TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chọn đóng tủ bếp gỗ dùng bền, đẹp mà giá lại rẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhu cầu sử dụng tủ bếp gỗ cho gia đình ngày càng cao, bởi tính tiện dụng tiết kiệm diện tích của nó so với những dạng bếp thông thường, không những thế nó còn tạo được điểm nhấn nội thất cho gia đình.
    Nhưng đa số vẫn sợ khi đóng tủ bếp gỗ dùng không bền bằng tủ bếp inox, hay xây bê tông, nhôm kính....Thực ra của bền tại người thôi các bạn ạ. Nếu bạn biết cách sử dụng nó thì chắc chắn nó sẽ rất bền.
    Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm để bạn tham khảo nhé:
    **Chọn về chất liệu gỗ:
    -Nếu là nhà phố : bạn nên chọn đóng tủ bếp bằng gỗ tự nhiên bởi độ ẩm của nhà phố cao hơn so với nhà chung cư. Hiện thị trường có rất nhiều loại gỗ tự nhiên như: Xoan Đào, Tần Bì, Sồi Mỹ, Óc chó, Dổi, Lim... Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên chọn gỗ Tần Bì mà đóng. Gỗ này giá thành rẻ do gỗ thuộc dòng phổ biến, được sấy cũng khá oke, tỉ lệ cong vênh, nứt nẻ ít hơn so với những dòng gỗ khác nên dùng rất đảm bảo, thớ gỗ lại đẹp ít mắt mũi. Nếu muốn không bị độn gỗ đểu vào trong thùng thì cách tốt nhất bạn nên chọn 1 đơn vị có xưởng sản xuất trực tiếp...xuống tận xưởng mà xem mẫu gỗ ( Đừng ham Showroom làm gì, bời khi người ta làm mẫu ở đó thì đẹp lắm nhưng khi giao hàng cho bạn thì khá là thất vọng nhé! mà cam kết giá thành sẽ cao vì chi phí của họ phải trả nhiêu mà). Kèm theo đó nên nói họ khi sơn để nguyên màu vân cho bạn... Nếu muốn có bề mặt đá vững chắc thì khi ký hợp đồng nhớ xem lại bản vẽ : yêu cầu họ làm hồi tủ sâu bằng tủ như thế mới đảm bảo độ vững và đặt đá lên mới ổn được. Nhiều đơn vị họ báo giá cho bạn rất rẻ để lấy khách nhưng khi là tủ bếp thường họ sẽ bớt hồi đi, hoặc là hồi chỉ sâu khoảng 15-20cm bắt vừa cái bản lề thôi ( không đảm bảo nhé).
    - Nếu là nhà chung cư: đóng bằng gỗ tự nhiên cũng được, còn không nếu muốn rẻ chút thì nên sử dụng gỗ Công nghiệp HDF ( nhập khẩu Malaysia),Loại này dùng cũng khá oke. Muốn có thêm vân gỗ thì dùng thêm veneer bên ngoài.
    Nhưng lưu ý ngoài thị trường có 3 loại HDF:
    1.Nhập khẩu 100% ở Malaysia về hàng tốt nhất, xanh nhất
    2.Hàng sản xuất tại Quảng Trị
    3.Hàng sản xuất tại TQ
    Các bạn nên lưu ý để tránh nhầm lẫn và bị hỗ hàng nhé.
    ** Phụ kiện đi kèm: Những thứ nên cần cho đóng tủ bếp: giá bát trên, giá dao thớt, giá gia vị là những thứ cần nhât,còn 1 số cái như goác xoay liên hoàn, giá xoong nồi, thùng gạo, thùng rác, tủ kho nếu có thêm kinh tế thì lấy thêm cũng được còn không thì cũng không quan trọng lắm đâu. Nên dùng hàng nhập là inox hộp đa số là inox 304 thật sự sẽ đảm bảo hơn inox nan các bạn ạ.
    Nên trang bị thêm cho đẹp và sấy, chống nước: đèn cho ô giá bát, đèn cho chân tủ trên, hay miếng nhôm lót cho mặt tủ dưới chống nước rất tốt. Một số đơn vị thì họ vẫn tính tiền nhé còn bên mình thì tặng toàn bộ.

tu_bep_gia_dinh_go_tu_nhien_0
    Hình ảnh tủ bếp gôc tự nhiên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhchien89 Xem bài viết
    Nhu cầu sử dụng tủ bếp gỗ cho gia đình ngày càng cao, bởi tính tiện dụng tiết kiệm diện tích của nó so với những dạng bếp thông thường, không những thế nó còn tạo được điểm nhấn nội thất cho gia đình.
    Nhưng đa số vẫn sợ khi đóng tủ bếp gỗ dùng không bền bằng tủ bếp inox, hay xây bê tông, nhôm kính....Thực ra của bền tại người thôi các bạn ạ. Nếu bạn biết cách sử dụng nó thì chắc chắn nó sẽ rất bền.
    Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm để bạn tham khảo nhé:
    **Chọn về chất liệu gỗ:
    -Nếu là nhà phố : bạn nên chọn đóng tủ bếp bằng gỗ tự nhiên bởi độ ẩm của nhà phố cao hơn so với nhà chung cư. Hiện thị trường có rất nhiều loại gỗ tự nhiên như: Xoan Đào, Tần Bì, Sồi Mỹ, Óc chó, Dổi, Lim... Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên chọn gỗ Tần Bì mà đóng. Gỗ này giá thành rẻ do gỗ thuộc dòng phổ biến, được sấy cũng khá oke, tỉ lệ cong vênh, nứt nẻ ít hơn so với những dòng gỗ khác nên dùng rất đảm bảo, thớ gỗ lại đẹp ít mắt mũi. Nếu muốn không bị độn gỗ đểu vào trong thùng thì cách tốt nhất bạn nên chọn 1 đơn vị có xưởng sản xuất trực tiếp...xuống tận xưởng mà xem mẫu gỗ ( Đừng ham Showroom làm gì, bời khi người ta làm mẫu ở đó thì đẹp lắm nhưng khi giao hàng cho bạn thì khá là thất vọng nhé! mà cam kết giá thành sẽ cao vì chi phí của họ phải trả nhiêu mà). Kèm theo đó nên nói họ khi sơn để nguyên màu vân cho bạn... Nếu muốn có bề mặt đá vững chắc thì khi ký hợp đồng nhớ xem lại bản vẽ : yêu cầu họ làm hồi tủ sâu bằng tủ như thế mới đảm bảo độ vững và đặt đá lên mới ổn được. Nhiều đơn vị họ báo giá cho bạn rất rẻ để lấy khách nhưng khi là tủ bếp thường họ sẽ bớt hồi đi, hoặc là hồi chỉ sâu khoảng 15-20cm bắt vừa cái bản lề thôi ( không đảm bảo nhé).
    - Nếu là nhà chung cư: đóng bằng gỗ tự nhiên cũng được, còn không nếu muốn rẻ chút thì nên sử dụng gỗ Công nghiệp HDF ( nhập khẩu Malaysia),Loại này dùng cũng khá oke. Muốn có thêm vân gỗ thì dùng thêm veneer bên ngoài.
    Nhưng lưu ý ngoài thị trường có 3 loại HDF:
    1.Nhập khẩu 100% ở Malaysia về hàng tốt nhất, xanh nhất
    2.Hàng sản xuất tại Quảng Trị
    3.Hàng sản xuất tại TQ
    Các bạn nên lưu ý để tránh nhầm lẫn và bị hỗ hàng nhé.
    ** Phụ kiện đi kèm: Những thứ nên cần cho đóng tủ bếp: giá bát trên, giá dao thớt, giá gia vị là những thứ cần nhât,còn 1 số cái như goác xoay liên hoàn, giá xoong nồi, thùng gạo, thùng rác, tủ kho nếu có thêm kinh tế thì lấy thêm cũng được còn không thì cũng không quan trọng lắm đâu. Nên dùng hàng nhập là inox hộp đa số là inox 304 thật sự sẽ đảm bảo hơn inox nan các bạn ạ.
    Nên trang bị thêm cho đẹp và sấy, chống nước: đèn cho ô giá bát, đèn cho chân tủ trên, hay miếng nhôm lót cho mặt tủ dưới chống nước rất tốt. Một số đơn vị thì họ vẫn tính tiền nhé còn bên mình thì tặng toàn bộ.

tu_bep_gia_dinh_go_tu_nhien_0
    Hình ảnh tủ bếp gôc tự nhiên
    Bạn ở đâu vậy?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho xin địa chỉ với. Cám ơn!
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đồng ý quan điểm là "của bền tại người " cái vấn đề "tại con người và do con người" ở đây là ntn.Sử dụng đồ đạc giữ gìn là 1 chuyện,còn biết cách sử dụng chất liệu gỗ để làm đồ nội thất là chuyện khác.Như chủ top nói ở trên mình thấy cũng đúng nhưng chưa đủ.Mình bổ sung thế này:
    + Dù nhà phố(hay nhà quê) tức không phải chung cư cao tầng: Thường tủ bếp được đặt ở tầng 1 nên độ ẩm không nhiều thì cũng ít.Nếu phòng bếp thoáng cao ráo thì phương án dùng gỗ tự nhiên như chủ top là hợp lý.
    + Còn lại phòng bếp mà chật chội,bí bách,độ ẩm cao thì dùng gỗ tự nhiên cũng chỉ được 5 đến 7 năm thì gỗ sẽ ẩm mốc.
    + Đấy là chưa tính đến chuyện nhà mặt đất thường có mối xông(cái này do từng khu đất).Nếu nhà ai đã bị mối xông thì có dùng gỗ tự nhiên đi chăng nữa thì nó cũng ăn(cái này nhà ai đã từng có mối xông thì biết).Khi này chỉ có dùng giải pháp làm bằng inox,đổ bê tông hoặc bằng Nhựa composite..thì mới chống được.
    + Về gỗ công nghiệp làm cho nhà chung cư thì đa phần là oki,tuy nhiên bên dưới chậu rửa bát thường có nguồn nước thải,máy lọc nước...khiến thỉnh thoảng có nước vương vãi.Để bền nhất chúng ta nên yêu cầu thay vì làm gỗ chỗ này thì làm bằng nhựa để chống nước,ầm tuyệt đối hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang có nhu cầu làm tủ bếp bạn liên lạc mình sớm nha, 01227658174 gặp Sơn
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nếu làm tủ gỗ bọc inox và nhựa cho bền thì mn tham khảo thêm chỗ này xem 0932279386
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bổ sung cho chủ topic chút. Muốn vân gỗ không nhất thiết chỉ mỗi veneer, các loại vật liệu khá phổ biến hiện nay như Laminate, Acrylic vẫn cho vân gỗ nhìn rất đẹp. Hơn nữa Laminate có rất nhiều màu từ trắng bóng gương, đen, màu đá, vân 3D...
    • 150 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn cái tủ bếp bằng gỗ mà thấy sang chảnh cả cái nhà, như nhà e dùng tủ bếp bằng nhựa và kính vì sợ tủ gỗ để ở phòng bếp nó ẩm nên nhanh hỏng. Nhưng đúng là nhìn xong không thấy đẹp lắm.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuvandogopt Xem bài viết
    Mình đồng ý quan điểm là "của bền tại người " cái vấn đề "tại con người và do con người" ở đây là ntn.Sử dụng đồ đạc giữ gìn là 1 chuyện,còn biết cách sử dụng chất liệu gỗ để làm đồ nội thất là chuyện khác.Như chủ top nói ở trên mình thấy cũng đúng nhưng chưa đủ.Mình bổ sung thế này:
    + Dù nhà phố(hay nhà quê) tức không phải chung cư cao tầng: Thường tủ bếp được đặt ở tầng 1 nên độ ẩm không nhiều thì cũng ít.Nếu phòng bếp thoáng cao ráo thì phương án dùng gỗ tự nhiên như chủ top là hợp lý.
    + Còn lại phòng bếp mà chật chội,bí bách,độ ẩm cao thì dùng gỗ tự nhiên cũng chỉ được 5 đến 7 năm thì gỗ sẽ ẩm mốc.
    + Đấy là chưa tính đến chuyện nhà mặt đất thường có mối xông(cái này do từng khu đất).Nếu nhà ai đã bị mối xông thì có dùng gỗ tự nhiên đi chăng nữa thì nó cũng ăn(cái này nhà ai đã từng có mối xông thì biết).Khi này chỉ có dùng giải pháp làm bằng inox,đổ bê tông hoặc bằng Nhựa composite..thì mới chống được.
    + Về gỗ công nghiệp làm cho nhà chung cư thì đa phần là oki,tuy nhiên bên dưới chậu rửa bát thường có nguồn nước thải,máy lọc nước...khiến thỉnh thoảng có nước vương vãi.Để bền nhất chúng ta nên yêu cầu thay vì làm gỗ chỗ này thì làm bằng nhựa để chống nước,ầm tuyệt đối hơn.
    Oke với quan điểm của bác ạ.
    Hiện em cũng đang thi công tủ bếp chất liệu nhựa như bác nói. Nhưng nếu khách muốn làm thì cũng nên để ý chất liệu nhựa 1 chút; hiện có 2 loại nhựa nếu khách nào mà tham của rẻ thì chắc chắn sẽ dính phải hàng nhựa chất liệu kém. Khi đóng dựng tủ lên cái tủ ọp ẹp như muốn đổ, siêu vẹo. còn hàng nhưa Picomat chuẩn thì sẽ rát chắc khi bắt đầu mới lên khung tủ, đảm bảo chất lương. Nhưng giá thành khá cao hiên tại như bên em bán là 7.5 triệu/md.
    Thường thì em bảo hành mãi mãi cho khách nếu khách dùng chất liệu này
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chất liệu nào đi chăng nữa thì cũng do người thiết kế, tư vấn và nguoi sản xuất bác ạ, Gỗ chỉ là 1 phần tạo nên không gian thôi.
    Chẳng hạn em ví dụ đơn giản như: không gian nhà bé tí tẹo ông thiết kế đem nguyên tông màu gỗ Trầm vào thì làm sao mà đẹp được.
    Hay nói đến ông sản xuất: nhìn 1 cái tủ phải xem nó cân đối ở chỗ nào, chẳng hạn như cái phào kich thước chuẩn đẹp nhất nên để là 70, cùng với dạ chân của tủ bếp ấy vậy mà ông đem làm 10, 15 lên thì sao mà bếp đẹp được.
    Vì thế quan trọng nhất là phải do người tư vấn đầu tiên, họ có con mắt nhìn không gian nhà bác không?
    Sau này có nhu cầu bác cứ alo em nhé 0909 62448 chín. Em sẽ tư vấn miễn phí cho bác
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhịn ăn nhịn uống mãi mới làm được cái tủ bếp ạ làm bằng laminate ạ. Nói chung là ưng phết!

IMG_0311
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bạn làm tủ bép ở chỗ nào vậy cho mình xin địa chỉ với. cám ơn nhiều
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết của bạn quá hay và quá thực tế, những ai đọc bài viết này sẽ có được nhiều kinh nghiệm trong việc chọn lựa đồ gỗ. mình đi sửa chữa đồ gỗ mình thấy có rất nhiều trường hợp bị lừa. ,ua sản phẩm gỗ tự nhiên nhưng bên trong thì lại là gỗ công nghiệp và ván ép. chỉ vì chủ nhà không biết cách kiểm tra và bị lừa. chúc bạn thành công.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm hay
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tham khảo các sản phẩm tủ bếp nhựa cao cấp của hệ thống baby Việt nhá.
    • 166 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu như nhà e mà rộng, thì thực sự là e cũng muốn có được một tủ bếp đẹp và thật rộng rãi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_An_Thien Xem bài viết
    Nhịn ăn nhịn uống mãi mới làm được cái tủ bếp ạ làm bằng laminate ạ. Nói chung là ưng phết!

IMG_0311
    C ui, chị làm tủ bếp ở đâu và bao nhiêu tiền 1m vậy ạ
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bài viết của bạn thực tế quá, cảm ơn bạn
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã xác định là đóng tủ bếp thì e thấy phổ biến là đóng tủ gỗ tự nhiên, chứ ít thấy nhà nào đóng tủ gỗ công nghiệp lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ghé qua ibanbuon.com mua thêm vòi bếp nhé, hàng tốt lắm ạ: http://ibanbuon.com/index.php?cPath=68
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2