Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua và sử dụng máy giặt và máy sấy quần áo - phần 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 249K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 780 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhbao1985 Xem bài viết
    Em ở SG nên sấy không quan trọng lắm, cảm ơn các anh nhiều. Em cũng đã xem qua sản phẩm nhưng em đang tìm lại chỗ bán.
    Khg phải là máy sấy, mà ý bạn ở trên nói là bạn nên mua máy lồng ngang có chức năng giặt nước nóng sạch hơn. Mà có trẻ nhỏ thì dùng hẳn máy có chức năng giặt hơi nước để diệt khuẩn tốt hơn ấy. như mấy model: ewf14012, 10932, s, 12732 s của Elec ý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh, các anh tư vấn giúp em. Em đang muốn mua máy giặt tầm 4-5tr, thì em nên mua dòng nào được ạ,,,em cám ơn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đối với máy giặt inverter, khi lắp đặt phải yêu cầu nói đất nhe mọi người. Hôm trước người bán không nói đất máy nhiễm điện tê tê, tưởng đâu hỏng gì đó rồi.

Về phần bột giặt, em thấy omo matic không đắt hơn jana bác Nguyendinhthind ah. Cám ơn bác tư vấn!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 780 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hokudai Xem bài viết
    Đối với máy giặt inverter, khi lắp đặt phải yêu cầu nói đất nhe mọi người. Hôm trước người bán không nói đất máy nhiễm điện tê tê, tưởng đâu hỏng gì đó rồi.

Về phần bột giặt, em thấy omo matic không đắt hơn jana bác Nguyendinhthind ah. Cám ơn bác tư vấn!!!
    Tất cả các máy lồng ngang đều phải nối đất nhé, không nó sẽ sinh ra điện trường cảm ứng giật tê người (đối với người có điện trở thấp nhé).
    Nhà mà không có cái cửa sắt hoặc lan can sắt thì các mẹ có thể đóng một cái đinh dài khoảng 10cm vào mép tường nó cũng sẽ khử hết điện trường này
    • 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà em đang dùng 01 chiếc máy giặt hãng Panasonic của Nhật hàng nội địa, lồng ngang, 9kg, có sấy. Quần áo giặt xong trong mùa nồm ẩm vừa rồi có thể mặc được ngay mà không cần phơi. Ngoài ra, quần áo không hề bị dính sợi vải, sợi bông nào cả, vì trong quá trình giặt sấy, máy đã thổi và gom những sợi vải, sợi bông và bụi bẩn vào nơi riêng biệt rồi.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranha2107 Xem bài viết
    Chào các anh, các anh tư vấn giúp em. Em đang muốn mua máy giặt tầm 4-5tr, thì em nên mua dòng nào được ạ,,,em cám ơn rất nhiều
    Sanyo S80Zt; LG WF-S1015TT ; Panasonic NA-F80VG6HRV; Panasonic NA-F85S5HRV
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Sanyo S80Zt; LG WF-S1015TT ; Panasonic NA-F80VG6HRV; Panasonic NA-F85S5HRV
    Anh ơi còn nếu cao cấp hơn xíu, lồng đứng thì mua toshiba 1000CV là tốt đúng không a, hay còn lựa chọn lồng đứng nào tốt hơn không a ? Em cám ơn
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranha2107 Xem bài viết
    Anh ơi còn nếu cao cấp hơn xíu, lồng đứng thì mua toshiba 1000CV là tốt đúng không a, hay còn lựa chọn lồng đứng nào tốt hơn không a ? Em cám ơn
    Lồng đứng mua đến tầm đó thôi, nhiều hơn nữa thì mua lồng ngang được rồi, trừ một số trường hợp đặc biệt.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chưa mua hàng online bao giờ cả, chất lượng có như các siêu thị điện máy không các bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 780 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhbao1985 Xem bài viết
    Em chưa mua hàng online bao giờ cả, chất lượng có như các siêu thị điện máy không các bác?
    Hàng đều là chính hãng cả, và đều được hưởng chính sách bảo hành như nhau. Ra siêu thị thì bạn được ngắm nghía các model, nhưng quan trọng là bạn có bao nhiêu tiền và xem hết các tính năng của nó trên website, quyết định mua em nào.
    Giá cạnh tranh nhất là múc thôi, kiểm tra hàng nguyên thùng, không móp méo , xây xước
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lồng đứng mua đến tầm đó thôi, nhiều hơn nữa thì mua lồng ngang được rồi, trừ một số trường hợp đặc biệt.
    Em hiểu rùi a,,,e cám ơn a nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 652 Bài viết

• 2,539 Được cảm ơn

Anh ơi cho em hỏi mua máy giặt có máy sấy luôn có bền không anh. em ở HN đến mùa nồm rất khổ, nhà em lại trật, nếu mua máy giặt máy sấy riêng thì không có chỗ để, lại đẻ ở ngoài bacon nên sợ nhanh hỏng. Theo anh tầm 15tr có thể mua được máy nào ạ? Nên mua lồng ngang hay lồng đứng ạ? nhà em có ba người, 2 cun già va em thôi, các cụ hay có thói quen giặt đc 1 lúc thì bổ xung thêm, nếu chuyển qua máy lồng ngang thì bất tiện anh nhỉ. anh cho em xin chút ý kiến ạ. Cảm ơn anh.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

7tr vừa đủ mua cái Toshiba DC 1000CV (giá điện máy hương anh và một vài nơi khác). Cái này nhiều mẹ xài rồi đều khá hài lòng.
    Sáng nay em vừa lấy xong anh nhé, chiều nay em đi mua nước giặt rồi làm mẻ đầu tiên. Cảm ơn anh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở Hà Nội, định mua máy giặt tầm 4 triệu thì mua máy nào được anh.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hedream Xem bài viết
    Em ở Hà Nội, định mua máy giặt tầm 4 triệu thì mua máy nào được anh.
    Sanyo S70KT, ngon bổ rẻ.

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Optimus Xem bài viết
    Anh ơi cho em hỏi mua máy giặt có máy sấy luôn có bền không anh. em ở HN đến mùa nồm rất khổ, nhà em lại trật, nếu mua máy giặt máy sấy riêng thì không có chỗ để, lại đẻ ở ngoài bacon nên sợ nhanh hỏng. Theo anh tầm 15tr có thể mua được máy nào ạ? Nên mua lồng ngang hay lồng đứng ạ? nhà em có ba người, 2 cun già va em thôi, các cụ hay có thói quen giặt đc 1 lúc thì bổ xung thêm, nếu chuyển qua máy lồng ngang thì bất tiện anh nhỉ. anh cho em xin chút ý kiến ạ. Cảm ơn anh.
    Nếu dc, tầm này nhà em nên tìm kiếm máy giặt 2nd của Nhật. Hàng tầm 15tr chắc là đời cao rồi, tích hợp sấy ngưng tụ phù hợp với một máy sấy tích hợp hơn. Giá hàng mới rất đắt đỏ, tầm 36.8tr trở lên.
    Còn không, em hãy mua máy giặt loại tốt tầm 8.5-10kg: Electrolux EWF 14012; Panasonic 140VS4, LG WD-17DW; Hitachi BD-W85SV. Mua thêm máy sấy dạng tủ xài tạm vài ngày nồm.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào anh, em mới vừa mua cái LG 21600 (ko biết của Thái, Hàn hay TQ nữa) có chức năng giặt sấy 10,5/6kg . Nhưng khi em chọn chế độ giặt auto 6kg/6kg ( giặt xong tự động sấy) thì đồ không khô hẳn mà còn hơi ẩm, còn sấy cả 1 cái mền khoảng 80 phút thì 4 góc mền không khô được. Hiện tại thì cửa hàng vẫn có thể cho đổi lại. Vậy em có nên trả hàng mà lấy máy giặt và máy sấy riêng ko?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longtada Xem bài viết
    chào anh, em mới vừa mua cái LG 21600 (ko biết của Thái, Hàn hay TQ nữa) có chức năng giặt sấy 10,5/6kg . Nhưng khi em chọn chế độ giặt auto 6kg/6kg ( giặt xong tự động sấy) thì đồ không khô hẳn mà còn hơi ẩm, còn sấy cả 1 cái mền khoảng 80 phút thì 4 góc mền không khô được. Hiện tại thì cửa hàng vẫn có thể cho đổi lại. Vậy em có nên trả hàng mà lấy máy giặt và máy sấy riêng ko?
    Vậy lấy riêng đi, có đắt hơn chút nhưng cứ yên tâm là sấy nhanh hơn rất nhiều. Máy sấy của cả LG và Electrolux ở VN toàn xài hàng sấy thông hơi, không được tối ưu vì lỗ thoát hơi quá nhỏ.

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 780 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Electrolux sắp tung ra mấy dòng sản phẩm mới 8kg inverter Model 2015: EWW12842, EWF12843, EWF12832, EWF10843, EWF85743. Các bạn đón chờ xem
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Elec còn bảo thủ với công nghệ lạc hậu lại còn đắt thì LG với Samsung nó sẽ lấy hết thị phần. Giống như TV Hàn bây giờ. Giờ chắc chỉ ngoài bắc mới nghĩ là dùng đồ gia dụng Elec trong nhà và xe máy Piagio thì mới oách