TIN TÀI TRỢ.

Thợ sửa tủ lạnh giỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em vụ này với! Ai có quen biết thợ sửa tủ lạnh nào giỏi, có tâm có đức giới thiệu cho em. Cái tủ lạnh Hitachi nhà e mới mua năm 2012 mà những hơn 9 triệu (em mua tại siêu thị HC giải phóng). Mới đây nó giở chứng, ko đóng đá được. Nên em mới seach tìm địa chỉ sửa tủ lạnh tại nhà thì tìm được anh Điện Lạnh Bách Khoa. THấy có cả web giới thiệu uy tín nên e gọi thợ về. E thì vẫn đi làm. Ở nhà e có anh họ, có bà giúp việc ở nhà. Sau khi săm soi, anh thợ bảo sửa hết 600k. EM thấy hơi choáng vì đắt, nên bảo thôi e không sửa nữa. Lúc đó ông xã e ở nhà bảo bằng đấy tiền nên cũng không sửa. Mà ông xã em bận kinh doanh ở tầng dưới nên cũng không ngó gì lúc nó mở tủ lạnh ra kiểm tra. Cuối cùng là nó bỏ nguyên đó đi về. Sau đó thì nhà em có gọi a thợ quen đến xem xét để sửa. Anh này khám tủ lạnh bảo là nó đã cắt dây tủ lạnh nham nhở (chắc nó điên tiết vì mất công đến nơi xem mà không sửa, nó không sửa gì mà còn xin ông nhà e 100k. Ông nhà e không đồng í nên nó làm ăn thất đức thế) nên anh thợ quen cũng sửa nhưng mà được dăm bữa nửa tháng tình trạng cũ lại diễn ra. Em gọi điện lại thì bảo là cái dây bản mạch tủ lạnh đã bị nham nhở, a í chỉ khắc phục được đến thế. Rồi e lại gọi thêm thợ ở siêu thị HC đến xem xét, họ bảo tủ lạnh giờ chỉ có thể thay mạch (hết 1,8tr) em sót tiền nên cũng chẳng thay nữa, mệt mỏi. Nhà có anh họ ở đó cũng đi sửa điện nước, nhưng tủ lạnh ko rành. Cứ tháo ra mở vào mãi cái tủ lạnh được mấy hôm bên dưới lại không mát. EM cũng thấy mệt. Nên giờ muốn tìm bác thợ nào giỏi có tâm, đến xem xét khám bệnh cho cái tủ lạnh của nhà em. Rồi xem có thể thay thế linh kiện nào thì thay với. Em xin cám ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 151 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hôm trước tủ lạnh nhà tớ bị hỏng, ngăn lạnh không lạnh nữa, hỏi trên này nhưng chỉ được cho địa chỉ trong SG . Đã gọi 1 chỗ đến sửa nhưng ko được gì, gỡ hết các thứ bày đầy ra đấy rồi không quay lại, gọi tiếp đến 1 chỗ nữa thì chả biết thay gì đó 550k, nhưng chỉ lạnh hơn được 1 tí thôi, gọi lại bảo hành cũng mất tăm mất tích. Sau thấy có bạn chỉ cái này http://dienlanhdientubk.com/dich-vu/sua-tu-lanh-tai-nha-a4.html nên mình cũng gọi đại. Thấy có vẻ chuyên nghiệp, máy móc đo đạc gì gì đó mới phán bệnh, thay hết 850k, nhưng tủ mình giờ hoạt động trở lại bình thường rồi. Túm lại mình thấy chỗ này chắc là không rẻ, nhưng tay nghề tốt vì sửa được cái bệnh mà 2 chỗ khác đã bó tay, bạn thử xem thế nào. Mà hứa hẹn đến sau 1h chỉ là hứa hão, đến sau khi gọi những 1 ngày cơ đấy.
    • 450 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

tủ lạnh nhà e cũng ko đóng đá, ngăn mát ko mát, mẹ nào quen thợ sửa tủ lạnh giỏi ko ạ
    • 272 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tủ lạnh loại nào, nhà ở đâu ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào ở Hà Nội đang muốn tìm địa chỉ sửa tủ lạnh thì tham khảo thêm nhé: https://www.youtube.com/watch?v=utOQVDaKlPQ&t=4s