TIN TÀI TRỢ.

Mong các bác giúp đỡ em chọn tủ lạnh Hitachi thường hay Panasonic inverter

• 7 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

số là em dự định tậu 1 cái tủ lạnh và đang băn khoăn giữa hai cái là hitachi loại bình thường z440 365l và panasonic inverter 463l, giá cả 2 cái chênh lệch nhau khá nhiều nhưng em chỉ quan tâm đến vấn đề tiết kiệm điện ở đây thôi.
    Em đi vòng quanh các cửa hàng, có chỗ thì bảo dùng panasonic inverter tiết kiệm điện hơn, còn cửa hàng khác thì lại bảo inverter tiết kiệm điện là không có thật và nên mua hitachi.
    Nhà em đang dùng cái máy lạnh daikin inverter thấy cũng dc nhưng còn tủ lạnh thì em không biêt sao nữa.
    Thật tình em nhức cả đầu vì mua một cái tủ lạnh là chạy 24/365 (trừ ngày cúp điện^^) nên em muốn mua 1 cái thật tốt và thật sự tiết kiệm điện dù cho giá thành có mắc hơn một chút.
    Bác nào biết thì giúp em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ít nhất thì con Pana còn hơn được cái Inverter, còn con Hitachi chả có cái gì hơn ngoài một số cái "hơn" mang màu sắc cảm tính. Inverter đương nhiên sẽ tiết kiệm điện hơn Non-inverter, có điều là nó không nhiều như quảng cáo thôi. Theo quảng cáo thì inverter tiết kiệm hơn đến 40%, con số này mới là có vấn đề, chứ còn khả năng tiết kiệm của inverter là hiển nhiên.
    • 2,396 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Nếu là em thì em cũng mua em Pana Inverter, nói chung cũng tại em ngưỡng mộ thương hiệu Pana, cái gì mang tên Pana em cũng yêu, cũng kết... Khốn nỗi điều hòa Pana thì đắt quá nên em ko yêu nổi, chứ còn giá ngang nhau thì em cứ Pana em nhấc...
    Đời mưa gió... Em có nơi bình yên... Giữa một trời hạnh phúc quá lớn lao...
    UFEkp7 X5lOp7aJY1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,097 Được cảm ơn

Tớ vừa mua Hitachi loại 3 cánh, làm đá tự động 365L. Giá 13tr, nói chung là tớ thích cái Hitachi này.

Còn Panasonic thì cũng là thương hiệu tốt, tuy nhiên hàng tủ lạnh thì Hitachi có tiếng hơn.

Bạn tham khảo thêm nhé.
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    • 259 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng cái Pana 463l này được 5 tháng , rất thích vì rau để cả tuần cũng không hỏng , tiền điện cũng không cao hơn cái tủ 160l thường của mình bao nhiu , các ngăn lạnh to - để cả cái nồi 5l vào vẫn vô tư . Chỉ có cái làm đá không được nhanh như tủ loại nhỏ , chắc vì ngăn đông to quá .
    • 931 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng pana invector, loại hơn 400lit, thấy ok. Nói chung đồ pana cũng là tốt rồi. Khi mua thì em bán hàng tư vấn Hitachi mạnh hơn pana về điện lạnh, tuy nhiên ưu điểm của pana là tiết kiệm điện thì hitachi ko có. Như ngăn đông của pana còn có hộp cơ, 2 tầng, bạn có thể để 1 tầng thức ăn chín, 1 tầng thức ăn sống mà ko sợ lẫn vào nhau. Và tủ pana nhà mình ko có vòi nước ngoài hay làm đá tự động như hitachi.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 108 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang dùng cái Pana inverter được hơn 1 năm nay rồi. Bảo quản đồ rất tốt, loại dung tích lớn nên rất phù hợp với mục đích sử dụng nhà mình. Để thoải mái đồ ăn, ngăn rau củ, thịt cá cũng lớn. Ngăn đông thì có chia khu riêng biệt. Nói chung là bạn nên chọn Pana.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các bác đã tư vấn cho em, sau mấy ngày đắn đo cuối cùng em đã mua cái pana inverter 463l vì kiểu dáng đẹp và em tin rằng inverter k dc như quảng cáo thì cũng dc 1 ít cho em nhờ.
    một lần nữa em xin cảm ơn các bác rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wilhemina Xem bài viết
    cám ơn các bác đã tư vấn cho em, sau mấy ngày đắn đo cuối cùng em đã mua cái pana inverter 463l vì kiểu dáng đẹp và em tin rằng inverter k dc như quảng cáo thì cũng dc 1 ít cho em nhờ.
    một lần nữa em xin cảm ơn các bác rất nhiều
    Chào bạn!
    Mình đang định mua 1 cái tủ lạnh, cũng đang phân vân hitachi thường và pana inverter như bạn ngày nào. Không biết sao mà ai cũng đánh giá cao Hitachi hơn? Sau khi mua và sử dụng bạn thấy thế nào, cho mình 1 lời khuyên nhé! Cám ơn bạn!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là máy này TỦ LẠNH PANASONIC 450 LIT NR-BW465XSVN (QUÀ TẶNG) (MÃ SẢN PHẨM: NR-BW465XSVN
    Giá giờ rơi vào khoảng 14.5tr. Hitachi giờ cũng có dòng Inverter nhưng dung tích và dòng inveter ở tầm này ko bằng được Pana! (Pana xài ga R600a cao cấp nhất, Hitachi tầm tiền này hình như chỉ có ga R134a thôi)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Chắc là máy này TỦ LẠNH PANASONIC 450 LIT NR-BW465XSVN (QUÀ TẶNG) (MÃ SẢN PHẨM: NR-BW465XSVN
    Giá giờ rơi vào khoảng 14.5tr. Hitachi giờ cũng có dòng Inverter nhưng dung tích và dòng inveter ở tầm này ko bằng được Pana! (Pana xài ga R600a cao cấp nhất, Hitachi tầm tiền này hình như chỉ có ga R134a thôi)
    Cám ơn bạn! Đúng là mình định mua cái tủ này, Hitachi giờ cũng có tủ lạnh inverter 2 cửa mà bự quá tới 600 lít, giá nó cũng 20 triệu = với cái Panasonic 600 lít, nếu Hitachi có cái Inverter 2 cửa 450 lít thì mình mua rồi khỏi phải suy nghĩ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 90 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mua pana thui bạn ạ
    inverter vãn hơn chứ tử lạnh cắm điện 24/24 nên nó ngốn điên jcungx kha khá nên mua inverter vừa êm vừa tiết kiệm điện
    so với ko có inver tẻ thì nó tiết kiệm dc khoảng 10-20% thô ich]s ko có 40% như quảng cáo đâu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,366 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

mình đang băn khoăn giữa hitachi 365 lit 3 cánh inveter và panasonic 460lit 2 cánh inverter. Giá same same nhau mà ko biết chọn cái nào hơn. Cả nhà tư vấn cho mình nên chọn loại nào với.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    mình đang băn khoăn giữa hitachi 365 lit 3 cánh inveter và panasonic 460lit 2 cánh inverter. Giá same same nhau mà ko biết chọn cái nào hơn. Cả nhà tư vấn cho mình nên chọn loại nào với.
    Ăn chắc thì cứ Hitachi mà xài. Con HITACHI R-S37SVG này thì êm, lạnh nhanh. Con Pana NR-BW465XSVN thì nhìn đẹp hơn, dung tích cũng cao hơn. Còn tùy xem bác dùng có hết sức chứa không đã.

Mà con Hitachi vẫn rẻ hơn con Pana 1tr chứ, con Pana to hơn và đắt hơn.
    • 38 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Mình đang ngắm nghía em này:

http://www.***********/355/1907103/hitachi-sf42yms.html (vatgia .com)

Có ai đã dùng hoặc biết về model này, cho mình xin comments với.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vote cho các dòng tủ lạnh tiết kiệm điện vì càng ngày tiền điện sẽ càng tăng.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

cửa 4 cánh Hitachi có loại nào 550l mà inverter ko các bác nhỉ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    cửa 4 cánh Hitachi có loại nào 550l mà inverter ko các bác nhỉ
    Có: Tủ Lạnh HITACHI W720FPG1X 30tr

1216801_hitachi-R-W720FPG1X-(GBK)-1

Electrolux EQE 6307SAVN 34tr
    0191243_electrolux-EQE6307SA-NVN-2
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bác Thi có thể tư vấn giúp em tủ lạnh Hitachi / Toshiba / Panasonic giá từ 10-12tr với được không ạ?? Em có thấy cái này nhưng ko biết Samsung dùng tnao : RT35K50321J
    Mong bác cho em xin lời khuyên ạ.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn bao gồm 02 ý chính là giữa Hitachi và Panasonic cái nào tiết kiệm điện hơn. Và thứ hai là giữa Panasonic và Hitachi nen chọn cái nào tốt hơn.
    1. Giữa Hitachi và Panasonic cái nào tiết kiệm điện hơn?
    Thật khó để so sánh chính xác công nghệ inverter nào tốt hơn cái nào, tuy nhiên mình nghĩ bạn nên quan tâm đến 2 ý chính sau đây:
    - Hitachi là thương hiệu tủ được nhiều người chuộng nhất (đương nhiên giá cũng sẽ nhỉnh hơn một chút rồi). Tủ Hitachi thì rất bền, sản xuất tại Thái Lan. Block máy Hitachi cũng rất êm. Hitachi sử dụng công nghệ Eco Inverter nên rất tiết kiệm điện (theo cảm nhận của mình).
    - Nói vậy Panasonic không phải không tốt. Panasonic nổi tiếng với nhiều dòng máy lạnh, dĩ nhiên Panasonic sẽ không tệ được, và dĩ nhiên sẽ nhỉnh hơn các dòng tủ Hàn Quốc (đương nhiên giá cũng nhỉnh hơn ở cùng phân khúc). Panasonic họ sử dụng công nghệ Econavi Inverter cũng không hề kém cạnh Hitachi.
    Tóm lại, kẻ tám lạng người nửa cân. Tuy nhiên đánh giá chủ quan mình thì Hitachi sẽ nhỉnh hơn, trội hơn một chút.

2. Giữa Hitachi và Panasonic nên chọn hãng nào tốt và tiết kiệm điện hơn?
    Để hiểu hơn ưu nhược điểm từng hãng bạn nên tham khảo bài viết Nên chọn tủ lạnh hãng nào này sẽ đầy đủ hơn.

Chúc bạn có sự lựa chọn vừa ý.
    Mời các bạn ghé thăm website của mình: https://chamchut.com (chuyên hướng dẫn về Bảo quản thực phẩm)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2