TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em đang dùng đang dùng 2 con ftxd35dvma và ftxd25hvmv thấy khá hài lòng, muốn lắp thêm con nữa, thấy con ye12rkh va ftxm35 giá tốt hơn mà gas r410 va r32 nên phân vân

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bác a. Nhà em đang dùng đang dùng 2 con ftxd35dvma và ftxd25hvmv thấy khá hài lòng, muốn lắp thêm con nữa, thấy con ye12rkh va ftxm35 giá tốt hơn mà gas r410 va r32 nên phân vân
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Greetkind Xem bài viết
    Cảm ơn bác a. Nhà em đang dùng đang dùng 2 con ftxd35dvma và ftxd25hvmv thấy khá hài lòng, muốn lắp thêm con nữa, thấy con ye12rkh va ftxm35 giá tốt hơn mà gas r410 va r32 nên phân vân
    Dùng gas 410 ấy nó mát sâu hơn. Gas 32 mới quá chưa biết thế nào, sau này nạp bổ sung lại khó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonspvn Xem bài viết
    Bác Thi ơi theo tư vấn của bác em đã lấy con Toshiba 13kcv, sau 1 thời gian sử dụng thì em thấy máy chạy khá êm nhưng cục nóng kêu to hơn lúc đầu ạ. Hôm nay cái đèn operation nó cứ hiện không tự ngắt sau thời gian chạy cho khô giàn nóng em reset lại cũng vẫn vậy. mà trong quá trình chạy em thấy có hôn để 29độ mà rét run mà có hôm quên để 27 độ và vãn nóng toát mồ hôi bác ạ. Vậy bác cho em hỏi là có phải trong quá trình lắp thợ lắp không chuẩn không ạ?
    Bác cho em hỏi thêm là giờ em muốn mua cho bố mẹ 1 bộ điều hòa, nhưng chất lượng thợ ở nhà không tốt họ không hút chân không ạ, mà nếu mình bắt phải có thì em thấy họ mang tới cái máy cũ lắm cũng thấy bật nhưng không biết có hút được không. phòng bố mẹ em rộng khoảng 16.5 m mặt tiền rộng 4.2m cao 3.6m mái có lợp chống nóng nhưng chiều vẫn bị chiếu,có cửa kính rộng khoảng 5m2 có rèm che ạ, em đang định lấy máy 12000btu nhưng em đang phân vân là với điều kiện thợ như vậy thì có nên lấy máy inverter dùng gas r410a hay lấy điều hòa non inverter ạ, vì máy inverter bắt buộc phải hút chân không mà do đặc thù thợ nên không hút thì nên lấy cái nào ạ. vì nếu mà máy inverter mà lắp không đúng kỹ thuật dẫn đến hao hụt gas và hỏng phải linh kiện đắt khó sửa chữa thì có vẻ không tiết kiệm phải không bác?
    - Calling to Toshiba for service as soon as possible
    - 16.5x4.2x3.6=249.48 m3 ! Verry big for an air conditioner! 3 x 12000 Btu air conditioners or 2 x 18000 Btu air conditioners are required! The worst case ( if you have not egh money) is to use 2 x 12000 Btu air conditioners!

Bác thi ơi làm ơn tư vấn giúp em với, em đang phân vân giữa 3 modem nay FTXM35, YE12RKH và FTXD35 nên mua loại nào hả bác
    Nhà em đang dùng đang dùng 2 con ftxd35dvma và ftxd25hvmv thấy khá hài lòng, muốn lắp thêm con nữa, thấy con ye12rkh va ftxm35 giá tốt hơn mà gas r410 va r32 nên phân vân
    - Panasnonic YE12RKH-8 is the best in this group! No.2 is Daikin FTXD35. But if you are living in the countryside; Daikin is No.1 because it is very easy to installation!
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    - 16.5x4.2x3.6=249.48 m3 ! Verry big for an air conditioner! 3 x 12000 Btu air conditioners or 2 x 18000 Btu air conditioners are required! The worst case ( if you have not egh money) is to use 2 x 12000 Btu air conditioners!

- Panasnonic YE12RKH-8 is the best in this group! No.2 is Daikin FTXD35. But if you are living in the countryside; Daikin is No.1 because it is very easy to installation!
    Ftxd35 run with R410A gas will easy adding. The price appro 12 min 9
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhờ Bác Thi tư vấn giúp em.
    Em dự định lắp diều hòa cho phòng khách + phòng bếp chung cư rộng tầm 35m2 không có ánh nắng trực tiếp chiếu vào thì nên lắp loại công suất bao nhiêu? và loại nào thì hợp lý trong tầm tiền khoảng 15 triệu? Em cám ơn bác nhiều!!!!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeutri Xem bài viết
    Em dự định lắp diều hòa cho phòng khách + phòng bếp chung cư rộng tầm 35m2 không có ánh nắng trực tiếp chiếu vào thì nên lắp loại công suất bao nhiêu? và loại nào thì hợp lý trong tầm tiền khoảng 15 triệu? Em cám ơn bác nhiều!!!!
    Mitsu Heavy SRK19CLS is the best! (14.7 milion VND)
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hgkvn Xem bài viết
    Ftxd35 run with R410A gas will easy adding. The price appro 12 min 9
    FTXS run with R410a gas
    FTXD run with R22 gas. Up to now, this model is end of life!

Albert Einstein
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thank you very much for your help
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeutri Xem bài viết
    Mitsu Heavy SRK19CLS is the best! (14.7 milion VND)
    Phòng khách nên sử dụng ít và cần mát nhanh nên theo mình thì nên lắp hẳn 24CK hoặc 25CKS như thế mới đủ công suất.
    19CLS sợ hơi đuối, khi khách vào phòng khá lâu rồi mới hạ hỏa được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

oh sorry
    FTXD35HVMV 12000BTU 2chieu Inveter Ga22

FTXS run with R410a gas
    FTXD run with R22 gas. Up to now, this model is end of life!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ Bác tư vấn giúp em, em dự định lắp điều hòa cho phòng ngủ khoảng 33m3, tường bj nắng chiếu trực tiếp vào buổi chiều, vậy em lắp con Daikin FTKS25 có đủ công suất không hay phải cao hơn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhvan2109 Xem bài viết
    Nhờ Bác tư vấn giúp em, em dự định lắp điều hòa cho phòng ngủ khoảng 33m3, tường bj nắng chiếu trực tiếp vào buổi chiều, vậy em lắp con Daikin FTKS25 có đủ công suất không hay phải cao hơn?
    Với dt phòng này phải dùng máy 18000 mới đủ cs
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bác cho em hỏi em đang cần lắp 3 máy lạnh cho 3 phòng với diện tích lần lượt là

Phòng 1: khoảng 28m2, hướng đông bắc
    Phòng 2: khoảng 18m2 hướng nằm quay lưng với phòng 1.
    Phòng 3: khoảng 13.5m2 cùng hướng với phòng 2

các bác tư vấn giúp em nên chọn máy lạnh loại nào thì ổn ạ. Đối với phòng 1 em chọn 1hp, phòng 2, 3 chọn 0.5hp hoặc 0.75hp thì có đủ không ạ. Em dự định chọn Toshiba cho cả 3 phòng, các bác tư vấn giúp em nên chọn model nào thì ok ạ. Em cám ơn các bác rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niczzi Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi em đang cần lắp 3 máy lạnh cho 3 phòng với diện tích lần lượt là

các bác tư vấn giúp em nên chọn máy lạnh loại nào thì ổn ạ. Đối với phòng 1 em chọn 1hp, phòng 2, 3 chọn 0.5hp hoặc 0.75hp thì có đủ không ạ. Em dự định chọn Toshiba cho cả 3 phòng, các bác tư vấn giúp em nên chọn model nào thì ok ạ. Em cám ơn các bác rất nhiều.
    1: 18000; 2: 12000; 3: 9000
    Khg có loại o.5hp nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác Hgk cho em hỏi 18000 là cái gì ạ, công suất của máy lạnh ạ? bác tư vấn giúp em mã model để em tham khảo với ạ. Cám ơn bác
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vâng, em cám ơn bác Thi nhiều!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Bác Hgk cho em hỏi 18000 là cái gì ạ, công suất của máy lạnh ạ? bác tư vấn giúp em mã model để em tham khảo với ạ. Cám ơn bác
    Bên mình khg có Toshiba nên khg tư vấn đx.
    Thì đang nói đến cs máy lạnh chứvsao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác tư vấn giúp, em đang muốn mua 2 cái điều hòa,
    Tầng 1 10m x 3m trần cao 3m
    Tầng 2 7m6 x 3m2 trần cao 2.5m
    Em đang muốn lắp loại điều hòa 1 chiều, Nhà e hướng tây bắc, trong ngõ, không bị nắng chiều vào và nhà 2 bên cao hơn che ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhang281 Xem bài viết
    Trong thời điểm hiện nay, nhà mn chon lọa ĐIều hòa Mitsu là hợp lý nhất
    mn phải nói là mn mua loại 1 chiều hay 2 chiều, dòng cơ hay inverter, mục đích sử dụng từng phòng? mình mới tư vẫn và đưa ra 1 số model cho mn lựa chọn chứ
    Minhhang ơi em chọn mua loại inverter 1 chiều, mục đích sử dụng chỉ đơn giản để ngủ thôi ạ, em muốn chọn toshiba cho đồng bộ cả 3 phòng, Minhhang xem tư vấn chọn giúp mình model nào nhé.

Nếu cùng tầm tiền mà có model ổn hơn toshiba về hiệu năng và sử dụng thì Minhhang tư vấn cho em đi tham khảo xem sao.

Mà sao em thấy đồ điện máy điện lạnh ở HN lại rẻ hơn HCM nhỉ. Như model máy giặt Elextrolux EWF14012 em thấy mọi người bảo HN chỉ tầm hơn 16tr vậy mà hôm trước em vào NK đến tận 18tr200.

Em đang trong giai đoạn hoàn thiện nhà nên đang cần mua 3 máy lạnh, 1 tủ lạnh, 1 máy giặt, 1 máy sấy, mà bữa giờ em đi xem loạn cả óc. Nhà em đang tính là giá ở HN tốt chắc em liều 1 chuyến làm 1 đơn hàng chuyển vào HCM quá.