Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua đồ trên Lazada có tốt không các mẹ ơi ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

LZD là em chân dài nên có nhiều anh muốn tìm hiểu. Thực chất giá LZD nhập vào cũng như các nơi khác thôi, nhưng nó sẽ dành cho quảng cáo các mặt hàng giảm giá nhiều, mà lại còn là giảm giá sốc nên rất nhiều người vì tò mò nên muốn mua sử dụng. Người tiêu dùng nên chọn những mặt hàng để mua, không phải cái gì cũng hoàn hảo nên sẽ có nhiều ý kiến đánh giá khác nhau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình mua 3 bộ nồi thủy tinh Vision và Luminarc trên LZD, ko có gì phàn nàn, đặt hàng là ngày hôm sau giao ngay. Giá cả rẻ hơn ở siêu thị!
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dì út mình mua cái Tivi giảm giá hôm Lazada khuyến mãi 20/1/2015, mình quên mất hiệu gì nhưng nhớ giá là 3.999.000, chọn màu đen, 2 ngày sau Lazada giao hàng cái màu trắng, mà dì mình nói làm biếng đi đổi nên thôi để xài luôn. Không biết tâm lý người khác thế nào. Mình thấy bên bài này người đánh giá Lazada cũng có ý này ý kia => http://www.magiamgia.info/danh-gia-lazada/
    Nói chung muốn biết phải mua thử à...9 người 10 ý
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có thể bên LZD nhầm đó bạn, việc nhầm lẫn khó tránh khỏi nhưng mà bạn có thể đổi trả đựoc mà. Mình vẫn mua hàng ở web công ty Trí Hưng, được đổi hàng nếu không phù hợp với nhu cầu sử dụng hoặc không đúng. Mua hàng ở đó cũng được trả lại trong 7 ngày nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JummyDang Xem bài viết
    Dì út mình mua cái Tivi giảm giá hôm Lazada khuyến mãi 20/1/2015, mình quên mất hiệu gì nhưng nhớ giá là 3.999.000, chọn màu đen, 2 ngày sau Lazada giao hàng cái màu trắng, mà dì mình nói làm biếng đi đổi nên thôi để xài luôn. Không biết tâm lý người khác thế nào. Mình thấy bên bài này người đánh giá Lazada cũng có ý này ý kia => http://www.magiamgia.info/danh-gia-lazada/
    Nói chung muốn biết phải mua thử à...9 người 10 ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uhm`, mình cũng có mua nhiều trên Lazada, nói chung mình dễ tính, dì mình cũng dễ, giao nhầm màu trắng mà nhìn nó cũng đẹp thôi để luôn.
    Nhưng đâu phải ai cũng dễ tính vậy, bởi vậy cho dù không khó chịu cũng phải gọi nói cho họ biết mà cải thiện.
    Giờ ra đường cướp giật nhiều rất sợ nên mới phải mua Online, lên mua Online mà gặp làm ăn "ba trợn" nữa thì rất là nản.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 458 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi hàng có chuẩn chính hãng không bạn? Nhà mình cũng đang muốn mua nồi mà thấy giá cả như vậy rẻ hơn siêu thị khá nhiều, nên cũng hơi lăn tăn (cũng chưa mua hàng cuaLLaazada bao h nữa).

Có bạn nào đã mua nồi Luminarc trên Lazada rồi chia sẻ đánh giá với mình nhé. Mình cũng tìm hiểu trên WTT thì thấy có 1 mẹ nói là thấy có người bảo đáy mỏng hơn bt nhưng chưa có ai xác nhận không biết đúng ko?

Trong cuộc sống đầm ấm yên vui, ta cùng cất tiếng cười :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Mới thấy link bài này mời các mẹ vào xem về Lazada.
    https://www.webtretho.com/forum/f73/l.../#post32968193
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới mua cái Tivi Led của LG 42 Inch trên Lazada gửi về đồng tháp vào đúng ngày 1/4 vừa rồi, nói chung cũng lo lắm vì mình thì ở sài gòn, quê vợ thì đồng tháp, mà mẹ vợ thì không biết coi hàng.
    Chỉ sợ là hàng có vấn đề gì đó mà mẹ vợ cũng cho qua vì thương con rễ. May sao nhờ thằng em chụp hình gửi lên nói là thấy Oke nên cũng an tâm.
    • 1,454 Bài viết

• 4,229 Được cảm ơn

mua hàng Lazada cũng được. Có điều phải nắm thông tin, và tỉnh táo. Họ nhập nhằng về thông tin và giá cả lắm. Thương xuyên có chuyện nâng giá sản phẩm lên, rồi giảm xuống 50%, nhưng thực chất vẫn đắt hơn ở ngoài.
    Nên nếu món đồ nào bạn cảm thấy ko mua ở ngoài được, thì mới nên mua ở lazada. Thi thoảng lazada cũng bán hàng rẻ hơn ở ngoài. Đợt cuối năm ngoái, lazada bán TV rẻ hơn ở ngoài khoảng 20% đó.

Mình rất hài lòng về chế đồ giao hàng lấy tiền của lazada, nhanh chóng, thuận tiện.
    Khiếu nại thì nhân viên cũng trả lời đàng hoàng, nhỏ nhẹ, có điều mình phải theo dõi, và nhắc, ko thì sẽ bị hứa lèo.

Mình từng mua 1 sản phẩm của lazada, nhưng họ giao hàng ko đủ. Mình yêu cầu họ gởi bổ sung cho mình. Họ kêu hết hàng rồi, thế là họ trả lại số tiền mua món hàng đó cho mình bằng voucher, mà ko yêu cầu mình hoàn trả hàng đã giao.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mua hàng cũng nhiều lần trên Lazada và thấy hài lòng, cũng có 1 - 2 lần ko hài lòng nhưng do lúc đó mình ko đọc kỹ thông tin của SP thôi. Được cái trên LZD bán hàng đa dạng gì cũng có nên dễ tìm để mua hơn các website lẽ ko rỏ uy tín. Có 1 số cái rẽ hơn và 1 số cái mắc hơn vài ngàn mà ko mắc công đi lựa thì mình cũng thấy ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng mua ở Lazada vài lần, nói chung dịch vụ giao hàng rất nhanh gọn và chuyên nghiệp. Tuy nhiên tùy mặt hàng thôi, nhưng đồ điện, điện tử thì ko nên vì như mình mua cái bàn là về hỏng, ko biết bắt đền ai nữa. giá thì có khuyến mại rồi cũng vẫn bằng gia bán lẻ ở cửa hàng. các mẹ nên cân nhắc nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có 2 thứ ko nên mua của bọn này, 1 là mỹ phẩm nc hoa, toàn hàng dởm, 2 là đt, note 3 của 1cty Bách khoa gì đó bảo hành, hỏi sao ko phải cuta ssung vn thì biện minh là xách tay gì đó. Nghe thấy note3 mà ko bảo hành toàn cầu đã thấy mùi hàng TQ rồi. Ko tin hỏi mà xem.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các bạn mua hàng thanh toán online nên cẩn thận với vụ hoàn toàn Lazada nha

Tôi có đặt hàng mua cái TV LG42 ngày 8/7/2015 theo chtrinh flash sale, đặt xong thì hôm sau lazada báo hủy vì lí do mua 2 cái, mua số lượng ko bán, ok, đồng ý, vậy thì khi đặt hàng tới cổng thanh toán điện tử sao ko báo hủy để hệ thống điện tử trả về liền, đằng này để tiền vào tài khoản Lazada xong thì giờ thông báo là hoàn tiền từ 5-7 ngày, theo các bạn có phải chơi khôn ko?, 1 khách vậy, 10 khách, 100 khách, 1000 khách thì số tiền là bao nhiêu, nếu cảm thấy ko bán dc ngay từ đầu sao ko hủy ngay lúc đó để tiền khách hàng về, đơn hàng 301878787.lazada nên xem lại cách bán hàng.
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mua sản phẩm trên các trang bán hàng như Nhóm Mua, Cùng Mua, Lazada... thì nên chọn những sản phẩm đã có uy tín để dễ so sánh chất lượng và giá cả.

Tâm lý người mua thường tin tưởng vào uy tín của các trang bán hàng này để chọn sản phẩm vì nghĩ an tâm và giá thường khuyến mại rất nhiều. Tuy nhiên, có những sản phẩm không phổ biến họ cũng không kiểm soát được chất lượng và giá sp. Có thể nhà cung cấp sp nâng giá lên rất cao rồi giảm khuyến mại, tính ra vẫn còn mắc. Mình lấy ví dụ mặt hàng nệm, chưa bao giờ mình thấy có sp nệm cao su thiên nhiên của Kymdan, Liên Á, Vạn Thành được bán ra. Tuy nhiên, những sản phẩm nệm gòn ép, mút ép của những hãng vô danh hoặc ít tên tuổi lại đăng bán với khuyến mại cực cao, nhưng nếu biết giá thực lại hóa ra vẫn còn mắc.

Bản thân mình từng mua một hộp dụng cụ đồ nghề gia đình. MỘt dịp tình cờ mới biết là giá cao hơn bán ngoài thị trường và chất lượng đồ thì rất tệ, đầu vít vặn dùng lực mạnh là bị tòe đầu ngay...

Tuy nhiên, với voucher du lịch thì mình rất thích chọn mua những trang này.

Vài kinh nghiệm chia sẻ.
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn mua hàng của lazada thanh toán khi nhận hàng. nếu hàng không ưng có thể trả lại mà. hàng đó lấy từ nhà cung cấp của lazada đó bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mùa mấy lần cũng thấy được bạn à. Chất lượng đảm bảo, giá lại rẻ hơn các cửa hàng khác. Chỉ lưu ý khi mua lựa chọn thanh toán sau. Họ mang hàng đến xem xong hàng mới trả tiền. Khi đặt hàng online thì nên nhớ sử dụng mẫ giảm giá ở phần thanh toán thì mới giảm được 7-13 phần trăm( tùy theo ngày và theo đợt ). Nếu bạn dùng smartphone thì cài ứng dụng Ladaza trên smartphone để được giám giá nhiều hơn.Nếu bạn quên nhập mã giảm giá thì có thể đăng nhập vào tài khoản rồi hủy đơn hàng là ok. Mình cũng làm mấy lần rồi thấy Ok, không vấn đề gì cả.Lần trước thấy trên ladaza có mấy cái chương trình khuyến mại flash mua hàng USB, quạt, chuột, bàn phím... giá rẻ cũng thấy hay hay....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo một chút kinh nghiệm của mình, sản phẩm nào ghi được bán và giao hàng bởi Lazada thì giá cả, tương đối tốt, chất lượng vừa phải. Còn lại là những sp của các hãng treo gian hàng thì giá bằng hoặc cao hơn ngoài.

Còn lại việc giao hàng bảo hành ... của Lazada là ok được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt hay không mình chưa thấy, có điều nên kiểm tra lại trước khi thanh toán, nếu giao nhầm hàng phải đổi lại rất mất công. Mình vừa mua kem origins cho da dầu 1300k , lại giao cho mình loại cho da thường 930k trong khi mình đã thanh toán 1300k. Kinh nghiệm nhớ đời là phải kiểm tra lại trước khi trả tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là Lazada cũng khá là uy tín,nhất là mấy mặt hàng như tivi,đồ điện tử...Các mẹ nào muốn mua thì ngày mai 11/11 hãy mua,nghe bảo có đợt giảm giá nhiều lắm,danh sách hàng khuyến mãi với trang chủ này Lazada
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể nói Lazada là trang bán hàng trực tuyến hiện uy tín nhất Việt Nam hiện nay. Xin lưu ý với các mẹ một vài ý nhỏ:
    - Khoảng 1/2 số hàng trên Lazada là do họ tự nhập hàng và phân phối, còn lại là các cửa hàng bán lẻ khác chèn vào dưới sự quản lý của Lazada. Vì vậy các mẹ lên đọc thật kỹ tính năng và nguồn gốc sản phẩm. Nếu sản phẩm đó được ghi là được bán và giao hàng bởi Lazada thỉ chắc chắn là rẻ và uy tín nhất.
    - Thứ hai là các mẹ đừng bao giờ quyên nhập mã giảm giá và chọn ngày mà Lazada miễn phí vận chuyển:
    + Về miến phí vận chuyển: họ thường xuyên cập nhật trên Lazada.vn
    + Về mã giảm giá (cái này cực kỳ quan trọng với các mẹ). Các mẹ nên gom các món vào với nhau để tận dụng, hiện đang có mã giảm giá 120K cho đơn hàng từ 600K chở lên (giảm 20%), nếu mua đúng ngày miễn phí vận chuyển nữa là giá quá tốt. Mã này các mẹ nhớ lập 1 tài khoản mới (mail, SĐT mới).
    + Cập nhật mã giảm giá các mẹ lên vào trang chuyên cập nhật mã giảm giá của Lazada: https://www.facebook.com/voucherlazadavietnam/
    Chúc các mẹ luôn là người mua sắm thông minh,
    nh_p_m
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5