TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chọn mua tủ lạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vợ chồng em đang tìm mua tủ lạnh mà đi vào siêu thị điện máy chóng hết cả mặt các cụ các mẹ đã ai dùng hitachi r-wb545pgv2 (gbk) 455 lít chưa ạ, cho e xin ít review với. E đang hoang mang quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

với tầm tiền vậy bạn mua tủ hitachi là chuẩn đó bạn, theo kinh nghiệm nghề nghiệp thì dòng tủ hitachi là dòng cao cấp chất lượng hình thức mẫu mã cũng rất tuyệt vời
    • 166 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

M thấy đồ điện tử của LG vs Panasonic là ổn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình dùng mẫu tủ lạnh panasonic thấy tiết kiệm điện lắm các mẹ à
    • 511 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không phải dân kỹ thuật, chỉ thấy mọi người hay bảo máy giặt mua elextrolux, tivi mua sony, tủ lạnh mua hitachi. Các hãng điện tử có nhiều sản phẩm nhưng thế mạnh mỗi hãng là ở một dòng sản phẩm thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy mua dòng tủ panasonic với samsung là dùng được đấy
    • 68 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tủ lạnh các mẹ nên mua loại tiết kiệm điện, em ham rẻ mua 1 cái tủ rõ ro ở điện máy xanh chỉ có 6tr, nhưng k có chế độ tiết kiệm, giờ môĩ tháng mất khoản tiền điện rõ to, xót quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dòng 450 lít nếu xài nhiều nên mua, Cũng là inverter nên cũng tiết kiệm. Còn ko thì chơi loại 370 lít giá cũng tương tương nhỏ hơn chút, ngăn đá toàn trên 100 lít cũng dễ xài.
    • 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà mình dùng hitachi thì thấy ok nhưng khi hỏng thì hơi bị mệt. Đợt đó gọi mấy nơi sửa mà thợ đến nhìn tủ hitachi nhà mình lắc đầu vì bảo habgf hitachi vừa khó sửa, mà thay thế cũng đắt
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mùa hè 2018 này mua tủ lạnh Hitachi cho gia đình 6 người với tầm tiền 17-24tr thì mua mã nào ngon ạ? Xin được tư vấn!
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    455 lít chắc bạn cần chứa nhiều đồ lắm nhỉ, nhà mình xài cái hơn 300 lít thấy rộng rãi lắm rồi
    Vuabanghe.com - Nội thất cao cấp - Giải pháp toàn diện cho không gian sống của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào @meogau2010 và các bạn,

Với thị trường tủ lạnh đa dạng như hiện nay thì có lẽ ai cũng sẽ rất "bối rối" khi trước mặt là rất nhiều dòng, nhiều mẫu na ná nhau. Vậy nên chọn tủ lạnh nào tốt, phù hợp, rất khó phải không ạ.

Với mẫu tủ mà bạn @meogau2010 gợi ý là tủ lạnh Hitachi dòng tủ lớn 3 cánh (không phải side by side). Đây cũng là một dòng tủ rất tốt của Hitachi. Tuy nhiên không thật sự phổ biến và bán chạy. Bạn có thể xem số lượt nhận xét, đánh giá để phán đoán điều này.

Ở phân khúc đó của bạn, nếu là mình có lẽ mình sẽ chọn mẫu Tủ Lạnh 4 Cửa Hitachi R-W660FPGV3X-GBK (hình bên dưới).
    Nen-mua-tu-lanh-hang-nao-tot-nhat-tiet-kiem-dien-Hitachi-R-W660FPGV3X-GBK

Tuy dòng này đắt hơn khoảng 1tr nhưng dung tích rộng rãi hơn, số cửa nhiều hơn nên khi mở tủ sẽ tiết giảm bị thất thoát không khí lạnh ra ngoài.
    Vài chia sẻ cùng bạn và mọi người.
    Mời các bạn ghé thăm website của mình: https://chamchut.com (chuyên hướng dẫn về Bảo quản thực phẩm)