TIN TÀI TRỢ.

Nồi nấu 5 tầng của Nhật

• 19 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình mới được chào nồi nấu 5 tầng hiệu Oshino của Nhật. Cái nồi này bằng inox 304, 5 tầng, bắc lên bếp nấu một lần chín luôn cả 5 món, gồm canh, kho, hấp, rim, xào gì đó tùy mình. Nó cũng giống như nồi hấp đa năng nhưng nồi hấp thì chỉ có hấp thôi. Mình thấy cực kỳ tiết kiệm thời gian, công sức và năng lượng (nồi này nấu bếp điện, gas, từ gì cũng được). Ở Nhật gọi là nồi dưỡng sinh vì dùng hơi để nấu trong nồi kín nên đảm bảo được dưỡng chất có trong thực phẩm.

Mình google chẳng thấy nó ở đâu cả, ấy vậy mà thấy hay quá cũng đã đặt cọc rồi :Smiling:. Bây giờ lên đây nhờ các mẹ ở Nhật hoặc ở Việt Nam nếu đã dùng rồi cho mình xin tí kinh nghiệm, chứ giá nó cũng ngất lắm, mua rồi tiếc thì :Crying:. Cảm ơn các mẹ nhé:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng mới đi siêu thị thấy, giá cao quá. Hình như có hai tầng thôi mẹ nó ơi. Thêm hai tầng nữa là được tặng đó! Chị nào có kinh nghiệm, chia sẻ với. Em cũng quan tâm, nhưng giá cao quá!
    • 202 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lugirls Xem bài viết
    Mình mới được chào nồi nấu 5 tầng hiệu Oshino của Nhật. Cái nồi này bằng inox 304, 5 tầng, bắc lên bếp nấu một lần chín luôn cả 5 món, gồm canh, kho, hấp, rim, xào gì đó tùy mình. Nó cũng giống như nồi hấp đa năng nhưng nồi hấp thì chỉ có hấp thôi. Mình thấy cực kỳ tiết kiệm thời gian, công sức và năng lượng (nồi này nấu bếp điện, gas, từ gì cũng được). Ở Nhật gọi là nồi dưỡng sinh vì dùng hơi để nấu trong nồi kín nên đảm bảo được dưỡng chất có trong thực phẩm.

Mình google chẳng thấy nó ở đâu cả, ấy vậy mà thấy hay quá cũng đã đặt cọc rồi :Smiling:. Bây giờ lên đây nhờ các mẹ ở Nhật hoặc ở Việt Nam nếu đã dùng rồi cho mình xin tí kinh nghiệm, chứ giá nó cũng ngất lắm, mua rồi tiếc thì :Crying:. Cảm ơn các mẹ nhé:Rose:
    Chị có hình không up lên cho bà con xem với. Mà rổ rá thế nào hả chị. Em nghe chị nói cũng ham quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình tính search rồi up lên cho bà con xem luôn, mà nào có thấy trên Gu gờ:Smiling:, vì mình chưa lấy hàng nên chưa chụp được ảnh thực tế. Giá đang khuyến mãi cho 5 (hay 4 tầng nhỉ, mình nhớ là 5 mà) là 5800k, em bán cho mình bảo chỉ giới hạn khuyến mãi cho 30 người đầu tiên thôi, sau đó sẽ bán trong siêu thị cái chỉ có 3 tầng với giá 6440k, muốn mua thêm cái nào thì mỗi cái là 1200k, rổ hấp cũng mua riêng giá 800k, còn bây giờ cũng khuyến mãi luôn cả rổ hấp.
    • P2P
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 709 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe hấp dẫn quá, nhưng giá thì muốn ngất thật. Nhưng kết luận lại là em mà có tiền em cũng mua, nấu một lần được mấy món thì còn gì bằng.
    ATTVm8
    • 326 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Em giúp các mẹ cái hình

erzd3q

Hồi trước e cũng định mua nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại chả có bữa ăn VN nào lại ăn kiểu hấp 2,3 món như quảng cáo cả :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Cảm ơn Ps, nhưng cái này không phải cái mình đang nói. Cái nồi 5 tầng đó toàn bằng inox có đáy kín, không phải hấp, nên mình nấu ở dưới cùng là canh, các tầng trên có thể làm các món kho, xào, chiên giống như trên một cái nồi thật vậy. Nếu không nấu canh cũng phải để nước vào tầng cuối vì nấu bằng hơi.
    • 119 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lugirls Xem bài viết
    Cảm ơn Ps, nhưng cái này không phải cái mình đang nói. Cái nồi 5 tầng đó toàn bằng inox có đáy kín, không phải hấp, nên mình nấu ở dưới cùng là canh, các tầng trên có thể làm các món kho, xào, chiên giống như trên một cái nồi thật vậy. Nếu không nấu canh cũng phải để nước vào tầng cuối vì nấu bằng hơi.
    Nếu ko phải là nồi áp suất, nhiệt độ tối đa của hơi nước trong nồi chỉ là 100oC, vậy bạn định chiên xào cái gì với nhiệt độ này? Nói thật, mình ngửi thấy mùi bịp bợm ở cái sản phẩm này (ko có ý nói bạn đâu nhé). Nghe cái tên Oshino cũng thấy có vấn đề rồi, và một sản phẩm đình đám như thế mà ko có trên net thì hoàn toàn ko bình thường chút nào. Về giá, nếu chỉ là mấy cái nồi bằng inox mà giá 6tr5 thì khủng quá, ngang với cả tác phẩm nghệ thuật roài.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng thấy lạ sao mình tìm trên mạng không thấy. Công ty bán sản phẩm này bảo khi giao hàng mình cứ chuẩn bị sẵn nguyên vật liệu cho tất cả các kiểu nấu, họ sẽ nấu chín tại nhà mình với bộ nồi ấy, mình thấy hài lòng rồi thì mới nhận hàng trả tiền, đúng là giá cao hơn giá trị của chất liệu nhưng cũng có thể phải trả cho sáng chế chẳng hạn, bởi vậy nên mình mới hỏi kinh nghiệm mọi người đấy.
    • 1,109 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Không biết nhà mình đã ai dùng chưa? Tớ nghĩ nấu ở dưới, hấp hay làm nóng một món nữa ở trên cũng tạm chứ 5 tầng thì còn mấy tí nhiệt nhỉ :Thinking:. Với cả mùi của các món ám lẫn nhau lộn tùng phèo thì thế nào :Silly:
    • 1,442 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Nấu chín thì theo nguyên tắc của nồi thì chín bằng hơi nước thôi, trứng hấp, cơm hấp, rau hấp, nói chung là hấp thì chín, chứ với món cá kho mà nấu cùng lúc với nồi này thì là ra cá hấp nước mắm chứ chẳng phải cá kho :Battin ey:

Em thấy nồi này lâu rồi, nhìn có vẻ xịn nhưng giá thì trên trời quá, em nhớ là được chào vói giá 4T8 thì phải, ở Coop mart Nguyễn Đình Chiểu, nhưng tiếc là em hok có xiền để mua nên không hào hứng lắm :Smiling:
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:
    eNortjKzUjI0Mjc0NFWyBlwwFWsCzg,,85

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    cats
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Hic, vậy thì mình phải đến Coỏpmat NDC hỏi xem mới được. Về việc trộn lẫn mùi thì mình đã được giải thích là mỗi nồi được thiết kế đậy bằng chính đáy của cái nồi trên rất kín, đảm bảo không lẫn mùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy bán ở quầy bên ngòai Coop NĐC, nhìn thức ăn họ nấu không hấp dẫn mấy các mẹ ạ, mình nghĩ ở nhà mình sẽ ko thích ăn thức ăn nấu theo kiểu này nên ko quan tâm :Smiling: