Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ không nên mua iPhone 6 Plus

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cá nhân tôi cũng thấy rằng, phụ nữ hợp với những loại điện thoại nhỏ gọn, thời trang hơn là những chiếc smartphone to đùng kiểu iPhone 6 Plus. Nếu bạn là phụ nữ, và đang có ý định mua iPhone 6 Plus, thì xem xong bài viết nãy đã rồi hãy quyết định nhé .

Phụ nữ không mua điện thoại vì các đặc điểm kỹ thuật và tính năng sản phẩm, như là các chuyên gia công nghệ. Họ mua điện thoại vì tính thời trang và là thiết bị giao tiếp.

Vì thế nếu phụ nữ cảm thấy iPhone 6 Plus không hợp với họ, là do họ không có đôi tay hay những chiếc túi áo, túi quần đủ lớn để cầm chiếc điện thoại này.

Trang GottaBeMobile từng thực hiện cả thử nghiệm đút iPhone vào túi quần của cả hai giới. Kết quả là: cả iPhone 6 và iPhone 6 Plus đều quá lớn với hầu hết quần jean của nữ giới. Nhiều quần jean nữ còn không có túi trước hoặc sau, vì thế vấn đề với họ rất nghiêm trọng. Trong khi quần jean nam thường có 4 túi để lựa chọn.

Ngoài ra, mọi người còn lo ngại iPhone mới lớn quá, nên có thể dễ dàng tuột ra hỏi túi và rơi vào toilet. Thậm chí, để điện thoại ở túi sau còn rất dễ bị lấy cắp. Nếu bạn là một người thường dùng túi sau, đây là vấn đề thực sự.

Mọi người xem clip để hiểu thêm:

Tôi thì nghĩ iPhone 6 Plus cũng là 1 thất bại của Apple, như iPhone 5C vậy. Ngày xưa Steve Jobs đã nói không với "điện thoại giá rẻ" và "điện thoại có kích thước lớn". iPhone 5C đã thất bại thảm hại thế nào thì mọi người cũng đã thấy, còn iPhone 6 Plus dù đi theo xu hướng "màn hình to" như các smartphone Android, thì cũng mất đi cái giá trị độc quyền và phong cách "tạo ra trào lưu" của Apple. Thiết nghĩ Apple nên giữ vững lập trường với màn hình có kích thước đủ dùng, iPhone 6 là đủ rồi. Bà con có ý kiến gì không?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 492 Bài viết

• 2,481 Được cảm ơn

Đang vòi vĩnh chồng mua cho cái 6 . Mình không cần màn hình to, chỉ cần 6 là được :">
    • 24 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Khi người ta có tiền để mua thì mua cái nào chả được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tôi phải đăng nhập để trả lời bài này...
    Theo ý bạn, phụ nữ là ko quan tâm tới công nghệ và chỉ nghĩ tới thời trang sao? Bạn lầm rồi, tôi cũng là phụ nữ, nhưng có thể nói, tôi cũng có thể jb or restore khi tôi cần dùng cho thiết bị của mình, ko cứ gì phải là đàn ông thì mới cần tới những thiết bị có tính công nghệ cao... Và có thể nói, 1 số đàn ông, cũng sử dụng đt công nghệ cao, nhưng chả biết tý gì về cách sử dụng chúng triệt để.
    Nhưng ý kiến của bạn về vấn đề tiện dụng thì tôi đánh giá cao, vì đúng là khi sử dụng những thiết bị di dộng cỡ lớn, phụ nữ sẽ khó khăn với đôi bàn tay nhỏ nhắn và cả túi quần nhỏ nhắn của mình để nhét "chúng" vào. Nhưng bạn cũng đừng lo, vì giới nữ chúng tôi, ko có túi quần đủ to để "nhồi nhét " thiết bị quá cỡ, thay vào đó, túi xách hoặc ví cầm tay chúng tôi cũng rất tiện dụng, chứ ko phải chỉ để làm vật trang trí đâu ạ!
    Trước đây, tôi ko thích iphone, vì tôi ưa chuộng những chiếc đt nhỏ nhắn xinh xắn, và chỉ cần nghe gọi nhắn tin, và chụp hình đẹp chứ ko cần sử dụng cho mục đích khác, cho nên tôi đã trung thành với sony xperia mini. Nhưng song song đó, tôi vẫn sử dụng thêm ipad cho những việc lướt web, làm hình, làm phim và download việc cần thiết.... Nhưng cho tới thời điểm này, tôi cũng đang suy nghĩ về vấn đề thay đt mới, giữa 6 và 6+ cũng phải xem, đt nào phù hợp với mục đích sử dụng của mình chứ ko phải chỉ riêng vấn đề thời trang hay vấn đề công nghệ . Cho nên, bạn cũng đừng nghĩ rằng, chị em chúng tôi chỉ cần dùng đt đẹp là đủ, chứ ko cần "thông minh"
    Dù sao cũng cám ơn bài viết của bạn đã gợi ý cho chị em chúng tôi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chính vì 6 plus to nên em thấy kể cả đối với nam giới cho vào túi quần cũng là bất tiện, còn với chị em phụ nữ thì hầu như giờ ai cũng dùng túi xách, nên như thế tiện hơn nhiều, điện thoại to nhỏ k thành vấn đề ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 824 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Mình cũng đang suy nghĩ về Ip 6 hay 6+, đang nghiên về 6+ hơn vì đằng nào cũng ko nhét đc vào túi quần rồi, mua 6+ đỡ phải đem theo ipad mini