TIN TÀI TRỢ.

Thiết bị mới dùng khi mất điện (phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thiemdx Xem bài viết
    Theo nguyên tắc thì hệ thống sẽ ngắt khi ac quy còn 10.5v (đây là thông số an toàn cho ac quy, hiệu quả cho người dùng). Nếu ngắt khi còn 11.42 v thì quá sớm, không hiệu quả chút nào, lưu ý là phải đo tức thì lúc ngắt nhé (gắn đồng hồ cố định, đọc thông số ngay) tránh nó hồi điện.
    Bạn kiểm tra lại và thông báo lại cho HD và anh em cùng chia sẻ.

mình dùng kíck điện China ( theo anh mình nói là thượng hải ) , mức độ bảo vệ ắc quy của kích là 10.25V , ko biết mức đó có thấp so với mặt bằng chung 10.5V ko ( mình đo bằng đồng hồ điện tử vạn năng )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndc_thailand Xem bài viết
    mình dùng kíck điện China ( theo anh mình nói là thượng hải ) , mức độ bảo vệ ắc quy của kích là 10.25V , ko biết mức đó có thấp so với mặt bằng chung 10.5V ko ( mình đo bằng đồng hồ điện tử vạn năng )
    Trong sai số thôi ( có thể sai do đồng hồ đo hoặc sai do kích điện), 0.25v chia cho 6 ngăn thì rất nhỏ (=0.042 V). Tôi nghĩ không sao đâu. Về đồng hồ đo điện nó có các sai số 5,10,20 %..., bạn có thể tính được nó sai bao nhiêu khi đo 12 v. Còn kích điện thì sai số nhiều hơn đông hồ vặn năng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Xin hỏi solgoku mình nuốn thay cái lưới của quạt tản nhiệt của HD800VA bằng lưới của nguồn máy tính Compaq (nó chỉ có mấy nan sắt tròn, chắt sẽ không kêu to nữa), việc làm này phải tháo vỏ, cắt bỏ lưới cũ. Vậy bạn còn bảo hành sản phẩm (nếu sai hỏng) cho mình nữa không?
    OK, mình cũng chưa có thời gian thử nghiệm việc này nên nếu bạn thử nghiệm giúp thì tốt quá, vẫn bảo hành cho bạn như bình thường.
    Ngưỡng ngắt điện áp thấp của Hồ Điện là 10VDC. Khả năng bạn bo-chip-chip đo sau khi máy đã ngắt vì khi máy đã ngắt, dòng ắc quy về 0 thì điện áp trên 2 cực phục hồi rất nhanh, có thể về lại tới 11,5 V là bình thường, nhưng bạn bật lại, máy sẽ hoạt động lại một chút là điện áp lại rơi xuống 10V và máy lại ngắt ngay. Vấn đề nà tôi sẽ làm thí nghiệm và post lên mọi người cùng tham khảo
    UY TÍN QUYẾT ĐỊNH THÀNH CÔNG
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em sưu tầm một ít về ác quy như sau:
    Ác quy phân ra chủ yếu 03 loại:

1. Ác quy Nước: Các loại phổ thông trên thị trường: Đồng Nai, GS, Vĩnh Phú, Tia Sáng...
    Rất phổ biến, dùng nhiều cho khởi động ô tô.
    Ưu điểm: rẻ tiền, tuổi thọ khoảnh 2-3 năm nếu dùng liên tục.
    Nhược điểm: khi xạc có mùi trứng thối (H2S), khí Sunfua: rất độc với trẻ em và người già.
    Phải bảo dưỡng bằng cách đổ thêm nước cất khi cạn, nếu không có nước cất các bạn mua nước Aquafina của Pepsi đổ thêm vào (nước tinh lọc).

2. Ác quy kín khí: các loại phổ thông: Atlas, Rocket, Delkor...
    Ưu điểm: giá trung bình, tuổi thọ khoảng 2 năm nếu chạy liên tục.
    Vẫn có axit bên trong nhưng được đóng kín, sử dụng bông thủy tinh để thấm chất điện ly.
    Không cần bảo dưỡng, dùng hỏng là bỏ đi.

Nhược điểm: không bền lắm, dòng phóng cao do thiết kế cho khởi động xe ô tô.

3. Ác quy viễn thông: phân làm 2 loại GEL và AGM. Các hãng phổ thông: Vitalize, Haze, MxVonlta... Trên thị trường hiện nay chủ yếu là loại AGM - 100Ah, 150-200 Ah (giá cao).
    Ưu điểm: bền: 3-5 năm nếu sử dụng liên tục
    Không cần bảo dưỡng, dùng hỏng là bỏ đi.
    Ác quy chuyên dụng sử dụng cho các trạm BTS Viễn Thông nên thường yêu cầu cao hơn về chất lượng nên việc sử dụng vào đổi điện cũng ok hơn.
    Có khả năng "xả điện" sâu hơn so với 2 loại trên

Nhược điểm: Giá cao hơn hẳn so với 2 loại trên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hbiencuong Xem bài viết
    Giá của bọn ST update ngày 21/3 vẫn còn đây này:
    baogiag
    Cảm ơn bạn và rất vui vì có đồng hương :Smiling:.
    Giá của bọn ST niêm yết mình mua ngày 19/04 là bình Vitalize 100Ah - 4triệu, 150Ah - 5,5triệu trên bảng giá có ghi bằng bút bi là áp dụng từ ngày 16/04 mình quên không chụp lại.
    Bạn có biết ở Hạ Long chỗ nào bán các linh kiện điện tử không nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi QmobileS10 Xem bài viết
    Máy có 800VA thì mắc cầu dao đảo chiều làm gì cho loằng con nhà bà ngoằng bác ơi (phương châm của em là tiết kiệm điện, sử dụng các thiết bị đảm bảo an toàn và hiệu quả lâu dài cho các thiết bị. Thiết bị của em đóng vào 1 kệ bằng gỗ vừa vặn và rất gọn (ngăn dưới là ắc quy, ngăn trên để hồ điện) và có thể gắn cầu dao vào dễ dàng), cứ để nó thế mà dùng cho đỡ hao ắc quy, tránh trường hợp quên ko tắt các tải lớn, quá tải lâu vài lần cháy như pháo hoa. Năm ngoái iem có 1 con 800 của Hồ Điện bị quả lỗi vì ô-sin quên ko rút tủ lạnh đấy, may mà ko cháy nhà.
    Em đang dự định sử dụng các thiết bị theo các quy tắc như sau các bác thấy như thế này có tốt cho các thiết bị về lâu dài không ạ?
    1. Chỉ cắm hồ điện vào điện lưới khi nào cần nạp điện cho ắc quy.
    2. Giữa ắc quy và hồ điện có cầu dao ngắt khi không dùng đến hồ điện (rút hồ điện ra khỏi điện lưới, tắt công tắc hồ điện).(Em băn khoăn cái chỗ này vì theo hướng dẫn sử dụng của hồ điện yêu cầu là phải cắm hồ điện 24/7 vào điện lưới để dưỡng ắc quy và hồ điện. Như vậy sẽ tốn điện và ắc quy sẽ luôn luôn no điện 24/7 có người nói là không tốt cho ắc quy)
    3. Nếu không mất điện thì trong khoảng 1 tuần lại nạp điện cho ắc quy, trong khoảng 1 tháng xả điện cho ắc quy rồi lại nạp đầy.
    Mong các bác tư vấn giúp em với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoconcuabo Xem bài viết
    Cảm ơn bạn và rất vui vì có đồng hương :Smiling:.
    Giá của bọn ST niêm yết mình mua ngày 19/04 là bình Vitalize 100Ah - 4triệu, 150Ah - 5,5triệu trên bảng giá có ghi bằng bút bi là áp dụng từ ngày 16/04 mình quên không chụp lại.
    Bạn có biết ở Hạ Long chỗ nào bán các linh kiện điện tử không nhỉ?

Em đang dự định sử dụng các thiết bị theo các quy tắc như sau các bác thấy như thế này có tốt cho các thiết bị về lâu dài không ạ?
    1. Chỉ cắm hồ điện vào điện lưới khi nào cần nạp điện cho ắc quy.
    2. Giữa ắc quy và hồ điện có cầu dao ngắt khi không dùng đến hồ điện (rút hồ điện ra khỏi điện lưới, tắt công tắc hồ điện).(Em băn khoăn cái chỗ này vì theo hướng dẫn sử dụng của hồ điện yêu cầu là phải cắm hồ điện 24/7 vào điện lưới để dưỡng ắc quy và hồ điện. Như vậy sẽ tốn điện và ắc quy sẽ luôn luôn no điện 24/7 có người nói là không tốt cho ắc quy)
    3. Nếu không mất điện thì trong khoảng 1 tuần lại nạp điện cho ắc quy, trong khoảng 1 tháng xả điện cho ắc quy rồi lại nạp đầy.
    Mong các bác tư vấn giúp em với ạ.
    Thấy mọi người băn khoăn nhiều về khoản có nên cắm Hồ Điện vào điện lưới thường xuyên hay là nên rút ra, khi nào cần thì mới rút, tôi xin trả lời là: thực tế với các loại ắc quy có độ tự xả thấp như ắc quy viễn thông công nghệ GEL, AGM thì bạn có thể tắt đi hàng tháng mới phải nạp điện lại mà bình vẫn còn tương đối đầy và chưa có hiện tượng sulphat hoá. Nhưng với các loại ắc quy có độ tự xả cao như ắc quy khởi động, kể cả loại kín khí, thì để khoảng một tháng không nạp là bắt đầu bị sulphat hoá rồi, mà các sản phẩm Hồ Điện lại được bán rất nhiều về các vùng quê nơi bà con đa số dùng ắc quy nước loại khởi động. Rất nhiều trường hợp ban đầu thì nhớ nạp lại hàng tuần, nhưng về sau thì quên mất, qua mùa động giở ra thì ắc quy đã chai mất rồi. Vậy nên mình khuyến cáo thà là cắm thường xuyên còn hơn là nhắc nhở rút ra rồi cắm lại định kỳ mà quyên mất. Còn với các khách hàng sử dụng ắc quy viễn thông, bạn có thể nạp đầy rồi rút phích nạp ra, tắt máy rồi nạp lại sau khoảng 2 tuần.
    Với chế độ nạp 3 giai đoạn trong đó giai đoạn 3 là nạp dưỡng thì việc cắm ắc quy thường xuyên 24/7 không làm giảm tuổi thọ ắc quy. Thực tế dùng Hồ Điện với ắc quy nước khoảng 2 năm mà chưa phải đổ thêm nước.
    Khi rút nạp và tắt Hồ Điện thì dòng tiêu thụ ắc quy bằng 0, do vậy việc lắp cầu dao ngắt ắc quy là không cần thiết.
    UY TÍN QUYẾT ĐỊNH THÀNH CÔNG
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solgoku Xem bài viết
    Thấy mọi người băn khoăn nhiều về khoản có nên cắm Hồ Điện vào điện lưới thường xuyên hay là nên rút ra, khi nào cần thì mới rút, tôi xin trả lời là: thực tế với các loại ắc quy có độ tự xả thấp như ắc quy viễn thông công nghệ GEL, AGM thì bạn có thể tắt đi hàng tháng mới phải nạp điện lại mà bình vẫn còn tương đối đầy và chưa có hiện tượng sulphat hoá. Nhưng với các loại ắc quy có độ tự xả cao như ắc quy khởi động, kể cả loại kín khí, thì để khoảng một tháng không nạp là bắt đầu bị sulphat hoá rồi, mà các sản phẩm Hồ Điện lại được bán rất nhiều về các vùng quê nơi bà con đa số dùng ắc quy nước loại khởi động. Rất nhiều trường hợp ban đầu thì nhớ nạp lại hàng tuần, nhưng về sau thì quên mất, qua mùa động giở ra thì ắc quy đã chai mất rồi. Vậy nên mình khuyến cáo thà là cắm thường xuyên còn hơn là nhắc nhở rút ra rồi cắm lại định kỳ mà quyên mất. Còn với các khách hàng sử dụng ắc quy viễn thông, bạn có thể nạp đầy rồi rút phích nạp ra, tắt máy rồi nạp lại sau khoảng 2 tuần.
    Với chế độ nạp 3 giai đoạn trong đó giai đoạn 3 là nạp dưỡng thì việc cắm ắc quy thường xuyên 24/7 không làm giảm tuổi thọ ắc quy. Thực tế dùng Hồ Điện với ắc quy nước khoảng 2 năm mà chưa phải đổ thêm nước.
    Khi rút nạp và tắt Hồ Điện thì dòng tiêu thụ ắc quy bằng 0, do vậy việc lắp cầu dao ngắt ắc quy là không cần thiết.
    Đồng ý với solgoku, mình thấy thế này: Ac quy nước dùng trong xe máy được nạp, xả thường xuyên nếu thêm nước đầy đủ, bộ nạp tốt (xe tốt) vẫn dùng được tới 4 năm. Các bạn thấy đó ac quy xe máy có bao giờ tháo ra đâu mà nó được như thế (tất nhiên dùng cho kích điện thì xả sâu hơn rồi). Tuy nhiên, dùng kích điện thì mất điện cũng không thường xuyên, ac quy dùng cho kích điện cũng không phải chịu va đập, nhiệt độ cao như khi dùng trong Oto...vậy nên ta cứ thế mà dùng thôi.
    Nói chung, độ bền ac quy nước theo lý thuyết là khoảng 4 năm, đem dùng cho kích điện được 2 năm là ổn, sau đó các bạn mang nó ra đổi lấy bình mới về dùng tiếp nhé. Còn bạn nào không bố trí được vị trí để hợp lý ( tránh được mùi), có tiền thì cứ ac quy viên thông mà dùng.
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangKhanh2010 Xem bài viết
    Bác nên cắt cái đầu kẹp ra vì đầu kẹp đó bằng sắt, tiếp xúc ko tốt gây mô ve. Bác ra Hàng Cháo mua đầu cốt đồng về bấm vào, khi bấm nếu có mỏ hàn thì dí ít thiếc vào đó cho chắc, cầm dây và đầu cốt kéo thử ra xem có chắc chắn không. Nhớ cầm theo con ốc của ác quy để mua đầu cốt phù hợp.
    Bác Tuấn + Hồ điện cho em hỏi có cần phải làm như bác khanh tư vấn không ạ (về cái đầu kẹp ý)?
    • 85 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoconcuabo Xem bài viết
    Bác Tuấn + Hồ điện cho em hỏi có cần phải làm như bác khanh tư vấn không ạ (về cái đầu kẹp ý)?
    Bác cứ thử cắm tải lớn 450W (gần tối đa), rồi sờ thử vào đầu kẹp đó xem có nóng ko nhé. Đầu kẹp HD chắc chắn bằng sắt, mà sắt dùng để dẫn điện thì ko tốt, chưa kể lúc đó dòng rất lớn nữa khoảng 50A.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang dùng HD 800VA . Có lần mình nối dài dây dẫn từ AQ tới HD thêm 50cm nữa , mình dùng dây 2,5 ly . Sau khi nối dài mình cho chạy tải 500w . Khoảng 20 giây thấy dây mềm nhũn và nóng ran. Mình vội tắt HD di . May mà tắt kịp nếu không thì hoả hoạn không biết chừng . Hỏi một người bạn làm thợ diện thì được biết rằng lúc đó cường độ dòng điện trên dây dẫn là hơn 50A. Ít nhất phải dùng dây 6ly mới chịu được . Nhà sản xuất cố ý làm dây dẫn tiết diện lớn và ngắn là để đảm bảo an toàn và hiệu suất của HD vậy nên chúng ta không nên nối dài dây dẫn của AQuy. Trường hợp bắt buộc thì phải sử dụng dây dẫn loại tốt và tiết diện lớn , mối nối phải chuẩn và bọc thật kín .
    Còn nữa ! Nếu các bạn muốn mắc cầu giao cho AQ thì nên dùng loại cầu giao chịu cường độ cao! Hoặc dùng loại Vinakip 300v-30A rồi mắc nối tiếp vào dây 1 dây của acquy. (Lưu ý : các bạn phải sử dụng cả 2 đầu của cầu giao để tăng khả năng chịu tải lên gấp đôi và dây cầu nối của cầu giao(dây cầu chì của cầu giao) phải sử dụng loại dây tiết diện lớn ) vì trong HD đã có cầu chì DC bảo vệ nên không cần tới cầu chì của cầu giao nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 144 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockhanhhung Xem bài viết
    Mình đang dùng HD 800VA . Có lần mình nối dài dây dẫn từ AQ tới HD thêm 50cm nữa , mình dùng dây 2,5 ly . Sau khi nối dài mình cho chạy tải 500w . Khoảng 20 giây thấy dây mềm nhũn và nóng ran. Mình vội tắt HD di . May mà tắt kịp nếu không thì hoả hoạn không biết chừng . Hỏi một người bạn làm thợ diện thì được biết rằng lúc đó cường độ dòng điện trên dây dẫn là hơn 50A. Ít nhất phải dùng dây 6ly mới chịu được . Nhà sản xuất cố ý làm dây dẫn tiết diện lớn và ngắn là để đảm bảo an toàn và hiệu suất của HD vậy nên chúng ta không nên nối dài dây dẫn của AQuy. Trường hợp bắt buộc thì phải sử dụng dây dẫn loại tốt và tiết diện lớn , mối nối phải chuẩn và bọc thật kín .
    Còn nữa ! Nếu các bạn muốn mắc cầu giao cho AQ thì nên dùng loại cầu giao chịu cường độ cao! Hoặc dùng loại Vinakip 300v-30A rồi mắc nối tiếp vào dây 1 dây của acquy. (Lưu ý : các bạn phải sử dụng cả 2 đầu của cầu giao để tăng khả năng chịu tải lên gấp đôi và dây cầu nối của cầu giao(dây cầu chì của cầu giao) phải sử dụng loại dây tiết diện lớn ) vì trong HD đã có cầu chì DC bảo vệ nên không cần tới cầu chì của cầu giao nữa .
    Theo hướng dẫn của các nhà sản xuất ắc quy lớn trên thế giới thì mỗi 1 mm2 tiết diện cáp điện chỉ chịu tải được 1.75A, vậy nếu tải là 50A thì bạn phải cần dây loại 28.7 làm tròn là 30mm2.

Về nguyên lý của cáp điện, dây tiết diện càng nhỏ thì tiêu hao điện càng lớn
    Dây càng dài thì tiêu hao điện càng lớn.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đã bạn nào phục hồi ắc quy chưa?
    Mình tìm thấy cái này, thấy bảo chỉ bằng 30% chi phí mua mới!
    http://www.gic-cs.com/San-pham/Bao-d...46/catid/83426
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các bác. Phần 1 tôi thấy bác catdienluanphien noi về thiết bị kill-a-watt, nay đã có bán ở VN rồi đấy:
    http://kich-dien.com/kich-dien/thiet...ng-outlet.html
    Đếm từng watt một các bác nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 293 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vhvn Xem bài viết
    Hi các bác. Phần 1 tôi thấy bác catdienluanphien noi về thiết bị kill-a-watt, nay đã có bán ở VN rồi đấy:

Các bác lưu ý cái thiết bị này chỉ có tác dụng đo lượng điện điện thiết bị đã tiêu thụ, từ việc đo đó cho chủ nhà biết là thiết bị nào dùng nhiều điện để mà tắt đi thôi. Nó không có tác dung tiết kiệm điện tự thân tiết kiệm năng lượng như nhiều người nhầm tưởng về tên gọi (hồi trước có phong trào tìm mua thiết bị giảm tiền điện trên hóa đơn của Trung quốc sản xuất, nhưng đều là sản phẩm lừa người dùng để móc túi).

Phần tổng hợp các thiết bị dùng khi mất điện xin khất các bác mấy hôm nữa sẽ hoàn thành (xin lỗi các bác là không hoàn thành sớm được vì công việc mấy tuần nay bận quá, sắp tẩu hỏa nhập ma các bác ạ)
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vhvn Xem bài viết
    Đúng cái tôi đang tìm :Smiling: nhưng không biết thiết bị này giá bao nhiêu tiền ? và hình ảnh sp trên website có là ảnh thật của sp không vì thấy ghi là "Thiết bị có màn hình LCD hiển thị điện năng tiêu thụ theo Kilowatt-giờ (kèm theo 5 chế độ hiển thị khác) , có độ chính xác 1.0 (sai số +/-1%) - dạng tương tự Kill-a-watt. Bạn có thể tiết kiệm điện năng sau khi xác định và thay thế hoặc thay đổi cách sử dụng các thiết bị tiêu tốn điện.
    "
    Trong khi hình minh họa lại ghi rõ là "Kill-a-watt" :Thinking:
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi cac bac! sau khi cac bac cho y kiến e đã test thử mức báo acquy điện áp thấp của kích Hồ điện. Kq nó ngắt khi acquy vẫn còn 11,07v chứ k phải là 10,5 như HĐ thông tin (e sd ampe kìm của KYORITSU loại KEWSNAP MODEL 2002PA, k biết loại này đã được chưa các bác).
    E đã quay clip nhưng lớn quá không tải lên được các bác a.
    Mong bác Tuấn + HĐ cho có ý kiến.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có ai dùng loại này:
    Loại HI-LITE 810VA/12VDC; HI-LITE 1410VA/24VDC xin cho vài nhận xét...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngetnguyen Xem bài viết
    Đã bạn nào phục hồi ắc quy chưa?
    Mình tìm thấy cái này, thấy bảo chỉ bằng 30% chi phí mua mới!
    http://www.gic-cs.com/San-pham/Bao-d...46/catid/83426
    Theo mình, nếu ac quy mới mua do sử dụng không đúng cách thì phục hồi với giá = 30% cái mới còn được. Ac quy đã dùng gần hết vòng đời thì khó tin lắm, bỏ ra 30% không biết ta thu về được cái gì?...vì bản chất của ac quy hết date bản cực dương bị bở ra như cám, rụng xuống tả tơi. Không biết công nghệ Thụy Điển của họ làm như thế nào...
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai dùng loại này:
    Loại HI-LITE 810VA/12VDC; HI-LITE 1410VA/24VDC xin cho vài nhận xét...
    Tôi đã dùng loại này, cũng mới mua chữa có thời gian test hết, cảm nhận ban đầu, sản phẩm không tốt như quảng cáo: http://www.thelong.vn/San-pham/Bo-In...12/catid/76307
    Dùng thiết bị ồn, cứ có tải cắm vào là quạt chạy, dùng 70% công xuất thì máy có tiếng ồn + thêm quạt gió
    Đo điện áp đầu ra được 210 V, tôi dùng chạy thử quạt cây dùng điều khiển 2h thấy có mùi khét, hiện giờ chưa sao nhưng không biết sau có sao không.
    Khi không có tải cắm vào Kích không tự tắt mà vẫn phải dùng tay ấn một cái
    Máy mua 4.8Tr. Hôm Mới mua về cắm mãi không lên, một lúc sau nổ, mây hôm sau mang bảo hành được đổi cái khác đã qua sửa chữa, đành ngậm ngùi cầm về dùng. vẫn đang dùng hiện giờ chưa sao. Bài sau sẽ có ảnh và bài viết chi tiết hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo-chipchip Xem bài viết
    Hi cac bac! sau khi cac bac cho y kiến e đã test thử mức báo acquy điện áp thấp của kích Hồ điện. Kq nó ngắt khi acquy vẫn còn 11,07v chứ k phải là 10,5 như HĐ thông tin (e sd ampe kìm của KYORITSU loại KEWSNAP MODEL 2002PA, k biết loại này đã được chưa các bác).
    E đã quay clip nhưng lớn quá không tải lên được các bác a.
    Mong bác Tuấn + HĐ cho có ý kiến.
    Nếu đúng như thế này thì sản phẩm của bác bị lỗi rồi mang ra đổi đi chứ để đấy làm gì. Híc, không phải ai mua về cũng có đủ đồ ghề và biết cách kiểm tra như bác đâu nên cứ thế mà dùng thôi thành ra không tận dụng hết được hiệu suất của ắc quy :Sad: hờ hờ nhưng được cái ắc quy bền :Laughing: