TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 386 Bài viết

• 2,789 Được cảm ơn

Các bác làm ơn tư vấn gấp giúp em với ạ, nhà em chung cư, muốn lắp phòng khách khoảng 42m, trần cao 3,2m, chi phí tầm dưới 20tr thì nên mua điều hòa loại nào và nếu được cho em cái địa chỉ có uy tín để mua ạ. Em cảm ơn các bác nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 147 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác thi ơi, nhà em lắp con pana S9RKH8 được khoảng 1 tháng, bình thường chạy cực êm, hôm qua xài thấy dàn lành nó chạy cứ kêu xè xè rất khó chịu. Với dàn mũ bên ngoài và dưới thân máy nó bị đóng bụi với vết ố loan lỗ, vậy là bình thường hay có vấn đề gì không bác, em có nên báo hãng xuống kiểm tra không bác. Mới có 1 tháng là phát bệnh rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Danchungcu Xem bài viết
    Các bác làm ơn tư vấn gấp giúp em với ạ, nhà em chung cư, muốn lắp phòng khách khoảng 42m, trần cao 3,2m, chi phí tầm dưới 20tr thì nên mua điều hòa loại nào và nếu được cho em cái địa chỉ có uy tín để mua ạ. Em cảm ơn các bác nhiều lắm.
    Với diện tích nhà bạn thì phải dùng tới em 24000BTU mới đủ. Tham khảo em Mitsu Heavy SRK25CKS
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 2,789 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn bác ạ.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hgkvn Xem bài viết
    Sáng nay vừa phải chạy về nhà xử lý em điều hòa Mitsu 28HG xong.
    Lý do: Bật asttomat lên máy chỉ nháy hai đèn Run và Econo rồi lại tắt phụt. Khi tắt át thì cũng hai đèn này nháy lên cái rồi lại tắt phụt.
    Gọi cho CSKH Mitsu báo lỗi, anh CSKH hướng dẫn mở mặt máy và kiểm tra xem dây điều khiển có bị đứt khg. Nhân tiện vệ sinh luôn cái lưới lọc bị bẩn. Dây khg sao cả, và lắp lại như cũ.
    Sẵn có tý nghề thợ điện và đồng hồ đo, lấy ra đo đo đếm đếm.
    Thôi đi tong rồi, một cực của atttomat không thông rồi. Chỉ còn được một cực nóng thôi.
    Thế là lấy at khác thay vào, lại chạy phe phé. Gọi điện báo với CSKH là khg phải cho người qua xem nữa.

P/s: Các mẹ lưu ý nhé, khi lắp ĐH nên mua loại at tốt (nếu được tự đi mua ở hàng điện nước ấy), đừng để thợ lắp cái att đểu của LG màu đen dễ hỏng lắm. Tốt nhất nên mua loại at của Hager, LS, ..hoặc at xịn của Pháp, Đức
    If you choose cheap aptomat, you should look for the Aptomat of Lioa, and if conditions permit, the aptomat of Hanger, Siemens ... always a good choice.

Trích dẫn Nguyên văn bởi an12toanhvt Xem bài viết
    em vừa xem lại rồi, đúng là R410A bác ạ, lúc xem trên trang PICO em cũng thấy lạ, điều hoà cao cấp mà lại xài R22, nhà em có trẻ nhỏ thì nên xài Mitshu hay Pana hả bác, e thấy Pana có mấy chế độ chống khô da, không biết Mitshu có đỡ khô không
    The inverter air conditioner contains anti-dryness (small dehumidification) mode because they adjustable cold air that caused the steam sucked vigorously as normal air conditioner.

Trích dẫn Nguyên văn bởi magicvn Xem bài viết
    Bác Thi tư vấn giúp em với ạ. Em thuê ở chung cư tầng 27, căn này khá mát và chỉ có ít nắng buổi sáng chiếu vào. Nhưng mấy hôm vừa rồi nắng nóng sợ quá với lại sắp sinh cháu nên e định lắp điều hòa 9000btu cho phòng 10m, e phân vân midea, fujuki, gree...loại nào giá rẻ khoảng 6trieu mà dùng được ạ. Nhờ bác tư vấn giúp. Cảm ơn bác
    The air conditioner is suitable for your house (in this price range) have several of the following: Mitsu Heavy SRK 09CRR (R410a); Daikin FTNE25MV1V9 (R410a) (from 6.5-7.3 milion vietnam dong)

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthuongyt Xem bài viết
    Bác thi giúp m với.mình định lắp điều hòa cho phòng bố mẹ,phòng tầm hơn 40m3,phòng mát mẻ ko bị ánh nắng. mình lựa chọn mẫu panasonic 2 chiều inverter YE9RKH8 - ở siêu thị hc.giá 11,3 t mà chưa tính công lắp đặt. bác thấy mẫu này có được không? với giá tầm như vậy thì có lựa chọn nào tốt hơn không ạ? m chọn máy inveter vì ông bà sắp đón cháu nhỏ về chơi lâu.hj.
    m biết là mua ở siêu thị tuy đắt nhưng vẫn với tâm lý là yên tâm hơn mua cửa hàng ngoài.hj
    cho mình hỏi thêm là khi lắp đặt có cần phải hút chân không ko ạ? vừa rồi m lắp pana e12rkh8 mà thấy thợ không hút,hỏi thị họ bảo là chỉ hút khi thay ga mới thôi,họ chỉ vặn ga đuổi khí thôi.m không biết gì về điều này nên đành chịu.không biết điều đó có làm ảnh hưởng gì không?
    mong bác giúp m! thank!
    - This model is good, better than a series Daikin FTXM or series ZMP Mitsu Heavy.

- Like all first consultation #1, without vacuum, the cooling capacity of air conditioning will be reduced after 3 years. Therefore, I advise you sincerely ask them to vacuum for your air conditioner.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganbv Xem bài viết
    Chào bác Thi.
    Em có vài băn khoăn mong bác giải đáp. Phòng em rộng 25m2, cao3m. Năm 2013 đã lắp điều hòa Daikin inverter 12000BTU, 2 chiều, gas R22.
    Đến đợt nóng lần này của HN, em thấy máy không làm lạnh, gọi thợ đến họ báo bị rò ga nhưng chỉ bơm và xiết lại rắc co chỗ đầu nối ống đồng.
    Khi thợ về, em băn khoăn là vì em có 1 ĐH cũng như vậy ( chỉ khác là 9000BTU), đã lắp 7 năm mà đến giờ vẫn chưa gặp trục trặc gì, không phải làm gì ngoài vệ sinh tấm lọc cục lạnh.
    Em tháo ốp ở đầu cục nóng, kiểm tra mới thấy thợ lắp Đh này ẩu ( thợ lắp và thợ nạp ga cùng là 1 người) vì:
    - Cục nóng chỉ cách tường gần 10cm( vì dùng giá nhỏ)
    - Làm hơi xoắn và gập nhẹ ống đồng to;
    - Sử dụng ống bảo ôn đểu và chỉ dùng 1 ống chung cho cả 2 ống đồng. Phần bảo ôn cao su màu đen bị chảy biến dạng làm đen cả ống đồng;
    - Có hiện tượng hơi nước bám và đọng thành giọt lớn ở đầu nối với cục nóng ( cả hai ống)
    - Mặt trong ốp có dấu vết của dầu bị chảy ra đã khô cả một mảng, lan cả xuong đáy cục nóng.
    HIện tại máy vẫn làm lạnh, kiểm tra nhiệt độ đầu ra của ĐH khi chạy Powerfull chỉ dao động trong khoảng 16-17độC.
    Các thắc mắc của em:
    1. Theo HD ở bài 1 của anh thì máy chọn cần tới 2,5HP, nhưng em thấy mùa nóng năm ngoái máy nhà em khi làm việc không bị đuối, ( Cục nóng vẫn có khoảng thời gian chạy và nghỉ như đh cũ đã lắp)
    2. Cục nóng chỉ cao hơn cục lạnh 10 cm, có cần làm bẫy dầu không ( hiện tai không có, phần ống đồng chỉ dài khoảng 1,5m )
    3. Cục nóng không bị ánh nắng chiếu vào, vì sao phần cao su bảo ôn lại bị mủn ra, đóng két vào ống đồng? Có cần thay và đi riêng bảo ôn. Phần ống đồng bị gập có nên gò lại hay thay luôn một thể
    4, Vì sao có hiện tượng dầu chảy ra, có phải là phần dầu thất thoát từ gas bị rò. Nếu vậy có phải bổ sung như với ĐH của ô tô?
    5. Nhiệt độ đầu ra của ĐH khi chay Powerfull như thế đã được chưa?
    Trân trọng cảm ơn bác vì những gì bác đã và đang chia sẻ với cộng đồng.
    1. Like all first consultation #1, you should choose 2Hp inverter air conditioner is the best.
    2. You should make the oil trap
    3. Insulation for each pipeline should be wrapped separately. You also need to cover outdoor unit by a small foam, this is good for durability of your equipment.
    4. This problem is must recheck; you should check the amount of gas, check the gas pressure. If the amount of gas lost much, your conditioning may be added cooling oil.
    5. The output temperature is so good, so you can not do the step 1.2.3.4 immediately.

Trích dẫn Nguyên văn bởi antu825 Xem bài viết
    Nhờ các bác tư vấn giúp.
    Phòng nhà e tầm 25m2, trần cao 4m.
    E đang tính mua điều hòa 2 chiều, nhưng đang phân vân 18000 và 12000.
    Chỉ sợ mua 12000 về làm mát lâu mà hại máy hơn, mà 18000 thì giờ vẫn đắt quá.
    Thêm nữa là giờ nên mua Inverted hay non-Inverted thì hơn vậy các bác?
    Thank mọi người
    Like all first consultation #1, inverter air conditioner is better. You should choose 2HP model, which the price is about 20 milion Vietnam dong. The best model for you is Panasonic E18RKH-8.

Trích dẫn Nguyên văn bởi security_llll Xem bài viết
    tư vấn giúp em với ạ..nhà em ở nam trung bộ ạ hướng nhà là Tây Bắc..phòng mái tôn trần nhựa cao 3.5m diện tích phòng 12.5m2..có trẻ con 7 tuổi ạ...với tầm tiền 6-8 triệu nên lắp loại nào giúp em với
    For families with children; you can choose an air conditioner which have lower capacity cooling because the room temperature should not decrease too much. Air conditioner is best for yours is Mitsu Heavy SRK10 CLV (7.7 milion Vietnam dong, not including installing and secondary materials; total about 8.2 milion Vietnam dong)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuquyentd_bn Xem bài viết
    Bác Thi cho em hỏi
    Phòng nhà em rộng 12m2, cao 2m, phòng khá nóng, buổi chiều có mặt trời chiếu trực tiếp vào tường hướng tây. Chủ yếu dùng vào buổi trưa và buổi tối đi ngủ. Nhờ bác tư vấn cho máy một chiều thôi ạ
    1. Nhu cầu như vậy có nên dùng inverter hay không ạ?
    2. Nóng như thế nên dùng máy 9000btu hay 12000
    3. Nhờ bác chỉ ra cái máy trong tầm giá 10 triệu dùng ổn định, tiết kiệm nhất ạ.
    Tks bác!
    1. Like all first consultation #1, inverter air conditioner is better.
    2. You should choose 1HP model
    3. With about 10 million Vietnam dong,you should spend more money to buy the good airr conditioner as: Daikin FTKV25; Daikin FTKS25 (if you choose cooling air conditioner; about 11 milion); Daikin FTXS25; Panasnoic YE09; Panasnoic E09; Mitsu Heavy SRK25ZJ-S. (if you choose cooling and heating air conditoner; about 11-13 milion)

Lưu ý với các bố mẹ chút nhé. Đh dùng lâu dễ bị bẩn lưới lọc, khoảng một năm nên chịu khó bắc thang gỡ lưới lọc ra và vệ sinh.(lật mặt máy cục lạnh ngược lên là gỡ đc hai tấm.lưới lọc này). DÙNG bàn chải chải sạch bụi bẩn và màng bám bẩn, rửa lại bằng nước sạch sau đó lắp trở lại.
    Sau khi lắp xong sẽ cảm.nhận đc DH.chạy êm hơn và mát nhanh hơn hẳn do khí lưu thông đc thông thoáng hơn
    - You should clean the dust filter every month. If it's dusty you should do every week. It's very easy job to make your air in your home cleaner.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hqk134 Xem bài viết
    Mọi người cho e hỏi cái pana inverter (S9RKH-8) ở nhà tiếng quạt của cục nóng nó kêu vang qua cả phòng ngủ, h làm sao hạn chế nó. Kêu o o ko lớn nhưng khó chịu. Vách 20cm mà sao vẫn bị vang qua. Khoảng cách cục nóng lạnh cỡ 2m.
    Hay là do lỗ khoan để đi ống đồng, em có nhét xốp và dán băng keo bên ngoài, có cách nào bịt lỗ này đơn giản và hiệu quả không (em định mua đất sét nhét vào cho bịt kín ).
    Cảm ơn mọi người
    - You should call the service center to complain about this issue.
    - sealing the drilling holes; you can use the cement + sand...etc

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuthanika Xem bài viết
    Em cũng chuẩn bị sang nhà mới nên cần lắp điều hòa mới cho phòng loại 1200 btu, bác tư vấn giúp e loại dùng tốt với ạ vì e thấy nhiều người bảo nên mua hàng nhật nội địa mà dùng theo bác có nên hay không.Tầm giá thì dao động 20 tr đổ lại ạ
    - The old conditioner is always risky; so you should buy the new if egh money. 20 million Vietnam dong is egh for all good 12000 Btu air conditoner model of most good brands. Now, the choice is cooling air conditioner or cooling and heating one.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianhu303 Xem bài viết
    Em nhờ các bác tư vấn với ạ! Em cần lắp điều hòa cho phòng ngủ rộng 11m2, ở tầng 1, 3 mặt tường hướng Bắc, Tây, Nam. Em muốn lắp loại 1 chiều Inverter, kinh phí khoảng 10 triệu thì dùng của Pana, Daikin hay loại nào được ạ?
    Daikin FTKV25 or Daikin FTKS25 is the best for you.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthuongyt Xem bài viết
    các bác cho mình hỏi gấp. m mua đh panasonic ở siêu thị trần anh, họ nói là hàng nhập khẩu malaisia,mà sao mình nhìn cái tem trên cục mô tơ quạt ở cục nóng thấy ghi là made in china vậy?không biết trên máy nén có vậy không nữa ? ko dám bung máy hjj. chả lẽ lại hàng tàu sx sao!
    - They have a very big factory in China. Therefore many parts are production here, but you feel secure because it is still produced according to the best standards.

Trích dẫn Nguyên văn bởi magicvn Xem bài viết
    Nhà e mới lắp cái Daikin Invester 2 chiều, nhưng nó có 2 cái thanh giống như màng lọc lắp thêm vào mà e ko biết lắp ở đâu. Chả là nhà e mua của ông bác bán điều hòa ở quê, chuyển lên đây mới thuê thợ lắp nhưng có vẻ mấy ông thợ cũng amateur chả biết lắp cái này tnao. Bác nào chỉ em với ạ. Tks bác
    - That dust filter, installation in indoor unit, but without installing is okay.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mackenty Xem bài viết
    tình hình là em tìm hiểu mấy hôm nay,định lấy con daikinFTXS35 nhưng thấy dòng FTXM quảng cáo chất lượng cũng ổn mà chẳng khác nhau là mấy lại dùng ga R-32 giống hàng cao cấp 4 mấy triệu. mà lại rẻ hơn FTXS35 nên đang suy nghĩ vậy chủ thớt cho em hỏi nên chọn hàng FTXS35 hay FTXM??? và cho em biết khi lắp nên kiểm tra thợ lắp gì nhiều ạ. em dành dụm mãi mới dám mua máy ngon ngon về dùng cho lâu mà nó lắp vớ vẩn thì chết.mong anh chủ thớt và những bạn am hiểu chỉ mình với nhé.thank
    FTXS is the best. if you have not too much of money or you want to save money, you should choose Panasonic YE12RKH-8. This model is better model FTXM35 of Daikin. You should not believe too much in advertising.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Danchungcu Xem bài viết
    - As consultants in post #1 ; 2.5HP air conditoner model is best for you;
    - Mitsu Heavy SRK25CKS is good choose!

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenming Xem bài viết
    Bác thi ơi, nhà em lắp con pana S9RKH8 được khoảng 1 tháng, bình thường chạy cực êm, hôm qua xài thấy dàn lành nó chạy cứ kêu xè xè rất khó chịu. Với dàn mũ bên ngoài và dưới thân máy nó bị đóng bụi với vết ố loan lỗ, vậy là bình thường hay có vấn đề gì không bác, em có nên báo hãng xuống kiểm tra không bác. Mới có 1 tháng là phát bệnh rồi.
    - You call the service center as soon as possible.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Hôm nay bác Thi chuyển sang tư vấn tiếng Anh cơ đấy, thế thì các anh Tây lại thi nhau vào hỏi kinh nghiệm của Vn cho mà xem
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nhờ các bác tư vấn với ạ! Em cần lắp điều hòa cho phòng ngủ rộng 11m2, ở tầng 1, 3 mặt tường hướng Bắc, Tây, Nam. Em muốn lắp loại 1 chiều Inverter, kinh phí khoảng 10 triệu thì dùng của Pana, Daikin hay loại nào được ạ?

Anh Thi ơi, ngoài Daikin như anh tư vấn thì em có thể chọn Toshiba RAS-H10G2KCV-V được ko? Chẳng là lần trước em đã hỏi anh về điều hòa lắp cho nhà em và được anh tư vấn cho Toshiba loại 12.000btu rồi. Lần này em hỏi cho nhà bác em, bác em yêu cầu là "loại tốt nhất" nên em cũng ngại, phải cẩn thận một chút!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gianhu303 Xem bài viết

Anh Thi ơi, ngoài Daikin như anh tư vấn thì em có thể chọn Toshiba RAS-H10G2KCV-V được ko? Chẳng là lần trước em đã hỏi anh về điều hòa lắp cho nhà em và được anh tư vấn cho Toshiba loại 12.000btu rồi. Lần này em hỏi cho nhà bác em, bác em yêu cầu là "loại tốt nhất" nên em cũng ngại, phải cẩn thận một chút!
    - Series 9000 Btu; model Toshiba RAS-H10G2KCV-V is not good if compared with Daikin FTKV25 or Daikin FTKS25; but the price of this is also cheaper a lot(8.9 milion VND-at the lowest point/ 10.8 milon VND).

- Series 12000 Btu; model Toshiba RAS-H13G2KCV-V is the best.

if you want the best, You should recommend installation: Toshiba RAS-H13G2KCV-V (or Daikin FTKV25; Daikin FTKS25)

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

quote_icon Nguyên văn bởi chipbong1014 viewpost-right
    Chủ top ơi cho mình xin 1 lời tư vấn với!
    phòng mình nhỏ, đang có nhu cầu lắp máy điều hòa inventer 2 chiều, do có con nhỏ 8 tháng
    vậy nên lắp loại nào tốt và nên mua máy ở đâu đảm bảo, mình thấy nhiều hàng nhái cũng hãi lắm
    cám ơn chủ top nhiều

Mẹ Chipbong1014 đã lắp điều hòa chưa ? Thợ thuyền dưới đó lắp có cẩn thận không vậy ??
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    - Series 9000 Btu; model Toshiba RAS-H10G2KCV-V is not good if compared with Daikin FTKV25 or Daikin FTKS25; but the price of this is also cheaper a lot(8.9 milion VND-at the lowest point/ 10.8 milon VND).

- Series 12000 Btu; model Toshiba RAS-H13G2KCV-V is the best.

if you want the best, You should recommend installation: Toshiba RAS-H13G2KCV-V (or Daikin FTKV25; Daikin FTKS25)
    Em cảm ơn anh, thế là em yên tâm chọn Daikin rồi. Vì Toshiba H10G2KCV em search giá cũng hơn 11 triệu ah.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác thi cho e hỏi là nếu 20 tr thì nên xúc 1 chiều hay 2 chiều ợ...với lại có nên xúc hàng nội địa nhật mới không hay cứ hàng hàng pân phối ở cửa hàng siêu thị mà chiến ạ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuthanika Xem bài viết
    Bác thi cho e hỏi là nếu 20 tr thì nên xúc 1 chiều hay 2 chiều ợ...với lại có nên xúc hàng nội địa nhật mới không hay cứ hàng hàng pân phối ở cửa hàng siêu thị mà chiến ạ
    - Cooling and heating air conditioner is recomended.
    - 12000 Btu: Panasonic E12RKH-8; Mitsu Heavy SRK35ZJ; Daikin FTXS35 are good. The price of each product is about 14.5-15 milion VND.
    - At this price, the domestic product of Japan is not as good as the genuine product distributed in Viet Nam; it is about 35 milion VND or higher for a good product. And the good product distributed in Viet Nam which is manufactured in Japan is Daikin FTXZ; 40 milion VND for the cheapest product -model 9000 Btu!

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Thi ơi, em đọc tư vấn của bác mà thấy đầu óc mở mang được bao nhiêu.

Nhà em cũng đang định lắp điêu hòa, em ưng mấy con Daikin và Pana lắm nhưng mà gọi cho cửa hàng nào cũng bảo hết hàng. Em định lắp con 9.000 BTU, 1 chiều giá khoảng 8-9 triệu. Bác tư vấn giúp em xem ngoài hãng Daikin và Pana thì có con nào phù hợp với nhà em không ạ?

Em cảm ơn Bác nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeuHuong Xem bài viết

Nhà em cũng đang định lắp điêu hòa, em ưng mấy con Daikin và Pana lắm nhưng mà gọi cho cửa hàng nào cũng bảo hết hàng. Em định lắp con 9.000 BTU, 1 chiều giá khoảng 8-9 triệu. Bác tư vấn giúp em xem ngoài hãng Daikin và Pana thì có con nào phù hợp với nhà em không ạ?

Em cảm ơn Bác nhiều ạ.
    Còn em Mitsu heavy nữa đấy
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em cảm ơn Bác nhiều ạ.
    Toshiba H13G2KCV 1.5Hp is also good; it is not more expensive than all of good 9000 Btu Air conditoner. I advice you to select this model. The cooling air speed is faster while consuming less power as 9000 Btu model.

In Ho Chi Minh City, the price of this is about 12.6 milion VND.

Albert Einstein
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Toshiba H13G2KCV 1.5Hp is also good; it is not more expensive than all of good 9000 Btu Air conditoner. I advice you to select this model. The cooling air speed is faster while consuming less power as 9000 Btu model.

In Ho Chi Minh City, the price of this is about 12.6 milion VND.
    bác viết tiếng việt đi cho anh em dễ hiểu ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mà Mitsu heavy thì nên chọn em nào hả bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn em Mitsu heavy nữa đấy
    Mitsu heavy thì cụ thể là con nào hở bác
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mà Mitsu heavy thì nên chọn em nào hả bác?
    All of Serries Mitsu Heavy SRK....YL-S are good. For example: MITSUBISHI HEAVY SRK10YL-S (10.7 milion VND)-9000 Btu ; MITSUBISHI HEAVY SRK13YL-S (12.9 milion VND)-12000 Btu

but the better is: Daikin FTKS25GVMV (11.1 Milion VND)-9000 Btu; Daikin FTKV25NVMV (11.7 milion VND)-9000 Btu and Toshiba RAS-H13G2KCV (12.6 milion VND)-12000 Btu.

- Most of the rooms are required to install a 1.5 HP inverter air conditioner.

Albert Einstein