TIN TÀI TRỢ.

(Kể lại) iPhone của em vừa bị chập điện và cháy khi cắm sạc :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 187K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 229 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đau lòng lắm mọi người à nhưng cũng ráng ngồi dậy viết bài chia sẻ để mọi người không như em.
    Chuyện là thế này...
    Em mới mua iPhone 6 được vài tuần thôi, nâng niu dữ lắm, mới mua về em sạc cũng bình thường thôi. Nhưng hôm qua, em để quên cục sạc ở đâu đó chẳng nhớ, nên mượn cục sạc iPhone của nhỏ em dùng (trước đó nó dùng cũng bình thường). Vừa cắm vào ổ điện thì...xoẹt, màn hình tắt, có mùi khét và bốc khói . Em hoang mang, buồn, và sau đó là cảm thấy xót xa kinh khủng , không hiểu chuyện gì đã xảy ra cả. iPhone của em chính hãng, mua cũng ở nơi uy tín cơ mà!!!
    Định thần lại thì là vầy:
    1. Cục sạc em dùng có vấn đề. Đây là cục sạc không chính hãng. Em để ý kĩ mới thấy. Sau khi tra bài viết này (https://www.webtretho.com/forum/f2402...t-gia-2035079/) thì xác định nó là hàng lô mua ngoài chợ. Cái này em không hề biết nên cứ vô tư cắm.
    2. Cái iPhone 6 của em (có lẽ) cũng có vấn đề. Vì ngày trước em lấy dây cắm khác để sạc iPad thì không thấy cháy nổ gì hết, cớ sao giờ lại bị, cớ saooo?
    Kinh nghiệm rút ra:
    - Mọi người ĐỪNG BAO GIỜ mua cục sạc hàng lô, hàng giả bán ngoài chợ. Tiết kiệm có vài chục mà hư máy đi sửa hết vài triệu cũng xót lắm
    - Nên mua iPhone có bảo hành, chính hãng. Giờ em đang mang em nó đi ra cửa hàng Apple để sửa đây.
    - Kiểm tra kĩ điện thoại, phụ kiện khi mua về. Có khi iPhone là thật nhưng tai nghe, cáp sạc...là hàng lô không chừng.
    Đôi điều cho mọi người, và nhớ xem kĩ nguồn điện, ổ điện trước khi cắm sạc nhé, chứ như em thì oan ức lắm.
    Thanks vì đã đọc.

À chia sẻ cho mọi người luôn cách nhận biết sạc iPhone giả: sạc iPhone giả nhìn nó có màu trắng toát, không tự nhiên, nhìn dây cáp và cái chỗ cắm sạc không đều màu, màu không đẹp không chất... Tóm lại màu dây sạc khác xa với điện thoại ấy.

Ôi, iPhone 6 của tôi....
    201526d34bfe-86ed-4cb0-9c50-fcf7e09ee801
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Đi tới bất cứ chỗ nào của hãng, họ sẽ đổi cho em máy mới. Bảo hành trên toàn thế giới, dù em mua ở nc ngoài và ko có hoá đơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieu Anh Paris Xem bài viết
    Đi tới bất cứ chỗ nào của hãng, họ sẽ đổi cho em máy mới. Bảo hành trên toàn thế giới, dù em mua ở nc ngoài và ko có hoá đơn.

ghê vậy, dùng sạc dỏm bị hư máy hãng cũng bảo hành hành hả?
    • 94 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ipod của em cũng bị một lần, ngỡ là cạnh Apple luôn nhưng sau lại có người mua cho cái Iphone, cho tới thời điểm này thì cái Iphone 5S vẫn chưa xảy ra chuyện gì. Cái này nói chung là hên xui lắm ! hên thì nổ máy mà xui là giật lây cả người
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này là sài sạc dỏm, mà IPhone, Ipad nó ngốn dòng sạc dữ, hàng dỏm nó không tải đủ --> Bùm, trường hợp này xảy ra nhiều rồi mà.
    Apple nó là hãng lớn mà, sản phẩm làm sao mà hên xui được. Chỉ có sài phụ kiển dởm thôi.

Nếu các mẹ k có chỗ sửa Iphone uy tín thì em giới thiệu tới Dr Laptop nhá, e hay sửa máy tính ở đây thấy làm ăn được, ngta có sửa smartphone đó. Tới nơi uy tín ko lại tiền mất tật mang.
    • 229 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieu Anh Paris Xem bài viết
    Thật ạ? Bạn em ở Mẽo cũng nói vậy nhưng giờ em ở VN ko biết mang ra đâu ạ. Cảm ơn mẹ nó đã chỉ, để em google rồi tìm thêm cách khác xem sao

Trích dẫn Nguyên văn bởi nho_mot_nguoi Xem bài viết
    cái này là sài sạc dỏm, mà IPhone, Ipad nó ngốn dòng sạc dữ, hàng dỏm nó không tải đủ --> Bùm, trường hợp này xảy ra nhiều rồi mà.
    Apple nó là hãng lớn mà, sản phẩm làm sao mà hên xui được. Chỉ có sài phụ kiển dởm thôi.

Nếu các mẹ k có chỗ sửa Iphone uy tín thì em giới thiệu tới Dr Laptop nhá, e hay sửa máy tính ở đây thấy làm ăn được, ngta có sửa smartphone đó. Tới nơi uy tín ko lại tiền mất tật mang.
    Sửa iPhone, iPad thì tốn tiền thôi rồi luôn. Em vẫn chưa đi sửa, để cân nhắc xem thế nào. Cũng buồn nhưng phải cố vượt qua thôy :v
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhật cường, Istar chị ơi. Mà nếu còn bảo hành thì mang đi bảo hành, biết đâu được đổi 1 cái mới như chồng em (nhưng của chồng em bị lỗi phần cứng
    )
    • 137 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà mình nghe nói là k có sạc chính hãng mà các mẹ? toàn sạc lô thui nguy hiểm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chính hãng thì mang ra hãng đổi cái khác, nó biết đâu mà, chỉ cần ko trày xước gì nó đổi liền
    Chắp tay lạy cụ tình yêu
    Cho con lấy được nàng Kiều ngày nay
    Cụ nhìn trợn mắt cau mày
    Không đưa hối lộ thì đây đ.éo ừ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko có đâu bạn ơi.Mún Apple bảo hành cũng khó khăn lắm. Nhất là trường hợp như chị này do sử dụng sạc lô nên bị cháy máy thì càng không được bảo hành. Vì đó là do lỗi của người sử dụng (việc này có ghi rõ trong điều khoản bảo hành của Apple). Bên Apple sẽ yêu cầu đem cả sạc cả máy đi kiểm tra. Nếu may mắn mà nhận bảo hành thì cũng phải từ 7-10 ngày. Vì họ còn phải test máy,test sạc,đủ các kiểu nữa ạ. Có phần mềm làm hết nên cũng khó mà qua mặt lắm.
    • 167 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orangho Xem bài viết
    chính hãng thì mang ra hãng đổi cái khác, nó biết đâu mà, chỉ cần ko trày xước gì nó đổi liền

Mình cũng bị giống chủ top nè. Cũng đem ra apple bảo hành họ không chịu đâu. Mình đem tận qua Apple của Singapore họ cũng bảo phải dùng paid service ( dịch vụ phải trả tiền) vì cháy nổ do sạc phải sạc không chính hãng thì không phải trách nhiệm của họ. Mình có nhắn tin với Apple bên Mỹ cũng được câu trả lời tương tự. Cuối cùng thì mình phải đem ra tiệm sửa thay nguồn hết 2 triệu đấy
    MẸ YÊU CON, YÊU CON NHẤT ĐỜI.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sai 1 ly đi 1 dặm . Cách đây 2 năm 1 lần mình cũng cắm cái sạc lởm cho con 4s.Đang vừa sạc vừa nghịch tự nhiên nổ bụp cái ở ổ điện. Tóe cả lửa ra. May số mình chưa nhọ. Sạc thì đi còn con 4s vẫn bình thường chả sao. Từ đấy cạch cứ sạc sịn mà dùng. Ko dùng sạc linh tinh.
    Sạc sịn hay dỏm cắm vào phát biết ngay mà. Cứ loạn cảm ứng thì xin chúc mừng b đã mua phải fake loại 1. Mua mới tinh 100% thì nên mua hàng chính hãng. Hàng xách tay có rẻ hơn chút xíu cơ mà lom dom lắm. Phụ kiện theo kèm tráo hết rồi.
    • 95 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hux hux. Em tính cái sạc lô để sạc con ipod của e chứ em mua nó lâu quá rồi, dây và cục sạc đều mất. giờ ra ngoài mua thì làm gì còn cục nào zin. huhu
    • 163 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

E sạc cục sac ma co vân đề la bị giựt hoài
    Ra mua chính hãng nhiều khi còn bị k khớp nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuthuy1989
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đang định mua iphone thấy các chị các mẹ chia sẻ vậy cũng lo . có bạn lại bảo vừa sạc vừa nghe điện thoại có thể bị giật nữa à
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng rồi đó. Mình cũng bị nổ 1 lần vì cái dây sạc. Các bạn có thể add zalo sdt 090.688.7586 xem ảnh. Tiệm mình mua cũng đông và bán hàng đủ loại. ĐƯỜNG CẦU XÉO, quận TÂN PHÚ. Cơ mà mua về cắm cục sạc vào bummmm. Tê hết cả tay, đem điện thoại ra thì tiệm nói bán cục sạc bây h cục sạc hư thì chỉ bán lại cục sạc mới, còn điện thoại thì đưa sửa rồi tính phí. Mình đưa dt cho sửa xem sao, thế là 1 tuần, 2 tuần, 4 tuần, rồi hẹn thêm vài ngày nữa để lấy linh kiện dữ liệu, cuối cùng ... báo là ko có. Muốn giết mấy thằng đó ghê luôn. Nhưng mà có nhân có quả, mình ko muốn ở trong nhà đá với suy nghĩ bất an khi hại người ta.
    lời khuyên cho những bạn sài dt " AN TOÀN LÀ BẠN, nên mua đồ chính hãng mắc cũng chịu ".
    • 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nghe ghê quá, đúng là cứ sạc xin mà dùng, e có mua sạc cho con iphone 5s mà cảm ứng cứ loạn hết nên. trộm vía là máy ko sao, nhưng sạc đi nhiều phết rồi ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,539 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Nguy hiểm quá, mấy cái này hãng này chả tin tưởng được. hàng chính hãng mà còn bị như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi hàng chính hãng mà có trường hợp này à chị, sợ thế