TIN TÀI TRỢ.

Chọn tủ lạnh hãng nào thì tốt ?

• 29 Lượt chia sẻ
  • 275K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Em đang tính mua cái tủ lạnh dung tích nhỏ cho 2 người dùng thui ạ, nhưng vẫn mua loại 2 ngăn và chống đông tuyết nhé. Nhờ các mẹ tư vấn bình chọn xem tủ lạnh hãng nào thì tốt? ít gây tiếng ồn ạ. Em đang vote cho em sanyo 125l nhưng lại thấy nhiều ý kiến nói sanyo trước tốt chứ giờ là hàng trung quốc các mẹ ạ. hix hix, các mẹ nghĩ sao ạ, cho em ý kiến với ah?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Mẹ nó thích loại nào thì mua loại đó thôi ah, tủ lạnh mua càng to càng đựng được nhiều đồ, mẹ nó có thể mua Sharp hoặc Panasonic nếu thích kiểu dáng chắc chắn
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_greeapple Xem bài viết
    Mẹ nó thích loại nào thì mua loại đó thôi ah, tủ lạnh mua càng to càng đựng được nhiều đồ, mẹ nó có thể mua Sharp hoặc Panasonic nếu thích kiểu dáng chắc chắn
    Mua tủ to thì xài không hết phí lắm mẹ nó ạ.Em có ý định mua tủ nhỏ thui .Mà em nghe panasonic dòng tủ nhỏ bị lỗi nhìu lắm. Hix. Em chả bik chọn hãng nào đây. Hum đi topce thấy em sonyo nhỏ nhỏ xinh xinh nhưng đang phân vân ạ . Hix
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dovanit Xem bài viết
    Mua tủ to thì xài không hết phí lắm mẹ nó ạ.Em có ý định mua tủ nhỏ thui .Mà em nghe panasonic dòng tủ nhỏ bị lỗi nhìu lắm. Hix. Em chả bik chọn hãng nào đây. Hum đi topce thấy em sonyo nhỏ nhỏ xinh xinh nhưng đang phân vân ạ . Hix
    Nhu cầu rồi nó nảy sinh mà cái tủ thì ko nở ra được, mình xài tủ 186l giờ thấy nó nhỏ quá, mới mua chắc đc 2 năm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Nhu cầu rồi nó nảy sinh mà cái tủ thì ko nở ra được, mình xài tủ 186l giờ thấy nó nhỏ quá, mới mua chắc đc 2 năm.
    Mẹ nó xài của hãng nào đấy? Có êm hok? Em đang chẳng bik chọn hãng nào đây ạ. chắc em mua cái nhỏ thui rùi khi nào có thêm người thì đổi cái lớn hơn xịn hơn chứ giờ kinh tế cũng ko cho phép mẹ nó ạ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhỏ thì cứ Toshiba ấy, mình trước xài Sanyo, hồi đó còn có tý của Nhật, giờ TQ hết rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Nhỏ thì cứ Toshiba ấy, mình trước xài Sanyo, hồi đó còn có tý của Nhật, giờ TQ hết rồi.
    Thế nên em mới phân vân nên mí hỏi các mẹ nè. Có mẹ nào mới mua sanyo trong năm nay hoặc cuối năm ngoái ko nhỉ? Cho em ý kiến các mẹ ơi
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_greeapple Xem bài viết
    mình thấy hi ta chi và toshiba chắc chắn ,bền làm lạnh cực nhanh . nhưng về giá thì luôn cao hơn các hãng khác
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các sản phẳm điện tử điện lạnh bây giờ chủ yếu sản xuất ở trung quốc . nhưng miễn nó mang thương hiệu và tiêu chuẩn của các hãng là được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Tủ lạnh thì phần lạnh của Hitachi là số 1, nhà em dùng 2 cái Panasonic 180 L, và Hitachi 500 lít thì thấy thế này:
    Cái Pana mua và xài được 8 năm rồi giờ trông vẫn mới máy vẫn êm du như hồi mới mua, phần nhựa và sơn không có hiện tượng xấu đi theo thời gian
    Hitachi sau khi nghiền ngẫm thì biết con này dàn lạnh tốt mua luôn giờ được cỡ 4 năm vẫn êm du ngoại trừ phần sơn bên ngoài bắt đầu bị rộp hơi xấu, cái bóng đèn lại mới hỏng vừa thay ( cái này có 6000VND thôi)
    Cả hai loại trên đều làm lạnh rất tốt, êm ái chạy không rung, nói chung là rất hài lòng
    Kết luận : Panasonic là ngon tuyệt đối chả ai bảo nó dở, mà bạn đừng nghĩ 2 người ít đồ thì mua cái nhỏ nhé, khuyên chân thành ít nhất nên mua 180L trở lên không là sau hối hận đó vì bỏ thì thương vương thì tội
    Sanyo thì kêu to đấy và không bền đâu. Toshiba cũng OK như Pana
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 224 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị mua tủ lạnh Panasonic ấy, nhà em dùng tốt mà thích lắm. Em thì khuyên chị đừng mua tủ nhỏ, cứ nghxi hai người dùng ít nhưng tủ lạnh dùng về lâu dài, sau này nhà có thêm người nhất là trẻ em, lích kích lắm đồ lắm. Như em lấy chồng nhà hai vợ chồng có cái tủ bé 120l, ui e đựng 1 tý đã hết chỗ, bực mình lắm. Hoa quả ngon không dám mua nhiều vì không có chỗ để, nhiều khi đi siêu thị mua đồ cũng lăn tăn mãi vì không biết xếp như thế nào. Vote mua tủ lạnh lớn hơn 1 chút, mai em cũng đi mua cái tủ mới đây, tủ bé em bán thanh lý, bé bất tiện lắm ấy
    • 1,868 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

với tầm bốn triệu thôi thì nên mua loại nào vậy các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mẹ không đưa tiêu chí thì với 4 tr theo mình nên ưu tiên thế này:

- kích cỡ to nhất có thể trong tầm 4 tr
    - sau khi ngâm cứu vụ kích cỡ rồi mà có nhiều e vào tầm ngắm thì lại ưu tiên Nhật
    - lại có nhiều em Nhật thì lại ưu tiên tiếp tiếp Hitachi/ Pana/ Toshiba rồi Sharp ( nói vậy thôi chứ chắc chả tới bước này đâu hị hị
    Trích dẫn Nguyên văn bởi be_agoodmother Xem bài viết
    với tầm bốn triệu thôi thì nên mua loại nào vậy các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THE UN Xem bài viết
    Mẹ không đưa tiêu chí thì với 4 tr theo mình nên ưu tiên thế này:

- kích cỡ to nhất có thể trong tầm 4 tr
    - sau khi ngâm cứu vụ kích cỡ rồi mà có nhiều e vào tầm ngắm thì lại ưu tiên Nhật
    - lại có nhiều em Nhật thì lại ưu tiên tiếp tiếp Hitachi/ Pana/ Toshiba rồi Sharp ( nói vậy thôi chứ chắc chả tới bước này đâu hị hị
    nhờ các mẹ tư vấn mình đang muốn mua tủ lạnh dung tích cỡ 500l thì nên mua loại nào,đang phân vân hitachi,panasonic,toshiba
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

500l thì hitachi, sharp mẹ nó ơi nếu nhiều tiền. Mình thì chọn LG vì ít tiền hơn mà nhiều tính năng.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

theo mình nên chọn tủ đông của Sanaky hàng của Nhật mà giá rẻ hơn ngoài thị trường 200k mình đã mua và sử dụng rất ok. http://sanakymi**********.vn/tu-dong-sanaky-dm6.html
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân ko biết nên mua loại hitachi or toshiba có mẹ nào dùng rồi chỉ em với.mình muốn mua loại 500ml đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cả hai hãng đều OK ngang tài ngang sức nên ko cần lăn tăn, chỉ cần thích loại nào về kiểu dáng + giá tiền là lấy thôi bạn ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphung Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân ko biết nên mua loại hitachi or toshiba có mẹ nào dùng rồi chỉ em với.mình muốn mua loại 500ml đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có anh làm trong Sanyo. Sanyo có nhà máy SX máy giặt, tủ lạnh ở VN 10 năm r. Tụi TQ chỉ mua thương hiệu thôi chứ ko có thay đổi gì cả. Vì vậy mấy bạn kêu tù khi TQ mua lại thì chất lượng giảm thì hông có lí nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junerro Xem bài viết
    Mình có anh làm trong Sanyo. Sanyo có nhà máy SX máy giặt, tủ lạnh ở VN 10 năm r. Tụi TQ chỉ mua thương hiệu thôi chứ ko có thay đổi gì cả. Vì vậy mấy bạn kêu tù khi TQ mua lại thì chất lượng giảm thì hông có lí nào
    Chính xác đó bạn,tụi TQ chỉ mua thương hiệu Sanyo thôi chứ công nghệ vẫn là của Nhật,nhà mình xài loại 280 lít được 4 năm rồi mà chưa thấy gì,chạy phà phà ngon lành
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6