TIN TÀI TRỢ.

Thiết bị mới dùng khi mất điện (phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,303 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Mod_KNH7 mở topic mới.

Link topic cũ: https://www.webtretho.com/forum/f112/.../index153.html

Mod_KNH7.
    Khi bạn cần trợ giúp trong box Vật dụng gia đình - Chăm sóc nhà cửa, hãy nhắn tin cho Mod_KNH7 nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em xông nhà mới cái :Smiling:
    Em mua thì đã mua rồi và đã test theo cảm nhận là tạm ổn với bộ HD800VA và ắc quy Vitalize VT12100.
    Cái em đang quan tâm nhất là "Kinh nghiệm sử dụng các thiết bị trên sao cho hiệu quả, an toàn, bền (kích và ắc quy).".
    Theo hồ điện thì phải cắm 24/7 để không bị hỏng kích điện?
    Còn với ắc quy thì không lên để no điện 24/7?
    Hai cái này hơi mâu thuẫn các bác thấy có vấn đề gì không ạ?
    Em mới nghĩ ra giải pháp tạm thời là phải đấu cầu dao giữa Hồ điện và ắc quy thì lại phát sinh thêm các vấn đề dây nối, mấu nối vì bộ của em nắp từ Hồ điện vào cọc ắc quy bằng ốc vít rất tiện chả nhẽ bây giờ lại cắt cái dây này ra?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndc_thailand Xem bài viết
    em xin hỏi các Bro là 1 ắc quy 100AH-12V có mắc nối tiếp được với 150AH-12V ko ?, và khi nối tiếp nó thành 1 bình như nào ?
    Không bao giờ đấu như vậy cả, trừ khi đấu thử để có 24v hoặc giáp pháp cuối cùng. Khi đó ta sẽ có 24v/100AH, lãng phí 50AH vô ích, nạp cái đầy trước, cái đầy sau, dùng cái hết trước, cái hết sau... đơn giản là thế, bạn muốn hiểu rõ hơn tìn trong diễn đàn có người nói rồi đó.
    đùng không lên đấu như vậy, bình dung lượng thấp sẽ hỏng trước
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi cũng thấy thế, cắm kích 24/24 cũng thấy lo, mà tôi test thử dùng 1 TV CRT + 1 Vi tính ,dùng bình 100AH GS được đúng 2h, hôm nào tôi chụp ảnh up lên, chúng ta lên chụp ảnh up cùng nhau chia sẻ thông tin
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có một thắc mắc phụ nữa là các bác giúp em đọc các thông số của bình ở chỗ nào ạ (ví dụ ngày sản xuất của bình) cái của em giống cái này nhưng khác là chỗ nắp xanh bên phải cũng giống nắp bên trái là màu giống màu ắc quy.
    vgk1298625904
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

câu hỏi của bạn rất hay, những không biết được ngày sản xuất, mà chỉ đọc được những thông số cơ bản bình thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng muốn mua 1 bộ vì sắp mất điện roài? Các bác tư vấn giúp e với. E tham khảo thấy có nhiều sản phẩm kích điện và Ăcqui quá, thấy ông cùng cơ quan mua của bác nguồn dự phòng ở chỗ Linh đàm gì ấy, bảo là sản phẩm của apollo, cho e số điện thoại của họ là: 0904.506.224, bảo dùng cũng được. Nhà e có 4 người, chỉ cần dùng 2 quạt với 1 cái đèn nhỏ lúc tiết kiệm thoai. Khổ, năm ngoái cứ mất điện là vật và vật vờ ngoài đường, mà nhà chung cư không mua được máy phát điện. Các bố mẹ dùng bao giờ chưa?
    • 85 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoconcuabo Xem bài viết
    Em mua thì đã mua rồi và đã test theo cảm nhận là tạm ổn với bộ HD800VA và ắc quy Vitalize VT12100.
    Cái em đang quan tâm nhất là "Kinh nghiệm sử dụng các thiết bị trên sao cho hiệu quả, an toàn, bền (kích và ắc quy).".
    Em mới nghĩ ra giải pháp tạm thời là phải đấu cầu dao giữa Hồ điện và ắc quy thì lại phát sinh thêm các vấn đề dây nối, mấu nối vì bộ của em nắp từ Hồ điện vào cọc ắc quy bằng ốc vít rất tiện chả nhẽ bây giờ lại cắt cái dây này ra?
    Bác nên cắt cái đầu kẹp ra vì đầu kẹp đó bằng sắt, tiếp xúc ko tốt gây mô ve. Bác ra Hàng Cháo mua đầu cốt đồng về bấm vào, khi bấm nếu có mỏ hàn thì dí ít thiếc vào đó cho chắc, cầm dây và đầu cốt kéo thử ra xem có chắc chắn không. Nhớ cầm theo con ốc của ác quy để mua đầu cốt phù hợp.
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Theo hồ điện thì phải cắm 24/7 để không bị hỏng kích điện? Không hỏng kích mà sẽ hết ắc qui dẫn đến hỏng ắc qui
    Còn với ắc quy thì không lên để no điện 24/7? Why not?
    Hai cái này hơi mâu thuẫn các bác thấy có vấn đề gì không ạ? Không có gì mâu thuẫn hết vì dòng phóng không tải của HĐ rất lớn kể cả lúc tắt, không như UPS => thế mới là sản phẩm của VN
    Em mới nghĩ ra giải pháp tạm thời là phải đấu cầu dao giữa Hồ điện và ắc quy thì lại phát sinh thêm các vấn đề dây nối, mấu nối vì bộ của em nắp từ Hồ điện vào cọc ắc quy bằng ốc vít rất tiện chả nhẽ bây giờ lại cắt cái dây này ra? Cắt ra chả sao! Ra chợ Hạ long ngoài, lên tầng 2 khu đồ điện mua 1 cóc ngắt mass ắc qui + đầu cốt đồng (có 3 loại, chọn cái mình thích nhất giá từ 45k-65k) và một đoạn dây ruột to như của kích về cắt ra đấu vào, khi lâu không dùng thì sạc đầy ắc qui rồi ngắt nó ra
    Giá của bọn ST update ngày 21/3 vẫn còn đây này:
    baogiag
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em có một thắc mắc phụ nữa là các bác giúp em đọc các thông số của bình ở chỗ nào ạ (ví dụ ngày sản xuất của bình) cái của em giống cái này nhưng khác là chỗ nắp xanh bên phải cũng giống nắp bên trái là màu giống màu ắc quy.
    vgk1298625904
    Thông số nó ghi rõ ràng trên đấy còn gì! Còn số lô/ngày tháng sản xuất thì xem trên mặt bình chỗ dưới cái tem trắng nhỏ thì phải, còn cái nắp thì để ý màu làm gì cho mệt cứ cọc màu đỏ là cực dương thì ắc qui nào cũng phải tuân theo thế,
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongtechnical Xem bài viết
    tôi test thử dùng 1 TV CRT + 1 Vi tính ,dùng bình 100AH GS được đúng 2h,
    Bình ắc qui của Bác sản xuất dùng để khởi động hay dùng cho hệ thống điện dự phòng? Hai loại này đều cho ra điện nhưng hiệu xuất sử dụng sẽ khác nhau nhiều. Tivi CTR nếu loại to thì ngốn điện lắm và với bộ máy tính nếu khủng cộng với màn hình cũng lại CTR thì chạy được 2 h thì phải nói là rất ổn mới đúng.
    • 84 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Máy có 800VA thì mắc cầu dao đảo chiều làm gì cho loằng con nhà bà ngoằng bác ơi, cứ để nó thế mà dùng cho đỡ hao ắc quy, tránh trường hợp quên ko tắt các tải lớn, quá tải lâu vài lần cháy như pháo hoa. Năm ngoái iem có 1 con 800 của Hồ Điện bị quả lỗi vì ô-sin quên ko rút tủ lạnh đấy, may mà ko cháy nhà.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà, vì cũng muốn tìm một cái kich điện để làm mát cho các con khi mất điện, nên tôi đã tìm được đến đây.
    Qua đây tôi cũng hiểu biết ra nhiều vấn đề. cảm ơn cả nhà WTT
    Tôi cũng xin được giới thiệu để mọi người xem cái Links dưới đây thế nào.
    http://www.upsoem.com/English/002_show.asp?id=89
    Cái này có phải cùng họ với Santak không?
    http://www.upsoem.com/English/002_show.asp?id=47
    Tôi phân vân quá, vì có mấy cái link sau
    http://www.santak.net/
    http://www.santak.com/
    Vào mấy cái links trên thì thấy cái santakusp có địa chỉ nhà máy rất rõ ràng!
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hbiencuong Xem bài viết
    Bình ắc qui của Bác sản xuất dùng để khởi động hay dùng cho hệ thống điện dự phòng? Hai loại này đều cho ra điện nhưng hiệu xuất sử dụng sẽ khác nhau nhiều. Tivi CTR nếu loại to thì ngốn điện lắm và với bộ máy tính nếu khủng cộng với màn hình cũng lại CTR thì chạy được 2 h thì phải nói là rất ổn mới đúng.
    Tôi dùng bình nước dùng cho ô tô ( Hãng GS ) hai bình mới mua để dùng cho mùa mất điện tới, Kích Hồ Điện (Bài viết sau có thời gian tôi sẽ nói rõ về kích hồ điện này, thấy chưa hài lòng lắm). Mới có thời gian test thử với 1 TIVI SAMSUNG CRT 21' + 1 Máy tính (Chip Pentium D 2.8 GHz, màn CRT 17') chạy 1 bình nước GS 100AH được đúng 2h, lúc nào có thời gian e test tiếp, ảnh nó đây:
    [IMG]DSC00547[/IMG]
    DSC00490
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngetnguyen Xem bài viết
    Chào cả nhà, vì cũng muốn tìm một cái kich điện để làm mát cho các con khi mất điện, nên tôi đã tìm được đến đây.
    Qua đây tôi cũng hiểu biết ra nhiều vấn đề. cảm ơn cả nhà WTT
    Tôi cũng xin được giới thiệu để mọi người xem cái Links dưới đây thế nào.
    Cái này có phải cùng họ với Santak không?
    http://www.upsoem.com/English/002_show.asp?id=47
    Tôi phân vân quá, vì có mấy cái link sau
    http://www.santak.net/
    http://www.santak.com/
    Vào mấy cái links trên thì thấy cái santakusp có địa chỉ nhà máy rất rõ ràng!
    Cái SantakUPS là hàng nhái santak rồi, santak.vn đã có thông báo chính thức, bạn vào đó mà xem. Tôi đã dùng nhiều loại UPS của Santak công nhận santakUPS nhái khá tinh vi, logo thêm chữ UPS màu khác sau chữ santak, vỏ cũng khá đẹp, kết cấu hợp lý, nhìn bên ngoài thì được ( mình xem rất kỹ ở Mediamart). Ở HN có mediamart, vietlong, trần anh (nghe nói trần anh đã thu hồi?)... bán. Nếu cái cứ công bố chính thức hàng TQ không phải của santak thì còn được đàng này các siêu thị kể trên (có siêu thị đến giờ) vấn bảo nó hàng USA, hàng của santak Mỹ mới chết. Các siêu thị này lừa khách hàng rồi...
    Nhân đây, cũng xin góp ý các siêu thị thế này:
    - Đăng thông tin sản phẩm cần chính xác về thông số kỹ thuật, giá cả, xuất sứ và tình trạng có hàng bán hay không?
    - Một số siêu thị có chiêu lừa khách như sau: đưa giá sản phẩm lên Web rẻ hơn nơi khác nhưng đến mua thì không có hàng (cánh đưa này rất phổ biến); khuyến mại quảng cáo rất hoành tráng, khi đến mua hàng rất ít người mua được (bán ít hàng, kiểu này cũng phổ biến).
    Mình đã đến rất nhiều siêu thị lớn ở HN, cú lắm, bực không chịu được, cuối cùng KL siêu thị nào cũng thế (có vẻ pico, nguyenkim khá hơn, nguyenkim trên Web thông tin sản phẩn cũng không đủ lắm).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác ơi!!
    em có cái UPS APC CS 500 đã lâu không dùng
    em lôi cái accu của nó ra, nhưng đọc nhãn mác chẳng hiều gì cả
    các bác xem giúp em các thông tin của nó với
    ảnh em nó đây:

img0627.120x1

các bác xem hộ em xem dung lượng của bình là bao nhiêu vậy
    dòng nạp và hiệu điện thế khi nạp với?
    vì con này em đã lâu không sử dụng, muốn biết dòng nạp là bao nhiêu để mang ra ngoài nhờ ngừoi ta nạp hộ xem còn dùng đc ko?
    cảm ơn các bác nhiều!!
    tiện thể cho em hỏi:
    có bác nào biết chỗ bán bình accu giống như bình của em ko?
    em cần vì nhỡ cái kia bị hỏng, thì mua cái khác về thay vào.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiemdx Xem bài viết
    Cái SantakUPS là hàng nhái santak rồi, santak.vn đã có thông báo chính thức, bạn vào đó mà xem. Tôi đã dùng nhiều loại UPS của Santak công nhận santakUPS nhái khá tinh vi, logo thêm chữ UPS màu khác sau chữ santak, vỏ cũng khá đẹp, kết cấu hợp lý, nhìn bên ngoài thì được ( mình xem rất kỹ ở Mediamart). Ở HN có mediamart, vietlong, trần anh (nghe nói trần anh đã thu hồi?)... bán. Nếu cái cứ công bố chính thức hàng TQ không phải của santak thì còn được đàng này các siêu thị kể trên (có siêu thị đến giờ) vấn bảo nó hàng USA, hàng của santak Mỹ mới chết. Các siêu thị này lừa khách hàng rồi...
    Nhân đây, cũng xin góp ý các siêu thị thế này:
    - Đăng thông tin sản phẩm cần chính xác về thông số kỹ thuật, giá cả, xuất sứ và tình trạng có hàng bán hay không?
    - Một số siêu thị có chiêu lừa khách như sau: đưa giá sản phẩm lên Web rẻ hơn nơi khác nhưng đến mua thì không có hàng (cánh đưa này rất phổ biến); khuyến mại quảng cáo rất hoành tráng, khi đến mua hàng rất ít người mua được (bán ít hàng, kiểu này cũng phổ biến).
    Mình đã đến rất nhiều siêu thị lớn ở HN, cú lắm, bực không chịu được, cuối cùng KL siêu thị nào cũng thế (có vẻ pico, nguyenkim khá hơn, nguyenkim trên Web thông tin sản phẩn cũng không đủ lắm).
    Đồng ý với ý kiến của bác
    Điều tôi phân vân là, santakups là hàng nhái santak nhưng sao địa chỉ nhà máy, webside của nhà máy rất rõ ràng! hơn nữa cái santak của santak.vn cũng có xuất xứ tại Santak Electronic (Shenzhen) Co., Ltd. Copyright © 2008 沪ICP备10019360号(dòng cuối cùng của santak.com)!
    Tôi phân vân vậy thôi, chứ bác nói về một số siêu thị điện máy Viêtnam ta hiện nay thì đúng quá rồi.
    Cảm ơn bác
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 121 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngetnguyen Xem bài viết
    Đồng ý với ý kiến của bác
    Điều tôi phân vân là, santakups là hàng nhái santak nhưng sao địa chỉ nhà máy, webside của nhà máy rất rõ ràng! hơn nữa cái santak của santak.vn cũng có xuất xứ tại Santak Electronic (Shenzhen) Co., Ltd. Copyright © 2008 沪ICP备10019360号(dòng cuối cùng của santak.com)!
    Tôi phân vân vậy thôi, chứ bác nói về một số siêu thị điện máy Viêtnam ta hiện nay thì đúng quá rồi.
    Cảm ơn bác
    Sao lại đem Santak Electronic (Shenzhen) Co., Ltd. Copyright © 2008 沪ICP备10019360号 đồng nghĩa với Santakups Electronic Company chứ, bạn nhìn kỹ lại đi.
    • 85 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongtechnical Xem bài viết
    Tôi dùng bình nước dùng cho ô tô ( Hãng GS ) hai bình mới mua để dùng cho mùa mất điện tới, Kích Hồ Điện (Bài viết sau có thời gian tôi sẽ nói rõ về kích hồ điện này, thấy chưa hài lòng lắm). Mới có thời gian test thử với 1 TIVI SAMSUNG CRT 21' + 1 Máy tính (Chip Pentium D 2.8 GHz, màn CRT 17') chạy 1 bình nước GS 100AH được đúng 2h, lúc nào có thời gian e test tiếp, ảnh nó đây:
    [IMG]DSC00547[/IMG]
    DSC00490
    Bác tính tổng công suất của thiết bị tiêu thụ xem là bao nhiêu. Như thế sẽ dễ tính hơn vì sao trong 2h hết điện.
    Cái TV 21 kia cỡ 100-130W, cái máy tính bác xem bi nhiêu nữa. Em thấy cái máy tính tốn điện đấy.
    Bác đưa ra tổng công suất sẽ biết là dùng như thế có OK ko ngay.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn Bác đã quan tâm đến điều tôi phân vân
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thiemdx Xem bài viết
    Sao lại đem Santak Electronic (Shenzhen) Co., Ltd. Copyright © 2008 沪ICP备10019360号 đồng nghĩa với Santakups Electronic Company chứ, bạn nhìn kỹ lại đi.
    Vì thế tôi mới phân vân, Liệu đây có phải là một chi nhánh của santak.com?
    Hàng chuẩn thế (bề ngoài như bác nói, còn bên trong tôi chưa biết, nhưng test tại cứac cửa hàng thấy cũng nuột nà), Hơn nữa, nhà máy, công nghệ.... ổn thế, lẽ nào lại là nhái!
    Hay là do nhập khẩu, do cạnh tranh!
    tôi thấy coa 2 cái này
    http://www.santak.com/newsDetail.aspx?id=8
    http://santak.vn/GI%E1%BB%9AITHI%E1%...2/Default.aspx

http://www.upsoem.com/English/001.asp
    Chính nó làm tôi phân vân,