TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng tủ lạnh- phần 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác Thi ơi cho em hỏi em mua tủ Hitachi SG31BPG có đc ko ạ? Trong tầm tiền này và dung tích <350l thì theo bác nên lấy loại nào ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xoai2015

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xoai2015 Xem bài viết
    Bác ơi bố mẹ em định mua tủ lạnh khoảng 15tr cho 2 ông bà. Loại <350l. Theo bác nên lấy loại nào ạ?. Các cụ đang định mua cái 3 cánh của hitachi thì có okie ko ạ

15tr bạn có thể xem em ETB5107SD của Elec xem, 510lit hai cánh. Tha hồ để đồ luôn
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bác, em đang cân nhắc giữa các loại tủ này:
    HITACHI V400PGV3 Inverter, dung môi làm lạnh là R600A, hệ thống quạt kép riêng biệt cho ngăn lạnh và ngăn đá.
    TOSHIBA GR-T41VUBZ (INVERTER) , dung môi làm lạnh R600A, em thấy quảng cáo là Dual Cooling Zone.
    SHARP Watermelon Inverter SJ - X345E - MS nổi bật với 32 cấp độ lạnh, dung môi lạnh ko phải R600A.
    Panasonic NR-BW415VNVN Inverter được cái kiểu dáng đẹp, dung môi lạnh em ko rõ, tính năng ko thấy gì trội lắm.

Nhờ bác tư vấn giúp em trong 4 cái trên cái nào được nhất ah? Thể tích coi như ngang ngang nhau, cùng inverter, tầm tiền 12tr. Hoặc trong tầm này có cái nào hợp lý nữa bác chỉ giúp em luôn.
    Cám ơn bác trước nhé.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hgkvn Xem bài viết
    5tr bạn có thể xem mấy em ETB2012 210lit, ETB2302 230lit của Electrolux
    Cám ơn bác HGK.vn. EM cũng kết Elec lắm à. Cho em hỏi thêm là tất cả các dòng Elex đều dùng máy nén HuaGuard hệt ạ. tại bữa trước em xem em ETB 2302. hơn 5tr dùng máy nén này... Em cũng kết nội thất của em ETB2100PE-RVN. nhưng ko biết mấy móc thế nào. xem trên mạng thì ko rõ. nơi thì có chân đế, nơi thì ko nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 820 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bác Thi cho E hỏi, E định đổi cái tủ lạnh nhưng thiết kế chỗ để tủ nhà E hơi nhỏ nênko dùng SBS đc vật bác tư vấn cho E em tủ 3 cánh của Hitachi tầm 20-25tr thì mã nào dùng ổn? Cám ơn bác nhiều nhiều
    Hai công chúa nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn hộ e nhé: gia đình e 4 người, đi chợ tuần 2 lần, muốn mua tủ lạnh dưới 18 tr, tầm 400l, tiêu chí bền, tiết kiệm điện, 2 cánh, kích cỡ rộng < 75cm, hình thức cân đối. Bác cho e một số gợi ý và cái nào tốt nhất và mua ở đâu tại hà nội bác nhé. Cảm ơn bác nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bác tư vấn cho em trong mấy dòng máy sau với:
    -ELECTROLUX EME2600SA-RVN
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-electrolux-eme2600sa-rvn.html
    - ELECTROLUX EBE3500SA-RVN
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-electrolux-ebe3500sa-rvn.html
    -TOSHIBA GR-TG41VPDZ
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-toshiba-gr-tg41vpdz-xk.html
    -SHARP SJ-BW30DV (BK)
    http://www.dienmaythienhoa.vn/tu-lanh-aqua-aqr-ip345ab-sd.html#products.view&product_id=205428
    - AQUA AQR-IP345AB
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-aqua-aqr-ip345ab-sd.html
    Em thích cái Sharp tại cửa mở 2 phía đều dc, nhưng nó ko có inventer, ko biết có hao điện lắm ko bác?
    Cám ơn bác nhiều!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendoan_2990 Xem bài viết
    Cám ơn bác HGK.vn. EM cũng kết Elec lắm à. Cho em hỏi thêm là tất cả các dòng Elex đều dùng máy nén HuaGuard hệt ạ. tại bữa trước em xem em ETB 2302. hơn 5tr dùng máy nén này... Em cũng kết nội thất của em ETB2100PE-RVN. nhưng ko biết mấy móc thế nào. xem trên mạng thì ko rõ. nơi thì có chân đế, nơi thì ko nữa.
    MÌnh khg rõ máy nén của Elec lắm.
    Dòng 2302 là dòng riêng của một siêu thị, cũng giống như dòng 2102 vậy. Cả hai dòng này là dòng ăn bớt của anh siêu thị để cạnh tranh về giá
    ETB2100PE có chân đế cao khoảng 7cm nhé, là dòng phổ thông với tay nắm cửa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nickychang Xem bài viết
    Nhà mình đang có nhu cầu đổi máy lạnh. Do nơi đặt tủ lạnh bị hạn chế về kích thước nên mình đang phân vân giữa 02 cái etb2600-rvn của electrolux và gr-s25vub(ts) của toshiba.

Bạn cho hỏi là với 02 cái trên thì nên chọn cái nào và trong cùng tầm giá thì có em nào tương đương nữa không?

Cảm ơn sự tư vấn của anh.

Em nên chọn Toshiba, Elec hồi này tủ lạnh không còn được như xưa, vay mượn máy nén TQ nhiều quá, thành ra nhiều người chê tủ ồn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiempham91 Xem bài viết
    bác ơi. nhà e đang có nhu cầu đổi tủ lạnh . e thì muốn mua hitachi , dòng tự làm đá với có nước lạnh ấy . nếu tủ tầm 25-30tr thì mua e nào đc hả bác?
    30tr nếu em có nhu cầu lấy nước ngoài, lấy đá ngoài chắc có Hitachi dòng 4 cửa hoặc các loại SBS của SS và LG. Tầm này nên lấy tủ inverter vì đều là tủ dung tích lớn.

Bác ơi bố mẹ em định mua tủ lạnh khoảng 15tr cho 2 ông bà. Loại <350l. Theo bác nên lấy loại nào ạ?. Các cụ đang định mua cái 3 cánh của hitachi thì có okie ko ạ

Bác Thi ơi cho em hỏi em mua tủ Hitachi SG31BPG có đc ko ạ? Trong tầm tiền này và dung tích <350l thì theo bác nên lấy loại nào ạ?

Mua dc, mà tủ này bé quá, nhìn không thích mắt, giá lại quá chát. Có khi em lấy sang Toshiba T41 cho rẻ mà nhìn cân đối hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vominhkhong Xem bài viết
    Chào bác, em đang cân nhắc giữa các loại tủ này:
    HITACHI V400PGV3 Inverter, dung môi làm lạnh là R600A, hệ thống quạt kép riêng biệt cho ngăn lạnh và ngăn đá.
    TOSHIBA GR-T41VUBZ (INVERTER) , dung môi làm lạnh R600A, em thấy quảng cáo là Dual Cooling Zone.
    SHARP Watermelon Inverter SJ - X345E - MS nổi bật với 32 cấp độ lạnh, dung môi lạnh ko phải R600A.
    Panasonic NR-BW415VNVN Inverter được cái kiểu dáng đẹp, dung môi lạnh em ko rõ, tính năng ko thấy gì trội lắm.

Nhờ bác tư vấn giúp em trong 4 cái trên cái nào được nhất ah? Thể tích coi như ngang ngang nhau, cùng inverter, tầm tiền 12tr. Hoặc trong tầm này có cái nào hợp lý nữa bác chỉ giúp em luôn.
    Cám ơn bác trước nhé.
    Nếu dc em lấy Hitachi R-V540 hoặc cùng lắm là Hitachi R-VG470; Toshiba T46. Mua nhỏ quá cũng dở, sau này nhét vài thứ là hết chỗ để (vì giá để đồ cũng chỉ có vài giá thôi, mặc dù em có thể giật mình tủ thì dung tích lớn nhưng thực tế nhìn vào giá để đồ thì cũng chả được nhiều đâu)

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngoc Xem bài viết
    Bác Thi cho E hỏi, E định đổi cái tủ lạnh nhưng thiết kế chỗ để tủ nhà E hơi nhỏ nên ko dùng SBS đc vật bác tư vấn cho E em tủ 3 cánh của Hitachi tầm 20-25tr thì mã nào dùng ổn? Cám ơn bác nhiều nhiều
    Nếu dc em lấy tủ 6 cánh của Toshiba mã D50FV ấy, dòng cao cấp xài thích, xài xong không muốn xuống dòng cấp thấp nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsdhoan Xem bài viết
    Bác Thi tư vấn hộ e nhé: gia đình e 4 người, đi chợ tuần 2 lần, muốn mua tủ lạnh dưới 18 tr, tầm 400l, tiêu chí bền, tiết kiệm điện, 2 cánh, kích cỡ rộng < 75cm, hình thức cân đối. Bác cho e một số gợi ý và cái nào tốt nhất và mua ở đâu tại hà nội bác nhé. Cảm ơn bác nhiều
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maxell11 Xem bài viết
    Bác tư vấn cho em trong mấy dòng máy sau với:
    -ELECTROLUX EME2600SA-RVN
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-ele...600sa-rvn.html
    - ELECTROLUX EBE3500SA-RVN
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-ele...500sa-rvn.html
    -TOSHIBA GR-TG41VPDZ
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-tos...41vpdz-xk.html
    -SHARP SJ-BW30DV (BK)
    http://www.dienmaythienhoa.vn/tu-lan...duct_id=205428
    - AQUA AQR-IP345AB
    http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-aqu...p345ab-sd.html
    Em thích cái Sharp tại cửa mở 2 phía đều dc, nhưng nó ko có inventer, ko biết có hao điện lắm ko bác?
    Cám ơn bác nhiều!!!
    Nếu dc em nên lấy Toshiba T46 là hơn cả. (mã TG thì đắt hơn, G- glass, tức là cửa gương), tuy nhiên nó mang tính hình thức nhiều hơn)
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với bảo quản thực phẩm trong tủ lạnh, các bạn tham khảo topic này:

https://www.webtretho.com/forum/f2402...nilon-2040651/

Cũng có nhiều thực phẩm không cần thiết thậm chí không nên bảo quản trong tủ lạnh, các bạn cũng nên tham khảo thêm:

https://www.google.com/search?q=nhun...sm=93&ie=UTF-8
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác Thi ơi. em có thằng bạn làm bên CSKH ở siêu thị điện lạnh. thấy nó bảo giữa Toshiba và Elex thì Toshiba gửi trả bảo hành nhiều hơn ấy.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendoan_2990 Xem bài viết
    Bác Thi ơi. em có thằng bạn làm bên CSKH ở siêu thị điện lạnh. thấy nó bảo giữa Toshiba và Elex thì Toshiba gửi trả bảo hành nhiều hơn ấy.
    Em phải tính cả lượng bảo hành/lượng bán ra thì mới chính xác được.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn giúp e, e đang lăn tăn 2 loại này nên chọn loại nào?
    - Toshiba T46VUBZ
    - Hitachi V540PGV3.
    2 cái này ngày hết khoảng bao nhiêu số điện hả bác?
    Thank bác!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 50 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn hộ em giữa các loại tủ này nên chọn cái nào a
    tu-lanh-2-canh-toshiba-t41vubzls
    Hitachi VG400PGV3GBK
    Tủ lạnh 2 cánh Toshiba Inverter 359L Mặt gương đen GR-TG41VPDZXK
    Panasonic NRBR347vsvn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 820 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nhà E xác định là phải cải tạo lại chỗ để tủ lạnh, vậy bác cho E hỏi giưax con Toshiba D50FV với con Hitachi các mã 660 4 cánh thì nên lấy cái nào hơn?
    Hai công chúa nhỏ
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Về tủ lạnh thì mình luôn cảm thấy có lòng tin với Hitachi và Panasonic nhất, tủ lạnh Hitachi nhà mình sài hơn chục năm rồi mà chưa bao giờ bị bất cứ vấn đề gì.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hipkoi2 Xem bài viết
    Bác Thi tư vấn giúp e, e đang lăn tăn 2 loại này nên chọn loại nào?
    - Toshiba T46VUBZ
    - Hitachi V540PGV3.
    2 cái này ngày hết khoảng bao nhiêu số điện hả bác?
    Thank bác!
    Giữa 2 cái này, anh ưu tiên cho Hitachi nhé, cái này ngăn tủ tha hồ mà để.

Trích dẫn Nguyên văn bởi marrycat Xem bài viết
    Bác Thi tư vấn hộ em giữa các loại tủ này nên chọn cái nào a
    tu-lanh-2-canh-toshiba-t41vubzls
    Hitachi VG400PGV3GBK
    Tủ lạnh 2 cánh Toshiba Inverter 359L Mặt gương đen GR-TG41VPDZXK
    Panasonic NRBR347vsvn
    Nói thực cái VG400 bé lắm, nếu chưa từng xài thì nghĩ nó to nhưng xài rồi sẽ thấy nó bé, không phải vì thể tích nó bé, mà ngăn chia nó ít quá, để vài đồ là hết chỗ để. Cái Toshi thì ngăn để nó là tiện dụng hơn. Mà xài mặt gương sang chảnh nó chém đẹp thêm cho 1tr nữa đấy, sao không lấy cái T46 hay cái Hitachi V540 cho nó rộng rãi hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngoc Xem bài viết
    Nhà E xác định là phải cải tạo lại chỗ để tủ lạnh, vậy bác cho E hỏi giưax con Toshiba D50FV với con Hitachi các mã 660 4 cánh thì nên lấy cái nào hơn?
    EM cứ ưu tiên dòng 6 cánh, nó là dòng cao cấp nhất hiện giờ. 4 cánh hay SBS vẫn ở đằng sau ngước nhìn. Xài rồi sẽ thấy yêu nó.

Albert Einstein
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thớt cho mình hỏi là cái tủ lạnh nhà mình cũng mới mua được vài tháng thôi nhưng giờ về chạy thấy kêu to lắm, thớt biết nguyên nhân không
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hiện đang muốn mua tủ lạnh Toshiba GR-S19VUP (TS) , nhưng không biết ở Hà nội nên mua địa chỉ nào rẻ nhất và tin cậy được. em có Search trên mạng thấy một vài cửa hàng điện máy bán giá khá rẻ (5,3-5,4tr), so với siêu thị điện máy thì rẻ hơn khoảng 500K. Em có link đây:

http://dienmayhathanh.vn/tu-lanh-188l-toshiba-s19vupts-2-canh-ngan-da-tren.html

http://dienmaynguoiviet.vn/tu-lanh-1...ren/p1132.html

Vậy em nhờ bác Thi tư vấn giúp xem mua hàng ở những địa chỉ như trên có đảm bảo không. Nếu không bác tư vấn giúp em địa chỉ nào uy tín và giá rẻ chút. Em cũng không dư giả gì nên muốn tiết kiêm được ít nào hay ít đấy. Rất mong nhận được ý kiến từ bác. Thanks
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi cho em hỏi chút. Chẳng là em mới mua cái tủ Panasonic NR-BM229SSVN nhưng sao lúc chạy nó kêu to lắm ạ. Nó kêu cứ kêu ri ri(re re) ấy. Nhất là lúc bắt đầu chạy thì nó kêu rất to luôn, đứng cách mấy mét vẫn nghe thấy xong 1 lúc thì kêu nhỏ dần nhưng vẫn nghe rõ. Mà chỗ em là nhà thuê nên phải để trong phòng nên buổi tối nghe càng rõ luôn, mà nó lại chạy suốt ấy chứ . Không biết tủ nó kêu như vậy là có bình thường không nhỉ?? Em đã kê lại tủ các kiểu rồi nhưng không ăn thua