TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 5)

• 918 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 2.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi.nguyendinh.hut Xem bài viết
    Vậy chắc cũng muốn rẻ ha. Kiếm cái nào 1.5 hp ý. Xem tiền bn rồi mua. Rẻ nhất là Funiki đó.
    Vâng giá cái nào giá hợp lý anh a. 6 - 8 triệu thì mã nào bgio. Em đag phân vân tóa. Dùng loại rẻ ko biết có bền như cái pana Panasonic KC12QKH 12000 btu ko

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    16/4/15 2 vạch - 30/4/15 6w "nhịp 132l/p
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love8989 Xem bài viết
    Vâng giá cái nào giá hợp lý anh a. 6 - 8 triệu thì mã nào bgio. Em đag phân vân tóa. Dùng loại rẻ ko biết có bền như cái pana Panasonic KC12QKH 12000 btu ko

Vậy kiếm cái này đi, ngon nhất luôn:

Misu heavy Srk12cm-8.45tr.

Http://.www.dienlanhdienmay.com/cont...hoa-srksrc12cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy kiếm cái này đi, ngon nhất luôn:

Misu heavy Srk12cm-8.45tr.

Http://.www.dienlanhdienmay.com/cont...hoa-srksrc12cm
    Kaka cám ơn bác em chốt con này luôn.
    Bác tư vấn luôn giúp em
    Ông bà ở quê đang muốn nắp cái 2chieu inverter phong ngu 10m2 tran 3m2. Giá 10-12tr bac coi con nào dc em ưu tiên pana hay daikin
    Con daikin thê này dc ko?
    http://luctienplaza.vn/p_detail/dieu...-ftxd25dv.html
    Điện máy này gần nhà ông bà luôn.
    Cam ơn bác nhá.

• 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Kaka cám ơn bác em chốt con này luôn.
    Bác tư vấn luôn giúp em
    Ông bà ở quê đang muốn nắp cái 2chieu inverter phong ngu 10m2 tran 3m2. Giá 10-12tr bac coi con nào dc em ưu tiên pana hay daikin
    Con daikin thê này dc ko?
    http://luctienplaza.vn/p_detail/dieu...-ftxd25dv.html
    Điện máy này gần nhà ông bà luôn.
    Cam ơn bác nhá.

Giá đó ok luôn. Sợ ko có hàng thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 411 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Bác Thi ơi nhờ bác tư vấn giùm em : em muốn lắp điều hòa phòng ngủ trẻ con, diện tích 12m, trần cao khoảng 3m, nằm ở tầng 3 của nhà 5 tầng, không bị nắng chiếu, sau khi đọc tư vấn của bác ở tầng 4 thì em thích cái một chiều Toshiba 10N3KCV, bác cho hỏi cái này lắp phòng ntn có ổn không, và cái này chạy loại ga nào đấy ạ, em thích loại máy chạy ga R410a. Và nếu cái đó thích hợp để lắp thì nhân tiện có bạn nào có loại này thì báo giá để mình lấy lắp ngay trong tuần này luôn, và mình cần bảo dưỡng 4 cái điều hòa, tháo và lắp sang vị trí khác 1 máy đang dùng ở nhà, nhờ các bác chỉ giúp mình một nơi bảo dưỡng điều hòa tốt luôn, mình ở Hà Nội nhé. Cám ơn bác Thi và các bạn nhiều vì những thông tin rất bổ ích.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giá đó ok luôn. Sợ ko có hàng thôi.
    e vừa alo thì họ báo hết hàng.
    họ tư vấn qua Daikin FTXD-25HV giá 11.6tr chưa bao công nắp vậy được ko anh. hoặc khoảng giá đó theo kinh nghiệm của anh thì con nào hay hơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác ơi cho em hỏi e ở Hải Dương que e mua dh vẫn hay mua tại các cửa hàng điện lah mà lúc lắp k hề hút chân không,chắc tại nó hơi lăng nhằng, nam ngoai e lắp pana 2 chiều E9PKH nam nay vẫn mát sâu vậy liêu thơ k hut chan khong the co anh huong gi k? Va muon biet co anh huong k thi phai lam the nao ha bac? Chỗ e muốn gọi thợ lắp mà có hút chân không đúng theo nguyên tắc cũng khó cơ, em cảm ơn bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác thi ơi, bác tư vấn cho em 1 con điều hòa 1 chiều, công suất 9000 BTU với ạ. Phòng em có 15m2 thôi. Em đang phân vân 2 con là Nagakawa 5.3tr và Funiki 5.6tr. Bác có gợi ý nào khác cho em ko ạ.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chổ trên uy tín ko a
    e tìm thì thấy có 2 chổ nhưng ko biết có uy tín ko
    dienmaysaigon.com.vn
    dienlanhanhhong
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhunhu123zz Xem bài viết
    Chổ trên uy tín ko a
    e tìm thì thấy có 2 chổ nhưng ko biết có uy tín ko
    dienmaysaigon.com.vn
    dienlanhanhhong
    Chỗ nào rẻ thì lấy, ko sao nhé. Mua về call cho pana đăng ký bảo hành là ok
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hà linh Xem bài viết
    Bác Thi ơi nhờ bác tư vấn giùm em : em muốn lắp điều hòa phòng ngủ trẻ con, diện tích 12m, trần cao khoảng 3m, nằm ở tầng 3 của nhà 5 tầng, không bị nắng chiếu, sau khi đọc tư vấn của bác ở tầng 4 thì em thích cái một chiều Toshiba 10N3KCV, bác cho hỏi cái này lắp phòng ntn có ổn không, và cái này chạy loại ga nào đấy ạ, em thích loại máy chạy ga R410a. Và nếu cái đó thích hợp để lắp thì nhân tiện có bạn nào có loại này thì báo giá để mình lấy lắp ngay trong tuần này luôn, và mình cần bảo dưỡng 4 cái điều hòa, tháo và lắp sang vị trí khác 1 máy đang dùng ở nhà, nhờ các bác chỉ giúp mình một nơi bảo dưỡng điều hòa tốt luôn, mình ở Hà Nội nhé. Cám ơn bác Thi và các bạn nhiều vì những thông tin rất bổ ích.
    Xài cái Toshi này với phòng em là tuyệt vời. Hn có một vài địa chỉ lắp đó, NK chẳng hạn. Cái này xài ga R410a đó, nhớ kêu thợ hút chân không nhé.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

e vừa alo thì họ báo hết hàng.
    họ tư vấn qua Daikin FTXD-25HV giá 11.6tr chưa bao công nắp vậy được ko anh. hoặc khoảng giá đó theo kinh nghiệm của anh thì con nào hay hơn
    Ko có là a đã đoán dc rồi, mấy hãng lớn ko có hàng tồn lâu đâu. Hay hỏi xem nó có Ftxs25 hoặc Pana E9 ko thì tốt hơn.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flight1412 Xem bài viết
    Bác ơi cho em hỏi e ở Hải Dương que e mua dh vẫn hay mua tại các cửa hàng điện lah mà lúc lắp k hề hút chân không,chắc tại nó hơi lăng nhằng, nam ngoai e lắp pana 2 chiều E9PKH nam nay vẫn mát sâu vậy liêu thơ k hut chan khong the co anh huong gi k? Va muon biet co anh huong k thi phai lam the nao ha bac? Chỗ e muốn gọi thợ lắp mà có hút chân không đúng theo nguyên tắc cũng khó cơ, em cảm ơn bác.
    Thợ xả ga đuổi khí kỹ, lắp kín thì vẫn ok, nhưng ko bao giờ tốt bằng hút chân không. Dù sao giờ còn chạy tốt là ok rồi.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiluzu Xem bài viết
    Bác thi ơi, bác tư vấn cho em 1 con điều hòa 1 chiều, công suất 9000 BTU với ạ. Phòng em có 15m2 thôi. Em đang phân vân 2 con là Nagakawa 5.3tr và Funiki 5.6tr. Bác có gợi ý nào khác cho em ko ạ.
    Lấy funiki vậy.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác Thi tư vấn giúp, em định lắp 1 điều hòa tủ đứng 1 chiều ở phòng khách thông với phòng bếp tại tầng 1, diện tích tổng là 30m2, trần cao 3,4m. Với phòng như trên thì mua loại bao nhiêu Hp?, hãng nào dùng tốt?(trừ Daikin vì em thấy nó toàn máy trên 3hp và trên 30tr). Kinh phí khoảng 22tr đổ về và càng ngon bổ rẻ càng tốt cám ơn anh trước.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSoc_2009 Xem bài viết
    Bác Thi tư vấn giúp, em định lắp 1 điều hòa tủ đứng 1 chiều ở phòng khách thông với phòng bếp tại tầng 1, diện tích tổng là 30m2, trần cao 3,4m. Với phòng như trên thì mua loại bao nhiêu Hp?, hãng nào dùng tốt?(trừ Daikin vì em thấy nó toàn máy trên 3hp và trên 30tr). Kinh phí khoảng 22tr đổ về và càng ngon bổ rẻ càng tốt cám ơn anh trước.
    http://www.dienlanhdienmay.com/may-d...-srk-src-25cks

Mẹ nó lấy dòng này, treo tường cho tiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko có là a đã đoán dc rồi, mấy hãng lớn ko có hàng tồn lâu đâu. Hay hỏi xem nó có Ftxs25 hoặc Pana E9 ko thì tốt hơn.
    Daikin ftxs nay phai ko ai
    http://mediamart.vn/dieu-hoa-nhiet-d...v-9000-btu.htm
    Bên mediamart này bán con misu lúc sáng ah share em này giá 8tr6 ok ko anh . Gồm công lắp luôn

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

http://www.dienlanhdienmay.com/may-d...-srk-src-25cks

Mẹ nó lấy dòng này, treo tường cho tiện.
    Nghĩa là 2hp (18000btu) là không đủ đúng không anh? Nhà em định dùng thử cái đh tủ đứng, anh xem có cái tủ đứng nào tư vấn giúp em.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 107 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh Thi ơi hôm nay em lắp đặt cái máy lạnh Toshiba 2hp, do dòng máy là dùng gas 410a, nhưng khi 2 nhân viên tới lắp đặt em không thấy họ đem theo dụng cụ máy móc để hút chân không gì cả ,họ còn bảo là ko cần thiết =.=, nên em ko chịu ,họ nói thôi vậy để mai họ tới hút chân không , anh có thể cho em biết 1 số cách để mình xem họ có hút đúng hay ko ko, thanks anh nhiều.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSoc_2009 Xem bài viết
    Nghĩa là 2hp (18000btu) là không đủ đúng không anh? Nhà em định dùng thử cái đh tủ đứng, anh xem có cái tủ đứng nào tư vấn giúp em.
    Cái đó hơn 2.5hp đó em. Tủ đứng thấp nhất 3hp, em lấy mã 2801 18.6tr đó.

http://dientudienlanhvietnam.com.vn/...shi-heavy.html

Mà nhà em xài cái 2.5hp cũng ổn rồi.