TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua & sử dụng điều hoà nhiệt độ gia đình (phần 3)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 1.65K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,303 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Mod_KNH7 mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận.

Link topic cũ: https://www.webtretho.com/forum/f112/.../index152.html

Mod_KNH7.
    Khi bạn cần trợ giúp trong box Vật dụng gia đình - Chăm sóc nhà cửa, hãy nhắn tin cho Mod_KNH7 nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 513 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thời điểm này hàng máy lạnh đã bắt đầu tăng giá.
    Các BM cũng cần chuẩn bị lắp đặt là vừa vì mùa Hè này hứa hẹn là khá nóng. Có ai biết về điều hòa Teknos thì vào tư vấn giúp bà con đi nhé!

Regards,
    BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các BM tư vấn dùm, Carrier cua bác quangdj dùng có được không, mình định lắp em 8.6tr của bác ý.
    • 438 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

em vẫn băn khoăn giữa mấy dòng nước, chưa biết nên lắp con nào! hic..
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 513 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevbob Xem bài viết
    Các BM tư vấn dùm, Carrier cua bác quangdj dùng có được không, mình định lắp em 8.6tr của bác ý.
    Điều hòa CARRIER dùng không phải là ĐƯỢC mà là... QUÁ ĐƯỢC
    Vì hầu hết các nhãn hàng điều hòa nổi tiếng trên Thế giới đều sao chép thiết kế của Ông Carrier (người Mẽo). Do vậy, khỏi phải lăn tăn khi lựa chọn sử dụng!

Regards,

BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 751 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevbob Xem bài viết
    Bác có thể đến tham khảo máy Carrier treo tường lắp tại trường quốc tế Việt Úc ở Mỹ Đình khoảng hơn 500 bộ và khu căn hộ cao cấp Golden Westlake ở phố Hoàng Hoa Thám khoảng hơn 2000 bộ.Bác nào làm ở VNPT chắc biết hầu hết các trạm truyền sóng BTS của Vina và Mobile đều dùng máy Carrier và Viettel thì dùng Toshiba cũng thuộc Carrier vì máy điều hòa treo tường Toshiba và Carrier đều sx chung tại nhà máy Thái lan.
    Về máy treo tường thì Carrier ít quảng cáo nên không nhiều người biết nhưng những ai làm về điều hòa nhất là máy trung tâm thì không thể không biết đến Carrier,một số các công trình xử dụng máy trung tâm Carrier ở Hà nội là Nhà hát lớn HN,Lăng Bác,Melia Hotel,Sofitel Plaza HN,Hilton Hotel,Vincom... và mới đây nhất là tòa nhà EVN ở phố Cửa Bắc.
    www.carrier.com
    9052f1d6b5dbe032b78df1a
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác quangdj cho hỏi 8.6 đã có công lắp đặt chưa, phụ kiện thêm khoảng bao tiền nếu khoảng cách ống đồng là 2m
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 751 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sẽ nói nhà phân phối họ liên lạc với bác nhé,mình làm cho văn phòng đại diện của hãng thôi.
    9052f1d6b5dbe032b78df1a
    • 190 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Các mẹ có biết địa chỉ bảo dưỡng, nạp ga điều hòa ở Hanoi ở đâu uy tín ko? Mình search nhưng thấy nhiều nơi thợ làm ẩu mà ko chất lượng lắm. Sắp vào hè rồi, phải bảo dưỡng nạp ga điều hòa cho mùa nóng thôi :Smiling:
    WUnLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ thấy mẹ cucu bên LCM chuyên lắp đặt bảo dưỡng điều hòa đấy,70k 1 máy bảo dưỡng,mẹ đó rất nhiệt tình,sdt của mẹ ấy đây 0947 700035
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác nào cho em hỏi là sáng nay em vừa mới lắp máy điều hòa DAIKIN 12000 BTU, hai chiều inverter, hết 5 mét ống đồng, thợ lắp điều hòa bảo là hơn nếu ống dài hơn 4 mét thì phải bơm thêm gas, cuối cùng thanh toán hết 1,6 triệu, trong đó ống đồng + bảo ôn 5mx150000=750000, công lắp 350000, gas bơm thêm mất 200000. Các bác cho em hỏi em có bị "chém" nặng không? Xót ruột quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 513 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tangnguyenquynhhuong Xem bài viết
    Bác nào cho em hỏi là sáng nay em vừa mới lắp máy điều hòa DAIKIN 12000 BTU, hai chiều inverter, hết 5 mét ống đồng,[color] thợ lắp điều hòa bảo là hơn nếu ống dài hơn 4 mét thì phải bơm thêm gas[/color], cuối cùng thanh toán hết 1,6 triệu, trong đó ống đồng + bảo ôn 5mx150000=750000, công lắp 350000, gas bơm thêm mất 200000. Các bác cho em hỏi em có bị "chém" nặng không? Xót ruột quá!!!
    Nói điêu thế nhở?! Khoảng cách phải là hơn chục mét hãy nghĩ đến "bù ga" chứ!!!
    Thành thật chia buồn vì nhà mình bị "xẻo" chứ không phải bị "chém" đâu. Giờ nhiều anh em thợ thuyền làm ăn chộp giựt quá! Thật đúng là làm xấu lây cho cánh kỹ thuật!

BT
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là lắp ống đồng có độ dài tối đa. Với điều hòa nói chung thì con số đó thường tối thiểu là 10m. Công lắp đặt các loại inverter thường đắt hơn, do yêu cầu kỹ thuật cao hơn. Nhưng mà 350k thì cũng hơi chém, nhất là khi chưa đến mùa cháy thợ. Nếu là em, em thích con Panasonic E12LKR
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 751 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác nào cho em hỏi là sáng nay em vừa mới lắp máy điều hòa DAIKIN 12000 BTU, hai chiều inverter, hết 5 mét ống đồng, thợ lắp điều hòa bảo là hơn nếu ống dài hơn 4 mét thì phải bơm thêm gas, cuối cùng thanh toán hết 1,6 triệu, trong đó ống đồng + bảo ôn 5mx150000=750000, công lắp 350000, gas bơm thêm mất 200000. Các bác cho em hỏi em có bị "chém" nặng không? Xót ruột quá!!!
    Thợ có hút chân không không hả bác,máy của bác xài gas gì vậy 410 hay R22?
    9052f1d6b5dbe032b78df1a
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các bác, các bác cho em hỏi chút:
    Em có một điều hòa tủ đứng đang sử dụng, em muốn tháo dỡ ra để lắp sang vị trí khác, gọi thợ thì toàn hét giá trên trời làm em khiếp quá, em muốn tự tháo lắp lấy tiết kiệm ít $ mua sữa cho cún nhà em đồng thời ra oai với bà xã tí. Em đã đọc được hướng dẫn trên forum về cách khóa ga để tháo máy, nhưng còn cách đuổi khí khi lắp đặt lại thì em chưa rõ. Mong các bác chỉ giúp em. Cám ơn nhiều!
    Máy của em loại Whisen 24BTU.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy thợ có dùng máy hút chân không khoảng 2-3 phút, sau đó cho chạy thử một lúc rồi bảo bơm thêm ít gas, nhà em lắp máy dùng gas R22. Vừa nãy em phản ánh với người bán máy rồi (thợ do người bán máy gọi), đang chờ phản hồi lại
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TeenQN Xem bài viết
    Đúng là lắp ống đồng có độ dài tối đa. Với điều hòa nói chung thì con số đó thường tối thiểu là 10m. Công lắp đặt các loại inverter thường đắt hơn, do yêu cầu kỹ thuật cao hơn. Nhưng mà 350k thì cũng hơi chém, nhất là khi chưa đến mùa cháy thợ. Nếu là em, em thích con Panasonic E12LKR
    Con panasonic E12LKR giá cao quá, với lại em ko thích dùng panasonic vì nó chỉ có 3 tốc độ gió, chạy ko êm bằng Daikin, và chiều nóng của panasonic hơi kém (kinh nghiệm khi sử dụng máy panasonic ở nhà bố mẹ em)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Nhà em hôm kia mới lắp Daikin xong ạ. 12000BTU giá 11500K.
    Công lắp đặt 250K
    Giá đỡ 80K
    Sâu vít +Zaco: 50K
    Attomat: 80:
    Ống đồng + bảo ân: 150K/m
    Ống thoát nước 5K/m
    Dây điện 2.5: 12K/m

Trong đó Attomat nhà em có rồi, dây điện có rồi, ống thoát nước không mất tiền nên tổng thiệt hại nhà em hết: 12030K :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngalonghp Xem bài viết
    Nhà em hôm kia mới lắp Daikin xong ạ. 12000BTU giá 11500K.
    Công lắp đặt 250K
    Giá đỡ 80K
    Sâu vít +Zaco: 50K
    Attomat: 80:
    Ống đồng + bảo ân: 150K/m
    Ống thoát nước 5K/m
    Dây điện 2.5: 12K/m

Trong đó Attomat nhà em có rồi, dây điện có rồi, ống thoát nước không mất tiền nên tổng thiệt hại nhà em hết: 12030K :cool:

ui giời,nhà mẹ cucu09 bên LCM tớ vừa hỏi hqua Daikin 12000 2 chieu inverter có 11450k và đang free lắp đặt đấy,sdt của mẹ ấy đây để các mẹ tiện ll nhé,0947700035
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 751 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy thợ có dùng máy hút chân không khoảng 2-3 phút, sau đó cho chạy thử một lúc rồi bảo bơm thêm ít gas, nhà em lắp máy dùng gas R22. Vừa nãy em phản ánh với người bán máy rồi (thợ do người bán máy gọi), đang chờ phản hồi lại
    Máy Inverter nên dùng loại máy gas 410 bạn ạ, hầu hết các hãng khác máy Inverter đều dùng ga 410.
    9052f1d6b5dbe032b78df1a