TIN TÀI TRỢ.

[CẢNH BÁO] điện lạnh - máy giặt cũ Sáng Tạo quận 7 lừa đảo. Bán 3 triệu - đòi thâu lại 300k

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

TaqPig3WR12zkzZb7qL7M612dE4GM9j6YxRhBJd_3x3I0aUnnqdvjLMr8dfYjLnIPHk1CUb6VCQWMQKAvh0P7gmrVvG9lLE

Các mẹ có mua máy giặt, tủ lạnh, máy lạnh cũ cẩn thận thằng điện lạnh Sáng Tạo quận 7 kẻo bị lừa tức cành hông như mình nha!

Tềnh hềnh là mình có mua một cái máy giặt lồng ngan Electrolux từ thằng điện lạnh Sáng Tạo từ hơn 1 năm trước, hứa hẹn chất lượng tè le với giá hơn 2 triệu. Giặt được hơn 6 tháng thì hư mất, gọi hẹn sửa tới lui mất 6 tháng mới qua sửa - Cành hông đợt 1.

Sau khi sửa mất thêm 850k, còn ghi bảo hành 2 tháng. Chưa đầy hai tháng hư tiếp hẹn sửa lần lượt mấy quận mới qua - Cành hông đợt 2.

Tui bực quá kêu thâu lại, ổng đòi thâu giá 300k, chửi mình nc như con nít, nói chuyện nghe mắc ***. Thối nhứt là câu ai lừa anh máy giặt anh giặt được cả năm rồi còn gì!!! - Cành hông đợt 3.

Có mẹ, có bố nào mua máy giặt để giặt đúng 1 năm trả gần 3 triệu không? Thằng nhỏ sửa máy thật thà nói khách thằng chủ toàn khách online chớ không có khách quen là hiểu rồi T.T

Thôi coi như tiền mất tật mang, nhưng cảnh báo để bố mẹ nào tính tìm đồ cũ tránh thằng điện lạnh - máy giặt Sáng Tạo này ra. Mình chụp ảnh lại đầy đủ hóa đơn, nhân viên để cảnh báo bà con kẻo bị lừa như mình.

3 địa chỉ như bên dưới:

• Website: dienlanhsangtao.com
    • Email: info@dienlanhsangtao.com
    • Hotline: 0922.221.221 - 091.5810979
    • Address: 339 Trần Xuân Soạn, Phường Tân Kiểng, Quận 7, TP.HCM
    • Address 2: 98 Huỳnh Tấn Phát, Phường Tân Thuận Tây, Quận 7, TP.HCM
    • Address 3: 340/2 Đinh Tiên Hoàng, Phường DaKao, Quận 1, TP.HCM

KQozKvEFUl5LF1WXgR07goSIE7lO2idPShr2CiMC_jzxeeTicAo7zn0G_z8u7r92DMn3Kes4c-Oyilv_jlrE6MSXbPrezQ

5z5-wivxd5aYcZAz4sx4rgD4VuNiDhe1adXvGt_UBP7uhWjFd1n9hyDqs7XoijqIcYEH92ryKz49RYf_P7vDmzayHkCGYQ
    wVbCXGXgnqN5JpIkkHBXyYMY5mpxIloeH8SI2TVSCjCkQ5eL-AWYqJEcFFddmFlY3gmx4NdXrI4PYhJcg-xbiHVPwkIoTQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đào mộ lại thread này để cho một người thấy mà tránh xa cái công ty này.
    Mình ước chi thấy cái topic này trước khi mua máy giặt ở đây.
    Máy mình vừa mua giặt lần đầu là bị chảy nước, khi đó chưa thanh toán nên nó kêu thợ tới sửa liền luôn.
    Sau khi chạy ok thì mình có thử và thanh toán, sau đó mình đi công tác, vài ngày sau mình về giặt lần thứ 2 thì máy bắt đầu va đập đùng đùng khi giặt (vắt nó còn kêu to hơn), giặt lần 3 thì chảy nước lênh láng.
    Từ đó về sau hẹn lần hẹn lựa 3 lần tới sửa, do mình bảo chỉ có mặt được ban ngày ở địa chỉ lắp máy giặt nhưng lại nhất quyết không chụi tới sửa ban ngày mà chỉ tới sửa vào ban đêm, cả 3 lần tới đều báo thiếu phụ tùng cần phải đi mua và hẹn tiếp trong khi mình gọi điện nhiều lần nhắc tới nhắc lui là hôm trước đã tới nhưng thiếu phụ tùng mới hẹn lại, nhưng khi tới vẫn báo thiếu phụ tùng và hẹn tiếp.
    Lần thứ 4 mình rất bực mình gọi điện tới sửa vào ban ngày (từ 8h tới 15h ) vì chiều mình đi công tác tiếp bên đó nhất quyết hẹn tới sửa ban đêm, khi mình làm áp lực mọi giá phải tới sửa thì lại báo là thiếu phụ tùng cần phải đi mua và hẹn ban đêm sẽ tới dù mình bảo chiều mình đi công tác.
    Do chiều mình phải đi công tác và mình cũng không muốn mất thời gian tiếp với mấy tụi này nên đã kêu dịch vụ ngoài sửa và chỉ tốn 2h đồng hồ từ khi gọi tới lúc sửa xong.