TIN TÀI TRỢ.

Câu lau nhà đa năng 360 độ – không “xịn” như mình tưởng

• 249 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thấy mọi người trong cơ quan hay mua cây Thái ở Vmart em đầu tư 990k mua 1 em về, ơn trời 2 năm rồi em nó vẫn chạy tốt, hi hi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

caái đạp toàn bji hư bàn đạp ko à
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mondaibang Xem bài viết
    Nhà e thì mua giá 500k, e ko nhớ rõ hãng nào, mua ở coop mart, zề xài đc mấy tháng thì cây lau bị gãy làm đôi
    mình 2 cây gãy làm đôi nè , sau lần 2 mua cây thay thế , giờ thì còn lâu mới bán cây nữa cho mình ngay nhé , anh xã nhà mình đã nối chúng lại với nhau và bắt vít , xài như mới
    553271_549902395040242_1212887963_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 562 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Nhà mình xai ok mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatrang87 Xem bài viết
    Nhà mình mua lau nhà, nhưng cái xoay xoay bằng inox, dùng gần năm rồi, có sao đâu, thích mà. Mình mua tầm 600k gì đó. Tiện lắm, khỏe biết bao.
    nhà mình cũng dùng cái inox thấy khá tốt. dùng thích, giải phóng sức ld
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mà mình cũng xài 1 cây gần 4 năm chỉ có thay tấm thảm lau phía dưới, vẫn xài ngon mình mua ở siêu thị coopmak
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 269 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

mình xài loại vắt tay Omega 360, vẫn sử dụng tốt hơn 1 năm rồi. Giá KM hồi đó mua có gần 300k.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chứng tỏ phải mua đúng thương hiệu và đúng nơi bán bạn ạ. Không phải mọi cái đều nhanh hỏng đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dụ trước cái nhấn nhấn em nhấn 2 phát quẹo mất cái cây, làm tốn vài k mua thun nối lại :3
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 354 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meocon2411 Xem bài viết
    Mình dùng em nó đã 3 năm rồi, đến nỗi cái thùng đã bạc màu, bông lau đã thay mới 2 lần mà vẫn ngon. Khi mình mua là 650k tại copmak, loại có bàn đạp bằng chân lẫn vắt li tâm (vắt = tay). Thỉnh thoảng chỗ bàn đạp bị nghẹt mình tra tí dầu là lại ok ngay mẹ nó ạ.
    Cho mình hỏi mình muốn mua thêm cái bông lau thì mua ở đâu? giá khoảng bao nhiu. Thank mẹ nhìu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy nên mua đúng thương hiệu và xài kỉ thì sẽ bền thôi ạ.Em mua ở lotte đợt khuyến mãi 145k/ bộ. loại nhấn nhấn tự xoay đó ạ. em xài 1 năm rùi. xài lâu lâu thấy bông nó dơ em đi co.op mart mua bông về thay vô vẫn xài bình thường. trên mấy deal em chưa mua được món nào tốt cả. toàn đồ trời ơi ko.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi91 Xem bài viết
    Cho mình hỏi mình muốn mua thêm cái bông lau thì mua ở đâu? giá khoảng bao nhiu. Thank mẹ nhìu
    bạn vào siêu thị đó bạn, co.op mart hay big cũng có mà. nhiều loại và nhiều giá tiền tha hồ lựa.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Loại vắt bằng tay đúng là tốt hơn. Cái mình xài đã 2 năm rồi mà vẫn còn tốt lắm. Lúc mình mua đã hơn 600k rồi. Lúc mua cả nhà, cả xóm kêu đắt, nhưng xài lâu mới thấy giá trị của nó
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic, không phải PR nhưng em thấy nhiều người phàn nàn cây lau nhà Việt Nam chất lượng không được tốt bằng cây lau nhà Thái Lan hay Đài Loan đâu ạ. Nhìn nó cứ dại dại mà giá cao hơn so với cây lau nhà Thái Lan cùng loại.
    Em cũng bán cây lau nhà và đi nhiều siêu thị lớn để khảo sát, kể cả vào đợt sale thì giá vẫn đắt hơn. Các mẹ nên chọn mua cây lau nhà có lồng bằng inox, sẽ bền hơn, vắt khỏe hơn, không nhất thiết phải có đạp chân vì giặt - vắt nhấn tay cũng nhẹ nhàng lắm ạ. Nếu có đạp chân, nên chọn loại có ốp inox, sẽ bền hơn là đạp chân bằng nhựa.
    Ngoài ra, cây lau nhà giờ còn có cả van xả nước, chẳng phải cúi xuống đổ, 1 số loại có cả bánh xe di chuyển cho các mẹ lười xách nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 562 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình thấy cái nùi giẻ lau mà bán ngoài chợ, nó to và dầy hơn cái nùi giẻ lau đi kèm máy. Khi nhúng nước rồi thì nùi giẻ dày cũng nặng hơn, lau cũng sạch hơn nữa.
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ nấm pooh Xem bài viết
    mình 2 cây gãy làm đôi nè , sau lần 2 mua cây thay thế , giờ thì còn lâu mới bán cây nữa cho mình ngay nhé , anh xã nhà mình đã nối chúng lại với nhau và bắt vít , xài như mới
    giống nhà mình nè. cũng bị gãy đôi, ox mình bắt vít lại lại xài tốt, gãy nữa lại bắt vít tiếp hehe. loại ấn tay thấy hay hơn loại bàn đạp nhỉ. mình mua cũng có 300k trong maximart. dùng thấy khỏe hơn hẳn hồi xài loại vắt tay, mỗi lần vắt xong tay đỏ ửng cả lên.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng muốn mau 1 cây, mà nhanh hỏng quá , nên cũng chần chừ
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài 2 cây lau nhà omega nhưng chưa được 6 tháng đã hư rồi, mình chẳng biết nó hư cái gì nữa khi mà bỏ vào chỗ vắt và dùng tay nhấn xuống thì nó chạy tuột xuống luôn, ko vắt được. Có mẹ nào biết nó hư cái gì ko, chỉ mình với. Và nếu sửa thì mang đến đâu thì sửa được. thanks các mẹ nhiều.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sim3ggiare Xem bài viết
    Mình cũng muốn mau 1 cây, mà nhanh hỏng quá , nên cũng chần chừ
    Dịp 30/4 này đang khuyến mại nhiều phết, các mẹ đầu tư đi. Dùng cây lau nhà thông minh rồi thì chả muốn dùng cây lau nhà truyền thống đâu.
    Đầu tư loại nào tốt hẳn í, không sợ nhanh hỏng đâu ạ. Chọn công ty nào uy tín bảo hành 12 tháng là ok ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 105 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Tớ lại vote cho cây lau nhà 360 độ. Tuy nhiên lúc đầu tớ mua Big One với giá 300k, sau đó có lâu lâu có vấn đề gì tờ ra hàng gia dụng tại chợ nhà mua từng bộ phận thay thế. Tớ thấy rất tiện và sạch sẽ. Sau này tớ nhận thấy, phần quan trọng nhất là cái cây, nó quyết định độ xoay của bàn xoay, làm phần bông khô hơn. Phần này nếu tớ mua được loại của Thái màu tím thì rất tốt, tay xoay rất nhẹ. Còn phần bông lau tớ mua 25k/ chiếc, lâu lâu tớ thay 1 lần. Tớ mua loại không có bàn đạp chân. Nói tóm lại cái cây lau nhà này giải phóng sức lực, làm việc lau nhà nhẹ nhàng hơn, nhà sạch hơn, đáng đầu tư.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4