TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 196K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang quan tâm điều hòa đứng,nhà em khoảng gần 40m2,có phòng khách lửng.E định để điều hòa ở phòng khách để cho mát xuống dưới phòng ăn .Giờ có loại nào vừa tiền mà dùng tốt ko ạ,chứ daikin em thấy giá chat quá,chắc nhà em cũng phải dùng loại 26000
    3qZqr1f3qZqp7

ChinSu : NB:3,2kg --- 1M:4,8kg ---- 2M : 5,4kg --- 3M: 6,6kg ---- 4M : 7,2kg ---- 5M :8,1kg --- 6M : 9kg --- 7M:9,5kg --- 8M : 9,8kg --- 9M : 9,3kg --- 13M : 11kg --- 28M :13.3kg

MinSu : NB:3kg --- 1M:4,2kg ---- 2M : 5,3kg --- 3M : 6,1kg --- 4M :6,8kg --- 5M :7,2kg ---- 6M: 7,5kg --- 7M :7,7 --- 8M : 7,9 --- 9M : 8,1kg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks anh Thi đã tư vấn. Anh cho em hỏi thêm 1 phòng như này:
    Phòng 12m2 tường 20 cao 3.6m nắng chiếu 1 mặt tường buổi chiều thì lắp cái nào ổn ạ
    Kinh phí phòng này thì chỉ có 9tr tiền máy thôi ạ (cả máy + công cố gắng <10tr ạ)
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác cho em xin 1 vài địa chỉ bán và lắp điều hòa uy tín đc ko ạ? Các siêu thị điện máy em thấy giá cũng ko rẻ mà nhiều người kêu hậu mãi kém nên em đang hoang mang ko biết mua ở đâu
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    1 cạnh bị nắng chiếu, nhà em tường 10 hay 20! Nhà em cao bao nhiêu m, anh không tính cái sàn bao nhiêu m2 vì điều hòa nhiệt độ nó cho cả khối không khí trong phòng nên tính theo cách này là không chính xác.

Em cứ tính buổi trưa hoặc hôm nào nắng nhất, nắng chiếu mạnh nhất (gần trưa với hướng đông; gần chiều với hướng tây) sờ vào tường xem có âm ấm không. Nếu âm ấm thì xác định xài máy 2Hp inveter.

Nếu tường 20 (chắc cũng ko đến nỗi nóng quá)+ nhà cao tầm 3m thì lấy 1.5Hp inverter.

Bữa xong thì tùy tiền rồi hãy tìm Daikin hay Pana hay các hãng khác....
    cảm ơn bác, tường nhà em xây 20 bác ạ, sờ thì mát lắm - hôm nào nắng rát thì hơi ấm tí xíu thôi, trần thì cao 3m5 bác ạ
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tiện thể bác Thi và các chuyên gia cho em hỏi thêm, em đang ngâm con TOSHIBA theo hướng dẫn bác Thi rồi nhưng thấy đời E cũng có nhiều con quá mà ko biết khác nhau chỗ nào
    1, CSYE12RKH8 giá 13tr7 2 chiều inverter 12.000BTU
    2, CS-E12RKH-8 giá 16tr4
    2 CHIỀU INVERTER 12.000BTU
    3, E12PKH-8 giá hơn 15tr 2 CHIỀU INVERTER 12.000BTU

các bác cho em tư vấn với ạ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi an12toanhvt Xem bài viết
    cảm ơn bác, tường nhà em xây 20 bác ạ, sờ thì mát lắm - hôm nào nắng rát thì hơi ấm tí xíu thôi, trần thì cao 3m5 bác ạ
    Vậy lấy 1.5Hp inverter nhé.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chin.Su Xem bài viết
    Em đang quan tâm điều hòa đứng,nhà em khoảng gần 40m2,có phòng khách lửng.E định để điều hòa ở phòng khách để cho mát xuống dưới phòng ăn .Giờ có loại nào vừa tiền mà dùng tốt ko ạ,chứ daikin em thấy giá chat quá,chắc nhà em cũng phải dùng loại 26000
    Rẻ thì em lấy hàng liên doanh, về cơ bản nó kém về độ bền lâu dài, nhưng giá thì rẻ hơn rất nhiều. Mà dùng gia đình, ko bật nhiều thì vô tư đi.
    “We cannot solve our problems with the same thinking we used when we created them”

Albert Einstein
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kelapdi Xem bài viết
    Thanks anh Thi đã tư vấn. Anh cho em hỏi thêm 1 phòng như này:
    Phòng 12m2 tường 20 cao 3.6m nắng chiếu 1 mặt tường buổi chiều thì lắp cái nào ổn ạ
    Kinh phí phòng này thì chỉ có 9tr tiền máy thôi ạ (cả máy + công cố gắng <10tr ạ)

Mitsu Heavy SRK28HG, 2 chiều thường. Máy này cộng tất công lắp..... thì vào tầm 10tr.
    Inverter chắc mua 1 chiều, rẻ nhất mà tốt trong tầm này thì lấy của Sharp 1.5HP AH-XP13SHW giá 10tr+ 1tr cho lắp đặt.

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tiện thể bác Thi và các chuyên gia cho em hỏi thêm, em đang ngâm con TOSHIBA theo hướng dẫn bác Thi rồi nhưng thấy đời E cũng có nhiều con quá mà ko biết khác nhau chỗ nào
    2, CS-E12RKH-8 giá 16tr4

E12PKH-8 hoặc E12RKH-8 nhé.

Tiền nào của đó, nhưng giá em nên coi lại xem chỗ nào rẻ hơn không. Thông thường ở tầm 14.5-15tr thôi. ( Giá này có vẻ còn cao, nếu ko vì yếu tố sang trọng thì lấy Mitsu Heavy ấy)

Albert Einstein
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2, CS-E12RKH-8 giá 16tr4

Nói thêm để các bạn phân biệt 3 dòng này của Pana:

E12PKH-8: Model cao cấp 2014, full các cảm biến cao cấp nhất (Econavi: cảm biến ánh sáng, cảm biến con người, iauto X).
    E12RKH-8: Model cao cấp 2015, full các cảm biến cao cấp nhất (Econavi: cảm biến ánh sáng, cảm biến con người, iauto X).
    YE12RKH-8: Model cận cao cấp 2015, không có cảm biến, chỉ thuần túy là máy điều hòa inverter, còn lại y chang cái E12RKH-8. Giá hấp dẫn, rẻ hơn 2-3tr so với model cao cấp ở trên.

Với những người không đòi hỏi cao (mà đa số) thì đây đúng là một model đáng giá. Vấn đề chỉ là thị trường có làm giá không thôi. Model này ra mắt tháng 04/2015.

Giá tham khảo cho YE09RKH-8 10.9tr
    Giá tham khảo cho YE12RKH-8 13.2tr

Với các bạn kinh tế có hạn, 2 sản phẩm mới này các bạn chọn được.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mitsu Heavy SRK28HG, 2 chiều thường. Máy này cộng tất công lắp..... thì vào tầm 10tr.
    Inverter chắc mua 1 chiều, rẻ nhất mà tốt trong tầm này thì lấy của Sharp 1.5HP AH-XP13SHW giá 10tr+ 1tr cho lắp đặt.
    Anh biết ở Hà Nội thì có đại lý nào bán em Sharp trên ko anh, em search ra thấy trong SG thì nhiều chỗ bán thế mà ở HN có mấy cửa hàng gọi toàn báo hết hàng, tư vấn qua cái loại mã khác của Sharp kêu rẻ hơn mà cũng inverter chất lượng cũng thế. Có cửa hàng có nhưng họ bảo 11tr nên e vẫn muốn tìm thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namviet614a2 Xem bài viết
    mn dùng tủ đứng daikin fve71 ý tầm 31tr nhé
    Em đang thấy daikin giá tiền cao quá ý ạ
    3qZqr1f3qZqp7

ChinSu : NB:3,2kg --- 1M:4,8kg ---- 2M : 5,4kg --- 3M: 6,6kg ---- 4M : 7,2kg ---- 5M :8,1kg --- 6M : 9kg --- 7M:9,5kg --- 8M : 9,8kg --- 9M : 9,3kg --- 13M : 11kg --- 28M :13.3kg

MinSu : NB:3kg --- 1M:4,2kg ---- 2M : 5,3kg --- 3M : 6,1kg --- 4M :6,8kg --- 5M :7,2kg ---- 6M: 7,5kg --- 7M :7,7 --- 8M : 7,9 --- 9M : 8,1kg
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rẻ thì em lấy hàng liên doanh, về cơ bản nó kém về độ bền lâu dài, nhưng giá thì rẻ hơn rất nhiều. Mà dùng gia đình, ko bật nhiều thì vô tư đi.
    Nhà em chỉ dùng lúc ăn cơm hoặc thi thoảng có khách thôi ạ,chủ yếu là ở trên phòng ngủ.Dùng Funiki có đc ko ạ?mà sao giờ e tìm chẳng thấy chỗ nào bán funiki nữa ý
    3qZqr1f3qZqp7

• 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chin.Su Xem bài viết
    Nhà em chỉ dùng lúc ăn cơm hoặc thi thoảng có khách thôi ạ,chủ yếu là ở trên phòng ngủ.Dùng Funiki có đc ko ạ?mà sao giờ e tìm chẳng thấy chỗ nào bán funiki nữa ý
    thiếu gì em, không funiki thì xài hãng khác.

Albert Einstein
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E12PKH-8 hoặc E12RKH-8 nhé.

Tiền nào của đó, nhưng giá em nên coi lại xem chỗ nào rẻ hơn không. Thông thường ở tầm 14.5-15tr thôi. ( Giá này có vẻ còn cao, nếu ko vì yếu tố sang trọng thì lấy Mitsu Heavy ấy)
    Tại em thấy Mishubishi heavy SRK/SRC-35ZJ-S lại dùng gas r22 NÊN KHÔNG THÍCH LẮM, E THẤY BẢO GA R410 ĐỠ GẮT HƠN CÓ PHẢI KHÔNG BÁC
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại em thấy Mishubishi heavy SRK/SRC-35ZJ-S lại dùng gas r22 NÊN KHÔNG THÍCH LẮM, E THẤY BẢO GA R410 ĐỠ GẮT HƠN CÓ PHẢI KHÔNG BÁC
    Thông tin em lấy của NSX là chính xác, nó xài ga R410a, cứ coi thông tin bừa trên các web thương mại là sai lầm đấy. ( Kiểu như đi siêu âm, bác sỹ bảo con trai, về nhà nói chuyện với mấy bà bà kêu, nghén như mày thì con gái rồi, và cứ thế sắm đồ con gái cho con....! vui!)

Web nhà sản xuất và phân phối anh có ghi ở #1.

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Sáng nay vừa phải chạy về nhà xử lý em điều hòa Mitsu 28HG xong.
    Lý do: Bật asttomat lên máy chỉ nháy hai đèn Run và Econo rồi lại tắt phụt. Khi tắt át thì cũng hai đèn này nháy lên cái rồi lại tắt phụt.
    Gọi cho CSKH Mitsu báo lỗi, anh CSKH hướng dẫn mở mặt máy và kiểm tra xem dây điều khiển có bị đứt khg. Nhân tiện vệ sinh luôn cái lưới lọc bị bẩn. Dây khg sao cả, và lắp lại như cũ.
    Sẵn có tý nghề thợ điện và đồng hồ đo, lấy ra đo đo đếm đếm.
    Thôi đi tong rồi, một cực của atttomat không thông rồi. Chỉ còn được một cực nóng thôi.
    Thế là lấy at khác thay vào, lại chạy phe phé. Gọi điện báo với CSKH là khg phải cho người qua xem nữa.

P/s: Các mẹ lưu ý nhé, khi lắp ĐH nên mua loại at tốt (nếu được tự đi mua ở hàng điện nước ấy), đừng để thợ lắp cái att đểu của LG màu đen dễ hỏng lắm. Tốt nhất nên mua loại at của Hager, LS, ..hoặc at xịn của Pháp, Đức
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thông tin em lấy của NSX là chính xác, nó xài ga R410a, cứ coi thông tin bừa trên các web thương mại là sai lầm đấy. ( Kiểu như đi siêu âm, bác sỹ bảo con trai, về nhà nói chuyện với mấy bà bà kêu, nghén như mày thì con gái rồi, và cứ thế sắm đồ con gái cho con....! vui!)

Web nhà sản xuất và phân phối anh có ghi ở #1.
    em vừa xem lại rồi, đúng là R410A bác ạ, lúc xem trên trang PICO em cũng thấy lạ, điều hoà cao cấp mà lại xài R22, nhà em có trẻ nhỏ thì nên xài Mitshu hay Pana hả bác, e thấy Pana có mấy chế độ chống khô da, không biết Mitshu có đỡ khô không
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn giúp em với ạ. Em thuê ở chung cư tầng 27, căn này khá mát và chỉ có ít nắng buổi sáng chiếu vào. Nhưng mấy hôm vừa rồi nắng nóng sợ quá với lại sắp sinh cháu nên e định lắp điều hòa 9000btu cho phòng 10m, e phân vân midea, fujuki, gree...loại nào giá rẻ khoảng 6trieu mà dùng được ạ. Nhờ bác tư vấn giúp. Cảm ơn bác
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 777 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    em vừa xem lại rồi, đúng là R410A bác ạ, lúc xem trên trang PICO em cũng thấy lạ, điều hoà cao cấp mà lại xài R22, nhà em có trẻ nhỏ thì nên xài Mitshu hay Pana hả bác, e thấy Pana có mấy chế độ chống khô da, không biết Mitshu có đỡ khô không
    ZJ35 Đây là dòng cao cấp của Mitsu xài gas R410A mà, nó có chế độ tạo Ion nhé. Dùng tốt mà giá lại ổn định, không bị lên gối như mấy anh Pana với Daikin