TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (tầng 4)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mùa hè đã đến, những cơn nóng làm các thành viên WTT và gia đình cần hơn bao giờ hết chiếc điều hòa cứu cánh. Với mong muốn chia sẻ những kinh nghiệm quý báu trong việc lựa chọn và sử dụng điều hòa nhiệt độ, Mod xin phép xây tầng mới cho topic, mong nhà mình sẽ có thêm nhiều "máy mát lanh" thật an toàn - tiết kiệm - bền bỉ theo thời gian nhé!

Link tầng cũ: Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (phần 3)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 91 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Em muốn hỏi mã hàng Điều hòa Toshiba 12SKPX - 12.000BTU - 1chiều chất lượng thế nào ạ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiphipbeo Xem bài viết
    Em muốn hỏi mã hàng Điều hòa Toshiba 12SKPX - 12.000BTU - 1chiều chất lượng thế nào ạ?
    Toshiba thì bạn yên tâm, có điều đủ xiền để mua không thôi.
    • 32 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mới đầu hè mà trời nóng quá nên nhà mình cũng muốn lắp điều hòa cho dễ ngủ nhưng cũng thật khó. Mình đang xem xét con LG S09ENA cho phòng ngủ 18m2, trần cao 2m5 vì nó phù hợp với túi tiền (<7 triệu), các bác ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hỏi bạn Comic113: bạn mua con Toshiba ở Samnec giá bao nhiêu thế bạn? Công lắp tính thế nào Có khuyến mại gì không?
    • 91 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Toshiba thì bạn yên tâm, có điều đủ xiền để mua không thôi.
    Ở Pico bán 10.390.00đ. Em tính mua 2 chiều thì toàn giá cao. Cố lên mua hẳn em xịn, thôi, mua 1 chiều như thế thôi. Giá như thế là mềm chứ ạ?
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yla_bakala Xem bài viết
    Mới đầu hè mà trời nóng quá nên nhà mình cũng muốn lắp điều hòa cho dễ ngủ nhưng cũng thật khó. Mình đang xem xét con LG S09ENA cho phòng ngủ 18m2, trần cao 2m5 vì nó phù hợp với túi tiền (<7 triệu), các bác ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.
    18m2 ít nhất xài máy 12000 mẹ nó nhé, tầm 7tr trở lại thì mẹ nó ủng hộ hàng VN như Reetech RT12-CA, Funiki SC12T, Gree, Nagakawa Shimmer, Sumikura Sumier
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở Pico bán 10.390.00đ. Em tính mua 2 chiều thì toàn giá cao. Cố lên mua hẳn em xịn, thôi, mua 1 chiều như thế thôi. Giá như thế là mềm chứ ạ?
    Giá này mẹ nó mua Daikin FTKD35GVMV/RKD35GVMV Giá giờ khoảng <=11tr hay hơn.

http://dieuhoasenviet.vn/
    • 91 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Tức là về chất lượng, em Daikin này giá tốt hơn em Toshiba kia ạ?
    Nhưng nếu là 1 chiều mà hơn 11 triệu, thì liệu em có nên dùng 2 chiều cũng hơn 11tr như em Panasonic CS-A12PKH-8 (1.5Hp) này không ạ?
    http://dienmayrenhat.com.vn/san_pham...KH-8-15Hp.html
    Thông cảm cho em vì hỏi nhiều nhưng mà tiền thì ko phải là có dư, mà lại cứ thích dùng tối ưu nhất!
    Giá này mẹ nó mua Daikin FTKD35GVMV/RKD35GVMV Giá giờ khoảng <=11tr hay hơn.

http://dieuhoasenviet.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tức là về chất lượng, em Daikin này giá tốt hơn em Toshiba kia ạ?
    Nhưng nếu là 1 chiều mà hơn 11 triệu, thì liệu em có nên dùng 2 chiều cũng hơn 11tr như em Panasonic CS-A12PKH-8 (1.5Hp) này không ạ?
    http://dienmayrenhat.com.vn/san_pham/view/28530/CS-A12PKH-8-15Hp.html
    Thông cảm cho em vì hỏi nhiều nhưng mà tiền thì ko phải là có dư, mà lại cứ thích dùng tối ưu nhất!

Nêú bạn mua Pana 12000 1 chiều thì bạn nên mua con Mitsu heavy 13000BTU( cũng sản xuâts tại THái Lan giống Pana đó bạn) . Dòng này chạy êm , lạnh nhanh và có chế độ đảo gió 3D. mà giá chỉ có 10tr thui
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà giá của Pana 12000 2 chiêù không có giá trên 11tr đâu bạn nhé. ít nhất phải 13tr bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người trên DĐ WTT, mùa hè đã đến trời lại đang nóng bức, tình hình là bố mẹ em có ý định lắp điều hòa riêng phòng ngủ của 2 ông bà. Nhà em là nhà ống, rộng 4,5m, hướng hơi chếch đông bắc tây nam tính theo kim giờ đồng hồ là 7h5' cửa nhà quay về tây nam cuối nhà hướng lên đông bắc ak. PHòng 2 người lại ở cuối, tầng 2, diện tích khoảng 12m2(4.5*2.8 cao 2.7) ko bị ánh nắng hắt, phía sau là đầm nước mênh mông. Em xem trên mạng thấy mọi người nói phòng 9-<15m2 thì thường dùng 9000btu, thế nên so sánh thì phòng này dùng loại 9k btu là thích hợp nhất. Tìm trên vật giá em thấy có con Daikin FTE25LV1V/RE25LV1V

• Hãng sản xuất: DAIKIN
    • Loại máy: 2 chiều lạnh - nóng Inverter
    • Tốc độ làm lạnh (BTU/h): 9
    • Kiểu điều hòa: Kiểu âm tường
    • Tốc độ làm nóng (BTU/h): 9
    • Xuất xứ: Nhật Bản - Malaysia

con này đc xếp hạng 1 ko biết theo tiêu chí nào của vật giá? chất lượng nó có đảm bảo ko ạ? Em tính tậu con này ko biết có ổn ko ạ? Thấy bảo hành có nơi 12t có nơi 24t. Mong mọi người tư vấn giúp em nhé!
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr_kent Xem bài viết
    Chào mọi người trên DĐ WTT, mùa hè đã đến trời lại đang nóng bức, tình hình là bố mẹ em có ý định lắp điều hòa riêng phòng ngủ của 2 ông bà. Nhà em là nhà ống, rộng 4,5m, hướng hơi chếch đông bắc tây nam tính theo kim giờ đồng hồ là 7h5' cửa nhà quay về tây nam cuối nhà hướng lên đông bắc ak. PHòng 2 người lại ở cuối, tầng 2, diện tích khoảng 12m2(4.5*2.8 cao 2.7) ko bị ánh nắng hắt, phía sau là đầm nước mênh mông. Em xem trên mạng thấy mọi người nói phòng 9-<15m2 thì thường dùng 9000btu, thế nên so sánh thì phòng này dùng loại 9k btu là thích hợp nhất. Tìm trên vật giá em thấy có con Daikin FTE25LV1V/RE25LV1V

• Hãng sản xuất: DAIKIN
    • Loại máy: 2 chiều lạnh - nóng Inverter
    • Tốc độ làm lạnh (BTU/h): 9
    • Kiểu điều hòa: Kiểu âm tường
    • Tốc độ làm nóng (BTU/h): 9
    • Xuất xứ: Nhật Bản - Malaysia

con này đc xếp hạng 1 ko biết theo tiêu chí nào của vật giá? chất lượng nó có đảm bảo ko ạ? Em tính tậu con này ko biết có ổn ko ạ? Thấy bảo hành có nơi 12t có nơi 24t. Mong mọi người tư vấn giúp em nhé!
    Thông số nhầm rồi, đây là con phổ thông 1 chiều cấp thấp nhất của Daikin thôi, đây mới là số 1 nè:

- Toshiba 10N3SKCV (1 chiều inverter)
    - Pana S10PKH-8
    - Mitsu Heavy SRK/SRC10YJ-S
    - Daikin FTKS25EVMV/RKS25EBVMV

Nếu 2 chiều thì như sau:

- Pana E9PKH-8
    - Mitsu Heavy SRK/SRC25ZJ-S
    - Daikin FTXS25EVMV/RXS25EBVMV
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSo1089 Xem bài viết
    mà giá của Pana 12000 2 chiêù không có giá trên 11tr đâu bạn nhé. ít nhất phải 13tr bạn nhé
    Hà nội giờ giá Pana 2 chiều quá đắt đỏ, lại hiếm hàng, các mẹ nên chuyển sang Toshiba, Mitsu hoặc Daikin hoặc Carrier cũng đc, đỡ bị mua mắc.
    • 24 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà em định lắp 2 cái điều hòa panasonic inverter 2 chiều 9000. Nhưng em không biết nên mua ở đâu mà uy tín giá tốt ạ . định mua ở pico thì thấy nó hơi cao . nên định mua ở chỗ khác nhưng k biết chỗ nào uy tín ạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông số nhầm rồi, đây là con phổ thông 1 chiều cấp thấp nhất của Daikin thôi, đây mới là số 1 nè:

- Toshiba 10N3SKCV (1 chiều inverter)
    - Pana S10PKH-8
    - Mitsu Heavy SRK/SRC10YJ-S
    - Daikin FTKS25EVMV/RKS25EBVMV

Nếu 2 chiều thì như sau:

- Pana E9PKH-8
    - Mitsu Heavy SRK/SRC25ZJ-S
    - Daikin FTXS25EVMV/RXS25EBVMV
    Đúng rôì đấy bạn a. FTE 25LV1 là hàng 9000BTU 1 chiều bạn nhé, 2 chiều inverter phải là model FTXD 25 cơ. bạn lắp Mitsu đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà nội giờ giá Pana 2 chiều quá đắt đỏ, lại hiếm hàng, các mẹ nên chuyển sang Toshiba, Mitsu hoặc Daikin hoặc Carrier cũng đc, đỡ bị mua mắc.
    Thời tiết mà cứ nóng như mấy hôm trươcs thì hàng nào mà chẳng hiếm.Giá cả lại thay đôỉ đột ngột theo thời tiết nưã chứ. Như bên mình là đại lý câp 1 của Mitsu mà nhiều khi cũng chẳng có hàng mà bán. Nhà mình chủ yêú là bán buôn nên giá sẽ rẻ hơn ở các cưả hàng bán lẻ và siêu thị điện máy các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi soiyeutho Xem bài viết
    Nhà em định lắp 2 cái điều hòa panasonic inverter 2 chiều 9000. Nhưng em không biết nên mua ở đâu mà uy tín giá tốt ạ . định mua ở pico thì thấy nó hơi cao . nên định mua ở chỗ khác nhưng k biết chỗ nào uy tín ạ .
    Chêt, mình đưa nhâm giá. Giá hiên tại là 12.800.000 chư không phải 13.550.000 bạn nhé
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuacc Xem bài viết
    Hỏi bạn Comic113: bạn mua con Toshiba ở Samnec giá bao nhiêu thế bạn? Công lắp tính thế nào Có khuyến mại gì không?
    Giá niêm yết là 11.020k, sau khi trừa các kiểu khuyến mãi thì mình thanh toán 10.570k chưa tính công lắp đặt...mình mua máy hôm qua nhưng tận 24 họ mới tới lắp cho mình nên chưa rõ hết bao nhiêu tiền lắp đặt, đợt này nhiều nhà lắp quá nên sau mua phải 2-3 hôm mới lắp đc...cũng ko biết giá mình mua vậy có đắt ko nữa
    64gop7

Rpdkp7
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em ở vũng tàu, hiện muốn lắp máy điều hòa cho phòng có dt : 3,5 x 5 (m) cao khoảng 2,8 m. Phòng e ở hướng tây, trên phòng là sân thượng k có mái che nên rất nóng. Dự định của e là chọn máy pana hoặc daikin nhưng e nghe nói cục nóng của daikin rất to. Thợ máy đến khảo sát cho ý kiến lấp máy phải đưa cục nóng lên sân thượng. Nhờ bác maihung cho e ý kiếnn về loại máy phù hợp cho phòng e với ạ. E lắp cục nóng như trên có đc k ạ. E tính lắp đh 1 chiều thôi