TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng tủ lạnh- phần 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wasabi2009 Xem bài viết
    Anh ơi cho e hỏi 2 loại tủ này thì nên lấy loại nào được ạ tieu chi tiết kiệm điện:
    1. hitachi RSG37BPG
    2. Samsung RT43H5631SL
    Cám ơn anh nhiều ạ
    Em chọn Hitachi ấy.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nothingfortime Xem bài viết
    Tầm 7-10 triệu thì nên dùng tủ lạnh nào vậy anh? Yêu cầu có công nghệ inventer, ngăn để thực phẩm rộng rãi. Thương hiệu yêu thích là Hitachi và Panasonic. Thanks anh
    Tầm gần 10tr em lấy Toshiba GR-T41VUBZ(LS) ấy. Hàng Tos họ làm chiều ngang tủ rộng rãi hơn.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lientt Xem bài viết
    Bác ơi tư vấn giúp em tủ lạnh cho gia đình 4 người với chi phí khoảng từ 15 ~ 25tr. Cám ơn bác nhiều ạ
    Nho nhỏ cho nhu cầu không nhiều thì em lấy Toshiba GR-T41VUBZ(FS)(11tr); nếu cần rộng rãi hơn một chút mà giá phải chăng thì em lấy cái Hitachi R-V540PGV3 (12.95tr); MITSUBISHI MRF55EH (14.2tr); cao cấp thì lấy sang dòng 4 cánh hoặc SBS như: Hitachi R-W660PGV3 ( 4 cánh 22.5tr); SBS của Pana và LG chắc hơn giá này/

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 417 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chào anh, e đang tìm mua tủ lạnh có ngăn đá dưới, tầm 300l, giá 8-10tr. e đang ngó con sanyo sqr 345rbss vì thấy vừa phải giá tiền nhưng thấy bẩu bán cho tquốc rồi nên chất lượng ko còn bền, êm đc như xưa. và con panasonic nrbu344sn hoặc nrbr304msvn, theo anh 3 con trên nên lấy con nào, hoặc anh thấy có con nào tầm tiền thế mà ngon hơn thì mách e với, cám ơn anh. e chỉ ngó giá ở pico, ko bít có chỗ nào giá rẻ hơn ko nhỉ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhcun Xem bài viết
    chào anh, e đang tìm mua tủ lạnh có ngăn đá dưới, tầm 300l, giá 8-10tr. e đang ngó con sanyo sqr 345rbss vì thấy vừa phải giá tiền nhưng thấy bẩu bán cho tquốc rồi nên chất lượng ko còn bền, êm đc như xưa. và con panasonic nrbu344sn hoặc nrbr304msvn, theo anh 3 con trên nên lấy con nào, hoặc anh thấy có con nào tầm tiền thế mà ngon hơn thì mách e với, cám ơn anh. e chỉ ngó giá ở pico, ko bít có chỗ nào giá rẻ hơn ko nhỉ?
    Nếu dc em lấy Toshiba GR-T41VUBZ(FS) ấy.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,213 Bài viết

• 11,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào anh, anh cho em hỏi tủ lạnh SBS Sharp SJ-E62L-SL thì có tốn điện nhiều không vì dòng này không có inverter? Khi đi xem tủ lạnh em có hỏi nhân viên tư vấn thì họ bảo tốn điện hơn dòng inverter nhưng nếu nhà mình đi cả ngày chỉ tối ở nhà thì điện năng tiêu thụ không chênh lệch quá nhiều. Nếu không nên lấy thì anh tư vấn tầm tiền 20 triệu nên mua loại nào tốt hơn. Em cảm ơn anh
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lillov Xem bài viết
    Chào anh, anh cho em hỏi tủ lạnh SBS Sharp SJ-E62L-SL thì có tốn điện nhiều không vì dòng này không có inverter? Khi đi xem tủ lạnh em có hỏi nhân viên tư vấn thì họ bảo tốn điện hơn dòng inverter nhưng nếu nhà mình đi cả ngày chỉ tối ở nhà thì điện năng tiêu thụ không chênh lệch quá nhiều. Nếu không nên lấy thì anh tư vấn tầm tiền 20 triệu nên mua loại nào tốt hơn. Em cảm ơn anh
    1 mình nó một phân khúc 4 cánh, ngăn mát trên, giá dưới 20tr, em nếu mà thích kiểu thiết kế này chắc không còn sự lựa chọn khác!
    Điện thì cũng hơi kinh đấy, vì nó vừa là tủ to, vừa không có công nghệ inverter. Cứ xác định trên 2 số/ ngày.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em đang phân vân con: Tủ lạnh Side by side Panasonic NR-BS63XNVN và Samsung RS552NRUASL, giá tầm 25 - 30tr. Con SS em thấy có nhiều nơi bán hơn, chắc hàng chuẩn. Còn con pana không nhiều nơi bán, mà giá rất chênh lệch (có nơi đặt giá 50tr lận). Bác cho em xin tư vấn về vụ này được không ạ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bart_hn Xem bài viết
    Em đang phân vân con: Tủ lạnh Side by side Panasonic NR-BS63XNVN và Samsung RS552NRUASL, giá tầm 25 - 30tr. Con SS em thấy có nhiều nơi bán hơn, chắc hàng chuẩn. Còn con pana không nhiều nơi bán, mà giá rất chênh lệch (có nơi đặt giá 50tr lận). Bác cho em xin tư vấn về vụ này được không ạ?
    Với Panasonic, em hỏi xem có hàng không, còn tầm 30tr em có thể chọn thêm LG GR-R267LS.

Em nên call xác nhận xem có hàng hay không vì ngồi đoán mò thì không thể so sánh được cũng như không thể mua được hàng.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em có gọi đt rồi, họ nói nó có ở 1 vài địa điểm thôi. Em đoán hàng trưng bày xong sale off. Con LG em check thấy dung tích nhiều hơn nhưng tiêu thụ điện năng cũng nhiều hơn. Bác có địa chỉ nào uy tín mua hàng ko ạ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bart_hn Xem bài viết
    Em có gọi đt rồi, họ nói nó có ở 1 vài địa điểm thôi. Em đoán hàng trưng bày xong sale off. Con LG em check thấy dung tích nhiều hơn nhưng tiêu thụ điện năng cũng nhiều hơn. Bác có địa chỉ nào uy tín mua hàng ko ạ?
    Hàng chính hãng em cứ chọn chỗ nào rẻ thì mua, bảo hành đã có của 2 hãng này thì đều ok rồi.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mong được anh giúp đỡ chọn tủ.

Em có khoảng 35tr. Tiêu chí : Inverter, đá rơi, kháng khuẩn khử mùi

Đang phân vân vài tủ sau:

1. SBS Sharp SJ-X60LWB - 33tr
    - Nhà em rộng, cũng thích SBS, nhưng tủ này thì lại ko có kháng khuẩn khử mùi gì cả? Chưa dùng bao giờ nên ko biết Sharp ntn, bây h bỏ đống tiền ra xong về thức ăn vẫn hỏng thì chán lắm.

2. 4 cánh Sharp SJ-FX88VG - 606L - inverter, khử mùi, ion, Ag+, làm đá tự động. - 35tr
    Con này thì đầy đủ cả.... nhưng thiết kế ko đẹp bằng SBS

3. TOSHIBA 6 cánh GR-G62FV

- 39tr. Cũng ưng lắm bác ạ....

Mong bác chỉ giúp ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác thi tư vấn giúp em với ak
    Có tủ nào mà tầm 10+-2 triệu, Interver mà tổng chiều sâu tính cả cánh lúc mở ra mà <1.3 m ko ak.
    Em cg ưng Toshiba GR-T41VUBZ nhưng rộng + sâu > 1.3m nên em ko dùng đc
    • 754 Bài viết

• 1,476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác ơi, cứu em với. Hic. Tự nhiên cái tủ lạnh nhà em nó bị đóng tuyết ngăn đá, chỗ quạt gió ạ.
    Bác phán giúp em với. Em có tự chiến được không ạ ?
    Em mới bị trộm nó chôm mất 45 triệu nên em không muốn mất thêm đồng nào nữa.
    Khổ thân em 😢😢😢
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohlexus Xem bài viết
    Bác thi tư vấn giúp em với ak
    Có tủ nào mà tầm 10+-2 triệu, Interver mà tổng chiều sâu tính cả cánh lúc mở ra mà <1.3 m ko ak.
    Em cg ưng Toshiba GR-T41VUBZ nhưng rộng + sâu > 1.3m nên em ko dùng đc
    Hum nay em ra madiamart ngó đc cái Panasonic NR-BR347XSVN thấy thỏa mãn về kích thước, nhờ bác thi đánh giá và tư vấn giúp em vs ak
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ohlexus Xem bài viết
    Hum nay em ra madiamart ngó đc cái Panasonic NR-BR347XSVN thấy thỏa mãn về kích thước, nhờ bác thi đánh giá và tư vấn giúp em vs ak
    Xài cũng dc, nhưng đừng có cố nhét sâu quá nhé.

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi scaniavn Xem bài viết
    Mong được anh giúp đỡ chọn tủ.

Em có khoảng 35tr. Tiêu chí : Inverter, đá rơi, kháng khuẩn khử mùi

Đang phân vân vài tủ sau:

1. SBS Sharp SJ-X60LWB - 33tr
    - Nhà em rộng, cũng thích SBS, nhưng tủ này thì lại ko có kháng khuẩn khử mùi gì cả? Chưa dùng bao giờ nên ko biết Sharp ntn, bây h bỏ đống tiền ra xong về thức ăn vẫn hỏng thì chán lắm.

2. 4 cánh Sharp SJ-FX88VG - 606L - inverter, khử mùi, ion, Ag+, làm đá tự động. - 35tr
    Con này thì đầy đủ cả.... nhưng thiết kế ko đẹp bằng SBS

3. TOSHIBA 6 cánh GR-G62FV

- 39tr. Cũng ưng lắm bác ạ....

Mong bác chỉ giúp ạ
    Em chọn 6 cánh ấy, 6 cánh cao cấp hơn cả SBS chứ đừng nói đến đám tủ 4 cánh.

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongphuong145 Xem bài viết
    Bác ơi, cứu em với. Hic. Tự nhiên cái tủ lạnh nhà em nó bị đóng tuyết ngăn đá, chỗ quạt gió ạ.
    Bác phán giúp em với. Em có tự chiến được không ạ ?
    Em mới bị trộm nó chôm mất 45 triệu nên em không muốn mất thêm đồng nào nữa.
    Khổ thân em 😢😢😢
    Rút điện, mở của tủ cho nó 1 ngày là chạy bình thường, tiện thể vệ sinh tủ luôn. Nếu bị lại thì kêu thay bộ xả đá là được (cái timer ấy, rẻ thôi)

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Xài cũng dc, nhưng đừng có cố nhét sâu quá nhé.
    Có em nào giá tiền tầm đó mà ngon hơn thỏa mãn cái tổng chiều rộng+sâu của em ko bác
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào anh,
    em đang quan tâm con này Tủ Lạnh PANASONIC Inverter 303 Lít NR-BL347PSVN, có thắc mắc:
    1. Công suất ghi trên máy là 80 - 150 Wh, có nghĩa là 1.9 đến 3.6 số trên ngày. Nhưng trong cái team của bộ công thương là 318 kwh/ năm thôi.
    2. em cũng quan tâm đến em này
    Tủ Lạnh PANASONIC Inverter 308 Lít NR-BR347XSVN, đắt hơn 3tr nhưng có ngăn đá dưới. Giữa 2 mẫu này có gì khác khác nhau về công nghệ làm lạnh, máy móc ko anh?
    Em cám ơn!