Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Chiếc máy giặt của gia đình] - Sanyo, cỗ máy đáng yêu và chăm chỉ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cỗ máy Sanyo đáng yêu này hơn ba năm nay được gia đình mình bố trí ngay cạnh chân cầu thang, thứ nhất để tận dụng được một hốc nhà, thứ hai là vị trí này nằm gần không gian sinh hoạt chung của cả gia đình (giữa phòng khách và phòng ăn) nơi tiện lợi để các thành viên trong gia đình cùng sử dụng.

Cỗ máy chăm chỉ và thân thiện này như một người bạn đáng yêu và tất nhiên không thể thiếu trong cuộc sống hằng ngày của gia đình mình. Cách đây ba năm, khi xây nhà mới gia đình mình đã tậu anh chàng về để thay cho chiếc Sanyo cũ khác, tuy cũ nhưng mình nhớ chiếc Sanyo cũ vẫn còn hoạt động tốt và gia đình mình khi ấy cho đi với mục đích là làm việc tốt hơn là do máy đã cũ. Việc gia đình mình chọn mua chiếc Sanyo thứ hai cũng khá rõ ràng, mặc dù thiết kế của Sanyo nhìn không bắt mắt và sang trọng như những chiếc máy lồng ngang, nhưng giá cả của Sanyo so với các nhãn hiệu máy giặt khác cạnh tranh hơn ,máy chạy êm và quan trọng là độ bền cao. Đã qua ba năm sử dụng nhưng chiếc máy vẫn giữ được tình trạng ổn định như lúc đầu. Ngoại trừ một lần lồng quay kêu do phụ kiện trên quần áo bị rơi ra trong quá trình giặt. Để khắc phục những sự cố đó, gia đình mình quy định mỗi khi giặt quần áo jean có nút đồng mọi người nên cài nút hoặc lộn sang mặt trái để nút đồng không va chạm hay vướng vào lồng giặt. Đối với các trang phục nữ có hoa ren, việc bỏ chúng vào một chiếc túi lưới để tránh bị xay xát, hư hại trong quá trình giặt cũng không hẳn cũng không phải là việc gây quá nhiều phiền toái.
    attachment

Ngoài việc giặt giũ trong gia đình, là người trợ tá đắc lực cho người nội trợ, nó còn là thiết bị gia dụng không thể thiếu đối với các đấng mày râu trong gia đình mình. Gia đình mình gần đây vừa khai trương một quán ăn nhỏ và cuối mỗi ngày đều có một lượng khăn trải bàn cần giặt phơi thật nhanh. Để tiết kiệm chi phí nhân công, gia đình mình đã tận dụng ngay chiếc máy giặt này. Hằng đêm sau khi gom được một lượng khăn bàn đáng kể, các anh cho xả sạch qua một lần dưới vòi nước máy sau đó mới cho chúng vào máy giặt, tránh thức ăn cũng như gia vị còn sót lại sẽ làm ảnh hưởng đến bộ xả của máy. Chỉ cần chọn một nút ngâm+giặt là mình đã có thể yên tâm đi ngủ sau một ngày dài buôn bán bận rộn. Đến sáng hôm sau mở nắp máy giặt là đã có ngay mẻ khăn bàn thơm tho và sạch sẽ. Chỉ cần đem ra sân hong nắng sáng chừng một giờ đồng hồ sau là những chiếc khăn bàn này có thể được đem ra dùng. Thật nhanh chóng và tiết kiệm !
    attachment attachment
    Một chiếc máy giặt như Sanyo, vừa kinh tế, bền, tiện lợi, vừa giúp ích cho đời sống gia đình, vừa là một vật dụng cần thiết và hiệu quả giúp ích cho việc kinh doanh của gia đình. Có thể nói mình và gia đình rất hài lòng với chiếc máy giặt gia đình đang sử dụng và cảm thấy số tiền mình bỏ ra để mua chiếc máy này hoàn toàn hợp lý. Còn một điều mình tâm đắc về chiếc máy giặt, đó là các nút bấm các nút chế độ giặt đều có ngôn ngữ là tiếng Việt. Điều này giải thích vì sao tất cả mọi người trong gia đình mình kể cả bà đều có thể sử dụng chiếc máy giặt này, như mình đã đề cập đến ở trên. Giờ đây gánh nặng nội trợ, ít nhất là trong việc giặt giũ, đã được chia sẻ cho mọi thành viên trong gia đình mình. Do đó chiếc máy giặt Sanyo có nút bấm tiếng Việt này không chỉ là người bạn của riêng người nội trợ mà còn là người bạn của mọi thành viên trong gia đình. Và mình nghĩ không phải riêng gia đình mình mới người bạn đặc biệt này,cỗ máy đáng yêu và chăm chỉ, mà ở Việt Nam, rất nhiều gia đình khác cũng đang có một người bạn như gia đình mình.

Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT