TIN TÀI TRỢ.

Cho mình xin kinh nghiệm dùng máy làm sữa chua severin

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.82K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thích làm sữa chua, mình có mua máy vivify của VN làm ổn nhưng mẫu mã xấu quá, hũ đựng lại nhỏ tí, mình có xem trên mạng có máy làm sữa chua severin của đức, giá khoảng 900k, mẫu mã đẹp nhưng ko biết dùng có khó không, mẹ nào đã dùng thì cho mình nhận xét với nhé, cám ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_Mit Xem bài viết
    Mình thích làm sữa chua, mình có mua máy vivify của VN làm ổn nhưng mẫu mã xấu quá, hũ đựng lại nhỏ tí, mình có xem trên mạng có máy làm sữa chua severin của đức, giá khoảng 900k, mẫu mã đẹp nhưng ko biết dùng có khó không, mẹ nào đã dùng thì cho mình nhận xét với nhé, cám ơn các mẹ
    hi...tưởng nó rẻ chứ 900k thì bạn nên dùng cái máy cũ và chuyển 900k thành sữa chua vinamil xịn luôn cho bé :Laughing:
    Đầu tiên hãy chọn người phụ nữ mình yêu và sau đó hãy yêu sự lựa chọn của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhe, mình thấy sữa chua với công thức mình tự lám béo, ngậy, úp ngược ko đổ, đặc hơn của vinamilk, tại mình thích mấy vật dụng đẹp đẹp tốt tốt cho cái phòng bếp nên mới tò mò ko biết máy đó có làm tốt ko thì đầu tư cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nhà mình mua máy severin rồi. Lúc đầu cũng tính là số tiền đó thì mình mua sữa chua nhòe, đỡ mất công phải làm. Nhưng thực ra là các loại sữa chua hộp đều có chất bảo quản để giữ được lâu. Mình tự làm là yên tâm nhất.
    Nhà mình thường làm như sau : 1 lít sữa tươi không đường, 1/3 hộp sữa đặc và 1 hộp mồi. Tất cả trộn đều đổ vào 7 cốc thủy tinh có sẵn theo máy (150ml/lọ). Bình thường cắm điện ủ khoảng 6 tiếng, nếu là sữa tươi mới lấy ra khỏi tủ lạnh làm ngay thì lâu hơn. Sau đó để vào tủ lạnh.
    Nếu bạn muốn tự mình làm lấy sữa chua thì máy này rất tiện và gọn nhẹ. Đảm bảo đúng độ ủ nóng cần thiết.
    Tiền nào của nấy mà. À mà mình mua có 840k thôi bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,791 Bài viết

• 6,035 Được cảm ơn

mình cũng thích cái máy đẹp này, nhưng mà làm được 1 lần có 7 hũ thì mất công quá, hũ 150ml thì to. tầm hũ nhỏ như vivify thì vừa cho con ăn. bé ăn 1 lần 2 hũ, nhà đông người chẳng lẽ ngày nào cũng lọ mọ làm sữa chua.

à Ngọc Hân mua máy ở đâu rẻ vậy bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuati Xem bài viết
    mình cũng thích cái máy đẹp này, nhưng mà làm được 1 lần có 7 hũ thì mất công quá, hũ 150ml thì to. tầm hũ nhỏ như vivify thì vừa cho con ăn. bé ăn 1 lần 2 hũ, nhà đông người chẳng lẽ ngày nào cũng lọ mọ làm sữa chua.

à Ngọc Hân mua máy ở đâu rẻ vậy bạn?
    Mình thích máy này vì lọ bằng thủy tinh, các loại khác bằng nhựa khi ủ nóng mình sợ không tốt.
    Nhà mình mua thêm lọ dự phòng, giá là 50k/lọ.
    Mình mua của một mẹ bên lam cha me. Bình thường giá máy là 880k, rủ mấy người mua chung được giảm 5%. Tính ra là 836k.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,791 Bài viết

• 6,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan32 Xem bài viết
    Mình thích máy này vì lọ bằng thủy tinh, các loại khác bằng nhựa khi ủ nóng mình sợ không tốt.
    Nhà mình mua thêm lọ dự phòng, giá là 50k/lọ.
    Mình mua của một mẹ bên lam cha me. Bình thường giá máy là 880k, rủ mấy người mua chung được giảm 5%. Tính ra là 836k.
    mình cũng thích lọ thuỷ tinh lắm vì sạch sẽ, nhưng bạn đó bán 50K/hũ thì mắc, à mà hũ co dày và đẹp ko bạn?
    • 279 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo ý kiến của mình là nên mua bạn ạh, nhà mình dùng đã hơn 1 năm, hồi mua là 1 tr cơ. Một lọ thủy tinh là 217 ml tương ứng với 2 hộp sữa ba vì, Buổi sáng nhà mình 4 người ăn hai hộp là vừa mà hôm nào không để ý là ông con ăn hết luôn cả phần của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, thật sự mình cũng thích hũ của severin hơn, vì hũ to, chứ mấy hũ vivify nó nhỏ quá, rửa rất bất tiện, cảm ơn các mẹ đã chia xẻ nhé.