TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng tủ lạnh- phần 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uuhNrq8Tao1USNETI5fykCeNCBIf615DXwfelbI5qyQ_opBj-UkbrOI_ThL0sM-YSfxr4cWQCEEzYqCqcAX4giyYtJU3EqY
    RgZB4dn-IjeMMSdlhKl2ytBN5sulTue4FA-kVpfuRl_NbjzIwqDEJl0baOOh-pIvUpX7qYo1ZWY70-aZIw1eVskQpYDrrQ
    qLkU-fgOX7LwkHLOP6JGJrZQZzBNCR-0wyLT6SAi5gUKhsB5FgwydM3hJwilx2afQ8KCRlirf2Lzl9ze-YDdKNLBd3TYLA
    MNxnVXMSWRU3OY3qAOCHdnYdQL1AAHUfuRj_tr6hQAx9CQMgs1nrkdZcQVKIHXn1B7NIA8-c7Zvj8CLnO--z6VAc0QSPvw
    NdQN7OcbxLPY79tFcoxT0FDvBCF-kw-c-D-shUSgobUVoBufFKK_aqWqQNgz6rFz5h6ROOcHBRvLZM02ipMrMJVs0VGv
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác Thi cho e hỏi chỗ mua tủ lạnh PVG-470PV3 màu đen với.bên hương anh dien máy việt dag hết hàng
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hitachi thì quá nhiều chỗ mua, mà bằng giá cái này (tầm 12.9tr) thì em lấy cái Hitachi R-V540PGV3 ấy.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là cái cửa chỗ em thuê trọ chỉ rộng có 60-61 cm, chiều cao thì cũng được tầm 1m7 hoặc hơn tí. Bác Thi tư vấn giúp em có con tủ lạnh Inverter nào bền, chạy êm, dung tích tầm 300l gì đấy mà vừa cửa nhà em không nhỉ? Cảm ơn bác trước ạ.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matasu Xem bài viết
    Tình hình là cái cửa chỗ em thuê trọ chỉ rộng có 60-61 cm, chiều cao thì cũng được tầm 1m7 hoặc hơn tí. Bác Thi tư vấn giúp em có con tủ lạnh Inverter nào bền, chạy êm, dung tích tầm 300l gì đấy mà vừa cửa nhà em không nhỉ? Cảm ơn bác trước ạ.
    Panasonic Inverter NR-BL347PSVN 303L; giá cả phải chăng tầm 8tr.

Kích thước(RxSxC) 600 x 611 x 1738 mm

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác Thi cho e hỏi mua tu toshiba-d43gv có được ko ạ? E nghe bảo đây là hàng liên doanh, sx tại TQ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xoai2015
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xoai2015 Xem bài viết
    Bác Thi cho e hỏi mua tu toshiba-d43gv có được ko ạ? E nghe bảo đây là hàng liên doanh, sx tại TQ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xoai2015
    Mua dc, mà sao ko lấy cái D50, màu đẹp hơn, giá cũng không chênh nhiều lắm.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bác Thi đã tư vấn nha. Còn con nào ngoại nhập như Thái Lan gì đó không bác nhỉ? Em không tin tưởng hàng tủ lạnh nhà mình lắm ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn giúp em, tủ lanh sbs ELECTROLUX Ế5687SB xài tốt Ko.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matasu Xem bài viết
    Cảm ơn bác Thi đã tư vấn nha. Còn con nào ngoại nhập như Thái Lan gì đó không bác nhỉ? Em không tin tưởng hàng tủ lạnh nhà mình lắm ạ.
    Em chọn MITSUBISHI MR-C46E-OB-V

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong0990 Xem bài viết
    Em này dùng tốt, cao cấp nhất của Elec hiện nay, tuy nhiên không phải dòng inverter như của Hitachi
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong0990 Xem bài viết
    Dòng to thế này em nên chọn có inverter; tầm 30tr có Hitachi, LG; tầm 30-40tr có tủ 6 cánh của Toshiba, tủ SBS của Sharp.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,167 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác ơi sắp hè rồi em muốn đổi sang tủ lạnh sbs mà cái ngăn đặt tủ lạnh của bếp nó hẹp quá, chỉ được 68cm thì có loại sbs nào đặt lọt không ạ? Giờ mà sửa lại bếp để lấy chỗ đặt tủ lạnh thì hơi phiền
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenlan Xem bài viết
    Bác ơi sắp hè rồi em muốn đổi sang tủ lạnh sbs mà cái ngăn đặt tủ lạnh của bếp nó hẹp quá, chỉ được 68cm thì có loại sbs nào đặt lọt không ạ? Giờ mà sửa lại bếp để lấy chỗ đặt tủ lạnh thì hơi phiền
    68cm không mua dc bất kỳ tủ SBS nào, em có thể chọn dòng tủ 3 hoặc 5 cánh nhé.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác Thi cho em hỏi chút: Em có nhu cầu mua 1 cái tủ cho cửa hàng bán cafe giải khát, định mua cái tủ trong tầm 6-8 triệu, nhắm em TỦ LẠNH 2 CÁNH LG GN-L222BF - 225L, bác tư vấn giúp cho trong tầm giá đó với tủ 200-240 lít em LG này đã hợp lý chưa.
    Tks bác
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoQuam Xem bài viết
    Bác Thi cho em hỏi chút: Em có nhu cầu mua 1 cái tủ cho cửa hàng bán cafe giải khát, định mua cái tủ trong tầm 6-8 triệu, nhắm em TỦ LẠNH 2 CÁNH LG GN-L222BF - 225L, bác tư vấn giúp cho trong tầm giá đó với tủ 200-240 lít em LG này đã hợp lý chưa.
    Tks bác
    Lấy của Toshi ấy, bé hơn một tý nhưng bền.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Lấy của Toshi ấy, bé hơn một tý nhưng bền.
    Bác cho em model với, tủ Toshiba có inverter không bác.
    Tks Bác
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoQuam Xem bài viết
    Bác cho em model với, tủ Toshiba có inverter không bác.
    Tks Bác
    Tủ thường thôi, không inverter, tuy nhiên nó cũng khá êm và tiết kiệm điện. Inverter tầm này em lấy của Hitachi hay Panasnonic ấy.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác Thi ơi, giúp em với. Bà xã em đang bồ kết mấy cái tủ lạnh sbs (ko khoái loại 4 cánh hay 6 cánh). Vợ chồng em lượn lờ ngoài stđm mấy hôm thì giờ đang phân vân mấy em này, bác tư vấn giúp em với:
    1. Hitachi R-S700PGV2(GBK) màu đen, giá HC là 34tr9, trừ khuyến mại là 33tr9
    2. Samsung RS552NRUASL/SV, giá 30tr9, ck còn khoảng 24tr
    Con SS thì vừa với ngân sách nhà e hơn, nhưng vì xuất xứ TQ nên e hơi chùn tay. Em Hit thì hơi cố tí, nhưng nghe nhiều ng bảo tủ lạnh Japan ngon hơn korea nên nếu nó tốt hơn thật thì e cũng cắn răng 1 lần. Bạn bán hàng thì khuyên e lấy SS vì "công nghệ của SS là 2 động cơ chạy độc lập", tiên tiến hơn các hãng khác chỉ là "2 quạt gió".
    Trước khi đi xem thì nhà e cũng thích Sharp vì nhà đang dùng 1 con Sharp nhỏ chạy rất ngon, nhưng bạn tư vấn nói riêng công nghệ sbs thì Sharp dùng ruột của Electrolux TQ??? nên nhà e mới chuyển hướng sang 2 em phía trên.
    Em đang bối rối quá, bác tư vấn giúp em với!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xmentc Xem bài viết
    Bác Thi ơi, giúp em với. Bà xã em đang bồ kết mấy cái tủ lạnh sbs (ko khoái loại 4 cánh hay 6 cánh). Vợ chồng em lượn lờ ngoài stđm mấy hôm thì giờ đang phân vân mấy em này, bác tư vấn giúp em với:
    1. Hitachi R-S700PGV2(GBK) màu đen, giá HC là 34tr9, trừ khuyến mại là 33tr9
    2. Samsung RS552NRUASL/SV, giá 30tr9, ck còn khoảng 24tr
    Con SS thì vừa với ngân sách nhà e hơn, nhưng vì xuất xứ TQ nên e hơi chùn tay. Em Hit thì hơi cố tí, nhưng nghe nhiều ng bảo tủ lạnh Japan ngon hơn korea nên nếu nó tốt hơn thật thì e cũng cắn răng 1 lần. Bạn bán hàng thì khuyên e lấy SS vì "công nghệ của SS là 2 động cơ chạy độc lập", tiên tiến hơn các hãng khác chỉ là "2 quạt gió".
    Trước khi đi xem thì nhà e cũng thích Sharp vì nhà đang dùng 1 con Sharp nhỏ chạy rất ngon, nhưng bạn tư vấn nói riêng công nghệ sbs thì Sharp dùng ruột của Electrolux TQ??? nên nhà e mới chuyển hướng sang 2 em phía trên.
    Em đang bối rối quá, bác tư vấn giúp em với!!!
    LG hay SS dòng SBS mà giá dưới 30tr thì đa số toàn hàng made in CN thôi (ngay cả dòng 6 cánh của Toshiba cũng made in CN nhé), hàng này còn xuất ngược sang Nhật hay Hàn cạnh tranh trực tiếp với hàng Nhật hay Hàn luôn chứ không cứ gì ở VN như vậy đâu, chùn hay không chùn tay thì vẫn chỉ có thế.

Ở tầm 30tr mà nói, LG có dòng door in door là LG GR-R267LS; SS có Samsung RS552NRUASL; Hitachi có R-S700PGV2 (model rẻ nhất trong dòng này của Hitachi, nếu dc thì đằng nào cũng cắn ruột thì lấy cái 3 cánh R-M700PGV2 ấy, đắt hơn thêm 3tr nữa, call xem thằng nào rẻ thì hốt)

Quan điểm cá nhân, anh vote cho R-M700PGV2.

Albert Einstein
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)