Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua dàn âm thanh như thế nào là phù hợp cho gia đình bạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 499 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mua dàn âm thanh như thế nào là phù hợp cho gia đình bạn, đây là một trong những vật dụng gia đình không dễ dàng để mua, nhất là các mẹ. Đại đa số mua dàn âm thanh đều là các ông bố đi lựa chọn và mua sắm tuy nhiên cũng không phải ai cũng mua được dàn âm thanh chất lượng và phù hợp với gia đình. Hãy cùng tôi thảo luận vấn đề này nhé.

big_3951_mua-dan-am-thanh-tot-nhat-1

Việc mua dàn âm thanh phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó không chỉ là mức giá hay thương hiệu của sản phẩm mà còn phụ thuộc vào hàng loạt các yếu tố như xác định nhu cầu mục đích sử dụng, vị trí gia đình bạn sử dụng, gu nhạc mà bạn nghe....

Khi bạn mua bất kỳ sản phẩm nào cũng vậy, không chỉ là mua dàn âm thanh, bạn đều phải xác định rõ ràng mục đích, nhu cầu sử dụng để tránh tình trạng mua các sản phẩm không phù hợp. Ví dụ như mục đích sử dụng của gia đình bạn như: nghe nhạc, Hát karaoke hay xem phim, thì mới có thể mua dàn âm thanh hiệu quả và tiết kiệm chi phí cho gia đình. Với bộ dàn âm thanh bất kì thì việc đáp ứng cho cả 3 mục đích nào điều có thể được vì chỉ dừng lại nghe và hát.

Tiếp đó gia đình bạn cũng nên chọn dàn âm thanh thích hợp với căn phòng bạn định đặt. Đơn giản nếu bạn đặt nó ở phòng khách sẽ khác so với phòng cá nhân và cũng sẽ khác khi đặt ở phòng đọc sách và cực khì khác khi bạn đặt ở không gian ngoài trời?

Bạn cũng cần ước lượng được không gian rộng hay nhỏ, kín hay mở. Ví dụ như với phòng khách là không gian tiếp khách nên sẽ rộng và thoáng bạn nên tìm đến những sản phẩm có độ lan toả âm thanh 360 độ và đáp ứng thiên về karaoke và nghe nhạc vì nơi đây là các thành viên điều sinh hoạt chung. Với phòng ngủ hay đọc sách thì việc sắm một bộ dàn về nghe nhạc theo gu âm nhạc hay xem phim của mình thì sẽ đem lại cho bạn 1 không gian riêng tư với tình yêu âm nhạc của mình.

Một trong những cách giúp bạn lựa chọn mua dàn âm thanh hiệu quả là khi bạn chọn đúng về công suất. Và để chọn đúng về công suất dàn âm thanh thì bạn cần xác định rõ gu âm nhạc, thiên hướng nghe nhạc của gia đình mình. Ví dụ bạn chỉ muốn nghe nhạc vàng, trữ tình hay giao hưởng thì việc sắm một dàn âm thanh thiên về công suất sẽ mất đi độ ất của bài hát hay giọng ca mình yêu thích. Còn nếu bạn yêu nhạc rock, hiphop mà sắm bộ dàn thiên về trữ tình sâu lắng thì sẽ mất đi độ “sung” độ cuồng nhiệt và sẽ làm bạn thiếu lửa trong việc chìm đắm trong không gian sôi động mà bạn kì vọng. Và cũng tương tự cho các mục đích karaoke hay xem phim.

Sau khi tìm hiểu các yếu tố trên thì ban sẽ xét đến thương hiệu, thông số kỹ thuật. Dù sản phẩm ngoại hay nội thì tất cả điều đã có trang web của mình và bạn chỉ cần một cú click chuột vào google là bạn có thể hiểu phần về thương hiệu đó và sản phẩm của nó. Và việc am hiểu thông tin của một thương hiệu sẽ giúp bạn rất nhiều khi nói chuyện với người bán hàng và sẽ tránh bị người bán hàng dẫn dụ khi bạn không nắm rõ thông tin và sẽ không hài lòng như kì vọng so với nghe người bán miêu tả. Nếu bạn là người không am hiểu về dàn âm thanh, cách tốt nhất là bạn nên tìm người có kinh nghiệm đi mua cùng với bạn.

Hãy chia sẻ những thông tin mua dàn âm thanh tốt nhất mà bạn biết cho tôi nhé, cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm với mọi người nha.
    Tặng các mẹ các file sách chăm con khỏe ngoan nhé
    1, nuôi con không phải là cuộc chiến
    2, ăn dặm kiểu nhật
    3, ăn dặm bé chỉ huy
    4, ăn dặm không nước mắt
    5, để con được ốm
    Link tại đây
    Tham khảo Andamkhoahoc.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 163 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nằm ở nhà ăn bim bim uống coca mà có một dàn âm thanh hoành tráng mà xem tivi thì thực sự là không còn gì bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết chung chung quá, đọc xong vẫn chả biết là mình nên mua hãng, model nào
    Bán và nhận order hàng Nhật
    Code:
    https://facebook.com/donghonhap.cedar