TIN TÀI TRỢ.

Quá thất vọng với điều hòa Daikin

• 0 Lượt chia sẻ
  • 941 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà mình mua 1 cái điều hòa Daikin inverter 12000 BTU từ tháng 5 năm 2014 mà bực mình quá các mẹ ạ. Từ lúc mới mua đã thấy tiếng ồn, mình gọi bảo hành thì họ giải thích là do lưới lọc bẩn. Mình đã không hài lòng với giải thích đó vì 2 phòng cạnh nhau đều dùng điều hòa Daikin, cái cũ thì k bẩn mà cái mới dùng được 1 tháng đã bảo bẩn, các bạn sửa xong cũng chả thấy đỡ ồn nhưng thôi ồn thì cố chịu cũng được. Đến mùa đông vừa rồi thì bật ấm cũng chả ấm lắm, nhưng lười nên cũng mặc kệ. Đến bây giờ thì đúng là k cố được nữa, bật 18 độ mà cứ như 30 độ ý. Mình lại chủ quan cứ bảo qua đợt nóng thì hãy gọi bảo hành vì sợ đụng vào hỏng thì các con chịu nóng. Đến hôm nay không chịu được nữa gọi bảo hành thì các bạn báo quá 12 tháng rồi nên kiểm tra mất 270k còn hỏng cái gì thì sẽ tính thêm tiền sửa chữa và thay thế. Đúng là bỏ bao nhiêu tiền mua bực vào mình. Về sau thì xin chừa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 437 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Daikin là vậy mà , bác chưa dính vào thay đồ thôi , đồ của hãng thì giá trên trời mà mua ngoài không có nhé
    kt một giá , thay nlinh kiện một giá , công thay linh kiện nưa ,
    với daikin thì chỉ có tiền .tiền. Và tiên thôi các bác nhé
    cuộc sống tươi đẹp , giá trị của thời gian {0985933325}
    https://www.facebook.com/JAPAN.100V
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc trước khi lắp điều hoà mình cứ phân vân không biết nên lắp Pana hay Daikin. Giờ mới thấy mình thật may vì đã chọn Pana.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mecuameomuop
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily06 Xem bài viết
    Nhà mình mua 1 cái điều hòa Daikin inverter 12000 BTU từ tháng 5 năm 2014 mà bực mình quá các mẹ ạ. Từ lúc mới mua đã thấy tiếng ồn, mình gọi bảo hành thì họ giải thích là do lưới lọc bẩn. Mình đã không hài lòng với giải thích đó vì 2 phòng cạnh nhau đều dùng điều hòa Daikin, cái cũ thì k bẩn mà cái mới dùng được 1 tháng đã bảo bẩn, các bạn sửa xong cũng chả thấy đỡ ồn nhưng thôi ồn thì cố chịu cũng được. Đến mùa đông vừa rồi thì bật ấm cũng chả ấm lắm, nhưng lười nên cũng mặc kệ. Đến bây giờ thì đúng là k cố được nữa, bật 18 độ mà cứ như 30 độ ý. Mình lại chủ quan cứ bảo qua đợt nóng thì hãy gọi bảo hành vì sợ đụng vào hỏng thì các con chịu nóng. Đến hôm nay không chịu được nữa gọi bảo hành thì các bạn báo quá 12 tháng rồi nên kiểm tra mất 270k còn hỏng cái gì thì sẽ tính thêm tiền sửa chữa và thay thế. Đúng là bỏ bao nhiêu tiền mua bực vào mình. Về sau thì xin chừa
    Daikin bảo hành 2 năm cơ mà nhỉ! Mà phòng em bao nhiêu mà lắp 1.5Hp, inverter mà set nhiệt thế kia là chết rồi.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,212 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó mua hàng ở đâu thế? hàng gia dụng chính hãng nào cũng được bảo hành ít nhất 2 năm, kiểm tra lại pbh đi rồi ra nói chuỵên lại với cửa hàng
    mình mua đầu t4/2015,con 9000btu inveter 2 chiều, cục lạnh bảo hành 2 năm, cục nóng bảo hành 5 năm, 12tr.
    phòng mình chưa đến 10m2. đơt nóng này mình mở máy 24/24 vì nhà có con nhỏ và bà bầu nghén ngẩm. nhiệt độ luôn để ở mức 28 độ mà vẫn mát rượi. chỉ có thỉnh thỏang bầu nóng thì phải mở quạt chĩa thẳng vào người cho hạ hỏa thôi, hihih
    máy lạnh ngay từ những ngày đầu họat động đã phát ra tiếng ồn thì phải kiểm tra xem cách lắp đặt có đúng ko, có bị rơ ốc hay chỗ bắt vít ko
    máy để 18 độ mà như 30 độ thi kiểm tra lại xem đã chọn đúng công suất máy chưa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hôm nay gặp trục trặc với cái Mitsu heavy nhà mình, mới mở phiếu Bh ra xem. Bh 24 tháng kể từ ngày mua, và kgg quá 28 tháng tính từ ngày trên PBH
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi thấy tâm lý người VN mình cứ thấy quảng cáo là hàng Nhật,Đức..là mua.Cứ công nghệ hiện đại là quất,giá đắt cũng chơi.Chẳng cần biết nó có thực sự là hàng hịn không,hay là Tàu đội lốt.Nếu có người quen ở bên đó thì nên nhờ họ kiểm tra cho,nếu đúng là bên Nhật,Đức..có hàng này thì mua.Không thì cứ hàng bình dân,thông dụng mà dùng cho đỡ tiền và ổn định.Chứ tin QC nhiều cũng dở lắm,như Daikin xuất ngày thấy rang rang trên TV là hàng Nhật,giống cái Kangaroo ngày nào.Cả nhà đang xem TV bình thường thì nó làm cái "uỳnh"- Máy lọc nước hàng đầu Việt Nam.Nhưng trên sp tem cũng chỉ là Made in Đài Loan,TQ