TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào anh Thi,

Anh cho em hỏi :
    - Phòng ngủ rộng 15m2, cao 3,1m, kín gió, không bị chiếu nắng trưa chiều. Nếu dùng máy điều hoà 2 chiều có inverter thì có dùng được loại 1 HP hay không & dùng hãng nào, mã số nào ?

Cám ơn anh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LiveView Xem bài viết
    Chào anh Thi,

Anh cho em hỏi :
    - Phòng ngủ rộng 15m2, cao 3,1m, kín gió, không bị chiếu nắng trưa chiều. Nếu dùng máy điều hoà 2 chiều có inverter thì có dùng được loại 1 HP hay không & dùng hãng nào, mã số nào ?

Cám ơn anh.
    Dùng loại 1HP cũng được, tuy có hơi thiếu công suất so với tiêu chuẩn (9-12m2 cho máy 1HP) nhưng không đáng kể lắm.
    Nếu tiền dư dả hơn thì bạn nên chọn loại 12000BTU cho thoải mái, làm mát nhanh hơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ cho xin tư vấn với ạ!
    Hiện phòng làm việc của bên em tầm 50M2 thì mình nên chọn máy như thế nào ạ? Phòng có cửa kính hướng có thể dón nắng lúc 12h và khi đông người tầm 9 người đa số đều sử dụng laptop xách tay. Như vậy thì em nên chọn của hãng nào ạ? Công xuất cỡ bao nhiêu ạ?
    Cám ơn anh.
    Khoaquan.vn chuyên mua bán laptop cũ giá rẻ, laptop xách tay cao cấp tại tphcm
    Email: laptopxachtaykhoaquan.vn@gmail.com
    Địa chỉ: 455A Huỳnh Văn Bánh, Phường 13, Quận Phú Nhuận, TP Hồ Chí Minh
    SĐT/Hotline 077.33.33.338
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con LG V24 ENF dùng có đc ko các bác?
    Các bác tư vấn cho con 24 000 Btu giá tầm 15-16 nhé. Thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang định mua con daikin 9000btu inverter 2 chiều fth 25mv cho phòng 10m2 có đc ko bác

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhờ mn tư vấn,mình đang phân vân 2 model FTKQ25 của dalkin và Pấnonic AR10RYFTAURNSV
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nhờ các anh tư vấn giúp em, em đang cần lắp 2 máy 18.000 BTU 1 máy 12.000 BTU em dùng của Daikin hay Mitsubishi Heavy đợt này thì tốt ạ (Nhà cũ của em đang dùng Mitsubishi Heavy loại 35ZJ em thấy khá ổn)
    2 Phòng to nhà em 55m3 1 phòng nhỏ 30m3
    Tiện thể cho em hỏi luôn là ở Hà Nội mua và lắp chỗ nào uy tín, em muốn hàn ống đồng cho chắc chắn ạ
    • 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mùa nóng bức này cứ bật 24/24 cm nhỉ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà cháu mới lắp điều hoà cũ, cửa gió thổi ra đo đc nhiệt độ 16 độ C. Kiểm tra nhiệt độ của ống đồng to và nhỏ ở chỗ dàn nóng thì thấy ống to lạnh hơn khá nhiều so với ống nhỏ! Ko biết như vậy có phải là bình thường không ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ. Em đang định lắp thêm điều hòa ở phòng khách diện tích khoảng 19m2 cao 3,5m, tường 20 và không bị nắng trực tiếp. Bình thường thì rất mát những mấy hôm nắng 40 độ thì cũng không đỡ được. Em đang định lắp 1 máy 1,5HP và đang định chọn Panasonic CU/CS-PU12VKH-8 , không biết có ổn không ạ. Rất mong nhận được tư vấn của mọi người.Em cám ơn !