TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào sử dụng máy lọc nước công nghệ nano lọc được asen và amoni và đã đem đi kiểm tra lại nước sau khi lọc thì chia sẻ cho mọi mọi người nào!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 43.7K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 376 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

e cũng đang định lắp cái máy lọc nước để gia đình sử dụng cho yên tâm. nhà e ở cầu giấy, nước thì bơm từ nguồn lên bể rồi đưa xuống các vòi sử dụng. e cũng chưa mang nước đi xét nghiệm bao h nên "thật sự" k biết nước nhà mình có bị nhiễm gì ko..mục đích mua máy lọc nước của e chỉ là để nước mình sử dụng sẽ sạch hơn thôi. vậy các bác tư vấn giúp e nên sử dụng loại nào, kinh phí e có đc là từ 3-5 triệu ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mua nanomac di me ay oi. nha minh dang dung ne.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nanomac đắt thối ra mà hiệu quả chẳng như quảng cáo
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thấy công nghệ nano an toàn và tốt cho sức khỏe hơn ấy, nó ko những loại sạch bụi bẩn mà còn giữ chất khoáng tốt cho sức khỏe, thế nên tham khảo nano chắc là ổn hơn, còn RO thì tùy nha mọi fi^^ ( sưu tầm)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Amoni = nitorit và nitorat, hai chất này khó xử lí nếu hàm lượng quá cao. Cả asen nữa, cao quá thì không có máy lọc nước gia đình nào xử lí được đâu. Bác mình ở Sơn Tây, nitorat đem xét nghiệm là 62, bác mình mua 1 máy R/O (thương hiệu cực nổi tiếng luôn), sau lọc đem ra xét nghiệm vẫn là 62. Mua Geyser về thì còn 49 (Tối đa nitorat cho phép là 50 thì phải). Nhìn chung, mình nghĩ mà cao quá thì cũng không xử lí được đâu. Tốt nhất, các mẹ chưa rõ về nguồn nước thì nên kiểm định trước, hai chỉ tiêu asen, amoni kiểm định mất khoảng 400k thôi mà yên tâm sử dụng. Thấy bên Enterbuy đang kiểm định miễn phí cho khách tại Viện nghiên cứu phát triển Vùng thì phải, không biết giờ còn miễn phí nữa không.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai dùng dòng Geyser Bio Nhập khẩu nguyên chiếc từ Nga chưa? Hàng này nghe nói công nghệ hiện đại lắm, có tới 2 tầng nano vàng bạc gì đó, hic. Có mẹ nào dùng rồi cho e xin ý kiến tham khảo với vì e đang hoàn thiện căn hộ ở Mỹ Đình và đang muốn mua. (Đang phân vân giữa dòng nhập khẩu nguyên chiếc và ráp tại Việt Nam của Geyser)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ lu2010 co mình số đt đi, Ox mình đang pp máy lọc nước công nghệ nano ... ^ ^
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn dùng máy lọc nước của Kangaroo hay Karofi sẽ chắc ăn hơn.
    Tuyệt đối không nên dùng máy của Htech. Bởi vì, Tất cả các máy lọc nước mang thương hiệu Htech thực chất là hàng đểu, dỏm, có nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng, các bạn cứ thử kiểm tra barcode trên các lõi lọc bằng phầm mềm điện thoại sẽ rõ ngay. Vậy là dám hiên ngang ghi nhập từ Mỹ, Malaysia, Japan đủ cả. Chính sách bảo hành củ chuối, thông báo rõ là bảo hành 2 - 3 năm tùy loại máy nhưng khi máy trục trặc gọi đến bảo hành thì chỉ nhận được sự im lặng đáng sợ.
    Ngoài ra, Vũ Viết Hùng - Tổng Giám Đốc Htech bản chất là một tên lưu manh lừa đảo, chuyên ăn láo nói phét, quỵt nợ các Công ty Quảng Cáo vá quỵt lương nhân viên kinh doanh.
    Các Nhà phân phối, Đại Lý và người tiêu dùng không nên ủng hộ Htech. Ủng hộ Htech là tiếp tay cho Công ty không đàng hoàng tung hoành. Vì vậy, cần chú ý để bảo vệ chính mình khỏi bị lừa, mua nhầm hàng không chính hãng với giá cao ngất ngưỡng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongLinhDao Xem bài viết
    Bạn dùng máy lọc nước của Kangaroo hay Karofi sẽ chắc ăn hơn.
    Tuyệt đối không nên dùng máy của Htech. Bởi vì, Tất cả các máy lọc nước mang thương hiệu Htech thực chất là hàng đểu, dỏm, có nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng, các bạn cứ thử kiểm tra barcode trên các lõi lọc bằng phầm mềm điện thoại sẽ rõ ngay. Vậy là dám hiên ngang ghi nhập từ Mỹ, Malaysia, Japan đủ cả. Chính sách bảo hành củ chuối, thông báo rõ là bảo hành 2 - 3 năm tùy loại máy nhưng khi máy trục trặc gọi đến bảo hành thì chỉ nhận được sự im lặng đáng sợ.
    Ngoài ra, Vũ Viết Hùng - Tổng Giám Đốc Htech bản chất là một tên lưu manh lừa đảo, chuyên ăn láo nói phét, quỵt nợ các Công ty Quảng Cáo vá quỵt lương nhân viên kinh doanh.
    Các Nhà phân phối, Đại Lý và người tiêu dùng không nên ủng hộ Htech. Ủng hộ Htech là tiếp tay cho Công ty không đàng hoàng tung hoành. Vì vậy, cần chú ý để bảo vệ chính mình khỏi bị lừa, mua nhầm hàng không chính hãng với giá cao ngất ngưỡng.

Thế ạ bác. Nghe choáng quá. Em thì e được biết là máy lọc Kangaroo 100% hàng Trung Quốc và họ đề Made in China rõ ràng mà, chỉ có cái màng ro là USA gì đó. Karofi thì nghe nói chuyên máy lọc nước thông minh hơn. Nhưng ông anh em bảo là các chất khí như asen, amoni thì khó lọc lắm. E chắc chỉ lắp bên nào phải cam kết xử lí được e mới lắp. E hỏi 1 cửa hàng Kangaroo rồi, họ bảo họ bán hàng chính hãng chứ họ k bán hàng giả, và họ cũng chả cam kết với em rõ ràng gì. hu hu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongut Xem bài viết
    nếu mn muốn chọn loại tốt hơn geyser thì có Hanico nhé, bên e có pp cả 2, sdt của e 0914269685 nhé
    Hanico là hàng Trung Quốc à bạn? Có CO, CQ không bạn? Nay mới nghe à? Trước giờ chỉ nghe Geyser, Kangaroo, Karofi thôi, có nguồn gốc, chất lượng xuất xứ rõ ràng lắm
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Bên e cam kết nếu chất lượng nc sau lọc k đảm bảo sẽ hoàn tiền lại cho các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trên thị trường có nhiều nguồn nước, nước giếng, nước máy, nước mưa, mục đích sử dụng cũng đa dạng, dùng sinh hoạt, dùng uống ngay, dùng cho năng lượng mặt trời...nước sạch đối với tôi rất quan trọng ( Nhà tôi mở vòi chỗ nào cũng có thể uống nước dc ngay) chọn mua sản phẩm cho đúng với nhu cầu của mình còn khó hơn Tôi đọc nhiều thông tin trên Website, tôi thấy trang Web này rất nhiều thông tin hay để tham khảo máy lọc nước : http://congngheloc.vn/consultant/
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện có dòng geyser bio mới ra chỉ với 3 lõi lọc những lại rất hiệu quả. bạn có thể vào website: enterbuy.vn để tham khảo, công ty này chuyên cung cấp các loại máy lọc nước chính hãng.
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annhienvuvu Xem bài viết
    Hiện có dòng geyser bio mới ra chỉ với 3 lõi lọc những lại rất hiệu quả. bạn có thể vào website: enterbuy.vn để tham khảo, công ty này chuyên cung cấp các loại máy lọc nước chính hãng.
    ồ thế mẹ cho em hỏi là 3 lõi thì có tốt hơn loại 6, 7 lõi không nhỉ? Loại nano geyser này lọc hết chất khoáng như máy ro ko?
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dang lam trong nganh loc nuoc day a.
    Em có một chút chia sẻ là công nghệ RO hay công nghệ Nano đều có điểm mạnh riêng.Nhưng với màng lọc RO thị kích thước nhỏ hơn màng lọc Nano nên sẽ loại bỏ được vi khuẩn co kich thuoc nho hon.
    Cac cong ty san xuat nuoc dong chai bay gio deu dung cong nghe RO het cac chi a.
    Và màng lọc RO cũng có nhiều loại nữa, phải biết cách để kiểm tra có dung laf mạng của USA thật hay không chứ mua trúng hàng giả thì cũng chẳng có tác dụng gì các chị nhé.
    Và theo em nếu chị muốn lọc nước để uống trực tiếp hàng ngày thì nên dùng RO. tuy nhiên với RÔ ti sẽ loài bor đi hầu hết chất khoáng trong nước nên thỉnh thoảng chị sẽ phải bổ sung.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangchyt Xem bài viết
    ồ thế mẹ cho em hỏi là 3 lõi thì có tốt hơn loại 6, 7 lõi không nhỉ? Loại nano geyser này lọc hết chất khoáng như máy ro ko?
    hầu hết trong cấu tạo của các máy geyser thì chỉ có 3 lõi tham gia vào quá trình lọc chính, các lõi còn lại chỉ tham gia vào quá trình hỗ trợ. Đối với dòng geyser bio có 3 lõi trong đó có 2 lõi tích hợp tính năng lọc 4 trong 1 nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng dòng geyser bio này nhé!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu so sánh về tất cả thì máy nano sẽ tốt hơn ro, máy ro có từ lâu rồi còn máy nano là hàng mới ra với công nghệ tiên tiến hơn. hiện thị trường máy lọc nước nano rất phát triển đặc biệt là dòng nano geyser. Tìm hiểu thông tin trên mạng em thấy có công ty Enterbuy ở 114 khuất duy tiến, thấy nói là "hệ thống cửa hàng ủy quyền duy nhất của Geyser LB Nga tại Việt Nam bán lẻ máy lọc nước nano Geyser chính hãng trên toàn Quốc với chất lượng sản phẩm và dịch vụ tiêu chuẩn LB Nga". Các bác có thể tìm hiểu thêm về thằng này, em cũng đang muốn tới đó xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì tin dùng máy lọc nước selecto bạn à, nghe nói là hàng của MỸ, thấy rất gọn gàng mà lọc nước lại hiệu quả. nhà mình dùng hơn 1 năm nay rồi và thấy rất hài lòng. Mình mua của công ty 2SE bạn nhé, cứ gọi điện tham khảo xem họ tư vấn thế nào.
    Thế giới thời trang
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

toàn thấy các bạn bán hàng tư vấn tung hứng nhỉ. Mình thì loại nào cũng có bán hết nhưng bán ro an toàn và k lo bảo hành nhiều, nano suốt ngày khách hàng kêu tắc nước với k hết cặn, xử lý rất mệt. Hàng selecto thì đã bị đền tiền một cái cho khách vì khách mới dùng 3 tháng bị tắc, lõi thì có mỗi 1 mà hãng thì k bảo hành nên để giữ uy tín cá nhân mình phải bỏ tiền túi đổi cho khách, từ đó byebye selecto luôn. Mà selecto là của Trung quốc SX nhé, chỉ có công suất lớn sx tại Mỹ thôi, mấy cái gia đình là của TQ thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckiehihi Xem bài viết
    TÌnh hình là mình đang tính mua cái máy lọc nước. Bi h có công nghệ nano là có vẻ thân thiện và hiện đại nhất: không phải cắm điện nên mất điện thì vẫn có nước sạch uống, nước lọc giữ được khoáng chất, còn nghe nói là loại bỏ được asen và amoni( cái này thì ko tin lắm vi` toàn là quảng cáo của Việt Nam, mà Vn thì ko đánh thuế khi quảng cáo quá sự thật). Mình có đọc bào viết nói máy lọc nước Suny- eco lọc được asen nhung chỉ dưới nồng độ 0.02mg/l thì lọc được.Lại có bài nói máy lọc nước nano và RO đều ko lọc được amoni và asen (loạn hết cả đầu óc vì cái vụ máy lọc nước này)
    Mẹ nào đã dùng và kiểm tra nước lọc ròi thì cho anh em bạn bè 500 kinh nghiệm nào
    PS: Nếu có ảnh chụp lại giấy kiểm tra nồng độ các chất sau khi kiểm tra do viện KHCN đóng dấu thì càng tốt( để tránh trường hợp các nhà phân phối máy lọc nước vào chia sẻ với mục đích bán hàng)
    FREE cho mẹ luôn nhé, nhà mình đang dùng dòng geyser atica mới nhất năm 2014 lọc được asen, amoni, clo, các chất có kích thước nhỏ, các chất hóa khí hóa lỏng mà những loại máy ro thông thường không có khả năng lọc sạch. Mẹ nào quan tâm có thể sớt bắc gu gồ là ra ngay ý mà.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4