TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua xe của Kymco không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeben Xem bài viết
    Bạn ơi !Bạn đi chất lượng xe của kymco thế nào cho mình biết ưu nhược điểm của nó được không? đang muốn đổi xe và rát thích con xe candy 4u hoặc jockey duluxe.
    Sớm mong nhận được thông tin của bạn để mình có sự lựa chọn. thank bạn nhiều
    Mình đây !
    Đã đi xe Jockey 3 năm rồi ! Vẫn bảo lưu những ý kiến của mình trước đây về Jockey nhé !

1/ Cốp to thoải mái nhé! Nói cho bạn dễ hình dung: có lần mình để 1 bao "đồ" trong cốp xe mình khi chuyển túi đồ ấy sang cốp xe SH thì chỉ chứa được chưa đến 2/3, còn thừa hơn 1/3 phải bỏ ra ngoài ý !

2/ 3 năm rồi nhưng chưa hề phải làm gì đụng đến máy móc cả, thậm chí thay linh kiện linh tinh cũng chưa có. Mình đi bảo hành định kỳ thay nhớt mỗi 1.500km tại hãng và kiểm tra bảo dưỡng luôn. Chi phí bảo dưỡng free mặc dù xe mình hết hạn bảo hành lâu rồi !

3/ Ít tốn xăng, 100km/2l5.

4/ Xa chạy êm, đầm, yên cao ngồi thoải mái. Lên tốc độ rất nhanh. Mình đi xe Atila Elizabeth & Victory, cả SCR cũng thấy ko bằng.

5/ Chế độ bảo hành tốt, chăm sóc khách hàng chu đáo !

Túm lại, hoàn toàn hài lòng.

Các bạn có thể đến showroom của KYMCO ở Trần Hưng Đạo để kiểm tra nhé ! Chúc bạn mua được chiếc xe vừa ý !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Đã có thêm ai dùng xe của Kymco chưa nhỉ? HN ý, vì TP HCM khí hậu dù sao cũng khác, ko biết xe này có chịu được nhiệt độ lúc thì nóng chảy nhựa, lúc thì ẩm chảy nước ở HN ko? Tớ đang tăm tia em XO mới của Kymco, không biết đã ai "thẩm định" chưa nhỉ? Đọc xong cái topic Lead thì thấy ghét luôn cả Lead, khi nào có tiền đi tăm tia em Jockey hoặc XO này, giá vừa phải, không bị đôn giá như Lead!
    Ai đi rùi cho tớ xin tí ý kiến nhé. HN càng tốt! Tks các mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 256 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ui ui, anh Kimco này còn có chế độ bán trả góp đấy các mẹ ơi
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ----------------------------------------------
    Gấu nghĩa là
    Vừa Già vừa Xấu
    Vừa đầu Gấu vừa ăn tham
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Mua trả góp thì đắt hơn mua luôn rùi, nhưng cái tớ quan tâm ở đây là chất lượng thui. Kiểu dáng thì hơi thô, nhưng cũng tàm tạm. Cái chính là giá cả, chất lượng và tiện dụng ra sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang có ý định mua candy của Kymco, các mẹ dùng rồi cho kinh nghiệm đi?????
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Tớ cũng đang tăm tia, vào đây hóng chút. Xe này thấy phía nam phản hồi tốt lắm, vào Google ra nhiều lắm. Mỗi tội băn khoăn có hợp khí hậu nóng ẩm nồm hanh của HN ko? Kymco thấy đang ra mấy mẫu xe mới, tớ tăm tia em XO trông hay phết, nhưng chưa thấy ở ngoài đường. Mới thấy phần lớn là Jockey và Jockey Deluxe thui!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chán quá, vừa gõ xong một bài dài về Kymco (sáng nay vừa đi khảo giá ở đại lý Kymco mà) nhưng đến lúc ấn nút gửi trả lời thì nhận đc yêu cầu phải khai lại username và password, quay lại thì mất hết phần vừa gõ. Buồn như con chuồn chuồn...
    Dù sao cũng chúc các mẹ có được con xe như ý. Theo thiển ý tớ thì xe đó hợp với những mẹ nào ko coi trọng hình thức xe lắm và ko cao lắm, hehe
    • 230 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình dự định mua Jockey Delux, bạn cho lời khuyên nhé, thanks,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

oài, không ngờ xe này được đánh giá cao đến vậy :Battin ey: Nếu vậy khi mua xe ga mình sẽ cân nhắc giữa Jockey hoặc Lead rồi :Battin ey:
    g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selamat_pagi Xem bài viết
    Chán quá, vừa gõ xong một bài dài về Kymco (sáng nay vừa đi khảo giá ở đại lý Kymco mà) nhưng đến lúc ấn nút gửi trả lời thì nhận đc yêu cầu phải khai lại username và password, quay lại thì mất hết phần vừa gõ. Buồn như con chuồn chuồn...
    Dù sao cũng chúc các mẹ có được con xe như ý. Theo thiển ý tớ thì xe đó hợp với những mẹ nào ko coi trọng hình thức xe lắm và ko cao lắm, hehe
    Trông cái Jockey to phết, thế mà lại hợp với "không cao lắm" à, cả hai tiêu chuẩn ko coi trọng hình thức và không cao lắm này mình đều đủ nhỉ? Bạn tia xe ở Kymco đã thấy có XO chưa? Mình thấy dáng em này có vẻ hiện đại, không biết bên ngoài trông thế nào? Giá cũng mềm hơn Jockey nữa!
    Tìm qua Google thì thấy phần lớn các ý kiến đều cho rằng xe này máy khá ổn, tiết kiệm xăng, cốp rộng, nhiều tiện ích (hay nhất là mua xăng không phải mở cốp yên). Nhược điểm là hình thức không đẹp, khi muốn đổi xe thì bán không được giá.
    Mẹ nào đi rùi thì vào cho vài nhời nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng quan tâm nên vào đây hóng. Có anh/chị/bạn/em nào biết rõ về chất lượng dòng xe này qua topic xin được nghe tư vấn thêm ạ.(thank...!)
    Xe Candy 4U xem qua ảnh cũng rất bắt mắt nhưng không biết bên ngoài ra sao. Mình tìm hiểu thông tin rồi cũng sẽ nhăm nhe "tậu" cho em gái 1 chiếc nếu có chất lượng tốt.
    Trang http://www.kymco.vn/ còn hơi sơ sài vì thiếu thông tin. Vd : mục giới thiệu về chủng loại xe chưa có bảng tổng hợp thông số kỹ thuật cho mỗi dòng xe-điều mà người tiêu dùng rất quan tâm.
    • 193 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi selamat_pagi Xem bài viết
    Cẩn thận hơn bạn cứ mở Ms Word ra soạn. Nếu bài viết dài thì vừa viết vừa save lại để cho chắc ăn, xong rồi thì chỉ việc paste lên là oki thôi.
    (bi jo toàn vậy kể cả việc soạn email hay viết blog. không thì cái công của mình nó thành công cốc vì mấy cái chập cheng của trình duyệt web+internet...)
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Mình thấy dòng xe này cũng hay vì đứa bạn cùng làm ở cơ quan đi xe này. Xe này đúng là chỉ lên và chạy thôi, thường xuyên đổ xăng :Laughing:, nghe nói là cũng tiết kiệm xăng lắm đấy. Mình thích nhất là bình xăng để phí trước, mỗi lần đi đổ xăng không phải xuống xe rooling:, cốp xe thì rộng tuyệt vời luôn, phoọc xe thì thon gọn nữa. Túm lại là có tiền thì múc em này cũng yên tâm lắm...
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Hoá ra cũng nhiều người quan tâm đến xe này ra phết! Tớ thích em này mà chẳng có thông tin gì cả.
    http://www.kymco.vn/ProductDetail.asp?ID=29
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hic, ở Hà Nội ít thấy xe của Kymco kinh! Mỗi một lần nhìn thấy con Jockey, còn lại chả thấy. Muốn mua mà cứ chần chừ mãi :Sad:
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pharos06 Xem bài viết
    Hic, ở Hà Nội ít thấy xe của Kymco kinh! Mỗi một lần nhìn thấy con Jockey, còn lại chả thấy. Muốn mua mà cứ chần chừ mãi :Sad:
    Tớ lại thấy Jockey khá nhiều, nhưng chỉ Jockey thôi, chưa thấy xe nào khác. Gần đây hầu như tuần nào cũng thấy, quanh khu vực Đại Cồ Việt, Nhà hát Lớn...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 88 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trụ sở chính của Kymco ở 22 Khâm Thiên các mẹ ạh. Hãng này đang có chương trình bán trả góp đối với dòng Candy, Candy4U, Jockey và Solona.(xã em làm về mảng này ạh, ai có nhu cầu PM em nhá:Smiling
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cookiee Xem bài viết
    Trụ sở chính của Kymco ở 22 Khâm Thiên các mẹ ạh. Hãng này đang có chương trình bán trả góp đối với dòng Candy, Candy4U, Jockey và Solona.(xã em làm về mảng này ạh, ai có nhu cầu PM em nhá:Smiling
    Bạn ơi hỏi giùm mình chỗ chồng bạn có XO ko? Mình thích dáng cái xe này, nhưng hình như chỉ mới trong nam có, ngoài này không biết có nhập không. XO kiểu có vẻ gọn và nữ tính hơn Jockey, giá lại mềm hơn. Hỏi giùm mình nhé, tks bạn.
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

@tyhoi: Nhà Tyhoi đã mua được xe chưa? Có ý kiến ý cò gì không?