TIN TÀI TRỢ.

Chỗ nào bán gốm nhật đẹp ở tphcm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở TPHCM muốn mua chén đĩa kiểu Nhật nhìn xinh xinh như trên mấy trang nấu ăn thì mua ở đâu ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. Cảm ơn rất nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mê nấu ăn lắm nên lúc rảnh thường hay la cà mấy tiệm gốm mua bát đĩa về trang trí món ăn. Theo kinh nghiệm của mình thì đồ gốm cũng có nhiều loại và mỗi tiệm có style khác nhau. Như bên Kho House thì chuyên đồ trưng bày, sưu tầm độc độc nhưng giá cao. Bên Nhà Có Hai Người thì hàng nhiều nhưng hàng đẹp, hàng dạt lẫn lộn nên hơi khó lựa. Hơn nữa, thái độ phục vụ của bạn bán hàng không được thân thiện cho lắm. Bên Chạm thì gốm dễ thương, chuyên mấy món kiểu hoạt hình, giá hơi cao so với mấy tiệm khác chút. Mình thường mua bên Miu Home trên Võ Thị Sáu. Tiệm này hàng đa dạng và tuyển chọn kỹ nên rất đều. Bước vô mà hợp gu là đắm chìm ra không được luôn. Giá bên Miu Home cũng mềm, rẻ hơn bên Nhà chút và quan trọng là chị chủ rất vui vẻ, hiếu khách. Bạn cứ ghé những tiệm này xem thế nào nha.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mê gốm Nhật lắm, chìm đắm cũng mấy năm nay rồi. Cứ rảnh ra lại đi lòng vòng sưu tầm. Mẹ thanhngoc1982 review cũng khá đầy đủ rồi. Mình chỉ bổ sung thêm 1 tiệm gốm mình mới phát hiện ra ở Quận 10. Giá cả phải nói là thấp nhất so với các tiệm gốm khác nhưng chất lượng vẫn rất ổn. Thêm chị chủ rất hiền và thích giảm giá thêm cho khách Mình mua được bộ chén dĩa xanh lam như hình mà chỉ 60k thôi. Mình đến ngay lúc chị chủ đang khui hàng luôn.
    Ah` quên tiệm tên GOMA Store ở hẻm nhỏ bên cạnh số nhà 83/23G đường Hòa Hưng, phường 12, Quận 10 nha. Các bạn lên facebook search Goma Store cũng ra ak.

vqKVeODwTdvYq1_pMkJDePvRPJvvrCt_7thWMMwgTegN7GqD6cASQoFrH0CmisX4aE70p8vvwMsHi_YpgE6cBvP0fgI3AakKYrPPh9m5P_yzcAsLhp09arfTEiBbibc414osDTt7-_nWg36B5NUeiLPlpqDXJOIHBMfLz_FT1JvZQOLhnDwtwaphM7r8Qv8NERHr-9Hy5FybHaDw0gpExjI9hanmhuTL_kRw3wBvGobTo61RMU70Y0CxAocQLduwSndgJdfPjU5LpR8kmJB-ffg6XEvA
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhìn đồ gốm Nhật mê thật các mẹ ạ! Mình đi dâu thấy là mua mà đem về thì dùng ko hết, huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua Nếp Tẻ đi bạn, chỗ này mấy bạn sinh viên bán nên giá rẻ hơn á.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gốm Miu Home hẻm 106 Võ Thị Sáu. Vô uống trà với bà chủ dễ thương cũng vui