TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungsonmy93 Xem bài viết
    máy điều hòa nhà mình hay hết gas thì cách nào giải quyết tốt nhất bạn ơi?
    Thông thường nếu lắp đặt đúng thì hầu như không hết gas bao giờ. Bạn gọi thợ đến kiểm tra xem có bị hở gas chỗ nào không (gần như là có ) rồi hãy bơm gas thêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Cố gắng kiếm cái Daikin 1 chiều Inverter 9.000BTU FTKS25GVMV là gần giá em mua nhất (tầm 10-11tr)
    Bác ơi, nếu em cố thêm 1-2 triệu nữa, bác cho em xin mã đh 2 chiều với ạ, em cảm ơn bác nhiều .
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Gia Bách Xem bài viết
    Bác ơi, nếu em cố thêm 1-2 triệu nữa, bác cho em xin mã đh 2 chiều với ạ, em cảm ơn bác nhiều .
    Thế em chọn sang Dakin FTXS25 hoặc Pana E9RKH-8 hoặc Pana Z9TKH-8;
    giá cũng xêm xêm nhau tầm 12.5-13tr đấy
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như em thì anh khuyên mua Toshiba Daiseikai RAS-H13G2KCVP-V.
    Thanks anh @nguyendinhthind về lời tư vấn. Sau khi cân nhắc 1 số điều kiện về giá, thương hiệu, chất lượng, .... em đã quyết định chọn mua Daikin FTKC35RVMV. Gía máy là 11.110.000 đ.
    • 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caen Xem bài viết
    Thanks anh @nguyendinhthind về lời tư vấn. Sau khi cân nhắc 1 số điều kiện về giá, thương hiệu, chất lượng, .... em đã quyết định chọn mua Daikin FTKC35RVMV. Gía máy là 11.110.000 đ.
    Mình cũng đang dùng daikin chưa dùng toshiba bao giờ, so với pana thì cái lạnh của daikin nó dễ chịu hơn. Dùng tốt cho người già và trẻ nhỏ. Mà giá con daikin bác mua ở đâu mà tốt thế ?
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

DK làm gì có cửa so với Pana và Toshiba về điều hòa dân dụng ? chỉ tin quảng cáo truyền miệng thì không được, nhiều người bị ăn quả đắng mua về điều hòa chất lượng kém hơi tí thì hỏng
    • 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhnh1976 Xem bài viết
    DK làm gì có cửa so với Pana và Toshiba về điều hòa dân dụng ? chỉ tin quảng cáo truyền miệng thì không được, nhiều người bị ăn quả đắng mua về điều hòa chất lượng kém hơi tí thì hỏng
    Tôi đang dùng chứ truyền miệng ở đâu ra cha.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoisuutap Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng daikin chưa dùng toshiba bao giờ, so với pana thì cái lạnh của daikin nó dễ chịu hơn. Dùng tốt cho người già và trẻ nhỏ. Mà giá con daikin bác mua ở đâu mà tốt thế ?
    Bạn thử vào Lazada kiếm coi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi ơi em đã mua máy Pana U12TKH rồi, giá hơn 13tr tí gồm cả lắp đặt các kiểu.
    Nhưng mà lúc lắp mới biết hóa ra ống đồng chờ nhà em lại là ống 6-10 bác ạ Anh thợ lắp bảo dùng vẫn được, không ảnh hưởng lắm. Em cũng đành lắp chứ lúc đấy máy bê đến nhà rồi cũng chẳng đổi khác được.
    Lắp xong chạy thử cũng thấy mát, nhưng mà không hiểu sao ở đáy cục nóng có một lỗ tròn thấy nước cứ nhỏ giọt ra ý bác ạ, nhỏ liên tục cứ tầm 1 giây 1 giọt hoặc hơn. Em gọi hỏi anh thợ anh ý bảo như thế bình thường, do gas lạnh nên cục nóng đổ mồ hôi thôi. Em vẫn thấy hoang mang lắm, không biết nhỡ có sai sót gì máy lại hỏng hóc thì khổ. Bác tư vấn giúp em với ạ.
    Thêm nữa là máy em đã hút chân không trước khi nạp gas rồi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi busno49 Xem bài viết
    Bác Thi ơi em đã mua máy Pana U12TKH rồi, giá hơn 13tr tí gồm cả lắp đặt các kiểu.
    Nhưng mà lúc lắp mới biết hóa ra ống đồng chờ nhà em lại là ống 6-10 bác ạ Anh thợ lắp bảo dùng vẫn được, không ảnh hưởng lắm. Em cũng đành lắp chứ lúc đấy máy bê đến nhà rồi cũng chẳng đổi khác được.
    Lắp xong chạy thử cũng thấy mát, nhưng mà không hiểu sao ở đáy cục nóng có một lỗ tròn thấy nước cứ nhỏ giọt ra ý bác ạ, nhỏ liên tục cứ tầm 1 giây 1 giọt hoặc hơn. Em gọi hỏi anh thợ anh ý bảo như thế bình thường, do gas lạnh nên cục nóng đổ mồ hôi thôi. Em vẫn thấy hoang mang lắm, không biết nhỡ có sai sót gì máy lại hỏng hóc thì khổ. Bác tư vấn giúp em với ạ.
    Thêm nữa là máy em đã hút chân không trước khi nạp gas rồi ạ.
    Nếu ống 6/10 thì bác lắp con daikin 12k là đúng chuẩn. Còn pana mà cục nóng chảy nước như thế là bình thường nhé bác. Nếu ko an tâm bác có thể gọi lên TTBH của pana hỏi. Câu trả lời vẫn thế thôi .
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người và bác Thi cho em hỏi em đang phân vân giữa 2 máy Pana CU/CS-U9SKH-8 và Pana CU/CS-U9TKH-8
    cho em hỏi 2 loại khác nhau chỗ nào ah? em thuê nhà có sẵn máy lạnh cũ nên em tính mua thay thế cho tiết kiệm điện thì ống đồng có sẵn phù hợp không? máy lạnh cũ là samsung 1hp, em cám ơn trước
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang tính mua mà không biết giá máy lạnh giờ ra sao. Thằng này nó nói 8 chai cho máy lạnh inverter là rẻ có đúng ko các cụ?

http://egiadung.vn/threads/n%C4%83m-...%BB%81m.66254/
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nikkidang Xem bài viết
    Em đang tính mua mà không biết giá máy lạnh giờ ra sao. Thằng này nó nói 8 chai cho máy lạnh inverter là rẻ có đúng ko các cụ?

http://egiadung.vn/threads/n%C4%83m-...%BB%81m.66254/
    Những con này em cứ mua dư 1 bậc công suất thì xài mới được. VD đáng ra là xài máy 9000 thì em mua máy 12000....

Nên nhớ cái châm ngôn: Tiền nào của đấy, chưa bao giờ là thừa.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viettranquang Xem bài viết
    Mọi người và bác Thi cho em hỏi em đang phân vân giữa 2 máy Pana CU/CS-U9SKH-8 và Pana CU/CS-U9TKH-8
    cho em hỏi 2 loại khác nhau chỗ nào ah? em thuê nhà có sẵn máy lạnh cũ nên em tính mua thay thế cho tiết kiệm điện thì ống đồng có sẵn phù hợp không? máy lạnh cũ là samsung 1hp, em cám ơn trước
    Dòng U9TKH-8 thì ở cục lạnh cánh gió mở hướng lên giống Daikin và Toshi, còn U9SKH-8 thì cánh gió truyền thống hướng xuống. Ngoài ra thì khác biệt về ga R32 vs R410A

Cả 2 dòng này đều yêu cầu ống ga và ống lạnh đều phải là loại dày trên 0.6 ly. ( Pana có ghi rõ trên hướng dẫn luôn đấy). Vì thế ống mới hay cũ thì bảo thợ nó check cho rồi hãy dùng.

Albert Einstein
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dòng U9TKH-8 thì ở cục lạnh cánh gió mở hướng lên giống Daikin và Toshi, còn U9SKH-8 thì cánh gió truyền thống hướng xuống. Ngoài ra thì khác biệt về ga R32 vs R410A

Cả 2 dòng này đều yêu cầu ống ga và ống lạnh đều phải là loại dày trên 0.6 ly. ( Pana có ghi rõ trên hướng dẫn luôn đấy). Vì thế ống mới hay cũ thì bảo thợ nó check cho rồi hãy dùng.
    Em cám ơn bác Thi 2 dòng đó đều hết hàng rồi cho em hỏi dòng Pana CU/CS-VU9SKH-8 này dc ko ah?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viettranquang Xem bài viết
    Em cám ơn bác Thi 2 dòng đó đều hết hàng rồi cho em hỏi dòng Pana CU/CS-VU9SKH-8 này dc ko ah?
    OK e nhé. Mà dòng VU giá cao, em tính xem lấy máy 12000 thì hay hơn. Có thể xài S12TKH-8

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bác tự vấn giúp 2 e này lên chọn em nào
    Samsung Interver AR09MCFHAWKNSV 1HP 5tr2 mới
    Mitsubishi Heavy 1.0 HP SRK10YN-S5 6tr6 đã dùng còn bảo hành
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hesitate Xem bài viết
    các bác tự vấn giúp 2 e này lên chọn em nào
    Samsung Interver AR09MCFHAWKNSV 1HP 5tr2 mới
    Mitsubishi Heavy 1.0 HP SRK10YN-S5 6tr6 đã dùng còn bảo hành
    Nên lấy máy 1,5Hp nếu muốn mua hàng rẻ.

Albert Einstein
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Pana CU/CS-VU9SKH-8 - con này vô địch về làm lạnh tuyệt vời
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn giúp em, e định lắp điều hoà 2 phòng ngủ, 1 phòng 10m2, 1 phòng 14m2. Nhà đã có đường ống đồng chạy trước rồi ạ. Nhờ bác tư vấn giúp em, giờ phải kiểm tra ống thế nào? Em định lắp mitsu heavy dòng invert thì lắp model nào ổn hả bác? Rất mong sớm nhận được hồi âm của bác, cám ơn bác nhiều a