Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 723 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 520 Bài viết

• 2,043 Được cảm ơn

Nhà mình cũng sắm 1 chiếc hút bụi của Philip loại cầm tay dùng cho xe oto nhưng chẳng dùng cho xe oto mấy vì khi đi rửa xe đã được hút bụi rồi thành ra mình đem về nhà dùng để hút bụi cho tivi, giá sách ..., nó không kêu to như máy hút bụi kia và tiện cái là không có dây (vì dùng pin xạc) nên khá thoải mái khi sử dụng. Chỉ có điều không biết nó có tiện dùng cho nhà nhiều bụi không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình ở Nha Trang, đang muốn mua 1 máy hút bụi, nhưng không biết nên mua loại gì, hiệu gì.

Ai đã dùng rồi xin cho mình lời khuyên.
    Mình cần dùng cho gia đình, xem trên truyền hình thấy có loại Dirt Bulet thấy cũng hay hay nhưng mọi người khuyến cáo không nên mua nó (vì hàng TQ, rẻ tiền mau hỏng). Vậy loại nào, hiệu gì thì bền. Cần mọi người giúp đỡ để mua được hàng tốt, giá phải chăng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ cháu đang cần mua một cái máy hút bụi gia đình, bố mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ mình với. Mình không thích dùng loại túi vải vì mỗi lần đập bụi rất khổ. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với, giá rổ thế nào? mua ở đâu? loại nào tốt?

Cảm ơn các mẹ trước
    4ref

yrff
    • 94 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chủ đề này đã được bàn nhiều rồi, bạn tìm đọc lại trong mục này nhé!
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tình hình là em muốn mua một cái máy hút bụi nhưng chẳng biết chọn hãng nào ? chức năng cần những gì? công suất bao nhiêu? Nói chung là em mù tịt về khoản này nên nhờ các mẹ thông thái đã sử dụng máy hút bụi tư vấn cho em chọn được loại nào hiệu quả nhất với ạ. Em xin cám ơn.
    • 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao cac me!

Em can mua mot may hut bui dung cho gia dinh. Me nao co kinh nghiem vui long chia se voi em nhe.

Tks,
    I am shinning like a candle in the dark when you tell me that You love me!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 169 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylovelypuppy2005 Xem bài viết
    Chao cac me!

Em can mua mot may hut bui dung cho gia dinh. Me nao co kinh nghiem vui long chia se voi em nhe.

Tks,
    Máy hút bụi các hãng nói chung không khác nhau nhiều lắm, bạn nên mua loại thông dụng để tiện bảo hành và thay thế phụ kiện. Nên chọn loại công suất lớn, bề ngang chổi hút rộng, sẽ giúp bạn tiết kiệm ối thời gian đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm cái này, up lên để mọi ng tư vấn nào. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào cả nhà. Tình hình là sau 1 hồi dạo quanh thị trường và dạo qua phố phường + tham khảo kinh nghiệm của các mẹ trên này, em đã mua được 1 em elux loại ko dùng túi bụi (hình như có ca đựng bụi bằng nhựa, có thể rửa dễ dàng). Mã là 1560 màu xanh lá nhẹ, ở 80 Nguyễn Lương Bằng; giá 1,6tr.
    Em thấy nó có 3 đầu hút: 1 đầu to, 1 đầu nhỏ và 1 đầu hút khe rãnh. Em chưa lôi ra sử dụng vì không biết lắp, mà xã nhà em đi công tác chưa về nên vẫn còn đóng thùng để đấy. Cho nên hiệu quả sử dụng thì em cũng chưa rõ lắm, chỉ thấy mọi người nói đồ elux dùng tốt.
    Khi nào xã em đi công tác về, mang ra sử dụng thì em sẽ báo cáo lại cho mọi người về chất lượng sau.
    • 259 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em xin up hình máy nhà em xài .từ khi có nó trong các công việc nhà em mê hút bụi nhất .:Laughing:
    máy hút rất sạch .bụi ,tóc ,giấy ,nắp bút ,gián (vì em ghét nó nhất)............ rất khỏe hút đến đâu sạch đến đó .chỉ cần đẩy wa 1 lần .máy chạy cũng êm ko kêu to:Laughing: nghe giống quảng cáo quá .nhưng em rất hài lòng vì nó .mỗi tội giá hơi chát .máy của hitachi sx tại thái lan công suất là 2100w em mua tại nguyễn kim 4,5tr .em nghĩ đầu tư 1 lần nhưng xài lâu và hiệu wả .ah máy có 3 đầu khác nhau
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào sử dụng máy hút bụi tự động này chưa, cho mình ý kiến với nhé.
    Reviews on iRobot Roomba 415

Nghe nói máy hút bụi tự động này hút được gầm bàn gầm tủ và chỉ dùng lại sau khi nhà đã sạch sẽ. Mình chỉ lăn tăn liệu nó có bền không và pin xạc như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Nhà diện tích nhỏ thì có phải nên dùng loại nào nhỏ gọn ? và nên mua máy hiệu nào..chỉ mình với..tks
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam lun cua me Xem bài viết
    em xin up hình máy nhà em xài .từ khi có nó trong các công việc nhà em mê hút bụi nhất .:Laughing:
    máy hút rất sạch .bụi ,tóc ,giấy ,nắp bút ,gián (vì em ghét nó nhất)............ rất khỏe hút đến đâu sạch đến đó .chỉ cần đẩy wa 1 lần .máy chạy cũng êm ko kêu to:Laughing: nghe giống quảng cáo quá .nhưng em rất hài lòng vì nó .mỗi tội giá hơi chát .máy của hitachi sx tại thái lan công suất là 2100w em mua tại nguyễn kim 4,5tr .em nghĩ đầu tư 1 lần nhưng xài lâu và hiệu wả .ah máy có 3 đầu khác nhau

Hitachi làm tại Thái lan công xuất 2100w sài rất tốt. Hộp đựng bụi bằng nhựa, rễ tháo ráp vệ sinh, hút đủ thứ, có ngăn lọc lại những thứ đồ mà mình chút hút vào ( khuy áo, ốc vít,... hát xoàn, đá quý...:Laughing::Laughing. Tuy nhiên nên chọn loại khoảng > 2triệu vnd là vừa rồi( loại 4,5 chức năng cơ bản cũng thế chỉ hơn mấy thứ deco thôi )
    Mình sài hơn một năm rồi rất ưng ý!!
    Chúc vui!
    yeumai.
    • 326 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Mình dùng của Rowenta, khỏe kinh khủng, có loại đầu riêng cho sàn gỗ, cực êm. Hút xong coi nhu ko cần lau nhà nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi nếu dùng máy hút bụi mini thì nên mua loại gì, giá tầm bao nhiêu tiền ạ?
    Bạn hào phóng với tiền thì tiền cũng sẽ hào phóng với bạn :rolleyes:
    • 254 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có mẹ nào xài qua cái Dirt Bullet của Bestbuy chưa, thấy quảng cáo hay lắm mà ko biết xài thế nào, em đang tính mua, mẹ nào có xài qua rồi cho em xin ít kinh nghiệm.
    cảm ơn!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gia Phúc Xem bài viết
    Có mẹ nào xài qua cái Dirt Bullet của Bestbuy chưa, thấy quảng cáo hay lắm mà ko biết xài thế nào, em đang tính mua, mẹ nào có xài qua rồi cho em xin ít kinh nghiệm.
    cảm ơn!

Yeu mai chưa có kinh nghiệm sài loại này. Xem trên quảng cáo thì thích mê!! sau này có nghe mấy người bạn đi mua về sài thì. nói lại là .. thất vọng ... ê chề lắm!! :Sick:
    Thân!
    yeumai.
    • 148 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Máy Hitachi các bạn hãy vào đây xem này
    Hitachi Singapore
    boYVjUIJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi! sàn nhà của em là sàn gỗ! mỗi khi lau nhà là mệt phờ!
    em định mua cái máy lau nhà mà lau được cả sàn gỗ nữa! mẹ nào có kinh nghiệm giúo em với!
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Ti và Bi nhé, thông tin rất bổ ích. Tớ cũng vừa mua một chú Hitachi ở của hang Hùng Sơn. Chỉ có điều giá trên mạng của cửa hàng chưa chắc đã chính xác đâu nhé, tớ bị mua đắt hơn 100K, nhưng vẫn rẻ hơn ở Picoplaza 200K.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ti & Bi Xem bài viết
    .

quote=tieudongphong;4601789]Hi các mẹ, sau khi ngâm cứu topic này xong em lên đường đi săn 1 em hút bụi.

Em đi Pico, chỉ có ứng cử viên nổi bật là 2 em của Samsung: 1 dòng trung cấp 1800w - đựng bụi cốc nhựa - điều chỉnh bật tắt và 6 chế độ trên tay cầm - giá 2 tr 1. 1 em cao cấp cũng 2100w nhiều cái hay ho nhưng giá 6 tr mấy ý.

Em ra Việt Long, ở đây chủ yếu là Hitachi, ghi lại giá và mã của một số em ưa thích. tăm tia 1 vài em panasonic nữa.

Lượn ra Duty free thấy 2 em Pana đang sale tí tí, 1600w giá 120usd

Ra 31 Phố Huế - và cả đại lý panasonic ngay bên cạnh, 2 hàng cạnh nhau mà đã có sự chênh lệch về giá rồi.

Em lên Nguyễn Kim thì thấy được khuyên là nên dùng Elec hoặc Hitachi là hợp lý nhất, máy công xuất từ 1500w trở lên là ok rồi. Thấy em Hitachi mình thích giá cao hơn ở Việt Long 100k. Lại băn khoăn toan tính.

Chạy sang cửa hàng điện máy ngay cạnh vũ trường New, trời ơi giá ở trên trời, nhân viên thì ngồi tụm đống lại, vắt chân chữ ngũ, khoanh tay mặt vênh lên, em chạy thẳng cánh.

Cuối cùng lên Caring ở Vincom, cũng lại thấy em Hitachi và Elec như ở Nguyễn Kim nhưng có mã giá chênh lên tận 300 - 400k. :Sad:

Chán nản quá rồi thì nhận được tin nhắn chỉ đến Sơn Hùng phố Huế. Vào và lại thấy 2 em đã được lọt vào danh sách tuyển của em như sau: hitachi sh20v- 2000w - ở việt long là 2.250k, nguyễn kim: 2.350k, sơn hùng 1.960k. panasonic cl481co - 1500w - ở 31 phố huế tầm 1.440k, sơn hùng giá cũng thế, Caring 1950k :Sick:
    Chạy thử thì em thấy hitachi máy em nhẹ hơn, cái pana kêu như ca nông ấy. Thế là rước em Hitachi ở Sơn Hùng về. Rất hài lòng :Smiling:

Em có thăm hỏi các người bán và thu lại được 1 số thông tin như sau: 2 em Samsung ở Pico nghe và nhìn đều rất hay, nhưng vì công tắc điện ở tay cầm nên rất dễ bị hỏng, và Sam sung trước giờ ko nổi trong mảng hút bụi. Electrolux luôn là đầu bảng như giờ chỉ toàn tràn ngập hàng liên doanh trung quốc máy ko ok lắm, Hitachi và Panasonic đang được mọi người ưa chuộng. Cả nhà đi mua máy hút bụi lưu ý 2 hãng này nhé.

Review 1 chút về em hitachi của em: cốc nhựa đựng bụi, có màng lọc và khe lọc đều bằng nhựa, được xếp kèm vào bên cạnh hộp đó là 1 cái chổi nhựa. Cái màng lọc còn có 1 cái cần để mình kéo đi kéo lại cho nó gạt hết bụi, chổi để quét qua lại cho sạch. tất cả các thứ này đều có thể rửa bằng nước.

Máy hút êm và khỏe, trộm vía em mới hút thử bụi thôi chứ chưa hút gì khác thì thấy sạch bong mừng quá.Nói chung là rất vừa ý với em này.

Sorry cả nhà là dài dòng quá, em kể để các mẹ đi mua đồ chú ý so sánh giá, như em hôm nay đã tích kiệm được 400k rùi. Máy em mua có điều kiện bảo hành giống hệt ở các nơi bán khác là 6 tháng tại chính hãng Hitachi.
    [/QUOTE]