TIN TÀI TRỢ.

Giúp chọn tủ lạnh 5 đến 6.5 triệu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 998 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang có nhu cầu sắm cho gia đình 01 tủ lạnh khoảng tầm 5 - 6.5 triệu. Tìm hiểu trên mạng thấy có nhiều hãng quá như: Aqua, Electrolux, Hitachi, Samsung, Panasonic....
    Các bác cho em lời khuyên nên chọn tủ lạnh hãng nào tốt giúp em với, nhu cầu sử dụng của em là hộ gia đình nhỏ.
    Em xem qua một số mã có inventer dung tích nhỏ hơn mà giá vẫn cao hơn ( ví dụ em xem dòng Electrolux), Có cần thiết chọn inventer không ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

theo mình bạn nên mua tủ nhật bãi dòng này dùng tốt đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình dùng hàng panasonic dùng tốt đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Panasonic có dòng tầm khoảng 5-6,5 triệu dùng có ổn không mọi người, hôm trước mình có tham khảo Electrolux

- Siêu thị Bếp Thái Sơn -
    Tư vấn tận tình - Coi khách hàng như người nhà
    Tích hợp sự hoàn hảo - Bếp từ Cao cấp - Đem lại phong cách, mỹ cảm và sự hài lòng tuyệt đối.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vote cho Hitachi mn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tienlich Xem bài viết
    Em đang có nhu cầu sắm cho gia đình 01 tủ lạnh khoảng tầm 5 - 6.5 triệu. Tìm hiểu trên mạng thấy có nhiều hãng quá như: Aqua, Electrolux, Hitachi, Samsung, Panasonic....
    Các bác cho em lời khuyên nên chọn tủ lạnh hãng nào tốt giúp em với, nhu cầu sử dụng của em là hộ gia đình nhỏ.
    Em xem qua một số mã có inventer dung tích nhỏ hơn mà giá vẫn cao hơn ( ví dụ em xem dòng Electrolux), Có cần thiết chọn inventer không ạ.
    Chào bạn, mình có góp ý chia sẻ với bạn như sau.
    Với tầm giá đó (tầm trung) bạn sẽ có khá nhiều sự lựa chọn linh động: linh động về tính năng (tiết kiệm điện, inverter), về công nghệ (kháng khuẩn, khử mùi), về mẫu mã và kiểu dáng nữa.

Đúng như bạn nói, thị trường tủ lạnh hiện nay có nhiều hãng thật. Tuy nhiên để xác định nên mua tủ lạnh hãng nào tốt, chọn tủ lạnh loại nào tốt nhất thì có 2 ý mà bạn nên quan tâm:
    1. Về hãng nào tốt?
    Nếu tiêu chí của bạn và gia đình là độ bền thì nên chọn các hãng tủ lạnh của Nhật là tốt nhất. Tầm giá 5-6tr thì nên chọn các dòng tủ lạnh của Toshiba, Panasonic, Electrolux (Thụy Điển). là hợp lý nhất.
    Còn nếu tiêu chí của bạn ưu tiên về mẫu mã, kiểu dáng thanh lịch của SamSung, LG (lưu ý là tủ lạnh LG sẽ nhỉnh hơn về độ bền và chất lượng đường dài)
    Bạn có thể vào đây để tìm hiểu thêm các ưu nhược điểm của mỗi hãng: https://chamchut.com/tu-lanh-loai-nao-tot
    2. Chọn dung tích lớn nhỏ như thế nào, loại tủ nào?
    Quan sát qua các sàn thương mại điện tử thì mình thấy với chi phí đó bạn có thể mua tủ với dung tích dao động từ 187L - 234L với đầy đủ các công nghệ Inverter, các tính năng kháng khuẩn, ion và khử mùi, và cả các tính năng thông minh khác nữa.
    Để biết ưu nhược điểm từng dòng cụ thể bạn có thể vào đây để xem thông tin rất hay: https://chamchut.com/nen-mua-tu-lanh-hang-nao/
    Vài góp ý chia sẻ, mong bạn có những kiến thức thật sự hữu ích để chọn lựa 1 chiếc tủ vừa với nhu cầu của bạn.
    Mời các bạn ghé thăm website của mình: https://chamchut.com (chuyên hướng dẫn về Bảo quản thực phẩm)