TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 5)

• 918 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 2.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kính nhờ bác Thi tư vấn giúp em.
    Nhà em có 3 phòng: 1 phòng 20m2, 2 phòng còn lại 15m2. Khép kín.
    Em định lắp phòng 20m2 điều hòa 2 chiều, 2 phòng còn lại một chiều.
    Nhờ bác tư vấn giúp em nên lắp máy loại nào. Kinh phí em chỉ kham được loại khá thôi.
    Cảm ơn bác nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo e thì bác cứ 1 chiều mà chiến . thường thì người mua đh 2 chiều đều chả sử dụng chiều còn lai mấy . bh trời lạnh làm thêm cái máy sưởi , vừa ấm vừa hong đc cả quần áo )) . ĐH Bh tốt thì cứ daikin , panasonic , sharp mà chiến thôi bác
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình vừa lắp daikin nội địa nhật nhưng thấy nó có mùi lạ, không biết có phải mùi ga không nhỉ, vì mình về quê nên không trực tiếp ở đấy. bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách kiểm tra với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vinhbao1985
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác, em đang có ý định mua con điều hòa Sharp AH-A9SEW cho phòng 13m2, khoảng cách cục nóng và lạnh là 6m. Các bác có em xin nhận xét về con này với ah. Cảm ơn các bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cho em hỏi là bên hợp phát có con Toshiba 1 chiều 12.000 BTU RAS-H13BKCVG-V có nên mua không, nó khác gì con RAS H13G2KCV-V
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bài chia sẻ của a, nhà em có kích thước DxRxC=3x3x4, phòng em định lắp điều hòa bị hứng nắng rất nhiều trực tiếp từ trên xuống mà em định mua con Sharp AH-A9PEW không biết có ổn không, anh tư vấn giúp em, em cảm ơn nhiều ạ!
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác Thi ơi em đang muốn mua 1 cái máy lạnh (1 chiều) anh tư vấn dùm em với. Giá dao động tối đa là 13tr cho diện tích phòng khoảng 30m2 cao 3m (nhà em ở chung cư lầu 2 nên cũng khá mát rồi, nhưng thời tiết sài gòn nắng quá nên tầm giữa trưa hơi oi). Nhà có bé con và bà đã lớn tuổi nên ưu tiên là êm, không khí tốt, có Inventert. Anh tư vấn dùm em nên mua cái nào là tối ưu nhất với. Cảm ơn anh nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E có bài này có thể chi tiết thêm cho a chị trong này để hiểu rõ hơn hàng mới và hàng nội địa. Vì sao họ lại chợn hàng nội địa nhiều hơn và cách tiết kiệm điện như thế nào.
    + http://dienlanhgiaphat.net/blog/23_v...-viet-nam.html

nên mua máy lạnh cũ hay không?
    Chủ đề này cũng rất hay. A chị có thể xem thêm để biết thêm chi tiết.!
    • 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bài viết của bác rất hay và đúng với thoi điểm hiện giờ, nhà e đang xài e Daikin air conditioner model FTE25MV1V/RE25MV1V
    , Bác tư vấn cho e dòng này xài ok không ạ. Thấy báo đài nói tình hình là tăng giá điện nên hoi lo. Chân thành cám ơn bác!
    comment by WTT mobile view