Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua và sử dụng máy giặt và máy sấy quần áo - phần 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phanvanteoem86 Xem bài viết
    Anh nguyendinhthind
    Tư vấn giùm e với ạ. E đang có nhu cầu mua máy giặt cửa ngang và đang chấm hãng LG. E muốn mua máy nhỏ gọn vì chủ yếu giặt đồ cho em bé (phòng e có 14m2 thôi). Và e có tầm 6-8tr thì mua model nào tốt.

Và với 8tr thì có nên mua máy nội địa ko? E có tìm hiểu thì máy nội địa khi trục trặc thì khó sửa hơn máy chính hãng. Thanks a
    Có mỗi model LG 8600, em cứ tìm chỗ nào rẻ thì lấy nhé.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 664 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác Thi cho em hỏi chút, hôm trước em có nhờ bác tư vấn và đã mua máy giặt elec 14012. Hiện nay em dùng 4 tháng nhưng máy giặt bị trục trặc, mọi hôm vẫn giặt bình thường, tự dưng hôm nay máy bị trục trặc, cứ như nước không vào đc máy giặt ý, máy bị đứng luôn, không quay tý nào, được 1 lúc thì báo tít tít, em ktra nước thì thấy vẫn ổn. Bác có biết máy giặt bị làm sao k ạ, em tìm mãi phiếu bảo hành mà k thấy đâu. Hay bác có biết ai sửa đc ở khu Việt Hưng thì báo em với ạ. Cảm ơn bác nhiều
    • 664 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác Thi cho em hỏi chút, hôm trước em có nhờ bác tư vấn và đã mua máy giặt elec 14012. Hiện nay em dùng 4 tháng nhưng máy giặt bị trục trặc, mọi hôm vẫn giặt bình thường, tự dưng hôm nay máy bị trục trặc, cứ như nước không vào đc máy giặt ý, máy bị đứng luôn, không quay tý nào, được 1 lúc thì báo tít tít, em ktra nước thì thấy vẫn ổn. Bác có biết máy giặt bị làm sao k ạ, em tìm mãi phiếu bảo hành mà k thấy đâu. Hay bác có biết ai sửa đc ở khu Việt Hưng thì báo em với ạ. Cảm ơn bác nhiều
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namdang2410 Xem bài viết
    Anh Thi cho em hỏi: Nhà em đang dùng LG WD-21600, tất cả mọi thứ đều ưng ý, tuy nhiên có vấn đề là phần ngăn đựng nước xả vải thi thoảng bị đọng lại, và quần áo không có mùi thơm của nước xả mấy, mặc dù mỗi lần giặt em luôn đổ nước xả vải ở mức tối đa
    Bạn nên chọn loại nước xả vải phù hợp hơn và nên pha loãng nó ra một tí. Việc đọng lại nước xã vài ở ngăn chứa cũng rất thường gặp, bạn cần vệ sinh bộ phận này ngay nếu thấy bị đọng để các lần sau nó ít bị đọng hơn.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namdang2410 Xem bài viết
    Anh Thi cho em hỏi: Nhà em đang dùng LG WD-21600, tất cả mọi thứ đều ưng ý, tuy nhiên có vấn đề là phần ngăn đựng nước xả vải thi thoảng bị đọng lại, và quần áo không có mùi thơm của nước xả mấy, mặc dù mỗi lần giặt em luôn đổ nước xả vải ở mức tối đa
    Bạn không dùng nhiều nước xả, tùy vào lượng quần áo nhiều hay ít để cho lượng vừa đủ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty801705 Xem bài viết

Em call thẳng cho trung tâm bảo hành Elecrolux, Elec bảo hành điện tử nên chắc sẽ có phương án giải quyết ổn thỏa cho em.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác tư vấn cho em với . máy giặt elecholux 1073 dùng được hơn 3 năm rồi bây giờ không giặt được báo lỗi EHO không biết sửa ở đâu uy tín và lỗi này hết khoảng $ ?. thanhks nhiều nhé
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HTrang08 Xem bài viết
    các bác tư vấn cho em với . máy giặt elecholux 1073 dùng được hơn 3 năm rồi bây giờ không giặt được báo lỗi EHO không biết sửa ở đâu uy tín và lỗi này hết khoảng $ ?. thanhks nhiều nhé
    Em call cho thợ của Elec đến sửa được, hết bảo hành họ vẫn có cơ chế sửa tính giá như dịch vụ nhé.

Albert Einstein
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Máy giặt Whirpool bật ko có đèn báo nào sáng. Bác Thi có biết thợ nào ở khu vực Trung Hòa- Nhân Chính chỉ giúp với?
    Cảm ơn bác !
    • 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có phải máy giặt vòng quay trên phút càng nhìu thì càng mau hư đồ không bác Thi? Em đang lăn tăn giữa hai em Elec 7 và 10 kg?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty801705 Xem bài viết
    mua được 4 tháng, là đã áp dụng chế độ bảo hành điện tử rồi bạn nhé. Bạn chỉ cần gọi lên TTBH 1800588899 và cung cấp số hiệu Seri máy, nhân viên của hãng sẽ đến kiểm tra ngay nhé (trong vòng 12h-24h). Nếu bạn gọi bằng số điện thoại đã đăng ký với hãng thì hãng sẽ biết ngay địa chỉ nhà bạn, ngày mua luôn đó
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung_HT Xem bài viết
    Máy giặt Whirpool bật ko có đèn báo nào sáng. Bác Thi có biết thợ nào ở khu vực Trung Hòa- Nhân Chính chỉ giúp với?
    Cảm ơn bác !
    Cái này anh không dc rõ, sorry em!

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthianhdao Xem bài viết
    Có phải máy giặt vòng quay trên phút càng nhìu thì càng mau hư đồ không bác Thi? Em đang lăn tăn giữa hai em Elec 7 và 10 kg?
    Hoàn toàn sai lầm, nói về lợi ích thì anh không cần tả thêm. Còn về hiện tại sản xuất, không có mấy hãng có tốc độ vắt cao được đâu em. Ngay cả Electrolux, ai đã xài mã như 14012 tầm 6 tháng trở ra, chắc không dám đưa tốc độ vắt của nó lên 1400vg/ph đâu. Nó kêu to lắm đấy. Tốc độ vắt cao đòi hỏi bộ cơ và kết cấu phải tốt chứ không phải muốn là nâng dc lên đâu. Hàng có tốc độ vắt cao đa số là hàng cao cấp cả.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hgkvn Xem bài viết
    mua được 4 tháng, là đã áp dụng chế độ bảo hành điện tử rồi bạn nhé. Bạn chỉ cần gọi lên TTBH 1800588899 và cung cấp số hiệu Seri máy, nhân viên của hãng sẽ đến kiểm tra ngay nhé (trong vòng 12h-24h). Nếu bạn gọi bằng số điện thoại đã đăng ký với hãng thì hãng sẽ biết ngay địa chỉ nhà bạn, ngày mua luôn đó
    Chính xác như hgkvn tư vấn. Thậm chí nếu có hết bảo hành thì nếu em dùng điện thoại đã đăng ký gọi cho electrolux họ cũng biết bạn tên gì, địa chỉ.... ở đâu và cả bảo hành có còn hay không nữa....!

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthianhdao Xem bài viết
    Chọn hẳn em 10kg EWF14012 đi dùng cho nó sướng, khỏi phải nghĩ về khối lượng giặt một lần và độ êm luôn
    • dny
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bác ơi, em đã xài cái 14012 như bác tư vấn, trộm vía máy tuyệt vời,êm ru,đồ giặt sạch kinh khủng.có điều thấy sách hướng dẫn có bảo nhận biết số ml nước giặt cho vào nhưng e làm mãi theo hướng dẫn ko thấy ạ.bác chỉ em dc ko ạ.
    • 221 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em đang muốn mua máy giặt sấy của elec, nên mua loại nào tốt bác Thi tư vấn cho em với! Tầm tiền 15 - 25 tr. Cảm ơn bác
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

A Nguyendinhthind ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

E chào anh. Nhà e muốn mua máy giặt 9-10kg. Tiền thì chỉ có 10tr. Nên e muốn chọn loại cửa đứng nào ổn nhất. Chứ chỉ có 10tr chọn cửa ngang chắc k ổn. A tư vấn hộ e loại cửa đứng nào bền, đẹp, công năng tốt ạ. E cảm ơn a.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

K/g bác Thi và các ace
    Sau khi đọc các tư vấn của các bác trên diễn đàn e thấy rất bổ ích nhưng thực sự vẫn chưa biết phải lựa chọn ntn để phù hợp nên e mạnh dạn nhờ bác Thi và ace tư vấn hộ e với ah. Cụ thể như sau:
    E cũng đang có nc mua máy giặt kèm sấy vì nhà e chật nên tiết kiệm dtich, mà sấy cũng ít dùng chỉ những mưa ẩm lâu ngày thui ah. E định mua cái máy nào giặt dc khoảng 10kg với mức tiền khoảng 25tr+-10% thì nên mua loại nào ah. Nhà e có 4 người thui nhưng thỉnh thoảng còn phải giặt vỏ chăn, màn nữa ah. Mong các ace tư vấn hộ e xem nên lấy model nào vì e thấy có rất nhiều model của cùng 1 hãng mà giá cả chênh nhau cũng tương đối ah. Do nhà chật không để máy trong nhà được nên em định để máy ngoài ban công (có mái che) có được không ah hay là phải xây tường lên che chắn kín máy giặt cho mưa khỏi hắt vào? Nhà e ở Hà Lội ah ace nào có địa chỉ bán chất lượng giá rẻ thì tư vấn giúp vc e với ah. E cám ơn tất cả các ace ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi123mimi Xem bài viết
    K/g bác Thi và các ace
    Sau khi đọc các tư vấn của các bác trên diễn đàn e thấy rất bổ ích nhưng thực sự vẫn chưa biết phải lựa chọn ntn để phù hợp nên e mạnh dạn nhờ bác Thi và ace tư vấn hộ e với ah. Cụ thể như sau:
    E cũng đang có nc mua máy giặt kèm sấy vì nhà e chật nên tiết kiệm dtich, mà sấy cũng ít dùng chỉ những mưa ẩm lâu ngày thui ah. E định mua cái máy nào giặt dc khoảng 10kg với mức tiền khoảng 25tr+-10% thì nên mua loại nào ah. Nhà e có 4 người thui nhưng thỉnh thoảng còn phải giặt vỏ chăn, màn nữa ah. Mong các ace tư vấn hộ e xem nên lấy model nào vì e thấy có rất nhiều model của cùng 1 hãng mà giá cả chênh nhau cũng tương đối ah. Do nhà chật không để máy trong nhà được nên em định để máy ngoài ban công (có mái che) có được không ah hay là phải xây tường lên che chắn kín máy giặt cho mưa khỏi hắt vào? Nhà e ở Hà Lội ah ace nào có địa chỉ bán chất lượng giá rẻ thì tư vấn giúp vc e với ah. E cám ơn tất cả các ace ah
    Với nhu cầu và tầm tiền bạn có, lấy ngay em Electrolux EWW1122Dw nhé: giặt 12kg, sấy 7kg, động cơ inverter truyền động trực tiếp, tích hợp tất cả các công nghệ giặt tiên tiến nhất. Đây là model cao cấp nhất của Elec tới giờ.
    Máy đặt ngoài ban công, bạn chỉ cần lưu ý che cho máy khỏi bị nước mưa và ánh nắng chiếu vào trực tiếp là được. Một số gia đình mua thêm cái túi chụp bảo vệ máy giặt, giá khoảng trên 100k phủ lên nóc
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dny Xem bài viết
    Bác ơi, em đã xài cái 14012 như bác tư vấn, trộm vía máy tuyệt vời,êm ru,đồ giặt sạch kinh khủng.có điều thấy sách hướng dẫn có bảo nhận biết số ml nước giặt cho vào nhưng e làm mãi theo hướng dẫn ko thấy ạ.bác chỉ em dc ko ạ.
    Làm thủ công đi, máy này chưa đạt được trình độ tự căn chỉnh nước giặt nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ MinhHINSU96 Xem bài viết
    Em đang muốn mua máy giặt sấy của elec, nên mua loại nào tốt bác Thi tư vấn cho em với! Tầm tiền 15 - 25 tr. Cảm ơn bác
    Máy giặt kèm sấy thì nên lấy đồ Nhật hơn là Elec nhé. Panasonic hoặc Hitachi là 2 hãng đã có hàng ở VN rồi đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi amie1910 Xem bài viết
    E chào anh. Nhà e muốn mua máy giặt 9-10kg. Tiền thì chỉ có 10tr. Nên e muốn chọn loại cửa đứng nào ổn nhất. Chứ chỉ có 10tr chọn cửa ngang chắc k ổn. A tư vấn hộ e loại cửa đứng nào bền, đẹp, công năng tốt ạ. E cảm ơn a.
    Toshiba DC1000CV hoặc DC1005CV giá 6.95tr/9kg. Một máy giặt cửa đứng inverter giá tốt!

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi123mimi Xem bài viết
    K/g bác Thi và các ace
    1. 25tr là một mức chơi vơi, nếu có diện tích phơi, thi thoảng mới sấy thì thôi xơi cái Electrolux EWW1122DW như Hgk tư vấn./. Cái này là nhất trong tầm tiền của em. Ngoài ra còn hàng của Haier cùng tầm giá nhưng không được phổ biến.
    2. Không có gì là bền khi phơi nắng mua hết nhé. Có thể mua túi chụp bảo vệ mưa, còn nắng thì làm cái thùng catton mà che là ổn.

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)