TIN TÀI TRỢ.

Máy lọc nước nào tốt nhất hiện nay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều các loại máy lọc nước với nhiều chủng loại, chất lượng và giá cả khác nhau, làm thế nào để chọn được một chiếc máy lọc nước đây?
    Nhờ các bác tư vấn giùm.Cảm ơn các bác(_)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em thì bác nên tìm hiểu và ss một số loại máy lọc nước đã xuất hiện lâu trên thị trường, và có chất lượng tốt Như kangaro, nano, ... hay một số loại khác nữa.
    so sánh kết quả rồi chiến thôi .
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tuần trước em vừa mua con máy lọc nước RO filmtech của bên Thiên Trường đang có khuyến mại hè nhiều phết. Trước khi mua em tìm hiểu khá kỹ thì thấy dòng máy RO tốt hơn Nano . Vì màng lọc RO kích cỡ cực kỳ nhỏ,nhỏ hơn cả con vi khuẩn nên chi cho nước nguyên chất đi qua ( không như máy Nano kích cỡ màng lọc to , cái này chỉ hợp với nguồn nước đã sạch săn rồi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhà em dùng máy này hơn 1 năm thấy okie lắm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà cháu cũng vừa mua máy lọc nước RO ở số 35 ngõ 214 Nguyễn Xiển . Dùng cũng rất tốt .
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Máy lọc nước tốt nhất hiện nay theo em là máy lọc nước RO , nhà em đang dùng rất tốt. Còn Nano lọc ko sạch vì nó không có nước thải, chất bẩn bị tích tụ ở màng lọc.lỗ lọc tại to. Máy lọc nước RO tuy dùng điện nhưng không tốn điện tý nào có chỗ xả nước thải, với lỗ lọc rất nhỏ, lọc rất sạch.Lõi thqay linh hoạt, dễ dàng mà lại rẻ. Nói chung em thấy mấy lọc nước RO là rất tốt
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIện nay rất khó để đánh giá máy lọc nước tốt nhất. Nhưng năm 2015 này thì chắc dòng máy RO là tốt nhất, nhưng cũng nhiều công ty bán dòng máy này, khó để tìm được bên nào cung cấp uy tín. Cái này phải tìm hiểu kỹ . Em mua năm ngoái dòng máy lọc nước RO thì thấy dùng tốt
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây nhé. Bác nào quan tâm thì em để lại thông tin đường dẫn máy lọc nước RO cho mà xem , vẫn đang còn khuyến mại đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhiều, rảnh mình sẽ qua đó tham khảo trực tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cũng đang quan tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

AO Smith, giá từ 10-24 tr
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm mua máy lọc nước mà chẳng biết chọn cái nào, biết mỗi của Kangaroo thôi các mẹ ah, có mẹ nào đã dùng máy lọc nước Kangaoo chưa, cho mình xin tí cảm nhận :-s
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

máy lọc nước của Kangaroo là loại tốt nhất hiện nay rồi mẹ @beotronxinhxan nhé. các mẹ mua thì nên mua của hãng này hoặc của sawa cũng đc, 2 loại này đều là dòng máy ro: ko kén chọn nguồn nước đầu vào nghĩa là mẹ dùng nước máy, nước mưa, nước giếng khoan... thì đều dùng được. lắp đặt cũng dễ nữa mẹ. mẹ mua hàng kangaroo ở hà nội thì có thể qua 54 trường chinh bên em mua chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác có biết kích thước màng RO, con vi khuẩn, virus, kích thước của lõi lọc trong máy Nano là bao nhiêu không?
    Con vi khuẩn, virus có kích thước thông thường từ 0.2mcr đến 0.8mcr nên cứ loại nào có kích thước nhỏ hơn thì sẽ lọc được virus vi khuẩn.
    Còn kích thước màng RO là 0.0001mcr, kích thước lõi lọc 1 số máy Nano là 0.01mcr nên cả 2 loại đều ngăn vi khuẩn được. Tuy nhiên ngoài vi khuẩn, virus ra trong nước còn nhiều thành phần khác cần phải lọc nữa. Nên kết luận như bác là ko chính xác.
    • 423 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Nhà mình thì dùng RO nhg mua cũ chứ ko mua mới mà thấy dùng cũng tốt đấy chứ, mình mua lại của 1 chị bên Q7 do chị ấy di dân, thấy cũng ok lắm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thực ra máy nào còn phụ thuộc vào nguồn nước nhà các bác nhé , còn để so sánh 2 công nghệ Ro và Nano thì e gạch vài gạch theo hiểu biết của e thế này nhé :
    - Ro : lọc rất tốt , diệt khuẩn tốt , khử amip tốt , asen thì p sd máy khử chuyên dụng nhé bác ( khi tìm hiểu dòng máy nào thì bác p hỏi xem hãng đó có sp chuyên khử asen k , chứ nồng độ asen thấp thì máy bt còn khử dc chứ cao quá như khu mỹ đình thì p sd máy lọc chuyên khử asen mới khử dc hết bác nhé ) . Tuy nhiên sẽ có nước thải ( cái này giúp máy bền hơn và thời gian thay lõi lâu hơn - đâu vào đấy cả ) , sd điện (3-5 số điện 1 tháng nếu cắm 24/24h) , màng số 4 lọc cực kĩ nên 1 số khoáng chất trong nước sẽ bị đi ra ngoài theo nên các lõi số 5,6,7,... trở đi sẽ bù khoáng chất vào trả nhé , nên nếu k mua dc cấp lọc cao thì bác cố gắng mua giúp e tới cấp lọc số 6 để đủ khoáng chất trong nước bác nhé
    - Nano : k sd điện , k có nước thải , giá thành máy mua chỉ bằng giá thành của máy Ro , tuy nhiên linh kiện thay thế sau này rất đắt , khó tìm , và áp lực nước nhà bác p thật lớn để đảm bảo máy hoạt động dc và quan trọng nhất là nước khu vực nhà bác p sạch - sạch theo tiêu chuẩn nc ngoài ý bác ( công nghệ này nc ngoài sd hợp hơn )
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi the_light Xem bài viết
    AO Smith, giá từ 10-24 tr
    Máy của A.O.Smith giá từ 6tr9,5 mà bác. Nhà e cũng vừa rinh 1 em ở 438 Xã Đàn về mà. Dùng máy này công nhận ít nước thải hơn hẳn các loại kia, mà lại có thêm tính năng cảnh báo thay lõi lọc cho từng lõi, chả phải lo canh thời gian thay nữa, lõi sớm nhất cũng phải tầm 1 năm mới phải thay. Nói chung đáng đồng tiền bát gạo lắm . Chủ thớt cũng tham khảo thử xem.
    SĐT của showroom đấy đây này: 04.3.2222.566 / 0988.65.33.88
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Máy lọc nước của hãng Karofi có được không các bác. Em định mua ở cửa hàng gần nhà sau này bảo hành còn dễ, nhưng đang băn khoăn vì không biết nó có phải là tốt nhất như họ quảng cáo không.
    Link đây ạ: http://karofi.com/may-loc-nuoc-nao-t...-nay-bv61.html
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo em, xét về nguồn nước Việt nam thì khả năng sử dụng màng Nano dễ bị tắc, vì ko nước thải thì cặn nó đi đâu, đến thận con người là quả lọc gần như hoàn hảo nhất cũng cần có nước thải mà.

Đối với màng RO: Hiện các mẹ có thể quan tâm đến các dòng máy lọc nước Sawa, Máy lọc nước Kangaroo, karofi thì hệ thống cảnh báo em ko chắc lắm ạ.
    • 165 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hóng bác. Mùa hè tới e cũng đanh tánh mua một máy về nhà dùng
    Ai bảo em không biết làm mẹ????????????
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2