TIN TÀI TRỢ.

Câu lau nhà đa năng 360 độ – không “xịn” như mình tưởng

• 249 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 229 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm góp ý. Đọc xong ý kiến thì em thấy do em mua chưa đúng loại, nên dỏm, phải thay hoài. Chứ nếu mua hàng Nhật, Thái như các mẹ nói, chắc cũng không đến nỗi .

Nhân tiện em cũng khoe luôn là em vừa mua 1 loại cây lau nhà mới nữa , có gì em sẽ viết bài review lại cho các mẹ. Em ngưng xài cây lau nhà tự vắt bằng tay rồi vì vắt riết cũng mệt quá )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 229 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    loại ấn ấn để vắt thì cái nhà mình bị trơn tuột đi, như kiểu trượt cá, dùng cũng chán lắm, ko biết có thay đc cái cây này ko
    ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cây này có phụ kiện bán rời đấy các mẹ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 524 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

mình thấy mega mop dùng tốt. mấy năm chưa phải thay

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chieu_quan
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái cây lau nhà siêu sạch bạn QuynhaAice vừa post, nhà tớ vừa bị gãy, tớ mua ở Coop-cách đây 3 tháng. Nhà mẹ tớ thì xài được vài năm rồi, ổn. Thế khi tớ dọn ra riêng, mua loại y chang, nhưng chẳng hiểu sao, tuổi thọ chỉ vừa kịp 1 quý là lên đường.
    Ông Xã cũng thường hay lau nhà, Xã bảo Xã "căm thù" cái cây lau nhà của tớ, vì cứ phải tháo ra giặt = tay, sự "căm thù" thể hiện = cách đình công, chả lau nhà giúp nữa.
    Có tìm hiểu sơ, mọi ng tư vấn loại tốt nhất là Omega Mop, nhập khẩu của Taiwan. Nhưng giá phải tầm >= 550k, xót tiền quá. Hôm qua đi Coop, lựa tới lựa lui, qđ lấy loại của Hạnh Doanh 155k (đã off 50%). Chưa bao giờ sd loại này, nên phải dùng thử, xem thế nào rồi đầu tư vào cái Taiwan.
    Thế hàng Hạnh Doanh HD079, có mẹ nào dùng chưa? và có phụ tùng thay thế không? (Xã nhà mình xài đồ hao lắm, vừa xài vừa quăng quật)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihan0712 Xem bài viết
    mà mình cũng xài 1 cây gần 4 năm chỉ có thay tấm thảm lau phía dưới, vẫn xài ngon mình mua ở siêu thị coopmak
    Mẹ ấy nhớ hiệu gì, mã sản phẩm là gì ko? 4 năm là khoảng thời gian ấn tượng. Mà chắc cũng do người sử dụng nữa, của bên tại người mà.
    • 334 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trời mình mua cây lau nhà omega mop 2 năm rồi vẫn chưa hỏng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mua cây lau nhà hiệu Omega Mop (có đề Made in Taiwan) 3 năm rồi mà chưa hỏng gì, chỉ có thay 1 lần dẻ lau thôi bạn ah, giá hồi đó đã khuyến mại là khoảng 500k. khi xài cái này bạn cầm những loại khác dưới giá đó thấy rất "ẻo lả" . chị thử tham khảo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhAlice Xem bài viết
    Tính từ năm ngoái đến năm nay, tổng cộng mình đã mua đến…5 cây lau nhà 360 độ. Và cuối cùng mình quyết định: xài cây lau nhà tự vắt.

Cây đầu tiên mình mua không nhớ của thương hiệu gì, giá 300k. Lần đầu tiên xài cây lau nhà đa năng mình thích lắm. Vì trước đó chỉ toàn xài cây tự vắt, phải nhúng nước rồi lấy tay xoay trên cán để vắt, mỗi lần vắt đau tay chết được. Còn cái này chỉ cần để cây lau nhà lên cái rổ tròn trong thùng, lấy chân đạp ở bàn đạp ngoài thùng là vắt nước được, lại còn sạch nữa.

Xài được 5 tháng, nó bị hư cái chỗ bàn đạp. Thế là mẹ mình mua cái khác. Lần này mua của H.D - “hàng Việt Nam chất lượng cao” – vì mẹ mình thích hàng tốt, có bảo hành. Mẹ mua 2 cái. Một cái để lau tầng trệt, 1 cái để trên lầu. 2 cái giá 500k. Hình giống như này:

caylaunhadong

2 cây lau nhà này được bảo hành 3 tháng. Lần này mình và mẹ rút kinh nghiệm, không dám đạp mạnh. Chỉ từ từ, chầm chậm. Nhưng thật đáng buồn, mới 1 tháng, nó đã “tèo”. Lúc đang lau nhà, mình đạp tự nhiên nó bị kẹt luôn. Còn mẹ mình đạp cũng khá nhẹ mà tự nhiên nó gãy. 2 cái bị hư cách nhau chưa đến một tuần.

Mẹ mình không cam lòng, nên kêu mình mang cả 2 cái đi bảo hành, vì dù sao mua cũng 500k. Nhà mình ở Gò Vấp, mà phải mang 2 thùng lau nhà xuống tuốt Bình Tân. Tới nơi người ta cũng bảo hành đàng hoàng, sửa lại khoảng 1 tiếng thì xong. Mình thấy đạp cũng được có điều nó hay có tiếng kêu, nghe rất khó chịu. Và nó cũng không vắt nước sạch như xưa nữa. Phải đạp khá lâu nó mới khô.

Xong. Nhưng bảo hành xong được 2 tuần thì nó lại…tèo. Lần này cái bàn đạp bị hư và cái bông lau nhà văng ra luôn :v. Kiểu mình phải tự lấy tay để vắt bông lau nhà vì cái thùng vắt không khô được nữa. Đang cầm vắt vắt thì…văng ra cái bông lau :v. Cũng may nhà mình có 2 cây lau, hư cái này còn cái kia. Mà mình cũng không đủ rảnh để lên đó bảo hành lần nữa.

Sau đó mình thấy cây lau nhà dặt dẹo quá, bông lau cũng không còn sạch như trước, vì nó hơi mỏng, lại vắt nước không sạch, nhà cứ dơ dơ kiểu gì. Lần này mình thử mua 2 cây lau nhà trên một trang web bán deal rẻ, 199k/cái, nhìn cũng không khác 2 cây lau nhà H.D lúc trước. Và, xài được 2 tuần thì nó bị chứng bệnh y chang những cái trước đó: hư bàn đạp, văng bông lau nhà.

Sau khi có kinh nghiệm xài 5 cây lau nhà đa năng 360 độ thì mình quyết định…ra tiệm tạp hóa gần nhà mua cây lau nhà tự vắt bằng tay giá 50k, vừa tiết kiệm vừa sạch. Còn mấy cái lau nhà đa năng khi mình bỏ hết rồi, thùng của nó thì dùng để đựng nước lau nhà thôi, mình tháo luôn cái rổ và bàn đạp cho đỡ chướng mắt.

Theo mình thấy thì nếu xài cây lau nhà đa năng rất dễ hư. Ngay cả loại có bảo hành, mà mình xài được chưa lâu đã hư bông lau và bàn đạp. Các mẹ nếu muốn mua cây lau nhà dạng này thì tìm hiểu kĩ và chọn cái nào thật chất nhé. Chứ mình bị loại cây này “hành” quá trời rồi
    Em mua cây lau nhà hiệu Omega Mop (có đề Made in Taiwan) 3 năm rồi mà chưa hỏng gì, chỉ có thay 1 lần dẻ lau thôi bạn ah, giá hồi đó đã khuyến mại là khoảng 500k. khi xài cái này bạn cầm những loại khác dưới giá đó thấy rất "ẻo lả" . chị thử tham khảo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIAHAN2806 Xem bài viết
    trùi ui...đang tính mua mà giờ nghe sao thấy nản quá...
    Cũng không có gì khó đâu chị, theo em thì đầu tiên là câu tiền nào của nấy sau đó là của bền tại ng
    phần em dùng Omega Mop (made in taiwan chứ k phải của việt nam nhé) đã 3 năm, chỉ đổi 1 lần bông lau thôi, lau xong em ngâm xà bông nên bông lau lâu dơ, hihi, từ ngày có cái này ngày nào cũng siêng lau nhà chị ơi, nhà sạch vì em có lau với xà bông, nền nhà cứ nói là bóng loáng, chị tham khảo nhé, dùng mua loại 200k - 300k em cầm thấy èo uột lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raindrop_tita Xem bài viết
    Nhà mình mua loại bán 250k trên kênh bán hàng SCJ ấy, nhưng ko có cái bàn đạp. Theo mình thấy thì đúng là ko bền thật, ko phải cứ hàng mua đắt tiền thì bền đâu. Nhưng đc cái là dùng cái loại này đỡ đau tay khi vắt hẳn. Mẹ mình mua 2 bộ, 1 cho mẹ và 1 cho nhà 2vc mình. Bộ của nhà mình xài tới h đc gần 1 năm. Và vừa rồi em nó cũng tèo, lý do tèo là cái khớp để nối cái miếng giẻ lau với cái bàn gắn giẻ lau bằng nhựa lâu ngày thì nó dòn và gãy rụng tơi tả. Trong khi 2 miếng giẻ lau mình đc tặng kèm còn chưa xài hết. Nhà 2vc mình nhỏ, lại đi làm suốt nên 1 tuần mình chỉ lau nhà 1 lần thui. Còn bên nhà mẹ mình thì chắc thay ko bít bao nhiu bộ, nhưng mẹ mình bít cách ra chợ mua lẻ những món cần thay, nên cũng ko đến nỗi tốn kém. Mấy bạn xài mà nó bị hư cái nào, ko nhất thiết phải vứt cả bộ đâu. Cứ ra chợ hỏi, đều có bán lẻ từng món hết. Và những món hàng chợ đó, có khi dùng lại bền hơn hàng chính hãng đấy ạ. Nhưng về phần mình thấy nó lau nhà ko sạch. có lẽ vì tâm lý có đồ vắt rùi nên mình làm biếng vò tay, nhưng thực sự cái chậu vắt đó chỉ vắt sạch nước, chứ ko vò cho bụi bám trên giẻ trôi đi đc. Nên mình càng lau thì ở mấy góc nhà càng bị dấy bẩn
    Nếu chị mua SCJ thì phải gọi hỏi họ sản phẩm đó sản xuất ở đâu rồi mới mua, bữa e tính mua nồi cơm điện Supor trên SCJ nhìn đẹp, nhưng hỏi sản xuất thấy nói Trung Quốc em dẹp ngay, không bền còn hại người chị ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà em cũng mua cái cây loại tự ấn k cần đạp chân của sooxto thì phải dùng 2 năm r bung mác nên cũng k nhớ lắm, lồng inox nên k có vấn đề gì, chỉ mỗi cái là cái nút chặn cao su k biết rơi đâu mất, bỏ thì thương vương thì tội, ko biết có c nào biết chỗ bán cái này k chứ h e chỉ dùng nó để vắt còn phải để cái thùng nc bên cạnh bất tiện lắm ;<
    • 49 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi là cái cây lau nhà nhà em bị hư mất rồi, giờ em muốn mua cây lau nhà của hãng khác thay vào dùng thì có được ko ạ ? Tài vì cái thùng vắt nhà em vẫn dùng ngon ơ
    • 957 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hana.boppy Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi là cái cây lau nhà nhà em bị hư mất rồi, giờ em muốn mua cây lau nhà của hãng khác thay vào dùng thì có được ko ạ ? Tài vì cái thùng vắt nhà em vẫn dùng ngon ơ
    Đc nhen bạn, giữ lại cái thùng. Bạn ra chợ mà mua. Họ bán lẻ từng chi tiết lun á
    Zyzy_xinh + ThaoNhi88 + NgocVanSih + Raindrop_tita + Saosangnhoxiu = Hội Cô Dâu Tháng 5
    Kd4gp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà em củng xài loại lau nhà 360 này nè, loại xoay tay không cần đạp chi hết, có 200k à, em thấy rất tiện, có loại này em siêng lau nhà hẳn hihi
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái cây lau nhà namcan post lên mua ở đâu vậy ?
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cây lau 360 namcan post lên mua ở đâu vậy ?
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namcan Xem bài viết
    Nhà mình có rồi nếu không mình sẽ đầu tư em này, bạn mình dùng rồi kêu thích lắm:
    [ALT]cay_lau_nha_easy_mop_panda_vmart_2[/ALT]
    Nhà namcan mua bộ này ở đâu vậy ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

oh, hôm nào e cũng phải sắm 1 cái thật tốt dùng lâu dài
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2