TIN TÀI TRỢ.

Làm sạch máy nướng bánh mì bằng cách nào ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.05K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các chị ơi, nhà chị nào dùng máy nướng lát bánh mì của Phillips không ạ, nhà em dùng thì vụn bánh mì hay bị rơi vào bên trong lắm mà em thấy nó nằm mãi dưới cái may-so. Thế các chị làm thế nào cho nó sạch ah? Rửa nước thì có đảm bảo được không khi dây thép nó đầy phía dưới thế ah?
    ------------------------------------

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi tương tự, mẹ nào biết thì chỉ giùm nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 798 Bài viết

• 1,448 Được cảm ơn

Có phải bạn đang nói máy nướng bánh mỳ kiểu tướng toast, có khe để cho lát bánh mì vào nướng ko?

Mình ko rõ máy phillip nhưng với các máy khác mình dùng bên này thì thường ở phía dưới nó có 1 khay hứng có thể tháo ra được, bạn tháo ra, đổ hết vụn bánh mỳ đi. Còn phần vụn nằm kẹt trong dây mai so thì đành phải thổi, lau, chải, quét... cho hết đi. Mình thì chưa rửa bằng nước nhưng lau bằng khăn ẩm thì ok, chẳng sao cả. Tốt nhất là sau mỗi lần dùng thì lau luôn nó sẽ ko bám nhiều vào dây mai so, khi nướng sẽ ko bị cháy.
    Từng bông tuyết nhẹ rơi, từng hàng bạch dương trắng trong lòng tôi ...
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Máy nhà mình cũng Phillip, mình hay dốc ngược nó xuống, đập đập vài cái cho vụn rơi ra. Lâu lâu mới lật ngược nó lên, dùng vít gỡ đáy mang lau khăn ẩm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macse Xem bài viết
    Có phải bạn đang nói máy nướng bánh mỳ kiểu tướng toast, có khe để cho lát bánh mì vào nướng ko?

Mình ko rõ máy phillip nhưng với các máy khác mình dùng bên này thì thường ở phía dưới nó có 1 khay hứng có thể tháo ra được, bạn tháo ra, đổ hết vụn bánh mỳ đi. Còn phần vụn nằm kẹt trong dây mai so thì đành phải thổi, lau, chải, quét... cho hết đi. Mình thì chưa rửa bằng nước nhưng lau bằng khăn ẩm thì ok, chẳng sao cả. Tốt nhất là sau mỗi lần dùng thì lau luôn nó sẽ ko bám nhiều vào dây mai so, khi nướng sẽ ko bị cháy.
    Cái máy phillips này nó không có khay hứng phía dưới đâu chị ạ. Nhưng cái khe của nó nhỏ lắm, chỉ cho vừa lát bánh mì thồi nên nếu lau thì đâu có sạch được nhỉ? Sao khi đi mua em lại không nghĩ ra khoản vệ sinh máy vậy trời.
    ------------------------------------
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng cái máy nướng Philips, nhưng loại trôgn giống cái lò con con, có cửa kính mở ra để cho bánh mì, pizza hoặc xúc xích vào.
    Mình cũng ko biết làm sạch cái thanh kim loại bên dưới giàn nướng ra sao, giờ dùng mấy năm cái thanh ấy bị rơi vụn bánh và mỡ vào đó, nó chuyển từ màu trắng kim loại sang màu xỉn gần như bị gỉ. Có cách nào làm sạch cái thanh kim loại đó ko ạ?