TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 5)

• 918 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 2.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bác Thi.nguyendinh.hut,

Bác có thể tư vấn cho e một cái điều hòa độ 15tr đổ lại cho phòng khoảng 35m2 (tường 10cm, ít bị nắng chiếu) đc không?

Yêu cầu tiết kiệm điện, ít khô da, có lọc khí và ít gây mùi khó chịu (mũi e nhạy cảm nên rất ghét khoản này và dùng 2 đời điều hòa rồi, cái nào cũng có mùi rất khó chịu )
    Tư vấn luôn e cả giá bán lẫn chỗ bán luôn thì tốt (tại HN nhé)

Thanks bác nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào buổi sáng cả nhà.
    Các cả nhà có ngày chủ nhật vui vẻ.
    Bác thi cho em hỏi đầu tuần vừa rồi em có lắp máy lạnh mitsu scr 12cm. Qua mấy ngày s/d thì thấy máy làm lạnh rất kém. Bật hơn 2h ở 18 độ c mà ẩm kế phòng vẫn báo 30 độ c. Trong khi đó khi lặp thợ rất cẩn thận anh cho em hỏi ống đồng từ nóng đến lạnh là 6m có dài quá ko. Sao khi lam việc dây ống lại bám nhiều giọt nc vậy?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    16/4/15 2 vạch - 30/4/15 6w "nhịp 132l/p
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love8989 Xem bài viết
    Chào buổi sáng cả nhà.
    Các cả nhà có ngày chủ nhật vui vẻ.
    Bác thi cho em hỏi đầu tuần vừa rồi em có lắp máy lạnh mitsu scr 12cm. Qua mấy ngày s/d thì thấy máy làm lạnh rất kém. Bật hơn 2h ở 18 độ c mà ẩm kế phòng vẫn báo 30 độ c. Trong khi đó khi lặp thợ rất cẩn thận anh cho em hỏi ống đồng từ nóng đến lạnh là 6m có dài quá ko. Sao khi lam việc dây ống lại bám nhiều giọt nc vậy?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Em kêu thợ nó cặp dòng xem dc bao nhiêu A, có khi bị thiếu ga đó. Riêng máy lạnh thì thiếu ga hay thừa ga đều lạnh kém.

Dòng máy này khi chạy là 5.3A là đúng. Nếu dưới ngưỡng này là thiếu ga rồi.

Ống đồng 6m em có bơm thêm ga ko, tầm này là phải thêm ga rồi, nếu thợ ko bơm thềm coi thiếu chắc rồi!, 6m thì đọc post đầu của anh, chắc chắn đã giảm tầm >=10% CS lạnh rồi nhé.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hell0219 Xem bài viết
    bác Thi tư vấn dùm mình với ạ: phòng khách nhà mình khoảng 24m2, cao khoảng 3m2, nhà hướng tây nam, buổi chiều nắng có chiếu vào khoảng 3 tiếng ( do có nhà bên cạnh che ), khách ra vào khá thường xuyên. Vậy mình nên lắp máy lạnh nào là tốt nhất ạ ?

Lúc đầu tìm hiểu thì mình tính lấy Pana 2hp ko inverter mà thấy bác bảo dòng này bị tráo sợi dây đồng nên chưa biết chuyển qua dòng nào ạ

Mình cần loại làm lạnh có hơi lạnh nhẹ nhàng, êm dịu ít gây khô da ( nhiều loại gây khô da cực kì khó chịu bác à )

Cảm ơn bác, mong tin trả lời của bác sớm ạ.
    Lấy cái này là No.1 luôn:

http://dienlanhdienmay.com/may-dieu-...-srk-src-19cks

Mà ko có hàng thì lấy sang cái này:

http://thanglongcarrier.com.vn/dieu-...0btu-h-10.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sonltt Xem bài viết
    Chào bác Thi.nguyendinh.hut,

Bác có thể tư vấn cho e một cái điều hòa độ 15tr đổ lại cho phòng khoảng 35m2 (tường 10cm, ít bị nắng chiếu) đc không?

Yêu cầu tiết kiệm điện, ít khô da, có lọc khí và ít gây mùi khó chịu (mũi e nhạy cảm nên rất ghét khoản này và dùng 2 đời điều hòa rồi, cái nào cũng có mùi rất khó chịu )
    Tư vấn luôn e cả giá bán lẫn chỗ bán luôn thì tốt (tại HN nhé)

Thanks bác nhiều
    Mùi khó chịu là do nhà mình ko chịu vệ sinh, ẩm mốc ở dàn lạnh dẫn đến mùi. Máy lạnh mới mua về thì trong tuần đầu tiên có thể có mùi nhựa mới, nhưng hết tuần đầu, anh đảm bảo ko có mùi gì.

Nhà em phòng rộng thế này nên lấy 2 máy 1,5Hp. Với giá dưới 15tr cho 2 máy thì em mua dc hàng VN nhé:
    Gree nhé

http://www.reetech.com.vn/index.php?cid=1&l=2&f=11&catid=1&id=104

(Em call chỗ PP sp đó, máy 2 chiều giá tầm 8tr/ máy)

Hoặc nếu mua dc dòng này thì tốt:

http://www.vn-gree.com/vi/san-pham/d.../8/u-cool.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi.nguyendinh.hut Xem bài viết
    Mùi khó chịu là do nhà mình ko chịu vệ sinh, ẩm mốc ở dàn lạnh dẫn đến mùi. Máy lạnh mới mua về thì trong tuần đầu tiên có thể có mùi nhựa mới, nhưng hết tuần đầu, anh đảm bảo ko có mùi gì.

Nhà em phòng rộng thế này nên lấy 2 máy 1,5Hp. Với giá dưới 15tr cho 2 máy thì em mua dc hàng VN nhé:
    Gree nhé

http://www.reetech.com.vn/index.php?cid=1&l=2&f=11&catid=1&id=104

(Em call chỗ PP sp đó, máy 2 chiều giá tầm 8tr/ máy)

Hoặc nếu mua dc dòng này thì tốt:

http://www.vn-gree.com/vi/san-pham/dieuhoadandung/maylanhtreotuong/chi-tiet/8/u-cool.html

Thanks bác tư vấn, mà cái hãng GREE vs reetech bác tư vấn nghe lạ quá nhỉ, liệu chất lượng có đám bảo không ợ, mà 2 hãng này có ưu điểm gì so với mấy hãng nổi tiếng khác không nhỉ?

Tiện thể e cũng muốn hỏi luôn 1 phòng khác độ 25-27m, mức đầu tư cũng như trên
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thanks bác tư vấn, mà cái hãng GREE vs reetech bác tư vấn nghe lạ quá nhỉ, liệu chất lượng có đám bảo không ợ, mà 2 hãng này có ưu điểm gì so với mấy hãng nổi tiếng khác không nhỉ?

Tiện thể e cũng muốn hỏi luôn 1 phòng khác độ 25-27m, mức đầu tư cũng như trên
    Lấy máy 2Hp như post #204 của anh đó, nếu 2 chiều thì lấy cái này:

http://dienlanhdienmay.com/may-dieu-...a-srksrc-52-he
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Gree hay Reetech đều ổn trong tầm giá này. Nếu nhiều tiền hơn chút thì lấy 2 cái này:

http://dienmaynguoiviet.vn/dieu-hoa-samsung-ar12hpfnswknsv-2-chieu-12000btu/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bác chủ tình hình là em đang phân vân 2 em này mong các bác tư vấn :
    Daikin FTXS35GVMV và Panasonic E12PKH-8
    Em lắp cho phòng ngủ 15m2.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dung42cn Xem bài viết
    Chào bác chủ tình hình là em đang phân vân 2 em này mong các bác tư vấn :
    Daikin FTXS35GVMV và Panasonic E12PKH-8
    Em lắp cho phòng ngủ 15m2.
    E12 hoặc Mitsu Heavy Srk35ZJ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E12 hoặc Mitsu Heavy Srk35ZJ nhé.
    Cảm ơn bác đã tư vấn.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Cảm ơn bác đã tư vấn.
    Hồi này Pana đang lên giá, có khi lấy cái Mitsu heavy ở Mediamart hoặc dienlanhdienmay.com đi, hàng này em mua dc giá thực.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi này Pana đang lên giá, có khi lấy cái Mitsu heavy ở Mediamart hoặc dienlanhdienmay.com đi, hàng này em mua dc giá thực.
    Phiền bác có thể có thể cho em biết ưu nhược điểm từng con được không ? Vì trước tới giờ em nghe thợ điều hòa hay khen Daikin hoặc Pana thôi.
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Phiền bác có thể có thể cho em biết ưu nhược điểm từng con được không ? Vì trước tới giờ em nghe thợ điều hòa hay khen Daikin hoặc Pana thôi.
    2 cái này đều tốt cả. Chỉ bận tâm về giá thôi, chứ ko bận tâm thì cái nào cũng ok á.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 cái này đều tốt cả. Chỉ bận tâm về giá thôi, chứ ko bận tâm thì cái nào cũng ok á.
    Vâng, vậy thì em yên tâm rồi.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bác Thi,
    Lúc đầu em định lắp 1 em 12k BTU cho phòng của em. Nhưng đọc và tìm hiểu thêm thì thấy nghe vẻ không ổn. Vậy rất mong bác tư vấn giúp em.

Phòng em rộng 21m2, cao 3m4, tường 20. 1 của sổ kính và 1 mặt là ban công toàn kính. Chỉ bị nắng 1 ít buổi sáng đến khoảng 11h. Các mặt còn lại thì được nhà bên cạnh che hết.

Vậy theo anh em định lắp em 12K BTU inverter thì có đủ không ah. Hay là fai lên 16K BTU.

Mong bác tư vấn giúp.

Em cám ơn !
    • 712 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dielove19 Xem bài viết
    Chào bác Thi,
    Lúc đầu em định lắp 1 em 12k BTU cho phòng của em. Nhưng đọc và tìm hiểu thêm thì thấy nghe vẻ không ổn. Vậy rất mong bác tư vấn giúp em.

Phòng em rộng 21m2, cao 3m4, tường 20. 1 của sổ kính và 1 mặt là ban công toàn kính. Chỉ bị nắng 1 ít buổi sáng đến khoảng 11h. Các mặt còn lại thì được nhà bên cạnh che hết.

Vậy theo anh em định lắp em 12K BTU inverter thì có đủ không ah. Hay là fai lên 16K BTU.

Mong bác tư vấn giúp.

Em cám ơn !
    Em mua máy 18000 btu inverter nhé (16000 btu ở mình đâu có bán).
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bác. Nhờ bác tư vấn hộ em điều hòa 2 chiều inverter cho phòng có diện tích 14m2, cao 4.3 m, nhà hướng Tây Bắc, dự trù kinh phí của em là dưới 15 triệu đổ lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhờ bác tư vấn, diện tích 14.6m cao 2.9m thì dùng 2 chiều inverter loai nào là ngon, rẻ & tiết kiệm điện nhất
    logohome
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lấy cái này là No.1 luôn:

http://dienlanhdienmay.com/may-dieu-...-srk-src-19cks

Mà ko có hàng thì lấy sang cái này:

http://thanglongcarrier.com.vn/dieu-...0btu-h-10.html
    cảm ơn bác đã tư vấn giúp em, em cứ tưởng bác cho e một model nào đó của pana hoặc daikin chứ, vì e thấy pana với daikin đã có thương hiệu về chất lượng trên thị trường rồi.

Vậy có em có sự lựa chọn nào tốt hơn nữa ko bác ơi, hay pana và daikin chỉ hơn 2 em trên bác đã tư vấn cho em về thương hiệu thôi ạ ? Mà nếu có sự lựa chọn bên pana ( daikin ) thì sẽ là model nào ạ, có cần có inverter ko bác ( e tính toán sư dụng máy trung bình 5h mỗi ngày ạ )

Cảm ơn bác nhiều