TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng tủ lạnh- phần 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Tủ thường thôi, không inverter, tuy nhiên nó cũng khá êm và tiết kiệm điện. Inverter tầm này em lấy của Hitachi hay Panasnonic ấy.
    Giá khoảng bao nhiêu anh, LG GN-L222BF - 225L là inverter giá ~ 7tr400 anh ạ, Hitachi và Pana laọi bn lít giá khoảng bn anh?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bác. Em chùn tay vì trước nhà em cũng múc 1 em Toshiba hàng liên doanh nhưng giữ lạnh kém quá, toàn hỏng đồ ăn, dù đã bảo hành vài lần, kém xa em Sharp hàng Thái giá chỉ bằng 1 nửa.
    Tiện thể bác cho em hỏi luôn: giữa em Hit R-S700 và R-M700 thì ngoài số cánh tủ, em sau có ưu điểm gì hơn ạ? (nhà em ko quan trọng vụ lấy nước & đá ngoài lắm)
    Nếu giữa em LG R267 và SS RS552 mà bác bảo, theo bác nên lấy em nào thì hợp lý hơn ạ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoQuam Xem bài viết
    Giá khoảng bao nhiêu anh, LG GN-L222BF - 225L là inverter giá ~ 7tr400 anh ạ, Hitachi và Pana laọi bn lít giá khoảng bn anh?
    Này anh cho 1 list nhé:

Hitachi R-H230PGV4 2 cánh 230L 7.7tr
    Hitachi R-H310PGV4(SLS) 2 cánh 260L 8.8tr
    Panasonic NR-BL267PSVN 234 lít Inverter 6.7tr
    Panasonic NR-BL307PSVN 267 lít Inverter 7.4tr

Hitachi thì tủ hơi ồn hơn Panasonic đấy.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xmentc Xem bài viết
    Cám ơn bác. Em chùn tay vì trước nhà em cũng múc 1 em Toshiba hàng liên doanh nhưng giữ lạnh kém quá, toàn hỏng đồ ăn, dù đã bảo hành vài lần, kém xa em Sharp hàng Thái giá chỉ bằng 1 nửa.
    Tiện thể bác cho em hỏi luôn: giữa em Hit R-S700 và R-M700 thì ngoài số cánh tủ, em sau có ưu điểm gì hơn ạ? (nhà em ko quan trọng vụ lấy nước & đá ngoài lắm)
    Nếu giữa em LG R267 và SS RS552 mà bác bảo, theo bác nên lấy em nào thì hợp lý hơn ạ?
    4 cái tủ SBS này đều không có lấy nước với lấy đá ngoài đâu. Cái 3 cánh thì cao cấp hơn, chia cánh, sau này dùng sẽ tiết kiệm điện hơn, cũng tạo ra sự riêng biệt nhìn thấy về mặt vệ sinh. Chắc chắn có chút khác biệt về bố trí bên trong về mặt luồng hơi mát.

Giữa 2 tủ LG và SS, thực ra hơi khó! a vote cho LG.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào bác nguyendinhthind!
    Em đang phân vân giữa ba tủ này bác thấy tủ nào ok nhất:
    1-Tủ Lạnh SAMSUNG Inverter 538 Lít RS552NRUASL/SV
    2-Tủ Lạnh LG Inverter 581 Lít GR-B227GS
    3-Tủ Lạnh PANASONIC Inverter 561 Lít NR-BS63XNVN
    Em có theo dõi mục tư vấn của bác thấy bác khuyên trong tầm 20-30 tr thì tủ Lạnh LG 679 Lít GR-R267LS sài đc nhất,
    vậy tủ này so với mấy cái ở trên nó khác biệt gì nhiều không bác? Nếu xứng đáng hơn để em rán mua luôn!
    Cám ơn bác!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.midnight Xem bài viết
    Chào bác nguyendinhthind!
    Em đang phân vân giữa ba tủ này bác thấy tủ nào ok nhất:
    1-Tủ Lạnh SAMSUNG Inverter 538 Lít RS552NRUASL/SV
    2-Tủ Lạnh LG Inverter 581 Lít GR-B227GS
    3-Tủ Lạnh PANASONIC Inverter 561 Lít NR-BS63XNVN
    Em có theo dõi mục tư vấn của bác thấy bác khuyên trong tầm 20-30 tr thì tủ Lạnh LG 679 Lít GR-R267LS sài đc nhất,
    vậy tủ này so với mấy cái ở trên nó khác biệt gì nhiều không bác? Nếu xứng đáng hơn để em rán mua luôn!
    Cám ơn bác!

Em chọn Panasonic ấy. Cái LG rộng rãi hơn, thiết kế cửa trong cửa sẽ tiết kiệm điện hơn. Tuy nhiên giá thành cũng cao hơn.

Albert Einstein
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi anh nguyendinhthind

Em đang tính mua tủ lạnh inverter 2 cánh nhưng đang phân vân 3 dòng của 3 hãng: Toshiba, Samsung và Hitachi. Trong đó: Toshiba GR-TG41VPDZ, Samsung RT38FEAKDSL/SV và Hitachi R-VG400PGV3. Em nghiên cứu kỹ thì có nhưng ý kiến sau:

1. Toshiba thì đẹp, bền, tốt và tiết kiệm nhưng công nghệ thì mua từ Samsung và cũng không có đổi mới gần đây.
    2. Hitachi thì nổi tiếng rất lâu về tủ lạnh và uy tín nhưng mấy dòng gần đây bị chỉ trích vì máy kêu to làm khách hàng khó chịu khi được giải thích thì bình thường.
    3. Samsung thì chất lượng ổn định, giá tốt, công nghệ mới nhưng không ai đánh giá cao vì khách hàng nghĩ Samsung không mạnh mảng này (Amazon cũng nhiều người phàn nàn chất lượng)

Anh xem qua và tư vấn giúp em nên mua dòng nào và điểm mạnh, yếu của mỗi cái nhé anh.

Cám ơn anh và chờ phản hồi sớm từ anh!!!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maxxholmes Xem bài viết
    Hi anh nguyendinhthind

Em đang tính mua tủ lạnh inverter 2 cánh nhưng đang phân vân 3 dòng của 3 hãng: Toshiba, Samsung và Hitachi. Trong đó: Toshiba GR-TG41VPDZ, Samsung RT38FEAKDSL/SV và Hitachi R-VG400PGV3. Em nghiên cứu kỹ thì có nhưng ý kiến sau:

1. Toshiba thì đẹp, bền, tốt và tiết kiệm nhưng công nghệ thì mua từ Samsung và cũng không có đổi mới gần đây.
    2. Hitachi thì nổi tiếng rất lâu về tủ lạnh và uy tín nhưng mấy dòng gần đây bị chỉ trích vì máy kêu to làm khách hàng khó chịu khi được giải thích thì bình thường.
    3. Samsung thì chất lượng ổn định, giá tốt, công nghệ mới nhưng không ai đánh giá cao vì khách hàng nghĩ Samsung không mạnh mảng này (Amazon cũng nhiều người phàn nàn chất lượng)

Anh xem qua và tư vấn giúp em nên mua dòng nào và điểm mạnh, yếu của mỗi cái nhé anh.

SS với LG hàng điện lạnh kể cả cao cấp tỷ lệ bị lỗi sau bảo hành là cao hơn hàng Nhật. Quan điểm của anh về 3 sản phẩm này, em chọn Toshi là hài hòa hơn cả.

Albert Einstein
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi ơi!
    Bác cho em hỏi 2 dòng Hitachi R-W660PGV3 và R-W660FPGV3X khác nhau ở điểm nào ah? Tầm 30tr đổ về bác cho em lời khuyên nên rước em nào là hợp lý với ah. Em cảm ơn bác nhiều nhiều!!!!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiChiDang Xem bài viết
    Bác Thi ơi!
    Bác cho em hỏi 2 dòng Hitachi R-W660PGV3 và R-W660FPGV3X khác nhau ở điểm nào ah? Tầm 30tr đổ về bác cho em lời khuyên nên rước em nào là hợp lý với ah. Em cảm ơn bác nhiều nhiều!!!!

- 2 cái đó hơn nhau ở làm đá tự động.

30tr đổ về em nên tham khảo mấy cái này hơn:

+ dòng 6 cánh D50FV của Toshiba (gần 30tr, hơn một chút), dòng này là cao cấp nhất.
    + SBS thì có của Panasonic NR-BS63XNVN; LG GR-R267LS

Albert Einstein
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

- 2 cái đó hơn nhau ở làm đá tự động.

30tr đổ về em nên tham khảo mấy cái này hơn:

+ dòng 6 cánh D50FV của Toshiba (gần 30tr, hơn một chút), dòng này là cao cấp nhất.
    + SBS thì có của Panasonic NR-BS63XNVN; LG GR-R267LS
    Em đi ra stđm thì thấy 2 con sbs này giá bằng nhau. Vậy theo bác nếu giá bằng thì nên lấy con nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 69 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bác ơi tư vấn giúp em tủ lạnh cho gia đình 4 người với chi phí khoảng từ 15 ~ 25tr. Cám ơn bác nhiều ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

SS với LG hàng điện lạnh kể cả cao cấp tỷ lệ bị lỗi sau bảo hành là cao hơn hàng Nhật. Quan điểm của anh về 3 sản phẩm này, em chọn Toshi là hài hòa hơn cả.
    Em cám ơn anh nhiều! Em đã đặt mua Toshiba GR-TG41VPDZ (XK) rồi, khoảng 2-3 ngày nữa sẽ giao. Anh cho em kinh nghiệm để khi nhận hàng thì em cần kiểm tra những gì của tủ lạnh để biết tủ lạnh tốt đúng quy chuẩn khi bàn giao và nếu thấy lỗi gì sai kỹ thuật thì từ chối nhận.

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mùa hè rồi chắc phải kiếm thêm em tủ lạnh to to để còn đựng hoa quả , nước ngọt cho cả nhà thôi.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đi ra stđm thì thấy 2 con sbs này giá bằng nhau. Vậy theo bác nếu giá bằng thì nên lấy con nào?
    Pana rẻ hơn đấy, em coi các chỗ khác xem.

Albert Einstein
    • 60 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Anh ơi cho e hỏi 2 loại tủ này thì nên lấy loại nào được ạ tieu chi tiết kiệm điện:
    1. hitachi RSG37BPG
    2. Samsung RT43H5631SL
    Cám ơn anh nhiều ạ
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con này hàng hiếm ghê nhỉ
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

RS37BPG hitachi e cung đăng dùng ẻm này giá của cung phải chăng
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tầm 7-10 triệu thì nên dùng tủ lạnh nào vậy anh? Yêu cầu có công nghệ inventer, ngăn để thực phẩm rộng rãi. Thương hiệu yêu thích là Hitachi và Panasonic. Thanks anh
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy lấy Pana ấy, hàng Thái lan chắc tự tin hơn.

Albert Einstein