TIN TÀI TRỢ.

Nên mua hàng trên Lazada hay Adayroi ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang có ý định mua máy nghe nhạc trên mạng.Bạn nào có kinh nghiệm mua hàng trên 2 trang web này cho mình xin lời khuyên.Mình cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn nên mua trên Lazada, mình đã mua nhiều sản phẩm bên này , thấy hàng hóa ok, bên cạnh đó giao nhận nhanh và lịch sự
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hàng ở 2 bên thì tương đối thôi. Được cái là 2 nhà cung cấp uy tín. Có thể đổi lại trong thời gian cho phép nếu khong thích thì phải dưới 10 ngày mất 10% chi phí hoàn trả.
    Lazada : Hàng hơi tạp nham
    Adayroi: Giá cả hơi đắt

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói chung là hàng ở lazada và adayroi cũng như nhau thôi. Xem giá bên nào OK thì mua bạn à
    • 423 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Cả 2 trang đều là trang trung gian để các cửa hàng đăng tin thôi, còn máy nghe nhạc chất lượng thế nào tùy thuộc cửa hàng và thương hiệu của máy. Cả Lazada hay Adayroi đều chỉ là nơi rao bán giùm và vận chuyển thôi chứ đâu quyết định đc gì. Tốt nhất bạn tìm mua ở cả 2 trang, chọn đc máy vừa ý thì xem tên cửa hàng bán máy đó là gì rồi tìm hiểu thêm về cửa hàng đó lần nữa. Vì nếu có hư hỏng hay gì thì cũng do cửa hàng chịu trách nhiệm chứ mấy trang thương mại điện tư đó đâu có chịu
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bữa mua cái đồng hồ con nít giá 80k bên lazada thì nhận đc cái đồng hồ cũ mèm (mở hộp ra mới biết),chẳng lẻ giá trị có nhiêu đó mà phải kêu chúng nó đổi lại cái mới?
    • 80 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng bị dính 1,2 vụ trên cả lazada và tiki rồi.

Tuy nhiên cũng chẳng sao họ vẫn đồng ý đổi hoặc hoàn tiền (mất 10% tiền trả lại sản phẩm) trong vòng 7 ngày,mình vẫn chấp nhận và hiện tại vẫn mua hàng trên đó vì ở đó họ có nhiều sản phẩm mình cần và giá cả nói chung rẻ so với bên ngoài một chút.

P/S: Nếu đi hoàn trả hoặc đổi ngại nhất lại phải đem ra bưu điện gửi về cho họ và mất khoản 10 ngày nếu đổi lại đồ. Mua hàng online nó tiện thì có tiện nhưng nhiều lúc cũng oái ăm
    • 89 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận là mua hàng trên Lazada hay Adayroi thì cũng như nhau thôi. Cái quan trọng nhất là bạn mua hàng gì? Ai là người bán. Lazada thì trước nay vẫn hay bị dính phốt hơn vì kiểm không kiểm soát được chất lượng hàng hóa của người bán.

Thực ra thì mặt hàng máy nghe nhạc, ngoại trừ có một vài thương hiệu lớn như Apple, Sony...thì còn lại đa phần là hàng Trung Quốc cả thôi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà mình rất hay mua hàng dùng trong gia đình, mình phát hiện ra rằng không lên mua hàng trên lazada hay adayroi hay tiki,.. vì ở đấy sản phẩm họ bán đắt hơn ở đơn vị có mặt bằng sãn của nhà, có nhiều sản phẩm có thể đắt hơn đến cả triệu đồng, không cũng mấy trăm nghìn đấy bạn à, mà sản phẩm cũng như thế mà vì là hàng của hãng thì không lo hàng nhái. Mình hay mua bên sieuthithanhcong, nghĩa tân, cầu giấy, hà nội nè
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình hay mua hàng bên sieuthithanhcong ở 106B12 nghĩa tân, cầu giấy, hà nội. bên đó họ bán hàng chính hãng chuẩn lắm, mìn so sánh giá bán ở các đơn vị khác thì thấy bên này họ bán giá rất tốt vì mình vào mua nhiều mới biết mặt bằng họ không phải thuê, lên giá họ bán rẻ hơn lazada và adayroi đến cả triệu đồng đến bạn à, hàng của hãng thì không sợ tạp nham đâu bạn ơi
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đều là các trang bán hàng, mình nghĩ cũng như nhau thui, hàng hóa đều nhập của hãng, có thể chỉ khác nhau về giá một chút thui á
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nadeptrai Xem bài viết
    đều là các trang bán hàng, mình nghĩ cũng như nhau thui, hàng hóa đều nhập của hãng, có thể chỉ khác nhau về giá một chút thui á
    Bạn nhầm to rồi, đề chính hãng thôi nhưng khi mua dùng sẽ biết ngay, còn không được như hàng face. Nhanh hỏng và nóng lắm khi mua quần áo trên adayroi. Giầy nữa. Bạn thử comment thực chất không tốt lên sản phẩm đó trên web nó sẽ không cho đăng đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ cũng tương tự nhau. Bạn xem bên nào giá tốt hơn, giao hàng đến chỗ bạn nhanh hơn thì mua là hợp lí. À mua online thì canh có mã giảm giá mua sẽ được giá tốt hơn
    • 294 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thôi cứ mua đại đi bác ơi. Mỗi lần tiêu tiền là một lần học.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình mua hàng bên lazada thường xuyên, thấy nhân viên làm việc khá lịch sự, dù hàng hóa hơi tạp nham nhưng cách phục vụ khá là okie