TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn về máy lọc nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 283 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

có nhiều loại lắm. bạn cứ qua các siêu thị điện máy họ sẽ tư vấn và phù hợp với túi tiền nữa.
    Các mẹ cần tìm đặc sản ngon - bổ - chất lượng thì ghé qua nhà em nhé.
    SĐT: 0985.304.108 Đặc sản toàn quốc chất lượng, không chất bảo quản - Giao hàng toàn quốc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHuy004 Xem bài viết
    He he, không có gì bác ạ!! Hàng nào tốt thì anh em chia sẻ nhau dùng thôi. Mà bác ở quận 7 à, mình thấy địa chỉ bác ở chung cư EHOME 5. Bác cẩn thận phết , EHOME 5 chất lượng cũng khá tốt, dùng máy lọc nước lại còn phải đợi 1 tháng sau test có kết quả mới dám cho con dùng.
    He he, thời buổi loạn lạc, phải cẩn thận không thôi con mình khổ bác ạ.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinood1709 Xem bài viết
    Hôm nay, mình có 1 lời big thanks đến bác GiaHuy004 vì bác tư vấn cho mình quá nhiệt tình. Qua tư vấn của bác, tư vấn của nhân viên bên Đại lý ủy quyền của Geyser mà bác giới thiệu cộng thêm gần 1 tuần ròng rã em moi móc tìm tòi, tìm hiểu, tìm thông tin của nhà cung cấp. Cuối cùng em cũng đã tìm được sản phẩm ưng ý cho gia đình nhỏ của em và chắc chắn sắp tới em sẽ lắp thêm 01 bộ nữa cho ông bà bô (đợi lúa về ). Sản phẩm Kachiusa 01 quá tốt bác ạ.

Ngoài ra sẵn đây em cũng muốn chia sẻ luôn thêm cho những bác nào còn lăn tăn về sản phẩm máy lọc nước của hãng Geyser. Hãng này ban đầu cũng còn khá lạ lẫm với em và 1 số ACE khác. Có thể do họ làm truyền thông không mạnh bằng các hãng khác, nhưng về chất lượng nước đầu ra sau khi dùng 01 tháng em mới mang mẫu đi test thì quá tuyệt vời ạ. 01 tháng qua em và vợ em làm chuột bạch (ko dám cho 2 thằng ku nhà em dùng do vẫn còn 1% bán tín bán nghi mặc dù nhân viên tư vấn đã show cho em xem kết quả test nước đầu ra của bên họ) sử dụng với niềm tin đặt vào 2 chữ "uy tín" của hãng và niềm tin vào bác GiaHuy004 . Cách đây 1 tuần em mới mang mẫu đi sang Viện Nhiệt Đới Môi Trường để test xem kết quả có đúng như quảng cáo và sự hy sinh của vợ chồng em có đc đền đáp hay không . Và hôm nay em nhận được kết quả test nước theo đúng tiêu chuẩn nước uống QCVN 6-1 2010 BYT. Trên cả tuyệt vời. Bác nào còn lăn tăn thì cứ tham khảo thêm, em văn yếu chỉ chia sẽ được đến đây thôi ạ. Thôi em ko dài dòng nữa, em show luôn kết quả test của em cho các bác chiêm ngưỡng ạ !!
    [IMG]43130041560_5a87cfce65_zKết quả test nước Ehome5 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    [IMG]30006029097_c9a0c9f92f_cKết quả test nước Ehome5-2 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    Rất cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ sp bên em. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe để chiến đấu trong thời buổi loạn lạc ạ !!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[IMG]43130041560_5a87cfce65_zKết quả test nước Ehome5 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    [IMG]30006029097_c9a0c9f92f_cKết quả test nước Ehome5-2 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG][/QUOTE]

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dangduchoa7760 Xem bài viết
    Với nguồn nước ở việt nam thì chỉ phù hợp với máy lọc RO thôi bác ạ. Dùng máy nano không loại bỏ đc nhiều kim loại nặng và virus như quảng cáo đâu. Bác cứ nghe nano không dùng điện với không có nước thải thực chất đó lại chính là nhược điểm đó. k dùng điện thì với nguồn nước đặt ở bể ngầm dưới sàn nhà thì lấy nước lên kiểu gì ( vẫn phải qua bơm ngoài), k có nước thải thì các cặn bẩn, vi rus vi khuẩn ngày càng bám nhiều trên màng lọc. thử hỏi bác có yên tâm không khi mà trên màng lọc bám đầy những tác nhân gây bệnh.
    Không hẳn như bác nói đâu bác ơi, kết quả test nước mình đã mang đi test sau khi lắp đặt, kết quả rất ấn tượng. Ko nước thải theo mình là ưu điểm chứ ko phải là nhược điểm.

Thứ nhất theo như mình tìm hiểu thì ưu điểm là tiết kiệm được 60% nước thải, con số này nếu làm phép tính thì cũng kha khá bác ạ. Cặn bẩn và virus bám trên màng lọc thì mình có thể khắc phục bằng cách vệ sinh 6 tháng 1 lần, mình nghĩ bỏ 30' mỗi 6 tháng vệ sinh thì cũng rất đáng. Ngoài ra, lọc nano là công nghệ lọc hấp thụ, đương nhiên cặn bẩn và kim loại nặng nó phải đc hấp thụ và giữ lại trên màng lọc rồi đúng không bác, thế nên nhà sx mới khuyến cáo chúng ta là vệ sinh và thay lõi định kỳ. Còn về vi khuẩn thì đã có lõi nano bạc xử lý rồi, cũng chả phải lo lắng gì lắm. Đó là mình còn chưa nói đến chuyện cơ thể con người, đôi khi cũng cần có 1 chút vi sinh vi khuẩn để còn tự tạo đề kháng cho cở thể nữa .

Thứ hai là máy nano đa phần dùng cho nguồn nước máy, mà nguồn nước máy thì có áp lực sẵn rồi bác ạ, ít nhà dùng nước máy mà lại dùng thêm bể chứa lắm, thường thì nhà nào dùng nc máy cũng đều đi trực tiếp vào nhà dùng, bể chứa chỉ dùng cho nước giếng hoặc nước mưa thôi, nên nhược điểm bác nêu ra về phần này mình thấy cũng chưa hợp lý lắm. Cho nên, theo tìm hiểu và quan điểm của mình thì không nên nói là máy nano ko phù hợp với nguồn nước việt nam. Nói như vậy có vẻ hôi quy chụp quá bác ạ.

Người dân VN mình có 3 thói quen dùng nước, dân thành thì, đô thị thì đa phần dùng nước máy, dân thành phố nhưng là quận huyện ngoại thành thì có thể dùng cả nước giếng và máy, dân nông thôn thì có khi chỉ dùng nước giếng, vì điều kiện nước máy ở nông thôn chưa tốt. Cho nên mình có thể nói máy lọc nước nano là phù hợp với nguồn nước máy ở VN, tuy nhiên, cũng còn tùy thuộc vào nguồn nước máy như thế nào để lựa chọn loại máy lọc nước nano cho phú hợp nữa. Còn nước giếng thì theo mình nên dùng máy lọc nước RO vì nước giếng là nước chưa qua xử lý, cần phải có màng lọc RO xử lý trước khi qua các lõi lọc tiếp theo và đương nhiên lõi lọc PP micron của máy nano ko thể so sánh đc với màng RO của máy RO được. Thế nên mới có sự chênh lệch về giá giữa 2 loại này.

Hiểu biết và quan điểm cá nhân muốn chia sẻ với bác và mọi người sau khi dùng máy lọc nước nano 2 tháng. Cơ mà những kinh nghiệm trên của mình với điều kiện mọi người phải mua đúng hàng thật nhé. Chứ mua trúng hàng giả về dùng xong ko đc kết quả như mình thì cũng đừng ném đá mình. Cảm ơn mọi người đã tích cực tư vấn giúp mình!!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maylocnuocgeyser Xem bài viết
    Rất cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ sp bên em. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe để chiến đấu trong thời buổi loạn lạc ạ !!
    Kaka, em cám ơn bác mới đúng chứ, bác và bác @Giahuy004 đã cung cấp khá nhiều cho em hiểu biết và kiến thức về máy lọc nước nhưng quan trọng hơn cả là em đã mua đc sp ưng ý từ bác. Chúc bác mua may bán đắt và nhiều tâm huyết với nghề máy lọc nước. Kaka
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang xài máy kangroo cũng tốt lắm, bạn tham khảo
    https://eukitchen.vn
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác. em ở Khu tam trinh - hoàng mai HN thì nên dùng loại nào của geyser thế.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác. em ở Khu tam trinh - hoàng mai HN thì nên dùng loại nào của geyser thế.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cứ quan tâm quá tới hãng máy lọc nước làm gì ạ
    máy lọc nước tốt hay không tốt là ở lõi lọc mà. nếu các mẹ mua cái máy 10 hay 15 triệu rồi dùng đc 2 năm cũng phải thay lõi lọc mà lại thay lõi lởm thì cũng như cái máy 4 5 triệu mà, vậy nên quan trọng nhất là các mẹ phải tìm được địa chỉ thay lõi lọc chuẩn.
    em là thợ nên các mẹ cứ tin em:
    1. mua máy tầm 4 đến 5 triệu mẫu mã đẹp chút nếu để ngoài còn để gầm bàn thái thì không cần quan tâm í
    2. định kỳ thay lõi 1 2 3 thường thì 3 đến 6 tháng thay 1 lần
    3. thay lõi RO tầm 2 năm rưỡi với nước máy và 2 năm với nước giếng khoan là ok
    4. tìm thợ nào uy tín để thay là được
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3