TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn về máy lọc nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 202 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giờ thị trg nhan nhản ấy các mẹ nhỉ. chả biết dòng nào tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trước đây nhà mình dùng R.O, nhìn chung thì cũng ổn, nhưng thấy bảo R.O lọc hết mấy cái chất j mà cần thiết cho cơ thể. nhân tiện dùng cũng khá lâu rồi, mình mua cái mới nên chuyển sang dùng Nano vì thấy mấy cái ưu điểm khá hay! về nước thì nhìn bằng mắt thường mình thấy cũng như nhau, còn cái giữ lại chất cần thiết hay không thì chịu hehe, cái này phải đi lấy mẫu thử, hơi lằng nhằng . cái trước mắt mà mình thấy được là nó không dùng máy bơm, ko dùng điện, hôm nào mà mất điện cả ngày thì vẫn oke ưng nhất là nó nhỏ gọn, ko chiếm quá nhiều không gian trong tủ bếp, nên mình có thêm không gian để bày bừa mình mua máy lọc nước Nano của SunnyEco, dòng Super 9F, hàng của Nga bạn nhé! bạn có thể tham khảo thêm nhiều dòng nữa, giá cả cũng hợp lý!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 225 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo thêm loại bình lọc bellaviewater sx 100% tại Mỹ lọc nano và giá rất Vnam, vừa được nhập về Vnam để phân phối được 2 tuần, mình đang dùng rất ổn. Mình kg biết đăng hình
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác mua Karofi nhé giá thành hợp lý mà bảo hành cũng tốt
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Máy lọc nước RO là tốt nhất bạn nhé. Việt Nam mình thì thấy có hãng Karofi khá uy tín. mà tốt nhất cũng chỉ mua hàng VN để việc bảo hành còn dễ dàng, đâu phải máy nhập khẩu nào cũng phù hợp với nguồn nước tại Việt Nam
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn định ngân sách bao nhiêu ạ, h có nh hãng lắm, chọn hãng nào uy tín chút. Có karofi thì là hàng VN, korihome nhiều máy nhập khẩu Hàn,... Cũng nhiều mức giá, tầm 4-8 triệu là dùng cũng khá ok rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Với nguồn nước ở việt nam thì chỉ phù hợp với máy lọc RO thôi bác ạ. Dùng máy nano không loại bỏ đc nhiều kim loại nặng và virus như quảng cáo đâu. Bác cứ nghe máy nano không dùng điện với không có nước thải thực chất đó lại chính là nhược điểm đó. k dùng điện thì với nguồn nước đặt ở bể ngầm dưới sàn nhà thì lấy nước lên kiểu gì ( vẫn phải qua bơm ngoài), k có nước thải thì các cặn bẩn, vi rus vi khuẩn ngày càng bám nhiều trên màng lọc. thử hỏi bác có yên tâm không khi mà trên màng lọc bám đầy những tác nhân gây bệnh.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dangduchoa7760 Xem bài viết
    Với nguồn nước ở việt nam thì chỉ phù hợp với máy lọc RO thôi bác ạ. Dùng máy nano không loại bỏ đc nhiều kim loại nặng và virus như quảng cáo đâu. Bác cứ nghe máy nano không dùng điện với không có nước thải thực chất đó lại chính là nhược điểm đó. k dùng điện thì với nguồn nước đặt ở bể ngầm dưới sàn nhà thì lấy nước lên kiểu gì ( vẫn phải qua bơm ngoài), k có nước thải thì các cặn bẩn, vi rus vi khuẩn ngày càng bám nhiều trên màng lọc. thử hỏi bác có yên tâm không khi mà trên màng lọc bám đầy những tác nhân gây bệnh.
    Nghe bác giải thích có vẻ hợp lý, nhưng bác cho e hỏi máy RO có điểm gì nổi trội hơn máy nano không vậy
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyencaoky8622 Xem bài viết
    Nghe bác giải thích có vẻ hợp lý, nhưng bác cho e hỏi máy RO có điểm gì nổi trội hơn máy nano không vậy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyencaoky8622 Xem bài viết
    Máy lọc RO sử dụng màng RO với kích thước lỗ lọc siêu nhỏ (0.1-0.5 nanomet) nhỏ hơn rất nhiều so với màng lọc nano( vài chục đến vài trăm nanomet) nên có thể loại bỏ hoàn toàn các virus, vi khuẩn, kim loại nặng, tạp chất có trong nước. Còn về vấn đề ion khoáng thì các máy lọc RO hiện nay đều đc bổ sung lõi lọc khoáng đá giúp bổ sung các khoáng chất có lợi cho cơ thể. Khi máy nano chỉ phù hợp với nước máy thì máy RO phù hợp với nhiều nguồn nước khác nhau kể cả nước cứng. Còn vấn đề nước thải thì bác có thể yên tâm vì nước này có thể tái sử dụng để tắm rửa, giặt giũ, lau nhà vì đã đc lọc qua các lõi lọc thô nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang xài máy lọc nước Profine hơn 1 năm. Dùng nước uống trực tiếp luôn. bạn có thể thao khảo. Gọi anh này tư vấn nhiệt có tâm lăm nè: 0905.428.399. kiểu dáng lại gọn đẹp nữa. nên chọn mua nơi uy tín, chứ thị trường tràn lan quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nano là công nghệ lạc hậu rồi. RO thôi ạ. Nên chọn những thuương hiệu uy tín để còn hưởng chính sách bảo hành với lại máy làm sao còn có chỗ để bắt đền. Vì MLN là sản phẩm tiêu hao theo thời gian, phải thay lõi định kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nano đâu phải công nghệ cũ hả bạn?
    RO hay nano mỗi loại đều có ưu nhược điểm khác nhau và phù hợp với yêu cầu của mỗi người mà.
    Nano phù hợp với nguồn nước đầu vào đã xử lý rùi, đạt tiêu chuẩn nhất định.
    RO thì thích hợp với nhiều nguồn nước khác nhau.
    nước máy hay nước giếng ở mình có ai đi kiểm tra chất lượng bao giờ đâu, nên chả biết thế nào => dùng RO cho lành ko lỡ dùng nano ko loại bỏ được hết thì tống vào người đủ thứ độc hại đó.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn, mơ hồ về ngành máy lọc này lắm.
    Tháng trước mình cũng đắn đó mãi, vì đây là thiết bị ảnh hướng rất lớn tới sức khỏe gia đình. Chính vì thế mà mình mới lên mạng tìm kiếm các quy chuẩn về nước thì mới biết có quy chuẩn nước uống trực tiếp được gọi là QCVN6-1. Rồi mình tìm kiếm xem thương hiệu nào đạt được quy chuẩn này, thì thấy chỉ mỗi thương hiệu Karofi làm được. Từ đó mình mua sản phẩm bên này và cảm thấy rất tin tưởng khi mình thử nước với bút TDS, ngoài ra còn rất tiện dụng với tính năng thông minh của nó. Sản phẩm mình mua tên là Optimus i228
    • 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bác thonguyen cho em xin link chứng thực Karofi đã đạt quy chuẩn nước uống trực tiếp với ạ. Cũng thích thương hiệu này vì th sản xuất tại Việt Nam, chứ các hãng khác toàn lắp rắp không à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi đừng dùng Nano chủ thớt ạ, nhà em dùng Nano được gần 1 năm, xong có đợt khu dân cư nhà em rộ lên máy lọc nước giả xong đem nước đi xét nghiệm. ôi chao nhận kết quả mà bực mình ghê. mua ở Hội Thảo xong đến lúc gọi điện hỏi hãng thì k gọi được. Còn RO thì em mới mang mẫu nước của máy đi thử lại xem ntn, 2 ngày nữa mới nhận kết quả. Nhưng nghe nhiều ng Review về RO ổn hơn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em trước mua MLN cũng hay đọc review trên tinh tế, nói chung, MLN tốt phải là máy tiết kiệm nước thải, có thương hiệu 1 chút để nhỡ xảy ra vấn đề gì còn túm lấy họ mà đòi bảo hành, đặc biệt là phải có chứng nhận của Bộ Y tế về uống được luôn từ vòi ấy bác ạ.
    • 122 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bác có recommend hãng nào không. Em vào mấy web điện máy xem mà nhiều quá, cảm giác như thị trường này còn lắm hàng nhái ấy
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ý bác là nước máy sạch nên có thể sử dụng máy lọc nano ạ? =)))
    Thế thì sao không dùng máy lọc nước RO cho gia đình sử dụng AN TÂM hơn nhỉ????
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHuy004 Xem bài viết
    Mình hiện đang dùng máy nano của Geyser, nguồn nước thủy cục và sinh sống tại TPHCM. Theo kinh nghiệm, trải nghiệm và hiểu biết của mình thì nguồn nước thủy cục tại TPHCM là ổn hơn so với những TP khác và sử dụng công nghệ Nano là phù hợp (do bạn mình làm việc ở Viện Nhiệt đới môi trường cho biết, đã và đang dùng máy lọc nước nano của geyser và giới thiệu mình sử dụng máy lọc nước nano geyser. Bạn mình đã test nước rất nhiều mẫu tại TPHCM và test luôn cả đầu ra của máy nano geyser). Vì vậy, mình mạnh dạn giới thiệu với bác chủ topic rằng nên dùng máy lọc nước của geyser, nếu nguồn nước của bác là nước máy thì dùng công nghệ nano, còn nước giếng thì dùng ro. Máy của geyser giá thành cũng nhiều phân khúc lắm, tùy khả năng tài chính của bác mà họ sẽ tư vấn. Mình hiện đang dùng loại nano geyser kachiusa 01, mua cách đây nữa năm với giá là 4.3tr. Loại này mình dùng thấy rất tốt, nước đầu ra bù khoáng và ngọt thanh, uống rất thích và cũng nằm trong khả năng tài chính của bác. Theo mình biết thì giá của geyser giao động từ 2.6tr đến gần chục triệu, chi phí thay lõi khoảng từ 120k cho đến 1.2tr tùy loại lõi. Tùy bác suy nghĩ và tham khảo thêm nhé. Vài dòng chia sẻ trải nghiệm của mình cùng bác !!

Hôm nay, mình có 1 lời big thanks đến bác GiaHuy004 vì bác tư vấn cho mình quá nhiệt tình. Qua tư vấn của bác, tư vấn của nhân viên bên Đại lý ủy quyền của Geyser mà bác giới thiệu cộng thêm gần 1 tuần ròng rã em moi móc tìm tòi, tìm hiểu, tìm thông tin của nhà cung cấp. Cuối cùng em cũng đã tìm được sản phẩm ưng ý cho gia đình nhỏ của em và chắc chắn sắp tới em sẽ lắp thêm 01 bộ nữa cho ông bà bô (đợi lúa về ). Sản phẩm Kachiusa 01 quá tốt bác ạ.

Ngoài ra sẵn đây em cũng muốn chia sẻ luôn thêm cho những bác nào còn lăn tăn về sản phẩm máy lọc nước của hãng Geyser. Hãng này ban đầu cũng còn khá lạ lẫm với em và 1 số ACE khác. Có thể do họ làm truyền thông không mạnh bằng các hãng khác, nhưng về chất lượng nước đầu ra sau khi dùng 01 tháng em mới mang mẫu đi test thì quá tuyệt vời ạ. 01 tháng qua em và vợ em làm chuột bạch (ko dám cho 2 thằng ku nhà em dùng do vẫn còn 1% bán tín bán nghi mặc dù nhân viên tư vấn đã show cho em xem kết quả test nước đầu ra của bên họ) sử dụng với niềm tin đặt vào 2 chữ "uy tín" của hãng và niềm tin vào bác GiaHuy004 . Cách đây 1 tuần em mới mang mẫu đi sang Viện Nhiệt Đới Môi Trường để test xem kết quả có đúng như quảng cáo và sự hy sinh của vợ chồng em có đc đền đáp hay không . Và hôm nay em nhận được kết quả test nước theo đúng tiêu chuẩn nước uống QCVN 6-1 2010 BYT. Trên cả tuyệt vời. Bác nào còn lăn tăn thì cứ tham khảo thêm, em văn yếu chỉ chia sẽ được đến đây thôi ạ. Thôi em ko dài dòng nữa, em show luôn kết quả test của em cho các bác chiêm ngưỡng ạ !!
    [IMG]43130041560_5a87cfce65_zKết quả test nước Ehome5 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    [IMG]30006029097_c9a0c9f92f_cKết quả test nước Ehome5-2 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinood1709 Xem bài viết
    Hôm nay, mình có 1 lời big thanks đến bác GiaHuy004 vì bác tư vấn cho mình quá nhiệt tình. Qua tư vấn của bác, tư vấn của nhân viên bên Đại lý ủy quyền của Geyser mà bác giới thiệu cộng thêm gần 1 tuần ròng rã em moi móc tìm tòi, tìm hiểu, tìm thông tin của nhà cung cấp. Cuối cùng em cũng đã tìm được sản phẩm ưng ý cho gia đình nhỏ của em và chắc chắn sắp tới em sẽ lắp thêm 01 bộ nữa cho ông bà bô (đợi lúa về ). Sản phẩm Kachiusa 01 quá tốt bác ạ.

Ngoài ra sẵn đây em cũng muốn chia sẻ luôn thêm cho những bác nào còn lăn tăn về sản phẩm máy lọc nước của hãng Geyser. Hãng này ban đầu cũng còn khá lạ lẫm với em và 1 số ACE khác. Có thể do họ làm truyền thông không mạnh bằng các hãng khác, nhưng về chất lượng nước đầu ra sau khi dùng 01 tháng em mới mang mẫu đi test thì quá tuyệt vời ạ. 01 tháng qua em và vợ em làm chuột bạch (ko dám cho 2 thằng ku nhà em dùng do vẫn còn 1% bán tín bán nghi mặc dù nhân viên tư vấn đã show cho em xem kết quả test nước đầu ra của bên họ) sử dụng với niềm tin đặt vào 2 chữ "uy tín" của hãng và niềm tin vào bác GiaHuy004 . Cách đây 1 tuần em mới mang mẫu đi sang Viện Nhiệt Đới Môi Trường để test xem kết quả có đúng như quảng cáo và sự hy sinh của vợ chồng em có đc đền đáp hay không . Và hôm nay em nhận được kết quả test nước theo đúng tiêu chuẩn nước uống QCVN 6-1 2010 BYT. Trên cả tuyệt vời. Bác nào còn lăn tăn thì cứ tham khảo thêm, em văn yếu chỉ chia sẽ được đến đây thôi ạ. Thôi em ko dài dòng nữa, em show luôn kết quả test của em cho các bác chiêm ngưỡng ạ !!
    [IMG]43130041560_5a87cfce65_zKết quả test nước Ehome5 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    [IMG]30006029097_c9a0c9f92f_cKết quả test nước Ehome5-2 by Blog DAMMEXE, on Flickr[/IMG]
    He he, không có gì bác ạ!! Hàng nào tốt thì anh em chia sẻ nhau dùng thôi. Mà bác ở quận 7 à, mình thấy địa chỉ bác ở chung cư EHOME 5. Bác cẩn thận phết , EHOME 5 chất lượng cũng khá tốt, dùng máy lọc nước lại còn phải đợi 1 tháng sau test có kết quả mới dám cho con dùng.