TIN TÀI TRỢ.

Quạt điều hòa rapido có tốt k cm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 108 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cân lên đặt xuống mãi cuối cùng vc e cũng chọn là sẽ mua quạt điều hòa trước cm ạ. chứ giờ đầu tư vào cái máy điều hòa 9k btu thôi là đã mất nguyên cả tháng lương của e r. chưa kể là giá điện lại vừa mới tăng xong. tháng này nhìn cái bill tiền điện tăng thêm gần 150k e cũng thấy xót ruột. hiện vc tìm trên mấy trang tmđt thì thấy quạt điều hòa rapido đang có giá mềm nhất, lại được bảo hành 2 năm trong khi mấy hãng khác bảo hành có 1 năm. theo cm thì nhà e có nên mua quạt điều hòa rapido này k? Tư vấn cho e xin đánh giá khách quan với ạ. thanks cm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hè năm nay e nghĩ là thời tiết sẽ nắng nóng lắm đấy mn ạ!
    E chỉ cần rời cái quạt ra cái là người cứ như đi xông hơi luôn ấy.
    Đến là sợ cái thời tiết này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhmv2 Xem bài viết
    Hè năm nay e nghĩ là thời tiết sẽ nắng nóng lắm đấy mn ạ!
    E chỉ cần rời cái quạt ra cái là người cứ như đi xông hơi luôn ấy.
    Đến là sợ cái thời tiết này.
    Thời tiết như dở hơi thì có mn ạ! Mn có thấy hôm thì nóng đến 40 độ mà có hôm tự nhiên lạnh phải mặc áo khoác không Mà cái kiểu thời tiết này trẻ con dễ ốm cực kỳ luôn ấy.
    • 275 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mua quạt điều hòa phù hợp với điều kiện của gia đình mình cũng được chứ sao? Giờ mà phải cân lên đặt xuống khiếp vậy? Quạt điều hòa dùng thích mà. Mn cứ nhớ là nếu như dùng quạt điều hòa thì nhớ mở cửa là được vì nó làm mát bằng hơi nước, đóng cửa vào như vậy sẽ cản trở sự lưu chuyển không khí trong phòng.
    - Nên đặt quạt ở vị trí thông thoáng.
    - Đổ lượng nước vừa đủ vào bình chứa
    - Nhớ vệ sinh quạt thường xuyên: vệ sinh màng chắn bụi, tấm làm mát và bình chứa nước 1 – 2 lần tùy môi trường sử dụng có nhiều bụi hay không, để chúng hoạt động trơn tru không bị cặn bẩn và gia tăng độ bền mn nhé!
    Kinh nghiệm dùng quạt điều hòa của e đó, mn nếu có dùng thì nên lưu ý lại.
    • 151 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà có trẻ nhỏ thì nên dùng quạt điều hòa nhé! Nhà e cũng mới mua quạt rapido này luôn
    Về độ bề thì e không đánh giá được vì dù sao cũng mới mua, còn dùng mát mà không ồn đâu mn ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 108 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh_Muc Xem bài viết
    Nhà có trẻ nhỏ thì nên dùng quạt điều hòa nhé! Nhà e cũng mới mua quạt rapido này luôn
    Về độ bề thì e không đánh giá được vì dù sao cũng mới mua, còn dùng mát mà không ồn đâu mn ạ!
    Vậy nhà anh dùng thì đã tính được tiền điện tiêu thụ của quạt điều hòa này như thế nào chưa ạ? A đang dùng loại có giá là bao nhiêu? Và cho diện tích phòng như thế nào?
    Có thể chia sẻ kĩ hơn giúp e được không?
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Adamas_Spa Xem bài viết
    Mua quạt điều hòa phù hợp với điều kiện của gia đình mình cũng được chứ sao? Giờ mà phải cân lên đặt xuống khiếp vậy? Quạt điều hòa dùng thích mà. Mn cứ nhớ là nếu như dùng quạt điều hòa thì nhớ mở cửa là được vì nó làm mát bằng hơi nước, đóng cửa vào như vậy sẽ cản trở sự lưu chuyển không khí trong phòng.
    - Nên đặt quạt ở vị trí thông thoáng.
    - Đổ lượng nước vừa đủ vào bình chứa
    - Nhớ vệ sinh quạt thường xuyên: vệ sinh màng chắn bụi, tấm làm mát và bình chứa nước 1 – 2 lần tùy môi trường sử dụng có nhiều bụi hay không, để chúng hoạt động trơn tru không bị cặn bẩn và gia tăng độ bền mn nhé!
    Kinh nghiệm dùng quạt điều hòa của e đó, mn nếu có dùng thì nên lưu ý lại.
    Chắc mn cũng biết nhiều về quạt điều hòa có thể cho mình hỏi 1 chút là quạt điều hòa này dùng thì dùng cho không gian mở sẽ thích hợp hơn đúng không ạ? Không biết là điện năng tiêu thụ của quạt điều hòa cụ thể so với điều hòa thì thế nào nhỉ? Với lại nếu như mình không dùng nước thì có được không mn? Có đủ mát không ạ?
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mn định mua online ạ?
    E khuyên thật là mấy hàng kiểu như thế này mn cứ nên đến tận nơi mà mua.
    Dùng thử xem thế nào cho dễ đánh giá nhất đấy ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ohui_vn12 Xem bài viết
    Thời tiết như dở hơi thì có mn ạ! Mn có thấy hôm thì nóng đến 40 độ mà có hôm tự nhiên lạnh phải mặc áo khoác không Mà cái kiểu thời tiết này trẻ con dễ ốm cực kỳ luôn ấy.
    Đúng là dạo này thời tiết linh tinh thật, nhưng mà nóng thì cũng phải nói là nóng đỉnh điểm.
    Nên nhà nào tiền điện tiêu thụ cũng nhiều.
    E cũng còn đang tính là có khi mua 1 cái quạt điều hòa dùng cho phòng ăn.
    Chứ lắp điều hòa thì sợ ở phòng ăn không gian rộng lại thêm nấu nướng nữa thì điều hòa thì tốn điện lắm.
    • 275 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teconvina12 Xem bài viết
    Chắc mn cũng biết nhiều về quạt điều hòa có thể cho mình hỏi 1 chút là quạt điều hòa này dùng thì dùng cho không gian mở sẽ thích hợp hơn đúng không ạ? Không biết là điện năng tiêu thụ của quạt điều hòa cụ thể so với điều hòa thì thế nào nhỉ? Với lại nếu như mình không dùng nước thì có được không mn? Có đủ mát không ạ?
    Đúng rồi đó mn vì quạt điều hòa thiết kế hút gió từ nhiều hướng khác nhau để giảm nhiệt và đẩy khí mát ra. Vì thế, khi dùng quạt điều hòa thì nên đặt ở nơi thông thoáng, để quạt có thể hút được lượng gió tốt nhất cho quy trình làm mát. Vì thế mà m k nên dùng trong phòng kín. Còn về công suất tiêu thụ điện thì điều hòa sẽ rơi vào khoảng 1kW còn quạt điều hòa nếu như công suất lớn thì cũng sẽ chỉ rơi vào khoảng 200-300W thôi mn nhé!
    Tất nhiên so với điều hòa thì sẽ không mát bằng nhưng về cấp ẩm, không gây khô da thì quạt điều hòa sẽ hơn nhé! Và quạt điều hòa dùng được trong không gian mở.
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Không có điều kiện thì mua quạt điều hòa cũng ok Nhưng e thấy chẳng gì bằng điều hòa cm nhỉ?
    • 151 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamcaba Xem bài viết
    Vậy nhà anh dùng thì đã tính được tiền điện tiêu thụ của quạt điều hòa này như thế nào chưa ạ? A đang dùng loại có giá là bao nhiêu? Và cho diện tích phòng như thế nào?
    Có thể chia sẻ kĩ hơn giúp e được không?
    Nhà mình đang dùng RAC130-D mình mua là 4tr b nhé! Mình dùng cho phòng ăn, phòng khoảng hơn 10m2.
    Để tính riêng tiền điện tiêu thụ thì cũng khó lắm, vì nhà m dùng nhiều thiết biệt điện mà. Nhưng dòng này công suất tiêu thụ là 130W b nhé!
    Bạn nên nói ox tìm hiểu giúp cho được kĩ hơn, dù sao sẽ có nhiều thông tin bạn sẽ không hiểu ấy.
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhmv2 Xem bài viết
    Đúng là dạo này thời tiết linh tinh thật, nhưng mà nóng thì cũng phải nói là nóng đỉnh điểm.
    Nên nhà nào tiền điện tiêu thụ cũng nhiều.
    E cũng còn đang tính là có khi mua 1 cái quạt điều hòa dùng cho phòng ăn.
    Chứ lắp điều hòa thì sợ ở phòng ăn không gian rộng lại thêm nấu nướng nữa thì điều hòa thì tốn điện lắm.
    Ôi trời lắp điều hòa ở trong phòng bếp thì mùi thức ăn thoát đi sao được? Dù là có hút mùi nhé!
    Chỉ dùng điều hòa nếu như phòng ăn và phòng bếp tách biệt thôi nàng ạ!
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Những kiểu hàng điện tử thì cũng khó nói lắm mn ạ!
    Người ta chẳng có câu "của bền tại người đó thôi" Nên cảm thấy phù hợp với điều kiện gia đình mình thì mua về dùng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 108 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh_Muc Xem bài viết
    Nhà mình đang dùng RAC130-D mình mua là 4tr b nhé! Mình dùng cho phòng ăn, phòng khoảng hơn 10m2.
    Để tính riêng tiền điện tiêu thụ thì cũng khó lắm, vì nhà m dùng nhiều thiết biệt điện mà. Nhưng dòng này công suất tiêu thụ là 130W b nhé!
    Bạn nên nói ox tìm hiểu giúp cho được kĩ hơn, dù sao sẽ có nhiều thông tin bạn sẽ không hiểu ấy.
    Vâng em cảm ơn anh nhiều ạ
    Dù sao thì cái đoạn công suất tiêu thụ em cũng biết chút chút ạ, trước em có tìm hiểu điều hòa khoảng 9000BTU công suất cũng phải tới 800-850w, còn loại 12000BTU lên tới 1500w. nếu đúng như anh nói con rapido nhà anh có 130w thì khá là nhẹ điện ạ, để em kêu ox nhà em tìm hiểu thêm ạ
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mùa nóng có khác, đi mô cụng thấy họi về quạt điều hòa, rồi điều hòa ... e cụng chưa biết mua loại mô chừ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 80 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Nhà em cũng đang muốn mua cái quạt điều hòa cho phòng khách, không gian mở nên ko dùng điều hòa đc, mà nhà em có trẻ nhỏ, 2 bà cháu chơi ở phòng khách cho rộng
    tối ngủ thì dùng điều hòa rồi
    thế nên ban ngày em ko muốn dùng điều hòa cho con nữa
    dùng nhiều quá sợ khô da với cả không tốt, cũng đang muốn tìm hiểu quạt điều hòa rapido có tốt k đây ạ, nếu ok mua 1 chiếc cho 2 bà cháu vật lộn cả ngày cho thoải mái mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giùm em nhé, em cảm ơn
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoithanhxuan0912 Xem bài viết
    mùa nóng có khác, đi mô cụng thấy họi về quạt điều hòa, rồi điều hòa ... e cụng chưa biết mua loại mô chừ
    Lúc nóng thì 40 độ có dư
    lúc thì lại như kiểu gió mùa về, hoa sữa giữa mùa hè, chịu cái thời tiết này chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 141 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tốt hay không thì chắc phải mua phải dùng mới biết chứ kể cũng khó nhỉ, em thấy giờ cũng nhiều nhà dùng kiểu quạt như thế, mát mà ko phải đóng kín phòng, vẫn thoáng đãng
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 172 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haiduongle85 Xem bài viết
    Nhà em cũng đang muốn mua cái quạt điều hòa cho phòng khách, không gian mở nên ko dùng điều hòa đc, mà nhà em có trẻ nhỏ, 2 bà cháu chơi ở phòng khách cho rộng
    tối ngủ thì dùng điều hòa rồi
    thế nên ban ngày em ko muốn dùng điều hòa cho con nữa
    dùng nhiều quá sợ khô da với cả không tốt, cũng đang muốn tìm hiểu quạt điều hòa rapido có tốt k đây ạ, nếu ok mua 1 chiếc cho 2 bà cháu vật lộn cả ngày cho thoải mái mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giùm em nhé, em cảm ơn
    Tốt nhé chị ơi, nhà em đang dùng bé RAC80-D rồi đây ạ, dùng được mấy tháng rồi thấy cưng lắm nạ:
    - Siêu tiết kệm, công suất chỉ 80W
    - Có chức năng làm ẩm riêng biệt
    - Làm sạch ko khí
    - Làm lạnh tốt, lâu
    - Có 3 tốc độ quạt với công suất khác nhau
    - Động cơ xoay ngang
    - Có điều khiển từ xa
    - Cài đặt đc thời gian hoạt động
    - Chạy êm, nhẹ, không ồn
    - E nghe nói được bảo hành tại nhà đó ạ, trộm vía chưa thấy hỏng hóc j nên chưa rõ về chế độ này hí hí. Rapido em thấy giờ nhiều người tin dùng lắm, đi đâu cũng thấy hết à
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2