TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn về máy lọc nước Unilever Pureit Excella 9L

• 122 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 375 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết và dùng máy Pureit Excella 9L của Unilever chưa ạ? Em đang muốn mua máy lọc nước này về dùng mà vẫn còn phân vân quá, muốn hỏi xem có ai đã dùng chưa cho em review với. Máy này vận hành như thế nào và có tốt như quảng cáo không các mẹ? Sở dĩ em muốn mua máy này vì được biết nguồn nước máy không hề an toàn chút nào, nào gỉ sét, nào cặn bẩn, kim loại nặng, sắt... vẫn còn tồn tại. Uống nước đun sôi để nguội cũng nguy hiểm cho sức khỏe của cả nhà lắm.
    https://img.webtretho.com/images/sales/2014/mai.nguyen/Panasonic/loi-ich-cua-nuoc.png
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là nhiều lúc nguồn nước máy thì cũng k đảm bảo lắm, nhiều tạp chất, nên nhiều lúc mình chỉ để dùng để rửa thôi, còn nấu nướng vẫn dùng nước lọc bình hoặc nước đun sôi để nguội à
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 136 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Sở dĩ em muốn mua máy này vì được biết nguồn nước máy không hề an toàn chút nào, nào gỉ sét, nào cặn bẩn, kim loại nặng, sắt... vẫn còn tồn tại. Uống nước đun sôi để nguội cũng nguy hiểm cho sức khỏe của cả nhà lắm.
    https://img.webtretho.com/images/sales/2014/mai.nguyen/Panasonic/loi-ich-cua-nuoc.png
    ghê vậy hả chị... nào h em đâu có biết đâu.. cứ tưởng nước máy là oke nhất rồi chứ. các mẹ có kn dùng máy lọc nước thì cho em hóng chút với..
    Có đôi khi, tình yêu dưới ánh trăng cũng không thể sánh bằng một khắc im lặng lãng mạn, nhiều lời ngon tiếng ngọt cũng không bằng giây phút yên lặng, dùng tấm lòng cảm thụ lẫn nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết và dùng máy Pureit Excella 9L của Unilever chưa ạ? Em đang muốn mua máy lọc nước này về dùng mà vẫn còn phân vân quá, muốn hỏi xem có ai đã dùng chưa cho em review với. Máy này vận hành như thế nào và có tốt như quảng cáo không các mẹ? Sở dĩ em muốn mua máy này vì được biết nguồn nước máy không hề an toàn chút nào, nào gỉ sét, nào cặn bẩn, kim loại nặng, sắt... vẫn còn tồn tại. Uống nước đun sôi để nguội cũng nguy hiểm cho sức khỏe của cả nhà lắm.
    Đang có cùng khó khăn giống mẹ nó. Nhà em cũng đang muốn tìm mua một máy lọc nước cho gia đình. Vì cả tháng nay nước dùng nhà em nó thỉnh thoảng có mùi lạ quá. Em nghĩ chắc là do đường ống lâu ngày. Nếu giờ mà dỡ lên để thay hết đường ống thì nhiêu khê quá, nên chắc mua máy lọc cho nó nhẹ.
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui em cũng đang muốn mua 1 máy lọc nước, trời ơi nước giờ quan trọng lắm cơ , em cần một nguồn nước sạch cho gia đình đó ạ
    • 69 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HeeKim Xem bài viết
    Đang có cùng khó khăn giống mẹ nó. Nhà em cũng đang muốn tìm mua một máy lọc nước cho gia đình. Vì cả tháng nay nước dùng nhà em nó thỉnh thoảng có mùi lạ quá. Em nghĩ chắc là do đường ống lâu ngày. Nếu giờ mà dỡ lên để thay hết đường ống thì nhiêu khê quá, nên chắc mua máy lọc cho nó nhẹ.
    Đúng rồi, mùi nước máy ở nhà đôi lúc nghe có mùi tẩy, cũng hơi khó khăn trong sinh hoạt thật, nên mình cũng giống chủ top cũng đang hơi lăn tăn vụ mua máy lọc hay là đun sôi nước để nguội
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Rồi em biết cái máy này rồi, em thấy cũng có chạy quảng cáo vài chỗ, thấy mà cũng ham đó
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỗ nhà mình nước cũng bẩn lắm, được tiếng là dùng nước máy mà nhiều khi xả ra thấy đục ngầu luôn ý. Mình cũng được nghe nói về máy lọc nước này mà chưa biết thế nào, cũng muốn hỏi xem có mẹ nào dùng chưa cho mình xin ít review
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    ui em cũng đang muốn mua 1 máy lọc nước, trời ơi nước giờ quan trọng lắm cơ , em cần một nguồn nước sạch cho gia đình đó ạ
    Nước quan trọng chứ, mình ăn và sử dụng hàng ngày mà. Mình cũng muốn tìm mua cái máy lọc nước tốt 1 chút, chứ giờ toàn dùng nước bình để nấu đấy, chỉ có tắm giặt dùg trực tiếp nước máy thôi
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienluong8193 Xem bài viết
    Rồi em biết cái máy này rồi, em thấy cũng có chạy quảng cáo vài chỗ, thấy mà cũng ham đó
    Đọc chưa hết câu của mẹ nó, mới đọc câu "Rồi, e biết cái máy này rồi" tưởng là mẹ nó đã dùng rồi, đang ti toe định hỏi kinh nghiệm thì đọc được câu sau, hóa ra mẹ nó cũng đang muốn tìm hiểu về máy lọc nước giống mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,352 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Máy này mình có biết này, hôm thấy mình tìm mua máy lọc nước chib đồng nghiệp tư vấn mua máy này, c nói nhà c ý đang dùng, chất lượng cực kỳ ok luôn
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng quan tâm đến nguồn nước cho gia đình mình lắm, hiện nay các mẹ đã biết đén máy lọc nước chưa? nhà em lắp rùi và em cảm thấy yên tâm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melamphuong65 Xem bài viết
    Đọc chưa hết câu của mẹ nó, mới đọc câu "Rồi, e biết cái máy này rồi" tưởng là mẹ nó đã dùng rồi, đang ti toe định hỏi kinh nghiệm thì đọc được câu sau, hóa ra mẹ nó cũng đang muốn tìm hiểu về máy lọc nước giống mình
    em dùng rùi nè chị, sướng lắm chị ơi, chẳng cần nấu nước già cả, chỉ cần cho vào máy lọc thôi, máy có công nhệ 5 bước lọc rất hay và giải quyết hết các vấn đề về nước trước khi nhà mình sử dụng chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,352 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Đúng rồi, mùi nước máy ở nhà đôi lúc nghe có mùi tẩy, cũng hơi khó khăn trong sinh hoạt thật, nên mình cũng giống chủ top cũng đang hơi lăn tăn vụ mua máy lọc hay là đun sôi nước để nguội
    Nhất là lúc sáng sớm mới ngủ dậy, mở máy nước ra mùi clo nồng nặc luôn ý, đôi khi mình còn thấy có mùi tanh ở nước nữa cơ
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở khu vực nhà em ở nguồn ngước còn bị ô nhiềm, mơ ước có 1 cái máy lọc nước đã thành hiện thực ngay thi ck yêu mua cho lắp đặt ngay phục vụ nước uống và ăn cho cả gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    em cũng quan tâm đến nguồn nước cho gia đình mình lắm, hiện nay các mẹ đã biết đén máy lọc nước chưa? nhà em lắp rùi và em cảm thấy yên tâm lắm
    Nước dùng hàng ngày thì ai cũng quan tâm và đều biết đến máy lọc nước chứ mẹ nó, chỉ là chưa tìm được loại nào phù hợp thôi mẹ nó ạ
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Nhất là lúc sáng sớm mới ngủ dậy, mở máy nước ra mùi clo nồng nặc luôn ý, đôi khi mình còn thấy có mùi tanh ở nước nữa cơ
    lọc nước bây giờ là cần thiết lắm chị ạ, nước bây giờ em thấy không sạch mà nhìn được bằng mắt thường ý, nên cũng dùng máy lọc cho yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    lọc nước bây giờ là cần thiết lắm chị ạ, nước bây giờ em thấy không sạch mà nhìn được bằng mắt thường ý, nên cũng dùng máy lọc cho yên tâm
    Nước sạch hay k bằng mắt thường sẽ k thấy đâu, nhưng cứ để ý ở toilet xem là biết ngay. Nếu nước bẩn thì chỉ 3-4 ngày thôi nhìn toilet bám cặn, rồi bị vàng xung quanh luôn ý. Nhìn thế là biết hàng ngày nước mình dùng sao rồi á.
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Đúng là nhiều lúc nguồn nước máy thì cũng k đảm bảo lắm, nhiều tạp chất, nên nhiều lúc mình chỉ để dùng để rửa thôi, còn nấu nướng vẫn dùng nước lọc bình hoặc nước đun sôi để nguội à
    nhà em lắp mình lọc nước này rùi đó nha nên ăn uống em không phải lo lắng lắm chị ạ
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Nước sạch hay k bằng mắt thường sẽ k thấy đâu, nhưng cứ để ý ở toilet xem là biết ngay. Nếu nước bẩn thì chỉ 3-4 ngày thôi nhìn toilet bám cặn, rồi bị vàng xung quanh luôn ý. Nhìn thế là biết hàng ngày nước mình dùng sao rồi á.
    trơi ơi cái bình nước nhà em đun sối rùi nha, mà để vài hôm em thấy ngay, từ ngày lắp máy lọc nước em thấy khác hẳn chị ạ, đúng là sạch để yên tâm hơn hẳn