TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn về máy lọc nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang có nhu cầu sữ dụng máy lọc nước. Cả nhà có ai đã dùng qua thử hãng nào tốt, chất lượng mà giá cả hợp lý tư vấn mình nơi bán uy tín với ạ. Thị trường giờ loạn cào cào quá!! Cảm ơn cả nhà !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là máy lọc nước có nhiều loại, để mua được loại tốt nên chọn theo thương hiệu, sau đó là theo tính năng. Với nhu cầu cơ bản chỉ cần đầu tư loại khoảng 5 đến 7tr là tốt rồi các mẹ ạ. Khu nhà mình vẫn hay mua máy lọc nước ở đây https://trihung.com/may-loc-nuoc.html
    Chúc mẹ nó sớm tìm được máy ưng ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cứ vào điện máy xanh chọn phân khúc giá bình dân mua karofi hoặc kangaroo là được bạn
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa lập topic trên này được các mẹ tư vấn đã mua con Optimus ở Media Mart. Nhìn chung: đẹp, lọc tiết kiệm thải, nc sạch, ngon ngọt, nhưng chả biết sau vài năm sử dụng thế nào. Lúc đó reivew sau ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em năm ngoái ra Pico mua họ đến tận nhà lắp, khong nhớ tên loại nào nhưng chỉ nhớ là có chứng chỉ nước uống trực tiếp đấy bác ạ, cứ thỉnh thoảng bên bán máy lại gọi điện đến thay lõi
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn định mua tầm giá như nào? Nếu từ 5-7 triệu mình thấy cũng nhiều hãng lắm. Nhà mình mua của karofi dùng 1 năm rồi chưa thấy vấn đề gì, bạn tham khảo xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ nó phải nêu rõ ra là nhà đang dùng nguồn nước gì, có bao nhiêu người, chi phí mẹ nó định bỏ ra là bao nhiêu thì mọi ng mới tư vấn cụ thể đc chứ. giờ thị trường có nhiều loại, RO, Nano, UF,... mỗi loại phù hợp với công suất gia đình sử dụng bao nhiêu và chất lượng nước đầu vào thế nào. Cần phải tìm hiểu kỹ và lựa chọn cho kỹ ko lại vớ hàng nhái, hàng giả thì nản lắm, mẹ nó vào siêu thị điện máy lớn mà mua cho ăn chắc, chọn hãng có thương hiệu tên tuổi, nước ra đảm bảo chất lượng có chứng nhận đàng hoàng, dịch vụ hậu mãi ổn ổn tý cho yên tâm, của 1 đống tiền dùng lâu dài mà.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

5-7 triệu thì bạn ra điện máy xanh tha hồ bơi, đủ các loại mln.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn phải nói rõ nhu cầu dùng máy như thế nào thì mới tư vấn được chứ. Máy gia đình thì dùng Optimus, vừa tiền hơn tí thì sRO, cho văn phòng Spido 80l/h, để bàn có Topbox
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bác thớt đã chọn được chưa :V
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thank cả nhà đã tư vấn, mình cũng đang loạn cào cào đây ạ!! Đại khái nhu cầu của mình dùng cho nước thủy cục, nhà 4 miệng ăn uống ạ . Tầm giá thì khoảng 4-5tr thôi ạ !!! Loại nào có bổ sung khoáng chất được càng tốt, vì theo em biết thì nước tinh khiết cũng không mấy tốt cho sức khỏe ạ. Với lại chắc là dùng máy Nano ạ, vì theo em tìm hiểu thì công nghệ nano là công nghệ mới và phù hợp với nguồn nước máy. Cả nhà cho mình hỏi là hàng nhập khẩu có loại nào trong tầm giá và chức năng như em mong muốn không ạ ?? Cảm ơn cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    http://m.kenh14.vn/ha-noi-cu-dan-chu...6211209043.chn. Nước máy đây ạ. May mà còn nhìn bằng mắt thuường đc chứ mấy cái chất độc hại như kim loại nặng, asen các kiểu còn ko nhìn bằng mắt thuường cơ. Để an toàn thì dùng RO, nano ko phù hợp với nguồn nước ở VN.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinood1709 Xem bài viết
    Thank cả nhà đã tư vấn, mình cũng đang loạn cào cào đây ạ!! Đại khái nhu cầu của mình dùng cho nước thủy cục, nhà 4 miệng ăn uống ạ . Tầm giá thì khoảng 4-5tr thôi ạ !!! Loại nào có bổ sung khoáng chất được càng tốt, vì theo em biết thì nước tinh khiết cũng không mấy tốt cho sức khỏe ạ. Với lại chắc là dùng máy Nano ạ, vì theo em tìm hiểu thì công nghệ nano là công nghệ mới và phù hợp với nguồn nước máy. Cả nhà cho mình hỏi là hàng nhập khẩu có loại nào trong tầm giá và chức năng như em mong muốn không ạ ?? Cảm ơn cả nhà
    Công nghệ Nano thì chưa phù hợp với Việt Nam đâu bạn. Trừ trường hợp nước chỗ bạn sinh sống chất lượng tốt (rất hiếm), cứ RO mà dùng thôi. Tầm giá 4-5 triệu bạn có thể tham khảo các dòng máy 7-8 lõi của Kangaroo nhé, chất lượng mà thiết kế đẹp, tham khảo thêm nhé http://kangaroostore.vn/may-loc-nuoc...-10301603.html
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Là người tiêu dùng, về cảm quan thì tớ nghĩ Karofi là phù hợp, cả về chi phí đầu tư ban đầu và chi phí thay lõi định kỳ
    • 122 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ thấy Hydrogen thật thì vô cùng tốt, nhưng giá thì không thể hợp lý với gia đình bình thường của mình. Hàng rẻ lại xuất xứ TQ, tớ sợ mất tiền ngu lắm bạn ơi. Sức khỏe của mình là 1 chuyện, còn con cái của mình nữa
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy tháng trước mình có mua cho ông bà ở quê cái máy lọc Nano, thấy ông bà kêu cứ thấy tắc lõi lọc liên tục. tại ở quê ông bà sử dụng nước giếng khoan. Đang định mua máy RO để thay cho cái máy kia nhưng không biết nhiều về máy RO, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em phát.
    • 131 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ro vs nano thì khác gì nhau hả cm @@
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi belamatroi Xem bài viết
    Ro vs nano thì khác gì nhau hả cm @@
    Khác nhau nhiều chứ mợ, máy RO nó có nước thải nên cặn bẩn với vi khuẩn theo đó ra ngoài, còn máy nano thì nó bị giữ lại ở màng lọc ngày một nhiều.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cứ loại nào tiết kiệm nước, tỷ lệ thu hồi cao thì mua thôi. Sản xuất trong nước thì dễ dàng thay thế linh kiện
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em dùng con cá rô phi đời đầu, chỉ cần thay lõi định kỳ thì giờ vẫn lọc ngon nhé, chắc phải lâu lâu nữa mới mua tiếp. kiểu dáng các loại máy giờ đep ghê.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3