TIN TÀI TRỢ.

Chọn tủ lạnh hãng nào thì tốt ?

• 29 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi costom Xem bài viết
    Chính xác đó bạn,tụi TQ chỉ mua thương hiệu Sanyo thôi chứ công nghệ vẫn là của Nhật,nhà mình xài loại 280 lít được 4 năm rồi mà chưa thấy gì,chạy phà phà ngon lành
    4 năm trước thì nó vẫn là Sanyo Nhật bạn ơi, giờ TQ quản lý, bạn có chắc nó còn dc như cũ. Nhưng mà Sanyo tập trung vào các dòng rẻ tiền, thành ra ở tầm này yêu cầu người dùng ko cao lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tủ lạnh trên 400lít thì nên dùng Hitachi,mẫu mã hơi thô nhưng được cái bền lắm bác ạ,mình có người bạn mở nhà hàng xài tủ Hitachi 550 lít vừa chứa được nhiều mà cũng không hao điện bao nhiêu.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanggiatekniq Xem bài viết
    Nói đến tủ lạnh thì xin được xếp hạng các chú sản xuất như sau (đánh nhau về công nghệ - độ bền - giá thành _
    1. Hitachi
    2. Electrolux
    3. Panasonic - Toshiba
    4. Samsung - LG
    5. Deawoo - Sanyo ....

Tùy vào nhu cầu sử dụng với dung tích thế nào và tầm tiền mà mình bỏ ra bao nhiêu, các mẹ lựa chọn nhé
    Bác so thế này ko đúng đâu, phải xem tiền đầu tư nữa.

Dòng bình dân (tạm gọi là dưới 10tr) thì tủ Elec VN mình ko chuộng, vì xấu, mà giờ tủ Elecs với Toshiba đều chung máy nén của Thái (trừ Hitachi và Pana có máy nén riêng), xem ra là tương đương. Nhìn vào thị trường hiện nay, nói về giá cả và mẫu mã, dù sao Toshiba, Sanyo, Hitachi vẫn được ưa chuộng hơn.

Dòng trung cấp (10-25tr) thì Toshiba và Elecs có vài đại diện ở mức 11-15tr, nhưng mà đi mua chắc nhìn con Toshiba mặt gương thích mắt hơn, mặc dù Elecs rộng ngang hơn. Hitachi có rất nhiều mẫu, và chắc mỗi hãng này có cả tủ thường và inverter cho dòng này.

Dòng cao cấp (tạm gọi ở mức trên 25tr) thì Elecs vẫn chả có gì hơn Toshiba và Hitachi cả. Xét về độ sang của thương hiệu chắc người ta xài Teka. Xét về tính năng thì Toshiba và Hitachi. Và dòng này nhiều khi người ta lại cần đẹp nên LG với SS chắc vẫn có khách.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thật ra thì tiền nào của đó thôi ạ. Cần xem nhu cầu và vị trí đặt để xác định mua cỡ bao nhiêu L. Em thấy của hãng nào cũng Ok. Ngoại trừ Sanyo với thằng trôi nỗi thôi. Như em thì thích Sharp và Pana thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chọn tủ tụ lạnh theo nhu cầu sử dụng của gia đình, phải có ngăn để rau rộng vì mình đi làm suốt không có thời gian đi chợ nhiều, làm lạnh tốt, tiết kiệm điện.
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghontim12 Xem bài viết
    Mình chọn tủ tụ lạnh theo nhu cầu sử dụng của gia đình, phải có ngăn để rau rộng vì mình đi làm suốt không có thời gian đi chợ nhiều, làm lạnh tốt, tiết kiệm điện.
    Quan trọng bạn có bao nhiêu tiền thôi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tủ lạnh của hãng nào bây giờ cũng có nhiều tính năng phục vụ cho các bà nội trợ. Chủ yếu túi tiền của mỗi nhà khả năng mua được đến đâu thôi
    Mình thích tủ lạnh dung tích lớn, để được nhiều đồ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyan16388 Xem bài viết
    Thật ra thì tiền nào của đó thôi ạ. Cần xem nhu cầu và vị trí đặt để xác định mua cỡ bao nhiêu L. Em thấy của hãng nào cũng Ok. Ngoại trừ Sanyo với thằng trôi nỗi thôi. Như em thì thích Sharp và Pana thôi.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình cũng quan tâm đang tìm mua cho má ở quê 1 cái. Nhà có cái sanyo cty tặng mà sao thấy mau gỉ sét. Mình để tủ lạnh ngoài chỗ bếp núc k có dầu mở mà bị. cũng k biết tủ đóng tuyết hay không đóng tuyết tốt các mẹ nhỉ
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pilobui Xem bài viết
    Mình sử dụng tủ lạnh panasonic 140 lít lâu rồi, và sử dụng tốt lắm mấy mom, có điều giờ thêm người tủ thì lại quá nhỏ, nên overload rồi. Giờ đang ngâm cứu xem loại nào mới tiết kiệm điện giá phải chăng để tết này đổi đây
    có bán lại tủ đang dùng không mẹ nó ? Mình đang tìm mua vì mua mới k đủ $. Nếu bán Pm mình nhé. Xin lỗi lạc đề chủ topic tí
    • 138 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nhà e dùng con LG đến cả 5 năm roài mà chưa thấy vấn đề gì xảy ra. Bảo quản cực thích mà chưa bị đóng tuyết bao giờ.
    Trong khi dùng mn chịu khó tuần hoặc tháng vệ sinh sạch sẽ nó là ổn.
    Của bền tại người mà
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tany Xem bài viết
    mình cũng quan tâm đang tìm mua cho má ở quê 1 cái. Nhà có cái sanyo cty tặng mà sao thấy mau gỉ sét. Mình để tủ lạnh ngoài chỗ bếp núc k có dầu mở mà bị. cũng k biết tủ đóng tuyết hay không đóng tuyết tốt các mẹ nhỉ
    Sao lại mau rỉ sắt hả mẹ nó, mình xài tủ lạnh 10 năm vẫn chạy tốt đây. Nhưng giờ tủ chật quá, muốn đổi tủ nào lớn hơn mà chưa biết chọn loại nào. Vào siêu thị điện máy thấy hoa cả mắt luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 354 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tany Xem bài viết
    em cũng không rõ nữa chị. Vị trí để tủ cách chỗ nấu ăn mà. Cũng đâu có nước nôi hay muối mắm gì. Khi đó không có $, tủ là cty cho tiền mua. Mà mù mờ thông tin nên cứ lên siêu thị mua. Sau này có inetner mới đi tìm thông tin so gí. Em chuộng loại tủ có ngăn làm mát rộng và bảo quản rau được lâu. Vì thịt cá thì bỏ ngăn đông rồi.
    Nhà mình cũng có hai vc mà chồng đi suốt, chồng là bộ đội nên không biết nên xài loại nào đây, mình băn khoăn quá, rồi hãng nào ok nữa nè. Các mẹ tư vấn nhé
    DkGep7aP82p7
    • 876 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng muốn mua tủ lạnh nhưng cũng không biết loại nào tốt. Ước gì có tiền quất cái side by side
    Cuối năm nay đám cưới giờ lo đủ thử việc . Nhất là vụ sắm sửa đồ đạc trong nhà
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy mẹ nhà mình ai cũng mong chờ thưởng để sắm đồ gia dụng hết nhỉ, mình cũng không ngoại lệ. Mỗi năm mình sắm vài cái chính để thay đổi trong nhà, năm nay đã mua đc mấy thứ ít tiền như nồi áp suất, nồi lẫu....giờ đến tết cũng quyết tâm đổi tủ lạnh đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Vì thế mình mới khuyên các bạn mua tủ thì ít cũng phải cỡ 300l đổ lên.
    Bác nguyendinhthind ơi, e định mua tủ 290l đến 350l mà lăn tăn quá. Định mua con Hitachi 290l mã R-T350EG1(SLS) mà thấy siêu thị Nguyễn Kim mô tả sản phẩm sử dụng công nghệ inverter, khử mùi nano titanium, cảm biến econavi trong khi các siêu thị khác như Mediamart, ebest mall lại mô tả không có inverter mặc dù mã hàng cả 3 siêu thị là như nhau....chả biết thế nào mà lần cả.
    Bác cho em hỏi khử mùi bằng nano titanium và tia cực tím plasma là như thế nào ạ. em muốn mua tủ chừng 10-12tr thui nên dùng loại nào là ok ạ? Thank bác nhiều nhiều ạ.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu tủ lạnh loại nhỏ thì bạn nên sử dụng Sanyo , Sharp ( Nếu điện mạnh và ổn định). Loại Sanyo lắp ráp Việt Nam bạn nhé sử dụng tiết kiệm điện. Sharp thì hàng nhập phần lạnh tốt nhưng mẫu mã không bằng Sanyo.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Tủ này chỉ có inverter của quạt thôi, ko có máy nén inverter nhé.
    Nếu có tầm 12tr thì em chọn một số tủ này:

Tủ lạnh HITACHI 470EG1
    http://thienminhphuc.com/San-Pham/Tu...70EG1-566.html

Tủ lạnh Toshiba GR-RG46FVPD 410l
    Siêu Thị Điện Máy DigiCity Việt Nam - Điện Máy Rẻ Nhất

TỦ LẠNH HITACHI 550 LIT R-Z660EG9,SLS
    http://thienminhphuc.com/San-Pham/Tu...60EG9-504.html
    E thích Hitachi hơn nhưng nó là màu đen nên em quyết định đầu tư con này bác ah.

http://mediamart.vn/tu-lanh-hitachi/...bpggs-365l.htm

Em đặt cọc chiều nay rồi, cố tí cho đã ạ..........
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới ra siêu thị thấy loại Samsung này ok nè, từ trước tới giờ mình có ác cảm với hàng Samsung, không biết tủ lạnh thì sao, các bạn ghóp ý cho mình nhé.
    Samsung RT32FAJCDSA
    320 lít
    theo quảng cáo là có Invester ( tiết kiệm điện)
    Giá 8.7 triệu
    tặng 1 điện thoại Samsung hơn 1 triệu ( trừ ra thì còn lại 7 triệu 7 nhỉ)
    các bạn nghĩ sao? cho mình ý kiến, nếu được mai mình đi xúc.
    • 5 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

to thâý dùng HITaCHI là ổn rồi, sài đến đồ Châu Âu thì xịn quá trời
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Samsung RT32FAJCDSA gia cua no con 7trieu3 thoi bac ah.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6