Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

giúp em với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tình hình là hơn một tháng trước em có mua tủ lạnh toshiba cũ 160l của 1 anh ở chỗ chợ kẻ vẽ tên Dũng: 0982674906. sở dĩ em nói rõ ràng như thế để mong các mẹ tránh cái ông này ra vì lúc gọi hỏi mua thì ngon ngọt, nhìn người cũng hiền lành, quê ở thanh hóa nhưng đến lúc tủ hỏng, gọi sửa thì mãi mới đến mà lại còn sửa đểu cho người ta.
    em mua tủ của ông ấy được hơn 1 tháng thì phải sửa đến 5 lần rồi mà hết hỏng cái nọ lại hỏng cái chai...rất bực mình. các mẹ tránh khỏi rước bực vào mình nhé!
    em mua dùng được khoảng 10 hôm tủ chạy ngon lành. sang hôm thứ 11 em đi làm về, mở ngăn đá thấy ko đóng đá, gọi ông ấy đến...tận tối mịt đến đo đo cái này cái nọ xong tháo lock rồi tháo ngăn đá ra xem...cắm lại thấy nó chạy có hơi lạnh ông ý bảo được rồi...xong về ( vì máy còn bảo hành). Sáng hôm sau ngủ dậy chồng em mở ra thấy vẫn ko đóng đá, em lại gọi ông ý. tối ông ý đến lại làm thao tác y như hôm trước. em bảo anh xem sửa dứt điểm giúp em. ông ấy ừ ừ rồi lại đâu đóng đấy. đến hôm thứ 3 em gọi thì ông ấy đến mang tủ về bảo đem về nhà theo dõi. hôm sau thấy gọi cho em bảo tủ được rồi ông ấy chở đến. đem về nhà em cắm em theo dõi thấy cũng ok ( chắc ông ý thay cái rơ le vì hôm sửa ở nhà em cái tủ nó chạy suốt ko ngắt mà ko đóng đá).
    đem tủ về dùng được 2 hôm em bắt đầu thấy cái ngăn dưới nó ko mát. em gọi ông ấy, ông ấy bảo tối anh đến xem cho. khoảng 8h tối ông ấy đến, bảo tủ nhà em hết bảo hành rồi nhé. em đang tắm nên ko biết, lão chồng em thì vâng vâng dạ dạ. em bực mình quá cơ vì hôm đến mua lão ấy bảo là bảo hành 3 tháng. Em cũng ko muốn đôi co, cãi vã làm gì vì cũng chỉ nói miệng với nhau ko có bằng chứng gì. ông ý bảo anh biết bệnh rồi, sửa sửa thay cái dây gì xong đòi em 200k. em ức quá bảo để kiểm tra xem thế nào rồi mới trả tiền. ông ý đồng ý. hôm sau em thấy tủ chạy ok thì sang nhà ông ý trả lại tiền. đến hôm sau nữa thì nó lại y như hôm trước. ngăn dưới ko mát một tý nào mà ngăn trên vẫn đóng đá bình thường. mở cái tấm nhựa ngăn trên tủ đá ra thấy chỗ quạt và cái dàn gì bám đầy tuyết, đường dẫn xuống dưới thì bị đá vít lại. bảo sao không có hơi lạnh chuyển xuống dưới. chồng em lên mạng đọc thấy hướng dẫn rút điện để đá và tuyết tự động tan ra xong cắm lại là được. chồng em làm theo thì đúng là được một ngày. tối hôm sau về lại bị như vậy. em bực quá nhắn tin cho ông kia nói rõ tình trạng máy như thế, ông ý ko thèm nhắn lại. em gọi thì ko nghe máy. gọi mấy lần ko nghe. em cứ để tủ vậy đến mấy hôm sau em lấy máy khác gọi thì ông ấy nghe ( chắc tưởng khách hàng) em nói thẳng tủ bị như thế anh phải có trách nhiệm, có sửa được hay ko thì bảo để em tìm chỗ khác. ông ấy giở giọng bảo có phải anh lúc nào cũng canh cái tủ nhà em đâu. em bảo em cũng chẳng cần anh canh. ít nhất khi người ta gọi phải có trách nhiệm đến mà xem cho người ta. bán hàng mà ko có trách nhiệm gì hết. ông ấy tắt máy. em bực mình quá đi.
    Các mẹ nhớ tránh cái lão ấy ra, bán hàng thì hàng đểu, lừa đảo. lại còn chặt chém.
    nhân tiện có mẹ nào biết địa chỉ sửa tủ lạnh tốt tốt tý thì giới thiệu cho em với ạ..cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ giúp em với nhé!
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không ai giúp được em ak???
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenmay1904 Xem bài viết
    không ai giúp được em ak???
    Bạn rút điện để đá tan hết ra. Sau khi đợi đá tan hết rồi cắm điện lại cho tủ lạnh, đợi một tẹo rồi mở ngăn đá xem quạt gió ở ngăn đá có chạy không. Có gì báo cáo lại, rồi mình và mọi người sẽ hỗ trợ bạn. Nếu gần thì mình có thể xem giúp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chồng mình làm như vậy rồi ạ, nó chỉ chạy được khoảng mấy tiếng rồi lại bị ạ
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

chồng mình làm như vậy rồi ạ, nó chỉ chạy được khoảng mấy tiếng rồi lại bị ạ
    Mình đã nói đầy đủ ở trên mà bạn vội vàng không đọc hết và thực hiện như hướng dẫn, do đó rất khó để mình và mọi người giúp bạn. Mình nhắc lại nhé: Bạn rút điện để đá tan hết ra (mở hết cửa tủ để đá nhanh tan). Sau khi đợi đá tan hết rồi cắm điện lại cho tủ lạnh, đợi một tẹo rồi mở ngăn đá xem quạt gió ở ngăn đá có chạy không (quan sát cánh quạt). Có gì báo cáo lại, rồi mình và mọi người sẽ hỗ trợ bạn. Nếu gần thì mình có thể xem giúp.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuan.control Xem bài viết
    Mình đã nói đầy đủ ở trên mà bạn vội vàng không đọc hết và thực hiện như hướng dẫn, do đó rất khó để mình và mọi người giúp bạn. Mình nhắc lại nhé: Bạn rút điện để đá tan hết ra (mở hết cửa tủ để đá nhanh tan). Sau khi đợi đá tan hết rồi cắm điện lại cho tủ lạnh, đợi một tẹo rồi mở ngăn đá xem quạt gió ở ngăn đá có chạy không (quan sát cánh quạt). Có gì báo cáo lại, rồi mình và mọi người sẽ hỗ trợ bạn. Nếu gần thì mình có thể xem giúp.
    cảm ơn bạn mình đã rút tủ ra, mở hết cánh tủ, bỏ hết đồ bên trong ra ngoài, bật quạt vào cho tan hết đá tuyết. sau đó cắm tủ lại một lúc, quạt vẫn chạy vì mình vẫn nghe thấy tiếng rì rì và có hơi bay ra. mở cái nắp nhựa trước quạt ra thấy quạt vẫn chạy. bạn xem giúp mình nhé!
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

cảm ơn bạn mình đã rút tủ ra, mở hết cánh tủ, bỏ hết đồ bên trong ra ngoài, bật quạt vào cho tan hết đá tuyết. sau đó cắm tủ lại một lúc, quạt vẫn chạy vì mình vẫn nghe thấy tiếng rì rì và có hơi bay ra. mở cái nắp nhựa trước quạt ra thấy quạt vẫn chạy. bạn xem giúp mình nhé!
    Bạn chụp ảnh cái mác tủ lạnh để mình biết Model, hãng sản xuất, rồi gửi cho mình.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào chị , tủ chị tình trạng trên chắc là bị hư bộ xả đá tự động rồi, chị alo thợ khác để kiểm tra cho chắc. ông kia chắc non nghề nên sửa ko dc
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn chụp ảnh cái mác tủ lạnh để mình biết Model, hãng sản xuất, rồi gửi cho mình.
    cảm ơn bạn. mình đã gọi thợ khác đến sửa giúp rồi. họ thay ic cảm ứng và chỉ cho mình, cái lock máy là của lg còn mác máy lại là của Toshiba, đúng kiểu treo đầu dê bán thịt chó bạn ak!
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

cảm ơn bạn. mình đã gọi thợ khác đến sửa giúp rồi. họ thay ic cảm ứng và chỉ cho mình, cái lock máy là của lg còn mác máy lại là của Toshiba, đúng kiểu treo đầu dê bán thịt chó bạn ak!
    Mong sao nó mãi chạy tốt. Hy vọng phần mạch lạnh của nó còn nguyên bản, chứ bị động vào rồi mà với đại đa số thợ hiện nay thì kết quả chán lắm vì không được đào tạo bài bản. Lần sau rút kinh nghiệm nhé.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong sao nó mãi chạy tốt. Hy vọng phần mạch lạnh của nó còn nguyên bản, chứ bị động vào rồi mà với đại đa số thợ hiện nay thì kết quả chán lắm vì không được đào tạo bài bản. Lần sau rút kinh nghiệm nhé.
    em không biết nó nguyên bản là thế nào chứ hôm mà thợ đến sửa tháo ra em thấy dây nào cũng nối và cuốn băng dính đen hết! vậy là sao hả bác?
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em không biết nó nguyên bản là thế nào chứ hôm mà thợ đến sửa tháo ra em thấy dây nào cũng nối và cuốn băng dính đen hết! vậy là sao hả bác?
    Phần dây điện bị nối và cuốn băng dính là phần mạch điện đã có sửa chữa, đúng ra nếu làm chuẩn thì không nối theo cách tạm bợ như vậy. Còn ngại nhất là cái lốc máy của LG lắp vào cái tủ có mác Toshiba kìa. Làm đúng chuẩn kỹ thuật thì không ngại lắm, nhưng ở mình thì khó mà nói lắm. Đã như vậy rồi, mong sao nó chạy bình thường.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tủ lạnh nhà em cũng không mát ngăn dưới, ngăn trên làm lạnh cũng chậm. Tủ lạnh nhà e 120l. Ko biết phải tìm thợ sửa uy tín ở đâu. Bác Tuancontrol có thể giúp em được ko ạ
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuong219 Xem bài viết
    Tủ lạnh nhà em cũng không mát ngăn dưới, ngăn trên làm lạnh cũng chậm. Tủ lạnh nhà e 120l. Ko biết phải tìm thợ sửa uy tín ở đâu. Bác Tuancontrol có thể giúp em được ko ạ
    Bạn cho biết bạn ở đâu.