Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Tài trợ] Lần đầu sử dụng máy giặt 6 Motion DD

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.93K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Hôm dắt con đi ngang qua chỗ bày bán máy giặt ở siêu thị, mình đều thắc mắc cái nhãn quảng cáo dán trên các loại máy giặt 6 motion DD là gì không biết. Trước đây cũng có tìm hiểu mua máy giặt nhưng chắc lâu không cập nhật tình hình công nghệ mới bây giờ đã khác nhiều. Vừa hôm qua sang nhà bà chị họ thấy ngay một máy giặt LG có nhãn quảng cáo 6 motion DD gì đấy, mới biết đây chỉ là một tính năng mới của các máy giặt LG sản xuất trong năm nay. Loại máy nhà bà chị có là máy giặt cửa trước 7.5kg, còn loại nhà mình muốn mua thì cửa trên cũng cùng khối lượng giặt. Nhưng quả thật sau khi giặt thử bằng máy nhà chị thì mới biết giặt bằng máy cửa trước LG vượt trội có khác. Rảnh ngồi nói chuyện với nghe kể kinh nghiệm giặt máy giặt này và tự tìm hiểu từ nhiều nguồn trên mạng mình cũng biết được kha khá thứ hay ho muốn viết lên chia sẻ cho các chị em, bạn bè ở đây đọc.

m%C3%A1y%20gi%E1%BA%B7t%206%20Motion%20DD

Mình và con ra siêu thị thấy máy giặt 6 motion DD “Thay đôi tay chăm sóc quần áo”

-Tiết kiệm điện điện - nước: Ban đầu mình cũng nhầm tên loại máy giặt 6 motion DD là tên chung cho dòng máy giặt tiết kiệm điện nước, nhưng không phải, đây chỉ là một trong số rất nhiều tính năng đặc biệt của loại máy giặt có công nghệ dẫn động trực tiếp và điều khiển biến tần hay còn gọi là Inverter DD. Nôm na về loại động cơ này không giống các loại thường phải dẫn động từ động cơ qua dây cuaroa rồi mới làm quay được thùng giặt, loại dẫn động trực tiếp thì động cơ gắn vô thùng giặt luôn. Khi quay không phải qua nhiều bộ phận, giảm chi phí bảo trì hay thay mới dây cuaroa…Mình thích nhất là nó giảm thiểu độ rung và tiếng ồn do ít bộ phận chuyển động hơn, cái này thì chính mình đã được dịp kiểm chứng khi đến nhà bà chị rồi. Còn về hệ thống điều khiển biến tần giúp giảm các dao động về tốc độ và sử dụng chính xác lượng điện năng cần thiết ở mỗi chu trình giặt. Không chỉ giúp tiết kiệm nước và năng lượng, nó còn đảm bảo hiệu quả giặt tối ưu.

- Tính năng nổi trội 6 motion DD đây là điều làm mình thắc mắc nhất. Thì ra 6 motion DD này là 6 chuyển động giặt trực tiếp được thiết kế mô phỏng như các thao tác lúc giặt đồ bằng tay. Những thao tác đặc trưng như nhào trộn (giặt thông thường), nén (có khả năng giặt sạch cặn bột giặt), đảo, quay (giặt nhẹ nhàng, yên tĩnh thao tác này dùng giặt các loại vải len, vải mỏng dễ tưa…), chà xát, đập (thao tác này giúp áo quần không bị nhàu nát khá thuận tiện). Lần đầu tìm hiểu thì mình thắc mắc nếu mỗi lần giặt chỉ 1 thao tác này thì áo quần có vẻ khó sạch nhưng đọc thêm mới biết, một chu trình giặt (hay là chương trình giặt bạn chọn cho từng loại đồ) sẽ được máy tự động kết hợp 5-6 thao tác trong suốt quá trình, không chỉ vậy máy còn tự động điều chỉnh công suất giặt cho phù hợp nữa. Ngồi tám với bà chị mình nhìn qua cửa kính lồng giặt đúng là đủ chuyển động trong thùng giặt, áo quần giặt xong cũng khác hẳn ít nhăn hơn.

-Còn một tính năng đặc biệt của máy giặt cửa trước nhà bà chị mình có khả năng giặt sấy kết hợp. Loại này đúng là chỉ có gia đình có điều kiện mới mua được (giá mua cách đây 6 tháng là 19 triệu máy cửa trước LG 7.5kg, tính năng giặt sấy kết hợp). Loại này thích hơp cho những vùng có mưa nhiều như Sài Gòn hay ở Huế chẳng hạn  không phải nơm nớp lo sợ giặt áo quần mắc mưa. Ngoài ra, mình thấy cũng có một máy giặt LG giặt sấy kết hợp, cửa trước giá trên 24 triệu có cả chức năng giặt hơi nước khá độc đáo. Áo quần bỏ vào chỉ sau 20 phút đã sạch bong mà không bị nhàu. Đúng là càng ngày công nghệ càng độc đáo nhỉ.

-Về một vấn đề cũng nhiều người thắc mắc là về độ bền của máy, mình hỏi chị máy xịn thế này hư thì uổng lắm. Chị ấy nói không lo vì có bảo hành cho động cơ tận 10 năm, nghe mà mình cũng hơi ngờ ngợ, sau khi đọc giấy bảo hành mới biết là thật. Bảo hành tận 10 thì có vẻ cũng đáng đồng tiền mua máy, trong bảo hành còn có cả chứng nhận VDE của Hiệp hội điện tử Đức động cơ này có khả năng hoạt động bền bỉ đến 22 năm. Nghe đúng giật gân.

Giờ thì mình đang thấy tiếc hồi mua một máy công nghệ cũ hàng Nhật tuy nhiên không nhiều chức năng cho lắm. Chắc đợt sau bán đi sắm một máy giặt LG 6 motion DD.

Trên đây là những hiểu biết của mình về máy giặt 6motionDD và những đánh giá chung của bà chị mình tổng hợp lại. Chị em nào đã sử dụng thì đánh giá về loại máy giặt này cho mọi người cùng tham khảo nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bảo hành tận 10 năm hơi bị khủng nhỉ? Em thấy hãng xịn nhất cũng chỉ 5 năm là cùng. Mà có khi trong thời hạn bảo hành cũng khó có điều kiện để cho họ tới bảo hành vì chi nhánh của họ ở Việt Nam cũng ít.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái đó thì yên tâm bạn ơi, mình thấy hãng LG này cơ sở bảo hành nhiều lắm khỏi lo. Với lại bạn không thấy người ta có chứng chỉ bên Đức về độ bền tới 22 năm à?
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em thích cái chức năng 6 motion DD này rồi đấy, trước nhà em có máy giặt mà có mấy khi giặt được đồ em đâu. Là giáo viên toàn mặc áo dài, dạy đã cực ở trường về nhà cũng bày một đống thau ra giặt. Đúng cực luôn đấy. Hôm nào nói ông chồng đổi máy hehe
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái chức năng giặt hơi nước kia cũng được kìa, chắc mấy anh độc thân thích lắm, một tuần mặc một cái áo cũng được, cứ dơ là cho vào máy đợi 20 phút thế là xong!
    • 224 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behuyennhu Xem bài viết
    Cái chức năng giặt hơi nước kia cũng được kìa, chắc mấy anh độc thân thích lắm, một tuần mặc một cái áo cũng được, cứ dơ là cho vào máy đợi 20 phút thế là xong!
    Gom lại cả tuần giặt 1 lần cho tiết kiệm điện nước e ơi!
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Máy này nghe nói tiết kiệm điện này, lần trước bảo chồng mua mà a không chịu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy máy giặt LG loại cửa trước là tốt nhất đấy, đọc báo ai cũng bảo thế!
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái loại động cơ dẫn động trực tiếp này có vẻ được đấy, chứ máy nhà loại thường rất hay thay dây cuaroa linh tinh nhiều khi phát bực mình.
    • 161 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tôi cũng đang phân vân tìm mua mấy loại máy này, đọc xong bài viết cũng đáng để cân nhắc mua máy giặt LG cửa trước nhỉ.
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Giá máy giặt LG như thế nào hả các anh, thương hiệu này lớn giá có đắt lắm không?
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá của máy giặt LG thì bạn cứ yên tâm lựa chọn nhé, mức giá từ 4 triệu bạn đã có ngay một máy giặt LG mới rồi. Về chất lượng thì an tâm bởi LG có hệ thống bảo hành tốt lắm.Nhưng mà mình khuyên bạn thiệt lòng là nếu có lựa chọn máy giặt trong thời điểm này thì nhớ mua loại có Inverter DD nhé (dẫn động trực tiếp, tuyến tính biến tần gì đấy) giá cả loại này từ 8 triệu trở lên nhưng an tâm về bảo hành 10 năm động cơ. Và cả khả năng siêu tiết kiệm điện nước đỡ phải lo hóa đơn tiền điện-nước hàng tháng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài một máy giặt Inverter DD, tủ lạnh Inverter của LG đây, ban đầu nghe quảng cáo có vẻ không tin. Nhưng tháng đầu tiên khi dùng mới thấy được hiệu quả rõ rệt so với những tháng trước dùng hàng cũ. Giảm tiền điện đáng kể đấy ah, nên anh chị nào mua hàng điện tử dân dụng trong thời điểm này nhớ lựa loại nào có công nghệ này mà dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)